You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 Paaralan: STA.

CRUZ SOUTH HIGH SCHOOL Baitang/Antas: GRADE 7 BONIFACIO AT RIZAL


DAILY LESSON LOG Guro: BEANILA B. GALLARDO Asignatura: FILIPINO 7
(Pang-araw-araw na AGOSTO 29-SETYEMBRE 02,2022
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras: ( 9:30-10:30 N.U. BONIFACIO Markahan: UNANG MARKAHAN
1:00-2:00 N.H. RIZAL)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN Nabibigyang hinuha ang Nabibigyang hinuha ang Nagagamit nang wasto ang
NATIONAL HEROES kaugalian ng mga taga- kaugalian ng mga taga- mga pahayag sa pagbibigay
ZAMBALES DAY
DAY Maranao batay sa kuwentong Maranao batay sa ng mgapatunay sa
(HOLIDAY)
(HOLIDAY) binasa. kuwentong binasa. pamamagitan ng pagbuo ng
sariling pangungusap.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mga
Pangnilalaman ang pagunawa sa mga akdang akdang pampanitikan ng Mindanao.
pampanitikan ng Mindanao.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang


ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa F7PN-Ia-b-1 F7PN-Ia-b-1 F7WG-Ia-b-1
Pagkatuto/Layunin Nahihinuha ang kaugalian at Nahihinuha ang Nagagamit nang wasto ang
(Isulat ang code ng bawat kalagayang panlipunan ng kaugalian at kalagayang mga pahayag sa pagbibigay
kasanayan) lugar na panlipunan ng lugar na ng mgapatunay
pinagmulan ng kuwentong pinagmulan ng
bayan batay sa mga kuwentong bayan batay
pangyayari at sa mga pangyayari at
usapan ng mga tauhan usapan ng mga tauhan

Kuwentong Bayan Pahayag sa pagbibigay ng


II. NILALAMAN Kuwentong Bayan
(Nakalbo ang Datu) mga patunay

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Panitikang Reiyunal 7 Panitikang Reiyunal 7 Panitikang Reiyunal 7

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag- 4-12 pp. 4-12 pp. 4-12 pp.
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources
Tulong- Biswal, Larawan, Tulong- Biswal, Tulong- Biswal, Larawan,
B. Iba pang Kagamitang Halimbawa ng maikling Larawan, Halimbawa ng Halimbawa ng maikling
Panturo kuwento. maikling kuwento. kuwento.

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang 1. Panimulang pagbati sa 1. Pagbabalik-tanaw sa Pagbabalik-tanaw sa mga
aralin at/o pagsisimula mga mag-aaral sa kanilang kahulugan ng kultura ng mga taga
ng bagong aralin pagbabalik sa pasukan at kuwentong-bayan. Maranao batay sa binasang
pormal na pagpapakilala kuwento.
bilang kanilang guro sa 2. Pagbabalik-tanaw sa
Filipino 7. mga pangyayari sa
2. Pagkakaroon ng malinaw binasa
na mga panuntunan sa
panahon ng klase.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagpangkat-pangkatin ang
aralin klase sa apat.
Mula sa bawat pangkat ay Magsalaysay ng ilang
ipasulat sa bawat isa pangyayari sa ibang lugar ng
ang mga kababalaghan o bansa na hawig sa binasang
mga di-kapani-paniwala kuwentong-bayan at pag-
(supernatural) na kanilang ugnayin ang dalawang ito
naranasan. batay sa sumusunod:
Mga Tanong: (pagkatapos
maglahad ng lahat ng Mula sa sinaliksik ng Pangyayari sa “Nakalbo
pangkat) mga mag-aaral ukol sa angDatu”
1. Mula sa mga mga Maranao.Ilarawan Suliranin: ___________
impormasyong inilahad ng ang mga Maranao. Solusyon:___________
bawat Wakas: _____________
pangkat, ano ang napansin
ninyong pagkakaiba Pangyayari sa isanglugar:
at pagkakapareho ng mga Suliranin: ___________
detalye? Solusyon:___________
2. Bakit mayroong mga Wakas: _____________
hindi naniniwala sa mga
ganoong pangyayari?

C. Pag-uugnay ng mga Sa tulong ng kasunod na


halimbawa sa bagong picture collage, bumuo
aralin ng photo essay na
naglalahad ng
mahahalagang
impormasyon tungkol sa
kultura ng mga taga-
Mindanao. Isulat ito sa
sagutang papel.

