You are on page 1of 10

School: DOÑA ROSARIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

EDUKASYON SA
Teacher: RHANI C. SAMONTE Learning Area:
PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON Teaching Dates SETYEMBRE 11, 2023 (LUNES) UNANG MARKAHAN
PLAN Quarter:
and Time: 5:00- 5:30 PM IKATLONG LINGGO
I. LAYUNIN Napahahalagahan ang kasiyahang naidudulot ng pagpapamalas ng kakayahan.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at pagkakaroon ng disiplina tungo sa
(Content Standard) pagkakabuklod-buklod o pagkakaisa ng mga kasapi ng tahanan at paaralan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong husay ang anumang kakayahan o potensyal at napaglalabanan ang anumang
(Performance Standard) kahinaan
C. Kasanayang Pampagkatuto Napahahalagahan ang saya o tuwang dulot ng pagbabahagi ng anumang kakayahan o talent
(Learning Competencies) EsP2PKP- Ic – 9
D. SEL Competency

SEL Factor Emotional Regulation, Social Skills, Identify and Agency


SEL Sub Factor Emotional Self-Perception, Relationship Building, Strength Recognition

Aralin 4: Kakayahan ko, Pahahalagahan ko!


Pagkilala sa Sarili:
II. NILALAMAN
1.1. kakayahan / potensyal
1.2. kahinaan
1.3. damdamin

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Mga Sanggunian (References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro P. 14-17(soft copy)
2. Mga Pahina sa Kagamitang
P.19-25 (soft copy)
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Edukasyon sa Pagpapakatao 2. Tagalog. 2013. pp. 14-25.
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng mga Filipinong nakilala sa iba’t ibang larangan, krayola

IV. PAMAMARAAN (PROCEDURES) GAWAING GURO


Kailangan mo bang paunlarin ang iyong natatanging kakayahan? Bakit?
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong Basahin ang gintong aral:
aralin “Lakas ng loob ang kailangan, Upang magtagumpay sa lahat ng bagay.”

Natutunan mo sa nakaraang aralin na dapat paunlarin ang mga natatanging kakayahan.


Sa araling ito ay higit mo pang mapahahalagahan at magagamit ng wasto ang mga katangiang ito.

1. Magpakita ng larawan ng sumusunod:

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Manny Pacquaio Lea Salonga Liza Macuja Paeng Nepomoceno

2. Itanong sa mga bata kung sino ang nasa larawan at kung ano
ang kanilang talento.
Paano kaya nila napanatili ang kanilang kakayahan?
Binibigyang-halaga ba nila ang kanilang kakayahan?
Magbigay ng kaunting impormasyon tungkol sa mga taong nasa larawan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Tanungin ang mga bata kung ano-ano ang kanilang kakayahan. Paano nila mapapahalagahan ang mga ito?
sa bagong aralin
Itanong ang sumusunod:
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng a. Ano –ano ang inyong kakayahan?
bagong kasanayan #1 b. Ano ang dapat ninyong gawin upang maipakita ang pagpapahalaga sa inyong mga kakayahan?
Sa araling ito, malalaman mo ang mga paraan upang mapahalagahan ang iyong mga kakayahan.

Ipabasa sa mga bata ang diyalogo. Maaring pangkatin ang


E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng mga bata bilang Pepay, Kaloy, G. Santos, at mga bata para sa pagbasa.
bagong kasanayan #2
(Ang guro ay maaring gumamit ng puppet na kakatawan sa mga tauhan. Maari ding magpowerpoint
presentation upang lumabas isa-isa ang mga tauhan hanggang sa mabuo ang isang classroom setting)

Basahin ang diyalogo.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)

1. Bakit binati ng guro ang kanyang mag-aaral?


G. Paglalapat ng aralin sa pang
2. Sino-sino ang sumali sa paligsahan?
araw-araw na buhay
3. Masaya ka ba para sa kanila?
Basahin ang Ating Tandaan sa pahina 21
H. Paglalahat ng Aralin
Ang talento o kakayahan ay higit na mapahahalagahan kung ito ay ginagamit ng may kasiyahan.
Basahin nang tahimik ang maikling kuwento.

Nagkaroon ng palatuntunan sa plaza.


