You are on page 1of 10

School GASAN CENTRAL SCHOOL Grade: Four

Teacher ELVISA R. FERRERA Learning Area: ESP


Date / August 13, 2019/Tuesday Quarter: Second
Time: Week 1 Quarter

I. LAYUNIN Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa


damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at
pagtutuwid
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi
naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa
ng mabuti.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na
kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP4P- IIa-c–18
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 46-50

2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 78-86


3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tv,aklat,chart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano-ano ang mga iba’t-ibang emosyon?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpaskil ng mga larawang nagpapakita ng
iba’t-ibang emosyon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Kailan ka nagiging masaya?
bagong aralin Kailan ka nagiging malungkot?
Kailan ka rin nagagalit?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipabasa nang tahimik sa mga mag-aaral ang
pagalalahad ng bagong kasanayan #1 kuwentong “Parol ni Carla” at talakayin
pagkatapos ng katanungan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at NA
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Pakinggan ang kantang “Bulag, Pipi at Bingi”
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na Ipaliwanag ang kanta.
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Sikaping makapagpaliwanag ang mga mag-aaral
kung bakit tama o
mali ang paghingi ng paumanhin kapag
nakagagawa ng pagkakamali
sa kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA LANZONES
5-
4-
3-
2-
1-
0-

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School GASAN CENTRAL SCHOOL Grade: Four
Teacher ELVISA R. FERRERA Learning Area: ESP
Date / August 14, 2019/Wednesday Quarter: Second
Time: Week 1 Quarter

I. LAYUNIN Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa


damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at
pagtutuwid
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi
naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa
ng mabuti.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na
kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP4P- IIa-c–18
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 46-50

2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 78-86


3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tv,aklat,chart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balikan ang kuwentong “Parol ni Carla”
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pakinggan ang kantang “Bulag, Pipi at Bingi”
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tungkol saan ang kantang napakinggan.
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at a. Itala ang mga taong binanggit sa awit. Ano ang
pagalalahad ng bagong kasanayan #1 kanilang mga
kapansanan?
b. Ano ang iyong naramdaman para sa kanila
habang nakikinig ka
sa awit?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at c. Ano sa palagay mo ang nararamdaman ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 taong may
kapansanan kapag sila ay nililibak at
pinagtatawanan ng mga
taong nakapaligid sa kanila?
F. Paglinang sa Kabihasnan NA
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na d. Ano ang maaari mong gawin kapag nakita
buhay mong ang isang taong
may kapansanan ay sinasaktan ng iba?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita ang pagtanggap sa iyong
pagkakamali?
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at Gumawa ng isang sorry card para sa taong
remediation nagawan mo ng kasalanan.
V. MGA TALA LANZONES
5-
4-
3-
2-
1-
0-

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School GASAN CENTRAL SCHOOL Grade: Four
Teacher ELVISA R. FERRERA Learning Area: ESP
Date / August 15, 2019/Thursday Quarter: Second
Time: Week 1 Quarter

I. LAYUNIN Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa


damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at
pagtutuwid
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi
naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa
ng mabuti.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na
kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP4P- IIa-c–18
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 46-50

2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 78-86


3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tv,aklat,chart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balikan ang kuwentong “Parol ni Carla”
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pakinggan ang kantang “Bulag, Pipi at Bingi”
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa “Sino ang kapuwang nasaktan o nagawan mo ng
bagong aralin pagkakamali, sinasadya man o hindi
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Isulat ang pangalan ng taong iyon. Sa ikalawang
pagalalahad ng bagong kasanayan #1 hanay ay ipasulat kung anong kamalian ang
nagawa, at sa ikatlong hanay ay ang paraan kung
paano nila itutuwid ang pagkakamali.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 2
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Ipakita ang gawa sa klase
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na Paano mo maipapakita ang pagtanggap sa iyong
buhay pagkakamali?
H. Paglalahat ng Aralin Sikaping makapagpaliwanag ang mga mag-aaral
kung bakit tama o
mali ang paghingi ng paumanhin kapag
nakagagawa ng pagkakamali
sa kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at Gumawa ng isang sorry card para sa taong
remediation nagawan mo ng kasalanan.
V. MGA TALA LANZONES
5-
4-
3-
2-
1-
0-

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School GASAN CENTRAL SCHOOL Grade: Four
Teacher ELVISA R. FERRERA Learning Area: ESP
Date / August 16, 2019/Friday Quarter: Second
Time: Week 1 Quarter

I. LAYUNIN Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa


damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at
pagtutuwid
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi
naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa
ng mabuti.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na
kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP4P- IIa-c–18
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 46-50

2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 78-86


3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tv,aklat,chart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magkaroon ng balik-aral sa mga salitang ginamit
pagsisimula ng bagong aralin sa pagtutuwid
ng pagkakamali.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magbigay ng isang pagkakamaling iyong nagawa
sa kaibigan o kaklase.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawin ang Isapuso Natin
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Itanong sa mga mag-aaral kung ano ang
pagalalahad ng bagong kasanayan #1 pagkakaunawa nila sa

kasabihang “Huwag mong gawin sa kapuwa mo


ang ayaw mong

gawin sa iyo.”
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at NA
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan NA
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na NA
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa at ipaunawa ang nilalaman ng Tandaan
Natin.

I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at


remediation
V. MGA TALA LANZONES
5-
4-
3-
2-
1-
0-

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School GASAN CENTRAL SCHOOL Grade: Four
Teacher ELVISA R. FERRERA Learning Area: ESP
Date / Quarter: Second
Time: Quarter

I. LAYUNIN Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa


damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at
pagtutuwid
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi
naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa
ng mabuti.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na
kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP4P- IIa-c–18
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 46-50

2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 78-86


3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tv,aklat,chart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magkaroon ng balik-aral sa mga salitang ginamit
pagsisimula ng bagong aralin sa pagtutuwid
ng pagkakamali.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magbigay ng isang pagkakamaling iyong nagawa
sa kaibigan o kaklase.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Talakayin sa kanila ang kahulugan ng “sorry o
bagong aralin patawad”. Ipaliwanag na ang salitang ito ay dapat
ginagamit nang may katapatan at bukal sa loob
(Sincerity).
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagawain ang mga mag-aaral ng isang card para
pagalalahad ng bagong kasanayan #1 sa taong nagawan
nila ng kamalian. Ipasulat sa card ang mga bagay
na naging dahilan
ng pagkakamali.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Kailangan ding humingi sila ng tawad at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 paumanhin sa taong pagbibigyan ng card. Itsek
muna ang card at siguraduhing maibibigay ang
card na ito.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na Ipaulat sa mga mag-aaral ang naging bunga ng
buhay paghingi ng
paumanhin.
H. Paglalahat ng Aralin Sikaping makapagpaliwanag ang mga mag-aaral
kung bakit tama o
mali ang paghingi ng paumanhin kapag
nakagagawa ng pagkakamali
sa kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA LANZONES
5-
4-
3-
2-
1-
0-

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like