You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan Banlic Elementary School Baitang/Antas TATLO

DAILY LESSON Guro Bb. Mona Marie S. Lapidario Asignatura ARALING


LOG PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Markahan IKATLONG
March 16, 2024
MARKAHAN

I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa pagkakakilanlang kultural ng
A. Pamantayang Pangnilalaman kinabibilangang rehiyon.
Nakapagpapahayag ng may pagmamalaki at pagkilala sa nabubuong kultura ng mga
B. Pamantayan sa Pagganap lalawigan sa kinabibilangang rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa pagkatuto Napahahalagahan ang iba’t ibang pangkat ng tao sa lalawigan at rehiyon.
(MELC-based) (AP3PKR-IIIf-7)
II.NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC G3 Q3 W7 Pahina 35
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT IV-A Learner’s Material Ikatlong Markahan, Week7, Pahina 34-38
Pang mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk N/A
4. Karagdagang Kagamitan mula https://youtu.be/-HSK753BV1k?si=bJsSfduofXhXF2uY
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PPT, Chart, Speaker, Laptop
C. Integration MAPEH (Music&PE) – Pagkanta at pagsayaw
English (Literacy, Reading & Listening Comprehension) – Pagbasa at pakikinig sa
kwento.
ESP – Pagpapahalaga at pakikipagkapwa tao sa kultura at paniniwala ng ibang
pangkat.
Math – Paghahati (Share) sa baon.
III. PAMAMARAAN
A. Balik aral o Pagsisimula ng bagong Saguting ang tanong.
aralin Anu-ano ang pangkat ng tao sa ating Rehiyon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaawit at ipasayaw ang kanta na “Pinoy Ako“ sa mga bata at tatalakayin.
https://youtu.be/-HSK753BV1k?si=bJsSfduofXhXF2uY

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Guro: Mula sa kantang “Pinoy Ako” na nagpapahayag na tayo ay may sari-
bagong aralin sariling pagkakaiba na dapat pahalagahan ng bawat pangkat sa ating
rehiyon, ano ang pumasok o naisip ninyong aralin natin ngayong araw?
(Pagbibigay ng mga posibleng kasagutang mula sa mga mag-aaral)
Guro: Magaling!
(Ibibigay ng guro ang paksa ng aralin na tatalakayin sa araw na ito)
Paksa: Napahahalagahan ang ibat-ibang pangkat ng tao sa lalawigan at
rehiyon.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Guro: Ngayon naman upang lubos na maunawaan ang ating talakayan tayo
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ay magbabasa at makikinig ng isang kwento na pinamagatang “Si Anton”
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magkakaroon ng pangkatang Gawain:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ibigay ang pagkakapareho ng pangkat ng tao batay sa pisikal na anyo at
paniniwala. Isulat ito sa Manila Paper.

Pangkat 1

Pangkat 2

Pangkat 3

F. Paglinang sa kabihasaan Piliin ang True kung ikaw ay sang ayon sa isinasaad ng pangungusap at False naman
(Tungo sa Formative Assessment) kung hindi.
https://create.kahoot.it/creator/ad69f677-e31f-44d1-b5c2-6e937add387d

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sumulat ng maiksing talata kung papaano mo maipapakita ang iyong
araw na buhay. pagpapahalaga sa pagkakaiba-iba ng bawat pangkat ng tao sa inyong
lalawigan at sa inyong paaralan o klase.
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang bawat tanong at ito ay sagutan.
1) May baon kang 100 pesos, ang iyong kaklaseng Ita ay walang baon
miski piso at wala ring pagkain. Ano ang iyong gagawin?
2) Kung hahatiin mo ang iyong baon (100 pesos) upang makapagbigay
sa iyong kaklaseng Ita, paano mo ito hahatiin sa kalahati?
3) Ikaw ay may kaklase na tulad ni anton, kakaibiganin moba sya o
hindi? Bakit?
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng isang liham pasasalamat para sa isang kaibigan na nagmula sa
takdang-aralin at remediation ibang pangkat ng tao. Isulat ang iyong sagot sa isang malinis na papel.
IV. MGA TALA 5- 4- 3- 2- 1- 0- M- MPS-
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa _____ bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral nangangailangan ng iba _____ bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.
pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral ____ Oo ____Hindi


na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyonan na sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

You might also like