Inanyayahan ang mga mag-aaral ng Paaralang
Elementarya ng San Andres na ipamalalas ang kanilang mga kakayahan. Sila‟y nagtanghal
ng iba‟t ibang bilang tulad ng pagsayaw, pag-awit, pagbigkas ng tula, at pagtugtog ng gitara.
Sumayaw si Pepay, umawit si Kaloy habang
tumutugtog ng gitara ni Rodel. Bumigkas ng tula
I. Pagtataya ng Aralin
si Lita. Sina Red at Carla naman ang gumawa
ng poster para sa palatuntunan. Masaya nilang ipinakita ang kanilang kakayahan.
Tuwang-tuwa sa kanila ang taga-ugnay ng programa.

Paano ipinakita ng mag-aaral ang kanilang talento?


Ano ang kanilang naramdaman sa pagpapakita ng kanilang kakayahan?
Paano mo naman ginagamit at pinahahalagahan ang iyong natatanging kakayahan?

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation 1. Pinahahalagahan mo ba ang iyong mga talento? Paano mo ito ginagamit?

2. Ipabasa ng malakas at sabay sabay ang “Gintong Aral”. Mahalaga ang talento, Gamitin ito nang wasto.

3. Ipasulat ito ng mganda sa isang pangkat upang maidikit sa isang bahagi ng silid aralan

V. Mga Tala (Remarks)


Ano ang natutuhan mo sa ating aralin?
VI. Pagninilay (Reflection) Sino ang gustong magbahagi?

Prepared by:

RHANI C. SAMONTE
Teacher
Checked by:

ROLANDO S. SILARAN JR.


MT II, Grade Level in-charge
Noted by:

FRANCIS CRISTY C. FONACIER


Principal II
School: DOÑA ROSARIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II
EDUKASYON SA
Teacher: RHANI C. SAMONTE Learning Area:
PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON Teaching Dates SETYEMBRE 12, 2023 (MARTES) UNANG MARKAHAN
PLAN Quarter:
and Time: 5:00- 5:30 PM IKATLONG LINGGO
I. LAYUNIN Napahahalagahan ang kasiyahang naidudulot ng pagpapamalas ng kakayahan.
D. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at pagkakaroon ng disiplina tungo sa
(Content Standard) pagkakabuklod-buklod o pagkakaisa ng mga kasapi ng tahanan at paaralan
E. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong husay ang anumang kakayahan o potensyal at napaglalabanan ang anumang
(Performance Standard) kahinaan
F. Kasanayang Pampagkatuto Napahahalagahan ang saya o tuwang dulot ng pagbabahagi ng anumang kakayahan o talent
(Learning Competencies) EsP2PKP- Ic – 9
D. SEL Competency
Emotional Regulation, Social Skills, Identify and Agency
SEL Factor Emotional Self-Perception, Relationship Building, Strength Recognition
SEL Sub Factor

Aralin 4: Kakayahan ko, Pahahalagahan ko!


Pagkilala sa Sarili:
II. NILALAMAN
1.1. kakayahan / potensyal
1.2. kahinaan
1.3. damdamin

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Mga Sanggunian (References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro P. 14-17 (soft copy)
2. Mga Pahina sa Kagamitang P.19-25 (soft copy)
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Edukasyon sa Pagpapakatao 2. Tagalog. 2013. pp. 14-25.
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng mga Filipinong nakilala sa iba’t ibang larangan, krayola

IV. PAMAMARAAN (PROCEDURES) GAWAING GURO


Sa paanong paraan mo mapapahalagahan ang iyong mga natatanging kakayahan?
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin Banggitin ang mga paraan upang mapahalagahan ang iyong mga kakayahan.

Itanong sa mga bata:

a. Natatakot ka ba na ipakita ang iyong mga kakayahan?

b. Ano-ano ang iyong mga kakayahan? Sabihin ang mga ito.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin c. Masaya ka bang ipakita ang iyong mga kakayahan?

d. Pinapapahalagahan niyo ba ang inyong mga kakayahan?Bakit ? Mangatwiran sa iyong kasagutan.

e. Ano ang dapat mong maramdaman kapag ipinapakita niyo ang inyong kakayahan?

f. Paano mo mapapahalagahan ang iyong mga kakayahan ?

Muling balikan ang dayalogong binasa kahapon.


