You are on page 1of 3

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon VI- Kanlurang Bisayas
PAMPAARALANG SANGAY NG LUNGSOD NG ILOILO
Daang Heneral Luna, Lungsod ng Iloilo

Pang- araw-araw na Paaralan Baitang/ Antas 7


Tala sa Pagtuturo
Guro Asignatura Filipino
Petsa Markahan: Ikaapat Araw: 3
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pang-unawa


sa Ibong Adarna bilang isang obra maestra sa
Panitikang Pilipino

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang malikhaing


pagtatanghal ng ilang saknong na naglalarawan
ng mga pagpapahalagang Pilipino.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PD – IVc – d -20 Nagagamit ang karikatyur ng


( Isulat ang code ng bawat kasanayan ) tauhan sa paglalarawan ng kanilang mga katangian
batay sa napapanood na bahagi ng akda.

II. NILALAMAN
Kagamitang Pampagtuturo
A. Sanggunian Ibong Adarna
Batayang Aklat: Pinagyamang Pluma
Saknong : 777 – 792
1. Mga pahina sa gabay ng guro pp. 568 – 570
2. Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral
3. Mga pahina sa textbook
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource (LR )
B. Iba pang kagamitang Panturo Video
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Itanong sa mga mag-aaral:
Bakit mahalagang makinig sa mga pangaral at
payo ng magulang at nakakatanda sa atin?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Karikatyur : Ito ay pagsasalarawan ng isang tauhan,


bagay o isang pangyayari na ang layunin ay ihatid
ang mensahe.

C. Pag-uugnay ng halimbawa sa bagong aralin Ipakita sa mga mag-aaral ang halimbawa ng isang
karikatyur
D. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad Paglalarawan – isang uri ng pagpapahayag na
ng bagong kasanayan #1 nagpapakita ng kabuoan o kaanyuan sa
pamamagitan ng mga salitang larawan.

E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad Dalawang uri ng Paglalarawan


ng bagong kasanayan #2 1. Karaniwan o obhekatibong paglalarawan
- kung saan ang pangunahing layunin nito ay
makabuo lamang ng isang malinaw na larawan sa
isipan ng bumabasa o nakikinig batay sa
kasalukuyang kalagayan ng inilalarawan
2. Masining o subhetibong paglalarawan
- paglalarawan kung saan higit na makikita
sa inilalarawan ang pananaw, kuro-kuro, at
damdamin ng naglalarawan

F. Paglinang ng Kabihasnan Bakit mahalagang mamayani ang katotohanan?


( Tungo sa Formative Assessment ) Ano ang magagawa ng tao upang mamayani ang
katotohanan laban sa kasinungalingan. Magbigay
ng tiyak na halimbawa kung ito ay iyong naranasan

Magbigay kung paano natin mapapangalagaan ang


G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw kapakanan ng anumang uri ng nabubuhay maging
na buhay. tao man o hayop.

H. Paglalahat ng aralin Itanong ang mga mahahalagang tanong:


Ano ang karikatyur?
Paano na nagagamit ang karikatyur?

I. Pagtataya ng aralin Gawain: Mula sa karikatura na ipinakita ay


ilarawan ang mahalagang tauhang nabanggit sa
araling ito. Sa ibaba ng kahon ng bawat larawan ay
isulat ang katangian ng bawat isa at pagkatapos ay
sagutin ang mga tanong na makikita sa ibaba.

Larawan Larawan ni Larawan


ni Haring Don Juan na ni Donya
Fernandona taimtim na Leonora na
narataysa nananala- malungkot
karamda- ngin
man

 Batay sa karikaturang makikita sa itaas,


nagkakatulad ang tatlong tauhan ng Ibong
Adarna na binanggit sa araling ito?
 Paani nila hinarap ang mga pagsubok na
kanilang naranasan sa kanilang buhay?
 Ikaw bilang isang kabataan, ano ang
ginawa mo upang mapagtagumpayan ang
inyong mga pagsubok sa buhay?
J. Karagdagang gawain para sa takdang
aralin at remediation

IV. MGA TALA/REMARKS


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na nanganga-
ilangan ng iba pang gawain para sa reme-
diation.
C. Nakatutulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa
ng aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpapatuloy
Sa remediation.
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking Punong-
guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
VI. Instraksyunal na Desisyon Tala ng mga hinahawakang pangkat

You might also like