You are on page 1of 4

Paaralan ROXAS NATIONAL Antas 9

K TO 12 DAILY COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL


LESSON LOG Guro ROGIN ALREA MAE T. Asignatura EsP
PALERMO
Petsa/Oras:August 29 – September 2, 2022 Kwarter Una

Ikalawang Araw
I. LAYUNIN  
 
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa lipunan at layunin nito (ang kabutihang panlahat).
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisasagawa ng magaaral ang isang proyekto na makatutulong sa isang pamayanan o sektor sa pangangailangang
Pagganap pangkabuhayan,
pangkultural, at pangkapayapaan.
C. Mga Kasanayan sa EsP9PL-Ia-1.1 EsP8PB-IIIa-9.2
Pagkatuto Natutukoy ang mga elemento ng kabutihang panlahat Natutukoy ang mga elemento ng kabutihang panlahat

EsP9PL-Ia-1.2 EsP9PL-Ia-1.2
Nakapagsusuri ng mga halimbawa ng pagsasaalang-alang sa Nakapagsusuri ng mga halimbawa ng pagsasaalang-alang sa
kabutihang panlahat sa pamilya, paaralan, pamayanan o lipunan kabutihang panlahat sa pamilya, paaralan, pamayanan o lipunan

D. Mga Tiyak na 1. Naiisa-isa ang mga elemento ng kabutihang panlahat para sa 1. Naiisa-isa ang mga elemento ng kabutihang panlahat para sa
Layunin: pamilya, paaralan, pamayanan o lipunan pamilya, paaralan, pamayanan o lipunan
2. Nakapagbibigay ng halimbawa ng kabutihang panlahat para 2. Nakapagbibigay ng halimbawa ng kabutihang panlahat para
sa sa
pamilya, paaralan pamayanan o lipunan. pamilya, paaralan pamayanan o lipunan.

3. Nakakagagawa ng pansariling plano na magpapakita ng 3. Nakakagagawa ng pansariling plano na magpapakita ng


pakikiisa sa pagtamo ng kabutihang panlahat sa lipunan o pakikiisa sa pagtamo ng kabutihang panlahat sa lipunan o
pamayang kinagagalawan. pamayang kinagagalawan.
II. NILALAMAN:
MODYUL 1: LAYUNIN NG LIPUNAN: KABUTIHANG PANLAHAT
PAKSA
1. Mga Pagpapahalagang
Lilinangin. Pagiging mabuti at paggawa ng kabutihan sa ibang tao. Pagiging mabuti at paggawa ng kabutihan sa ibang tao.

2.Talata mula sa mga


Salita ng Diyos.

III. KAGAMITANG LAPTOP, DLL, Manila Paper, Mga Larawan LAPTOP, DLL, Manila Paper, Mga Larawan
PANTURO
A. Sanggunian ESP Grade 9 LM
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang


Pahina 1-9 Pahina 1-9
Pangmag-aaral
B. Iba pang Kagamitang LED TV LED TV
Panturo
IV. PAMAMARAAN  
 
1. Panalangin 1. Panalangin
A. Panimulang Gawain
2.Energizer song 2.Energizer song
3.Pagkaing Pangkaisipan 3.Pagkaing Pangkaisipan
- pagbabalik- aral

B. Paghahabi sa Layunin Paglalahad ng guro sa layunin ng aralin para sa isang oras na Paglalahad ng guro sa layunin ng aralin para sa isang oras na
ng Aralin. pagtalakay. pagtalakay.
C. Pagtuklas ng Dating PAUNANG PAGTATAYA
Kaalaman
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#1

Pagtalakay ng kasanayan
#2.
F.Pagpapalalim. Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
(Tungo sa Formative Ipapagawa ang Gawain sa bahagi ng Pagganap Pah. 251 ng Ipapagawa ang Gawain sa bahagi ng Pagninilay Pah. 251- 252
Assessment) LM ng LM
G. Pagsasabuhay ng Magpapapanuod ng isang maikling palabas at pagkukunan ito ng
Pagkatuto aral. Tutukuyin ang mga bagay na pupuwedeng pagpasalamatan at dahilan
1. Anu ano ang mga aral na inyong natutunan mul sa video? kung abkit dapat itong pasalamatan. Individual Recitation.
2. Bakit mahalaga ang pagiging mapagpasalamat?
H. Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa mahahalagang tanong na: Pagtukoy sa mga sitwasyong inihanda ng guro na nagpapakita o
1. Ano ang pasasalamat? hindi nagpapakita ng pasasalamat.
2. Bakit mahalaga na maisabuhay ang birtud ng pasasalamat?
ano- ano ang mga biyayang natatanggap mo mula sa kapwa?
I. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na 304 na mga mag-aaral ng Grade 8 pangkat Avocado, Banana, 321 na mga mag-aaral ng Grade 8 pangkat Avocado, Banana,
nakakuha ng 80% sa pagtataya. Evergreen, Fingerlime, Kiwi Berry, Noni, Orange, Papaya at Rambutan Evergreen, Fingerlime, Kiwi Berry, Noni, Orange, Papaya at Rambutan
ang nakapagsakatuparan ng gawain. ang nakapagsakatuparan ng gawain.
B. Bilang ng mag-aaral na 74 na mga mag-aaral ng Grade 8 pangkat Avocado, Banana, Evergreen, 45 na mga mag-aaral ng Grade 8 pangkat Avocado, Banana, Evergreen,
nangangailangan ng iba pang Fingerlime, Kiwi Berry, Noni, Orange, Papaya at Rambutan ang hindi Fingerlime, Kiwi Berry, Noni, Orange, Papaya at Rambutan ang hindi
gawain para sa remediation.
nakapagsakatuparan ng gawain. nakapagsakatuparan ng gawain.

C. Nakatulong ba ang remedial? Oo, lalo na sa mga batang interesadong matuto. Oo, lalo na sa mga batang interesadong matuto.
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na 35 na mga mag-aaral ng Grade 8 pangkat Avocado, Banana, Evergreen, 20 na mga mag-aaral ng Grade 8 pangkat Avocado, Banana, Evergreen,
magpapatuloy sa remediation? Fingerlime, Kiwi Berry, Noni, Orange, Papaya at Rambutan. Fingerlime, Kiwi Berry, Noni, Orange, Papaya at Rambutan.

E. Alin sa mga estratehiyang    


pagtuturo ang nakatulong nang Magkakaibang aktibidad at pamamaraan na pinapagawa ng guro. Magkakaibang aktibidad at pamamaraan na pinapagawa ng guro.
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking  


naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punong-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo  


ang aking nadibuho na nais kong  Mga kaalaman sa ICT. Mga kaalaman sa ICT.
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: ROGIN ALREA MAE T. PALERMO


TEACHER I

PAALALA
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng inyong mag-aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis, nang sa ganoon mapagagaan ang pagbubuo natin ng DLL.
(Ang Tala ng Kompetensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong Ikatlong Kwarter na at ito po ay nakaangkla na sa LM sa EsP Baitang 9 )
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng mga rubrik.

Maraming Salamat po!

You might also like