You are on page 1of 4

Paaralan ROXAS NATIONAL Antas 9

K TO 12 DAILY COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL


LESSON LOG Guro ROGIN ALREA MAE T. Asignatura EsP
PALERMO
Petsa/Oras: September 5-9, 2022 Kwarter Una

I. LAYUNIN Unang Araw Ikalawang Araw

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa kung bakit may lipunang pulitikal at ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang mag-aaral kung ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay umiiral o nilalabag sa
Pagganap pamilya, paaralan, baranggay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang case study.
C. Mga Kasanayan sa EsP9PL-lc-2.1 EsP9PL-lc-2.2
Pagkatuto Naipapaliwanag ang: Natataya ang pag-iral o kawalan sa pamilya, paaralan,
a. Dahilan kung bakit may lipunang pulitikal barangay, pamayanan, o lipunan/bansa ng:
b. Prinsipyo ng Subsidiarity a. Prinsipyo ng Subsidiarity
c. Prinsipyo ng pagkakaisa b. Prinsipyo ng Pagkakaisa

D. Mga Tiyak na 1. Nakatutukoy ng mga mahahalagang dulot ng pagkakaroon 1. Nakatutukoy ng mga mahahalagang dulot ng pagkakaroon ng
Layunin: ng may maayos at magandang lipunang politikal, prinsipyo ng may maayos at magandang lipunang politikal, prinsipyo ng
subsidiarity, at prinsipyo ng pagkakaisa sa isang pamayanan na subsidiarity, at prinsipyo ng pagkakaisa sa isang pamayanan na
kinabibilngan ng isang indibidwal. kinabibilngan ng isang indibidwal.
2. Nakapaglalahad ng impormasyon ukol sa mga pagtulong na 2. Nakapaglalahad ng impormasyon ukol sa mga pagtulong na
nagawa ng pamahalaan sa mamamayan sa pagpapanatili ng nagawa ng pamahalaan sa mamamayan sa pagpapanatili ng
lipunang politikal, prinsipyo ng subsidiarity at prinsipyo ng lipunang politikal, prinsipyo ng subsidiarity at prinsipyo ng
pagkakaisa pagkakaisa
3. Nakagagawa ng isang konkretong paraan na magpapakita ng 3. Nakagagawa ng isang konkretong paraan na magpapakita ng
kagustuhan na maabot ang kabutuhang panlahat. kagustuhan na maabot ang kabutuhang panlahat.

II. NILALAMAN:
MODYUL 2: LIPUNANG POLITIKAL, PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY AT PRINSIPYO NG PAGKAKAISA
PAKSA
1. Mga Pagpapahalagang
Lilinangin. Magiging isang responsible at mapanagutang mamamayan Magiging isang responsible at mapanagutang mamamayan
bilang parte ng isang pamayanan. bilang parte ng isang pamayanan.

2.Talata mula sa mga


Salita ng Diyos.

III. KAGAMITANG LAPTOP, DLL, Manila Paper, Mga Larawan LAPTOP, DLL, Manila Paper, Mga Larawan
PANTURO
A. Sanggunian ESP Grade 9 LM
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang


Pahina 1-10 Pahina 1-10
Pangmag-aaral
B. Iba pang Kagamitang LED TV LED TV
Panturo
IV. PAMAMARAAN  
 
1. Panalangin 1. Panalangin
A. Panimulang Gawain
2.Energizer song 2.Energizer song
3.Pagkaing Pangkaisipan 3.Pagkaing Pangkaisipan
- pagbabalik- aral

B. Paghahabi sa Layunin Paglalahad ng guro sa layunin ng aralin para sa isang oras na Paglalahad ng guro sa layunin ng aralin para sa isang oras na
ng Aralin. pagtalakay. pagtalakay.
C. Pagtuklas ng Dating SUBUKIN NATIN Babalikan ang paunang pagtataya upang masigurong naunawaan na
Kaalaman ng lahat ang bawat katanungan.

