You are on page 1of 2

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon VI- Kanlurang Bisayas
PAMPAARALANG SANGAY NG LUNGSOD NG ILOILO
Daang Heneral Luna, Lungsod ng Iloilo

Pang- araw-araw na Paaralan Baitang/ Antas 7


Tala sa Pagtuturo Guro Asignatura Filipino
Petsa Markahan: Ikaapat Araw : 5
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pang-unawa
sa Ibong Adarna bilang isang obra maestra sa
Panitikang Pilipino

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang malikhaing


pagtatanghal ng ilang saknong na naglalarawan
ng mga pagpapahalagang Pilipino.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PU – We –f- 21 Naisusulat ang tekstong


( Isulat ang code ng bawat kasanayan ) naglalarawan sa isa sa mga tauhan sa akda.

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Ibong Adarna
Batayang Aklat: Pinagyamang Pluma
Saknong : 793 - 854
1. Mga pahina sa gabay ng guro pp. 583 - 591
2. Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral
3. Mga pahina sa textbook
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource (LR )
B. Iba pang kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Itanong sa mag-aaral:
Ano ang magandang maidudulot ng paglalakbay
o pagpunta sa ibang lugar?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipanood sa mga mag-aaral ang bahagi ng korido
ang paglalakbay ni Don Juan
C. Pag-uugnay ng halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad Lathalain- isang sanaysay batay sa tunay na
ng bagong kasanayan #1 pangyayari na nagtataglay ng mga pagpapaliwanag,
sanligan, at impresyon ng sumulat. May layuning
magbigay ng payo,magbigay aral, magturo, mang –
aliw atbp.

E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad Tayutay- ay salita o isang pahayag na ginagamit


ng bagong kasanayan #2 upang bigyang diin ang isang kaisipan o
damdamin. Sinasadya ng pagpapahayag na
gumagamit ng matatalinhagang salita.
Halimbawa : Simili, Metapora, Alusyon,
Metonimya atbp.

F. Paglinang ng Kabihasnan Panuto: Gumawa ng pangungusap na kakikitaan


( Tungo sa Formative Assessment ) ng Simili, Metapora, Alusyon at Metonimya at
pagkatapos ay salungguhitan ito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Talakayin:
na buhay. Ano ba ang dapat hangaan sa isang bagay o tao,
ang panlabas na anyo ba nito o panloob na
katangian at bakit?
H. Paglalahat ng aralin Ano ang kahalagahan ng isang lathalain at tayutay
sa isang pagpapahayag?
I. Pagtataya ng aralin Panuto: Sumulat ng isang lathalain na may
kinalaman sa pangunahing tauhan sa Ibong Adarna
na nagdudulot ng inspirasyon sa mga kabataan na
magbabasa nito.

Rubric ( ang gabay na rubric o pamantayan ay


makikita sa pag scan ng QR code ) pp. 580

J. Karagdagang gawain para sa takdang


aralin at remediation
IV. MGA TALA/REMARKS
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na nanganga-
ilangan ng iba pang gawain para sa reme-
diation.
C. Nakatutulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa
ng aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpapatuloy
Sa remediation.
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking Punong-
guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
VI. Instraksyunal na Desisyon Tala ng mga hinahawakang pangkat

You might also like