Basahin ito at unawain.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin

Pagtalakay:
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto 1. Bakit binati ng guro ang kanyang mag-aaral?
at paglalahad ng bagong 2. Sino-sino ang sumali sa paligsahan?
kasanayan #1 3. Masaya ka ba para sa kanila?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong Umisip ng tatlong paraan upang mapahalagahan ang iyong mga kakayahang taglay.
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Sariwain ang mga tanging kakayahan nina Pepay, Kaloy, at iba pang tauhan. Itanong sa mga bata kung
sa Formative Assessment) nagagamit ba ng mga tauhan ang kanilang angking kakayahan ng tama.

Ipabasa ang kuwento sa pahina 20-21 ng modyul. Maaring isadula upang mas maintindihan at
maramdaman ito ng mga bata.

Talakayin ang kuwento.


G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay Nagamit ba ng mag-aaral ang kanilang talento?

Paano nila ito ginamit?

Paano mo naman ginagamit at pinahahalagahan ang iyong natatanging kakayahan?


Basahin ang Ating Tandaan nang sabay-sabay hanggang sa ito ay maisaulo ng mga bata.
H. Paglalahat ng Aralin
Ang talento o kakayahan ay higit na mapahahalagahan kung ito ay ginagamit ng may kasiyahan.

Iguhit sa sagutang papel ang masayang mukha (☺) kung ginagawa mo ang sitwasyon at malungkot na
mukha (☹) kung hindi.

1.Sumasali ako sa paligsahan sa pagguhit sa aming paaralan.


I. Pagtataya ng Aralin
2. Masaya kong ginagawa ang aking mga gawain sa paaralan.

3. Ibinabahagi ko sa aking mga kamag-aral ang kakayahan ko sa pagtula.

4. Pinapahalagahan ko ang aking kakayahan sa pamamagitan ng pagiging malikhain.

5. Ibinabahagi ko ang aking kakayahan sa aking kamag-aral upang makatulong ako sa kanila.

Itanong sa mga bata:


J. Karagdagang gawain para sa
Sa inyong palagay, ano ang dapat ninyong gawin upang mapahalagahan mo ang iyong mga kakayahan?
takdang-aralin at remediation
Ipaliwanag ang iyong sagot. Isulat ito sa kwaderno.

V. Mga Tala (Remarks)


Ano ang natutuhan mo sa ating aralin?
VI. Pagninilay (Reflection) Sino ang gustong magbahagi?

Prepared by:

RHANI C. SAMONTE
Teacher
Checked by:

ROLANDO S. SILARAN JR.


MT II, Grade Level in-charge
Noted by:

FRANCIS CRISTY C. FONACIER


Principal II
School: DOÑA ROSARIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II
EDUKASYON SA
Teacher: RHANI C. SAMONTE Learning Area:
PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON Teaching Dates SETYEMBRE 13, 2023 (MIYERKULES) UNANG MARKAHAN
PLAN Quarter:
and Time: 5:00- 5:30 PM IKATLONG LINGGO
I. LAYUNIN Napahahalagahan ang kasiyahang naidudulot ng pagpapamalas ng kakayahan.
G. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at pagkakaroon ng disiplina tungo sa
(Content Standard) pagkakabuklod-buklod o pagkakaisa ng mga kasapi ng tahanan at paaralan
H. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong husay ang anumang kakayahan o potensyal at napaglalabanan ang anumang
(Performance Standard) kahinaan
I. Kasanayang Pampagkatuto Napahahalagahan ang saya o tuwang dulot ng pagbabahagi ng anumang kakayahan o talent
(Learning Competencies) EsP2PKP- Ic – 9
D. SEL Competency

SEL Factor Emotional Regulation, Social Skills, Identify and Agency


SEL Sub Factor Emotional Self-Perception, Relationship Building, Strength Recognition

Aralin 4: Kakayahan ko, Pahahalagahan ko!


Pagkilala sa Sarili:
II. NILALAMAN
1.1. kakayahan / potensyal
1.2. kahinaan
1.3. damdamin

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Mga Sanggunian (References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro P. 14-17 (soft copy)
2. Mga Pahina sa Kagamitang P. 19-25 (soft copy)
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Edukasyon sa Pagpapakatao 2. Tagalog. 2013. pp. 14-25.
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng mga Filipinong nakilala sa iba’t ibang larangan, krayola

IV. PAMAMARAAN (PROCEDURES) GAWAING GURO


Maaaring magpakita ng video clips o mga larawan na nagpapakita ng iba’t ibang pamamaraan ng
pagpapahalaga sa iyong mga kakayahan.

