Professional Documents
Culture Documents
Day Martes
I.OBJECTIVES
Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pagiging masunurin at
A.Pamantayang Pangnilalaman magalang tulad ng:
-Pagsunod kaagad kung inuutusan sa bahay
B. Pamantayan sa Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
D. Layunin
NILALAMAN Pagsunod ng maluwag sa dibdib kapag inuutusan
II. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro ESP Quarter 3
2. Mga pahina sa Kagamitang LM
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk wala
4. Karagdagang Kagamitan wala
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng Tula: “Kung Inuutusan”
bagong aralin.(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng
Paano ka sumusunod kapag inuutusan ng iyong magulang?
aralin (Motivation).
Pagbibigay ng sitwasyon.
C. Pagbibigay ng
Tinatawag ka ng iyong lolo upang magpatulong sa pagbubuhat ng
sitwasyon/kwento
basket ng prutas, Ano ang gagawin mo?
D.Talakayan Paano mo maipapakita ang pagiging masunurin?
E.Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang mangyayari kung lagi kang sumusunod s autos ninuman?
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Panuto: Iguhit ang kung sumusunod sa utos at X kung hindi,
(Lead to Formative Assessment _______1. Mabilis na sumasagot kung tinatawag.
3) _______2. Nagtatago kung inuutusan ng kapatid.
_______3. Sumusunod s autos ng magulang.
_______4. Nagdadabog kung inuutusan.
_______5. Gumagamit ng po at opo kapag inuutusan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang mangyayari kung di ka sumusunod sa utos ninuman?
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Tandaan:
Maging batang masunurin. Sumunod ng agad sa utos ninuman.
I. Pagtataya ng Aralin
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin.(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng Aalamin natin ngayon ang paghahati ng isang bagay sa apat upang maipakita
aralin (Motivation) ang ¼ ng isang buo.
Magpakita ng tunay na bagay sa mga bata. Paghatiin ito sa apat
na parehong hati ang isang buo. Ito ay tinatawag na sangkapat na
bahagi ng isang buo at isinusulat sa simbahang 1/4 .
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
(Presentation)
Panuto: Ipakita ang paghahati ng kabuuhan sa apat
na bahagi o 1/4
D.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1(Modelling)
Panuto: Pagmasdan ang mga hugis, at kulayan ang mga sumusunod na
ikaapat na bahagi o ¼.
E.
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Independent Practincae)
(Tlungo sa Faorgmativnae
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
(Application
Kung ang isang buo ay hinati sa apat na bahagi ang isang bahagi ay
H.Paglalahat ng Aralin tinatawag na sangkapat oi ¼.
(Generalization)
punongguro doktor
guro
dyanitor
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
(Presentation)
nars
guardiya
mag-aaral
Pagtalakay.
D.Pagtalakay ng bagong
Sino ang pinuno ng ating paaralan?
konsepto at paglalahad ng
Sino ang nagtuturo sa mga bata?
bagong kasanayan
Sino ang naglilinis sa paligid ng ating paaralan?
#1(Modelling)
Sino ang tinuturuan ng guro?
G.Paglalapat ng aralin sa Nais ninyong matuto sa pagsulat, pagbasa at pagbilang. Sino ang may
pang-araw-araw na buhay katungkulan na gawin ito?
(Application
H.Paglalahat ng Aralin Mga mga tungkuling ginagampanan ang mga taong bumubuo sa paaralan.
(Generalization) Igalang natin sila.
I.Pagtataya ng Aralin Panuto: Bilugan ang mga larawan ng mga bumubuo sa pamayanan na
(Evaluation) naglalarawan ng sumusunod na tungkulin o gawain.
The Learner……
B. Pamantayan sa Pagganap applies grade level phonics and word analysis skills in reading, writing and
spelling words.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Ang Mag-aaral ay….
