You are on page 1of 4

Pang-araw-araw na PAARALAN Paaralang Elementarya ng Lawang Bato Antas 5

Pagtuturo
Guro: JEFFREY L. RONCAL Asignatura FILIPINO

Petsa/Oras: Hulyo 24, 2019 ( 12:40- 6:00) Markahan Una

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG -Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling
PANGNILALAMAN ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B. PAMANTAYAN SA -Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isang paksa
PAGGANAP
C. DOMEYN/LAYUNIN -Nagagamit ang iba’t ibang uri ng panghalip sa usapan at pagsasabi tungkol sa sariling
karanasan
-Nakapagbibigay ng panuto
KODA (F5WG-If-j-3 ) (F5PS-lh-8)
II. NILALAMAN PANGHALIP PANAKLAW, PAGBIBIGAY NG PANUTO
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Gabay ng Guro Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 37-38
2. Kagamitang Pangmag- Alab Fil. Batayang Akkat pp. 48-49 Aralin 8 Mapagpakumbaba, Ugaling Pinagpala
aaral
3. Mga pahina ng Tekbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa Learning
Resource (LR) portal
B. Iba Pang mga Kagamitang Aklat,PPT, larawan
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa mga Awit: Ipaawit ang awiting “Nakasaan ka”
nakaraang Itanong:
aralin/Pagsisimula ng Anong mga panghalip ang ginamit sa awitin?
bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng Ipaskil ang nakasulat na pangungusap sa cartolina. Ipabasa at pabilugan ang ginamit na
aralin salita upang tukuyin ang bilang ng pangngalan.

1. Lahat ay itaas ang kanang kamay.


2. Ilagay ang kaliwang kamay ng bawat isa sa dibdib.
3. Sinuman ang hindi sumunod ay tatayo sa harap ng klase.

C. Pag-uuganay ng mga Itanong:


halimbawa sa bagong 1. Ano ang tawag sa nakalimbag na mga pangungusap?(panuto)Ibigay sa mga
aralin bata ang lahulugan nito.)
2. Anong salita ang ginamit sa una,( ikalawa, ikatlo) pangungusap upang tukuyin
ang bilang ng pangngalan?
3. Ano ang tawag sa mga salitang ito?
D. Pagtalakay ng bagong Ipabasa sa mga mag-aaral.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan#1
Ano ang panghalip na panaklaw?
Ano ang mga halimbawa nito?
Magbigay ng pangungusap gamit ang panghalip na panaklaw.
Tukuyin ang panghalip panaklaw na ginamit sa bawat pangungusap. Isulat ang mga
tamang sagot sa iyong kuwaderno.
1.Lahat ay may karapatang mangarap.
2.Anuman ang pagsubok na dumating ay makakayanang lampasan.
3.Marami ang nagsipagtaas ang kilay nang magwagi siya sa kaniyang laban.
4.Isa ako sa naniniwalang pantay-pantay ang tao.
5. Marami na ngayon ang nagnanais na sumunod sa kaniyang yapak.
E. . Pagtalakay ng bagong Tingnan ang larawan.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan#2

Gamit ang mapa. Magbigay ng panuto gamit ang panghalip na panaklaw.


F. Paglinang sa kabihasnan Pangkatin ang mga mag aaral.Bawat pangkat ay bibigyan ng kanilang gawain.
Pangkat 1-Gamit ang pangunahing direksiyon.Gumawa ng tatlong panuto gamit
panghalip na panaklaw.
Pangkat 2- Gumawa ng tatlong pangungusap gamit ang panghalip na panaklaw.
Pangkat 3-Gumawa ng maikling diyalogo gamit mga uri panghalip.
Pangkat4- Gumawa ng isang talaarawan .Gamitin ang panghalip na panaklaw.
Pangkat-5 Gumawa isang Slogan tungkol sa Buwan ng Nurisyon.Gumamit ng panghalip
na panaklaw sa paggawa nito.
G. Paglalapat ng aralin sa Bakit mahalaga ang pagsunod sa panuto?
pang-araw-araw na buhay Bakit kailangan nating matutunan ang wastong paggamit ng panghalip na panaklaw sa
pagbuo ng pangungusap?
H. Paglalahat ng aralin Ano ang panghalip panaklaw?
Magbigay ng halimbawa ng pangungusap gamit ang mga panghalip panaklaw.
I. Pagatataya ng aralin PAGSIKAPAN NATIN C sa pahina 48-49.
Buuin angmaikling panuto. Piliin sa loob ng panaklong ang angkop na panghalip
panaklaw na bubuo rito. Isulat sa kuwaderno ang sagot.
1.(Anuman, Alinman, Sinuman) ang iyong ginagawa, laging magtiwala sa Diyos.
2. Sa (alinman, bawat, kaninuman) pagsubok huwag kang bibitaw.
3 Makinig ang (ilan, marami, lahat ) sa oras ng klase.
4. (Ilan, Marami,Lahat) kayo ay mag-usap para malutas ang suliranin.
5.Sundin mo ang (sinuman, saanman, anuman) sasabihin nina Tatay at Nanay.
J. Karagdagang Gawain para Gumawa ng limang pangungusap gamit ang panghalip n panaklaw.Gawin ito sa iyong
sa takdang aralin at kwaderno.
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano Stratehiyang dapat gamitin:
ito nakatulong __Kolaborasyon ___Paint Me A Planner
__Pangkatang Gawain ___Event Map
__ANA / KWL ___Decision Chart
__Fishbone Planner ___Data Retrieval Chart
__Sanhi at Bunga ___I-Seach
__Paint Me A Picture ___Discussion

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng Mga Suliraning aking naranasan:
aking punungguro at superbisor? __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong __Pagpapanuod ng video presentation
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

You might also like