You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan Antas 10

DAILY LESSON LOG Guro AUREL BERNARD P. DACALANO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Ikapitong na Linggo Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN
tala sa Pagtuturo) Lunes-Biyernes

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa gabay sa kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaaring magdagdag ng
iba Gawain sa paglinong ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang maga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang
mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga isyu tungkol sa sekswalidad (pre-marital sex, pornograpiya pang-aabusong sekswal, prostitusyon).
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aral ng malinaw na posisyon tungkol sa isang isyu sa kawalan ng paggalng sa dignidad at sekswalidad.

C. Mga Kasanayan sa EsP10p1-IVc-14.1 Natutukoy ang mga isyung kaugnay sa kawalan ngg paggalang sa dignudad at seksuwalidad.
Pagkatuto
EsP10p1-IVc-14.2 Natutukoy ang mga isyung kaugnay sa kawalan ngg paggalang sa dignudad at seksuwalidad.
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawa
lingo.
MODYUL 14: MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSUWALIDAD

III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum Maaari ito tumagal ng ias hanggang dalawang lingo.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Pahuna 164-168 Pahina 169 PANGKALAHATANG PANGKALAHATANG Pahina 169
Guro PAGSUSULIT PAGSUSULIT
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 280-284 Pahina 285-286 Pahina 285-286
Pang mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 280-284 Pahina 285-286 Pahina 285-286
4. Mga Karagdagang
Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resouce
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan ,envelope Bond paper Bond paper
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
istratehya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtukls ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman
na inunugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o Talakayin ang sanaysay sa Ipabasa ang sitwasyon sa Ipabasa ang sitwasyon sa
pagsisimula ng bagong aralin. pahina 280 pagkatapos ay pahina 285,gawin 5. pahina 285,gawin 5.
pasagutan ang paunang
pagtataya sa pahina 281-283 ng
LM.
B. Paghahabi sa layunin ng Maipamalas ng mga mag-aaral Makita ang kahandaan ng mga Makita ang kahandaan ng
aralin/Pagganyak ang kanialng natutuhan noong mag-aaral na magsagawa ng mga mag-aaral na
sila ay nasa baiting 8 tungkul sa pasiya sa iasng sitwasyong may magsagawa ng pasiya sa
seksuwalidad at Makita kung kaugnayan sa iasang isyu ng iasng sitwasyong may
saan maaaring magsimula ang saksuwalidad kaugnayan sa iasang isyu
guro sa pagtatalakay ng mga ng saksuwalidad
isyung may kinalaman sa
seksuwalidad.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipagawa ang Gawain 1 pahina Ibigay ang mga pamprosesong Ibigay ang mga
sa bagong aralin/Presentasyon 283 a bahaging pagtuklas ng tanong sa pahina 285. pamprosesong tanong sa
dating kaalaman pahina 285.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipagawa ang Gawain 1 pahina
at paglalahad ng bagong 283 a bahaging pagtuklas ng
kasanayan #1 dating kaalaman. Bigyan ng 5
minuto ang mga mag-aaral
uapang isawaga ang gawin.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipagawa ang Gawain 3 pahina Balikan ang Gawain 2. Balikan ang Gawain 2.
at paglalahad ng bagong 284. Ipabasa ang panuto at Ipaunawa sa mga mag-aaral ng Ipaunawa sa mga mag-
kasanayan #2 sabihib Mayroon bang kailangan Panuto. Gamit ang graphic aaral ng Panuto. Gamit
linawin sa panuto? organizer na ipinakita sa ang graphic organizer na
modyul, ipaliwanag sa mga ipinakita sa modyul,
mag-aaral ang kanilang gagawin ipaliwanag sa mga mag-
na nauukol sa pasiyang maaari aaral ang kanilang
nilang gamitin kung sila ay gagawin na nauukol sa
mahaharap sa kaparehong pasiyang maaari nilang
sitwasyon na gaya kay Clarissa. gamitin kung sila ay
Ipasulat ito sa kanilang mahaharap sa
kuwadero. kaparehong sitwasyon na
gaya kay Clarissa.
Ipasulat ito sa kanilang
kuwadero.
F. Pagtalakay ng bagong konsepto Pasagutan anga mga sumusunod Pasagutan sa mga mag-aaral Pasagutan sa
at paglalahad ng bagong na tanong: ang mga tanong at talakayin ito mga mag-aaral
kasanayan #3 1.Tama kaya ang nagging mga sa klase. ang mga tanong
kasagutan mo? Pangatwiranan at talakayin ito
2.Ano ang mga batayan mo sa sa klase.
pagsang-ayon o hindi pagsang-
ayon sa mga pahayag
nabanggit?
G. Paglinang sa kabihasaan
H. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
a. Paglalahat ng aralin
b. Pagtataya ng Aralin
c. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparaan? Ano pang tulong ang
maaari mong gawin uapang sila’y matulungan. Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibagay sa iyo sa inyong
pagkikita.
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang
gawain para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pampagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na sosolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?

Inihanda nina:

AUREL BERNARD P. DACALANO ELIZABETH R. SACOPASO JOVITA C. LORESTO


Guro, ESP 10 HEAD TEACHER III PRINCIPAL I

You might also like