Isulat ang code ng bawat kasanayan Nakababasa ng mga salita, parirala at pangungusap na pang unang
baitang na may wastong damdamin. MT1F-IIIa-IVi-1.3
D. Layunin
NILALAMAN Pagbasa ng salita, parirala at pangungusap na may wastong damdamin
PAMAMARAAN
1. Awit: Alpabetong Filipino/Awit tungkol sa tunog ng alpabeto
2.Pagtutunog ng mga titik ng alpabeto
3. Balik-aral
Basahin ang mga parirala sa ibaba.
Pagganyak:
Artista Ako!
May inihanda akong mga pangungusap sa plaskard. Nais kong basahin
ninyo ito ng may wastong damdamin. Ang pinakamagaling bumasa ay
C.Pag-uugnay ng magkakaroon ng “Artista Award.”
mga halimbawa sa bagong aralin. 1.Yehey! nanalo ako sa palaro!
2. Nawala ko ang aking lapis.
(Presentation)
3. Ang ganda ng damit ko!
4. Sino ang kalaro niya?
-bigyan ng award ang pinakamagaling bumasa.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipanood ang video .Ipabasa sa mga bata ang mga nakasulat sa video.
paglalahad ng bagong kasanayan Ihinto ang video kung kinakailangan para sa pagbasa ng mga bata.
#1(Modelling) 1.
Muli nating basahin ang mga pangungusap na mula sa videong ating
pinanood. Basahin ito nang may wastong damdamin.
May palaka sa sapa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang bibe ay maliit.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ang tupa ay maamo.
Ang pusa ay kulay itim.
Mabilis tumakbo ang kabayo.
Pangkatang Gawain:
Basahin ang mga salita, parirala o pangungusap sa…
I. Video
II. Powerpoint Presentation
ang baka
nasa tasa
F.Paglinang sa Kabihasaan may sasa
(Independent Practice) mga palaka
(Tungo sa Formative Assessment) ng lola
III. Activity Sheet
laso ang laso Ang laso ay pula.
sila sila ay Sila ay mabait.
baka may baka May baka si lolo.
parke sa parke Tayo na sa parke.
iyo sa iyo Ang regalo ay para sa iyo.
Panuto:Basahin ang mga pangungusap na karaniwang mga alituntunin sa
ating paaralan nang may wastong damdamin.
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
1. Pumasok nang maaga.
araw na buhay (Application
2. Magsuot ng tmang uniporme.
Igalang ang mga guro.
Panuto:Piliin mula sa kahon ang angkop na salita upang mabuo ang
kaisipan.
Ang pagbabasa ay nagsisimula sa sa pagbasa ng _______ hanggang
H.Paglalahat ng Aralin makabuo at mabasa ang _______.Mula sa salita makabubuo tayo nang at
(Generalization) mula sa parilala makabubuo ng _____________.
The learner . . .
B. Pamantayan sa Pagganap distinguishes accurately the different sources of sounds heard and be
able to produce a variety of timbres
NILALAMAN
II. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo MUSIC 3rd Quarter
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang 1. Ano ang timbre?
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gayahin ang iba‘t ibang timbre ng tunog ng mga hayop o bagay sa
(Motivation) sumusunod na larawan.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin.(Presentation)
Pag-aralan natin ang awiting ―Aso, Aso‖.
Subukan itong laruin kasama ang iyong mga kaibigan at kamag-aral.
―Aso, Aso‖
(Doggie, doggie)
LAHAT: Aso, aso, nasaan ang iyong buto?
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at ASO: May kumuha nito.
paglalahad ng bagong kasanayan LAHAT: Sino ang kumuha?
#1(Modelling) ISANG BATA: Nasa akin ang buto.
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ngayon, mag-isip ng ibang hayop at palitan ang pangalan ng aso at
araw na buhay (Application ang nawawalang bagay.
Tandaan:
H.Paglalahat ng Aralin
Sa musika, timbre ang tawag sa kagandahan at pagkakaiba ng tunog.
(Generalization)
Ito ang nagbibigay sa iyong boses ng natatanging kalidad.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluation) Anong hayop ang naiisip mong ipalit natin sa laro kanina? Anong
bagay ang maaring mawala sa hayop na iyong naiisip?
Halimbawa:
Hayop Nawawalang Bagay
pusa tinik
manok mais
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?