You are on page 1of 3

School Dapdap High School Grade Level 9

GRADE 1 to 12 Teacher Rolando A. Sacatani Jr Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time July 2-6, 2018 Quarter 1st
6:00-12 nn

DAY 1 DAY 2
I. LAYUNIN A. Natutukoy ang Lipunanag Politikal, Prinsipyo ng Subsidiarity at Prinsipyo ng Pagkakaisa.
B. Naisasapuso ang kahalagahan ng Lipunang Politikal, Prinsipyo ng Subsidiarity at Prinsipyo ng Pagkakaisa.
C. Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pagunawa kung bakit may lipunang politikal, Prinsipyo ng Subsidiarity at Prinsipyo ng Pagkakaisa.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa kung bakit may lipunang pulitikal at ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang mag-aaral kung ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay umiiral o nilalabag sa pamilya, paaralan,
baranggay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang case study.

Napatutunayan na: Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung umiiral ang Prinsipyo ng Subsidiarity at


A. May mga pangangailangan ang tao na hindi nya makakamtan Pagkakaisa ay umiiral o nilalabag sa pamilya, paaralan, pamayanan (barangay), at
bilang indibidwal na makakamit niya lamang sa pamahalaan o lipunan/ bansa.
organisadong pangkat tulad ng mga pangangailangang CODE: EsP9PL-Id-2.4
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto pangkabuhayan, pangkultural at pangkapayapaan.
B. Kung umiiral ang Prinsipyo ng Subsidiarity, mapanatili ang
pagkukusa, kalayaan at pananagutan ng pamayanan o pangkat
na nasa mababang antas at maisasaalang-alang ang dignidad ng
bawat kasapi ng pamayanan.
C. Kailangan ang pakikibahagi ng bawat tao sa mga pagsisikap
na mapabuti ang uri ng pamumuhay sa lipunan/ bansa, lalo na sa
pag-angat ng kahirapan, dahil nakasalalay ang kaniyang pag-
unlad sa pag-unlad ng lipunan ng lipunan.
CODE: EsP9PL-Id-2.3
II. NILALAMAN MODYUL 2 - LIPUNANG POLITIKAL, PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY AT PRINSIPYO NG PAGKAKAISA
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 1 – 10 Pahina 1 – 10

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Pahina 21 - 35 Pahina 21 – 35


Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 21 – 35 Pahina 21 – 35

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


1
portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Scratch papers, Laptop at speakers Laptop at speakers
III. PAMAMARAAN Panimulang Gawain:
- Panalangin at pagbati sa mga mag-aaral.
-Talakayan

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik-aral. Pagtalakay sa tayahin ang iyong pag-unawa
pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbasa ng mga layunin.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Paggawa ng journal 2


aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Reporting per group . Paggawa ng journal 2
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Anu-ano ang naging pagsubok pagpapaliwanag ?
( tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Paggawa ng journal 2
buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Pagbabahagi ng mga pangkat sa harap ng klase. Paggawa ng journal 2

J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Basahin ang tayahin ang iyong pag-unawa Basahin ang modyul 3.
aralin at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakuha ng 80% sa 9 Calcium 9 Iron 9 Gold 9 Lithium 9 Uranium

pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain para
sa remediation

2
C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked: Approved:

ROLANDO A. SACATANI JR MA.LOURDES M. SANGCAP AMALIA D. LISING


Teacher I Teacher III-OIC-ESP Principal II

You might also like