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin

Itanong sa mga mag-aaral kung paano nila napapahalagahan at naisasagawa nang may paggiliw ang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin kanilang mga talento.

Muling balikan ang dayalogong binasa kahapon.

Basahin ito at unawain

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong Magkaroon ng isang pangkatang gawain ayon sa kakayahan ng mga bata.
kasanayan #1
a. Bigyan sila ng 10-15 minuto upang pag-usapan ng pangkat kung paano nila pinahahalagahan ang
kanilang kakayahan.
b. Ipasulat ito sa isang kartolina at idikit sa board.

c. Pumili ng isang kasapi sa bawat pangkat upang magsalita tungkol sa kanilang sagot.

d. Siguraduhin na ang lahat ng kasapi ng pangkat ay nakikiisa sa gawain.

Bumuo ng apat na pangkat ayon sa inyong kakayahan. Sabihin kung paano pinahahalagahan ang inyong
natatanging kakayahan. Talakayin sa klase.

Basahin ang sumusunod na tanong.

Lagyan ng (/) ang kaukulang hanay. Gawin ito sa inyong kuwadern

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2

Ano ang kailangan mong gawin sa iyong mga kakayahan?


Ano ang mabubuting epekto kung mahuhusay kayong mga mag-aaral?
Dapat ba ninyong pahalagahan ang inyong mga kakayahan?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo
sa Formative Assessment) Dapat bang mag-aral na mabuti ang isang batang tulad mo?
Bakit kailanganninyong mag-aral na mabuti?
Ano ang maibubunga kung pahahalagahan niyo ang inyong mga kakayahan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Paano mo mapapahalagahan ang iyong mga kakayahan?
araw-araw na buhay
Basahin:
H. Paglalahat ng Aralin
Ang talento o kakayahan ay higit na mapahahalagahan kung ito ay ginagamit ng may kasiyahan.
Itanong sa mga bata: Ano ano ang naidudulot sa atin ng pagpapahalaga sa ating talino at kakayahan?

I. Pagtataya ng Aralin 2. Ipabasa nang sabay-sabay ang “Gintong Aral”

Mahalaga ang talento, Gamitin ito nang wasto.

Itanong sa mga bata: Sa inyong palagay, ano ang dapat ninyong gawin upang mapahalagahan ninyo ang
J. Karagdagang gawain para sa inyong mga kakayahan?
takdang-aralin at remediation
Ipaliwanag ang iyong sagot. Isulat ito sa kwaderno.

V. Mga Tala (Remarks)


Ano ang natutuhan mo sa ating aralin?
VI. Pagninilay (Reflection) Sino ang gustong magbahagi?

Prepared by:

RHANI C. SAMONTE
Teacher
Checked by:

ROLANDO S. SILARAN JR.


MT II, Grade Level in-charge
Noted by:

FRANCIS CRISTY C. FONACIER


Principal II
School: DOÑA ROSARIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II
EDUKASYON SA
Teacher: RHANI C. SAMONTE Learning Area:
PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON Teaching Dates SETYEMBRE 14, 2023 (HUWEBES) UNANG MARKAHAN
PLAN Quarter:
and Time: 5:00- 5:30 PM IKATLONG LINGGO
I. LAYUNIN Napahahalagahan ang kasiyahang naidudulot ng pagpapamalas ng kakayahan.
J. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at pagkakaroon ng disiplina tungo sa
(Content Standard) pagkakabuklod-buklod o pagkakaisa ng mga kasapi ng tahanan at paaralan
K. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong husay ang anumang kakayahan o potensyal at napaglalabanan ang anumang
(Performance Standard) kahinaan
L. Kasanayang Pampagkatuto Napahahalagahan ang saya o tuwang dulot ng pagbabahagi ng anumang kakayahan o talent
(Learning Competencies) EsP2PKP- Ic – 9
D. SEL Competency

SEL Factor Emotional Regulation, Social Skills, Identify and Agency


SEL Sub Factor Emotional Self-Perception, Relationship Building, Strength Recognition

Aralin 4: Kakayahan ko, Pahahalagahan ko!