D. Pagtatalakay ng bagong Pagbibigay kahulugan ng Basahin at unawain.


konsepto at paglalahad mga dating kaalaman ukol sa Si Inang sa Kaniyang
ng bagong kasanayan kuwentong-bayan gamit ang Dapithapon
#1 “Concept Isinulat ni Ernesto U.
Webbing”.Iproseso ang Natividad Jr.
sagot ng mga mag-aaral.
1. Anong uri ng teksto ang
Iproseso ang sagot ng
iyong binasa? Tungkol saan
mga mag-aaral
ito?

2. Suriin ang mga salitang


sinalungguhitan sa ilang
pangungusap. Ano ang
gamit
nito sa mga pangungusap?
E. Pagtatalakay ng bagong Pagtalakay sa mga pahayag
konsepto at paglalahad Isa-isahin ang mga na nagbibigay ng patunay
Pagtalakay sa kahulugan ng
ng bagong kasanayan pangyayari sa binasang
kuwentong bayan.
#2 kuwentong-bayan.

F. Paglinang sa kabihasnan Pagbasa sa Kuwentong Sagutin ang mga tanong. Piliin at isulat sa sagutang-
(tungo sa Formative Bayan: “Nakalbo ang Datu” 1. Ano ang suliranin ng papel ang ginamit na mga
Assessment) (Kuwentong Maranao) Datu? pahayag/salita na nagbibigay
2. Bakit naging suliranin patunay sa kuwentong-
niya ito? bayang, Nakalbo ang Datu.
3. Paano natutong
umibig ang Datu?
4. Paano pinatunayan
nina Hasmin at Farida
ang kanilang
pagmamahal sa
Datu?
5. Ano ang naging bunga
ng pagmamahal ng
dalawang asawa ng datu?

G. Paglalapat ng aralin sa 1. Ano ba ang aral na Bakit mahalaga ang


pang-araw-araw na nakuha ninyo sa paggamit ng mga pahayag
buhay kuwentong inyong /salita na nagbibigay-
nabasa? patunay sa
2. Paano masasalamin ba pagpapahalaga sa mga
ang mga paniniwala at kuwentong-bayan ng ilang
katangian ng mga taga- taga-Mindanao?
Maranao sa kanilang
kuwentong-bayan.
3. Paano natin ito
maisasabuhay bilang
mga mag-aaral?
H. Paglalahat ng Aralin
Pagbubuod tungkol sa Pagbubuod tungkol sa Pagbubuod tungkol sa
paksang tinalakay. paksang tinalakay. paksang tinalakay.
I. Pagtataya ng Aralin Oral Panuto: Suriin ang Isa kang graphic designer.
Recitation:Paglalarawan sa tradisyong inilahad sa Inatasan ka ng direktor ng
mga kaugalian at tradisyon binasang kuwentong- Advertising
ng mga Maranao batay sa bayan lalo na ang Company na magdisenyo ng
nabasang kuwentong bayan. tungkol sa pag-aasawa. poster para sa isasagawang
Ihambing ito sa ibang Cultural Summit na
pangkat-etniko sa ating dadaluhan ng mga
bansa o iba pang lugar sa kinatawan mula sa Luzon,
bansa. Gumamit ng venn Visayas at Mindanao.
diagram. Gayahin ang (PERFORMANCE TASK)
kasunod na sagutang
papel.
J. Karagdagang Gawain Magsaliksik ng mga
para sa takdang-aralin at paglalarawan ukol sa Magsaliksik at magbigay
remediation Maranao ayon sa kanilang ng limang (5) mga
paniniwala,tradisyon at pahayag na nagbibigay
kaugalian. patunay

IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain
at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa aralin/gawain at maaari at maaari nang magpatuloy sa
mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. nang magpatuloy sa mga mga susunod na aralin.
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa kakulangan ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. sa oras. aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras.
kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga pangyayari. aralin dahil sa integrasyon napapanahong mga
pangyayari. pangyayari. ng mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang ____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag- ____Hindi natapos ang dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- aaral patungkol sa paksang aralin dahil napakaraming gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. ideya ang gustong ibahagi aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan. pinag-aaralan. ng mga mag-aaral pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin patungkol sa paksang
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa dahil sa sa mga klase dulot ng mga dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa gawaing pang-eskwela/ mga _____ Hindi natapos ang pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga sakuna/ pagliban ng gurong aralin dahil sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga nagtuturo. pagkaantala/pagsuspindi sa gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong mga klase dulot ng mga sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo. Iba pang mga Tala: gawaing pang-eskwela/ nagtuturo.
mga sakuna/ pagliban ng
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala:

Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang Gawain sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Sinuri nina:

BEANILA B. GALLARDO CLARISSA V. MADAMBA RUSSEL M. ELGINCOLIN


Teacher I Master Teacher I Principal II

You might also like