Tatalakayin ang parte ng Alamin at Tuklasin na ginawa ng mga mag-


D. Pagtalakay ng bagong ATING ALAMIN AT TUKLASIN
aaral.
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
F.Pagpapalalim. Malayang Talakayan Pahina 4-6 ng SLM. Pagpapatuloy sa malayang talakayan. Magkakaroon ng
(Tungo sa Formative recitation sa loob ng klase.
Assessment)
G. Pagsasabuhay ng
Papasagutan ang Tayo’y magsanay sa SLM Pahina 6-7 Ipapagawa sa mga mag-aaral ang parte ng Ating Pagyamanin
Pagkatuto
ng SLM.
H. Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa mahahalagang tanong na: Ipapasagot ang parte ng Ating Tayahin sa SLM Pahina 9 – 10
1. Ano ang lipunang politikal? at pagkatapos ay iwawasto ito kaagad.
2. Ano ang parteng ginagampanan natin sa pamayanan bilang
isang mamamayan?
3. Bakit mahalaga ang pakikiisa at pagiging masunurin sa
alituntunin o batas na ipinapatupad sa ating lipunan?
I. Karagdagang Gawain Magbigay ng mga makatao at mapanagutang kilos na Iaatas sa mga mag-aaral na simulang pag-aralan ang Modyul 3
para sa takdang-aralin at nagpapakita ng pakikiisa sa loob ng pamayanang
ng EsP 9.
remediation kinabibilangan. Isulat ang positibong epekto nito sa sarili,
pamilya at kapwa.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na ____ na mga mag-aaral ng Grade 9 pangkat SPA-Urtula, ____ na mga mag-aaral ng Grade 9 pangkat SPA-Urtula,
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
Apitong, Bakawan, Camagong, Falcata, G’melina, Ipil, Apitong, Bakawan, Camagong, Falcata, G’melina, Ipil,
Kalantas, Lauan, Mahogany, Pine, Tangerine, Umbrella Tree, Kalantas, Lauan, Mahogany, Pine, Tangerine, Umbrella Tree,
at OHSP, ang nakapagsakatuparan ng gawain. at OHSP, ang nakapagsakatuparan ng gawain.
B. Bilang ng mag-aaral na ____ na mga mag-aaral ng Grade 9 pangkat SPA-Urtula, ____ na mga mag-aaral ng Grade 9 pangkat SPA-Urtula,
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation. Apitong, Bakawan, Camagong, Falcata, G’melina, Ipil, Apitong, Bakawan, Camagong, Falcata, G’melina, Ipil,
Kalantas, Lauan, Mahogany, Pine, Tangerine, Umbrella Tree, Kalantas, Lauan, Mahogany, Pine, Tangerine, Umbrella Tree,
at OHSP ang hindi nakapagsakatuparan ng gawain. at OHSP ang hindi nakapagsakatuparan ng gawain.
C. Nakatulong ba ang remedial? Oo, lalo na sa mga batang interesadong matuto. Oo, lalo na sa mga batang interesadong matuto.
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang    


pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong? Magkakaibang aktibidad at pamamaraan na pinapagawa ng Magkakaibang aktibidad at pamamaraan na pinapagawa ng
guro. guro.
F. Anong suliranin ang aking  
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo  
ang aking nadibuho na nais kong  Mga kaalaman sa ICT. Mga kaalaman sa ICT.
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
GRACE B. LAMDAGAN
ROGIN ALREA MAE T. PALERMO
Guro I, EsP
Master Teacher I
PAALALA
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng inyong mag-aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis, nang sa ganoon mapagagaan ang pagbubuo natin ng DLL.
(Ang Tala ng Kompetensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong Ikatlong Kwarter na at ito po ay nakaangkla na sa LM sa EsP Baitang 9 )
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng mga rubrik.

Maraming Salamat po!

Noted by:

LARLYN G. ARTEZA
Head Teacher V, EsP
Recommending Approval:

MERYLEN O. RODRIGUEZ
OIC, School Assistant Principal, JHS Approved by:

FELOMINA V. ALANIS
Principal IV

You might also like