Pagkilala sa Sarili:
II. NILALAMAN
1.1. kakayahan / potensyal
1.2. kahinaan
1.3. damdamin

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Mga Sanggunian (References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro P. 14-17 (soft copy)
2. Mga Pahina sa Kagamitang P. 19-25 (soft copy)
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Edukasyon sa Pagpapakatao 2. Tagalog. 2013. pp. 14-25.
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng mga Filipinong nakilala sa iba’t ibang larangan, krayola

IV. PAMAMARAAN (PROCEDURES) GAWAING GURO


Bakit kailangan nating magtaglay ng iba’t ibang kakayahan? Ano ang kabutihang dulot ng pagpapahalaga
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
sa ating mga kakayahan sa ikatatagumpay ng ating bayan?
pagsisimula ng bagong aralin
Magpapaskil ng isa o higit pang larawan na nagpapakita ng inyong iba’t ibang kakayahan.Maaring
B. Paghahabi sa layunin ng aralin magsaliksik sa internet ng mga larawan o video nito.

Balikan ang tulang “Talentado Ako” at muling ipabasa sa mga bata. Iugnay sa araling ito ang kahulugan ng
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa tula sa pagbibigay halaga at paggamit ng mga talento.
sa bagong aralin Anong naramdaman mo habang ginagawa ang pangkatang gawain?
Gumupit ng isang larawan na nagpapakita ng inyong nararamdaman at idikit ito sa inyong kuwaderno.
Pagmasdan ang mga dinalang larawan. Pumili ng isa na nagpapakita ng inyong kakayahan.
Idikit ang napiling larawan sa inyong kuwaderno.
Ipaliwang kung bakit ito nagpapakita ng pagpapahalaga sa iyong kakayahan.
Isabuhay Natin:
Gawain1
1. Bigyan ng 10-15 minuto upang Sa isang papel, iguhit ang iyong sarili habang
makapagdrowing ang mga bata. Ipaliwanag na nagpapamalas ng iyong natatanging kakayahan. Sa
mabuti ang kanilang gagawin. ibaba ng iyong drowing, sabihin kung paano mo
ginagamit ang iyong talento.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto (Maaring magpatugtug ng soft music habang
at paglalahad ng bagong gumagawa ang mga bata)
kasanayan #1 Gawain 2
2. Upang higit na matanim sa isipan ng mag- Tapusin ang bawat pangungusap. Isulat sa
aaral ang pagpapahalaga sa kanilang angking kuwaderno ang iyong sagot.
natatanging kakayahan, pasagutan sa 1. Ako ay may kakayahan sa_____________.
kuwaderno ang ikalawang gawain. 2. Pinahahalagahan ko ito sa pamamagitan
ng________.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Umisip ng tatlong paraan upang mapahalagahan ang ang iyong kakayahan.Isulat ang sagot sa inyong
at paglalahad ng bagong kwaderno.
kasanayan #2
Basahin nang tahimik ang maikling kuwento.

Nagkaroon ng palatuntunan sa plaza.

Inanyayahan ang mga mag-aaral ng Paaralang

Elementarya ng San Andres na ipamalalas ang kanilang mga kakayahan. Sila‟y nagtanghal ng iba‟t ibang
bilang tulad ng pagsayaw, pag-awit, pagbigkas ng tula, at pagtugtog ng gitara.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo
Sumayaw si Pepay, umawit si Kaloy habang tumutugtog ng gitara ni Rodel. Bumigkas ng tula si Lita. Sina
sa Formative Assessment)
Red at Carla naman ang gumawa ng poster para sa palatuntunan. Masaya nilang ipinakita ang kanilang
kakayahan. Tuwang-tuwa sa kanila ang taga-ugnay ng programa.

Paano ipinakita ng mag-aaral ang kanilang talento?

Ano ang kanilang naramdaman sa pagpapakita ng kanilang kakayahan?

Paano mo naman ginagamit at pinahahalagahan ang iyong natatanging kakayahan?

Ang mga kamag-aral niyo ba ay may natatangi ding kakayahan?


Ano ang ginagawa nila upang mapahalagahan ang mga ito ito?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ibahagi mo sa klase ang iyong mga natutuhan mula sa kanila.
araw-araw na buhay
Ano-ano ang kapakinabangan kung pahahalagahan mo ang iyong mga kakayahan?
Dapat bang pahalagahan ang iyong mga kakayahan? Bakit?
Basahin ang muli ang “Ating Tandaan” nang sabay-sabay hanggang sa ito ay maisaulo ng mga bata.
H. Paglalahat ng Aralin
Ang talento o kakayahan ay higit na mapahahalagahan kung ito ay ginagamit ng may kasiyahan.

Iguhit sa sagutang papel ang masayang mukha (☺) kung ginagawa mo ang sitwasyon at malungkot na
mukha (☹) kung hindi.
I. Pagtataya ng Aralin
1.Sumasali ako sa paligsahan sa pagguhit sa aming paaralan.
2. Masaya kong ginagawa ang aking mga gawain sa paaralan.
3. Ibinabahagi ko sa aking mga kamag-aral ang kakayahan ko sa pagtula.
4. Pinapahalagahan ko ang aking kakayahan sa pamamagitan ng pagiging malikhain.
5. Ibinabahagi ko ang aking kakayahan sa aking kamag-aral upang makatulong ako sa kanila.

Basahin at isaulo:
J. Karagdagang gawain para sa 1. Pinahahalagahan mo ba ang iyong mga talento? Paano mo ito ginagamit?
takdang-aralin at remediation
2. Ipabasa ng malakas at sabay sabay ang “Gintong Aral”.
Mahalaga ang talento, Gamitin ito nang wasto.
3. Ipasulat ito ng maganda sa isang pangkat upang maidikit sa isang bahagi ng silid aralan

V. Mga Tala (Remarks)


Ano ang natutuhan mo sa ating aralin?
VI. Pagninilay (Reflection) Sino ang gustong magbahagi?

Prepared by:

RHANI C. SAMONTE
Teacher
Checked by:

ROLANDO S. SILARAN JR.


MT II, Grade Level in-charge
Noted by:

FRANCIS CRISTY C. FONACIER


Principal II
School: DOÑA ROSARIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II
EDUKASYON SA
Teacher: RHANI C. SAMONTE Learning Area:
PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON Teaching Dates SETYEMBRE 15, 2023 (BIYERNES) UNANG MARKAHAN
PLAN Quarter:
and Time: 5:00- 5:30 PM IKATLONG LINGGO
I. LAYUNIN
M. Pamantayang Pangnilalaman
.Nasusukat ang kakayahan ng bata sa mga konseptong nilalaman sa Unang Lagumang Pagsusulit.
(Content Standard)
N. Pamantayan sa Pagganap
.Nasusukat ang kakayahan ng bata sa mga konseptong nilalaman sa Unang Lagumang Pagsusulit.
(Performance Standard)
O. Kasanayang Pampagkatuto
.Nasusukat ang kakayahan ng bata sa mga konseptong nilalaman sa Unang Lagumang Pagsusulit.
(Learning Competencies)
D. SEL Competency

SEL Factor Emotional Regulation, Cognititve Regulation


SEL Sub Factor Stress Management, Recognizing and Resolving Problems

II. NILALAMAN Unang Lagumang Pagsusulit sa Unang Markahan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Mga Sanggunian (References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Lapis at Test paper

IV. PAMAMARAAN (PROCEDURES) GAWAING GURO

Drill Pagtatakda ng pamantayan sa pagsusulit.

Paghahanda ng mga mag-aaral sa pagsusulit.

Pagpapaalala sa mga mag-aaral sa mga pamantayan na dapat sundin kapag kumukuha ng pagsusulit.

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o 1.Ihanda ang mga kagamitan na gagamitin sa pagsusulit kagaya ng lapis at pambura.
pagsisimula ng bagong aralin
2. Panatilihing relaks o payapa upang makapagsagot ng maayos sa pagsusulit.

3. Magdasal at magtiwala sa sarili.

I. Pagbibigay ng panuto para sa pagsusulit.


B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Pagbibigay ng Test Papers

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagbabasa ng panuto sa mga mag-aaral. Magbigay ng ilang halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong Pagtatanong sa mga mag-aaral kung mayroon silang mga tanong at paglilinaw.
kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Pagsagot sa pagsusulit.
sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang ginawa mo upang maging mataas ang iyong marka sa pagsusulit?

I. Pagtataya ng Aralin Pagkolekta ng mga test paper.Pagwawasto at pagsusuri ng kinalabasan ng pagsusulit.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala (Remarks)


VI. Pagninilay (Reflection) Nasagutan mo ba nang tama ang tanong sa pagsusulit.

Prepared by:

RHANI C. SAMONTE
Teacher
Checked by:

ROLANDO S. SILARAN JR.


MT II, Grade Level in-charge
Noted by:

FRANCIS CRISTY C. FONACIER


Principal II

You might also like