You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Quezon City
ROSA L. SUSANO-NOVALICHES ELEMENTARY SCHOOL

August 30, 2022 Nagsasayaw


Tuesday Kumakanta
Tumutugtog ng Piyano/Organo/Lira/Tambol
H. Paglalahat ng Aralin
Edukasyon sa Pagpapakatao Kagaya din ba kayo ni Aya at Buboy?
6:00 – 6:30 am Anu-anong mga gawain ang hilig ninyo?
I. Pagtataya ng Aralin
Magkaroon ng kunwa-kunwariang Talent Search ng mga mag-
I.LAYUNIN
aaral. Hayaang magpagalingan ang mga bata sa pagpapakita
A. Pamantayang Pangnilalaman: ng kanilang mga talento.
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging
mabuting kasapi ng pamilya. remediation
Gumupit ng larawan na kaya mong gawin at idikit ito sa iyong
B. Pamantayan sa Pagganap
kwaderno.
Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili
Magpatulong sa magulang sa paggupit.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
IV. MGA TALA
EsP1PKP- Ia-b – 1
V. PAGNINILAY
Nakikilala ang sariling:
1.1. gusto A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
1.2. interes B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
1.3. potensyal para sa remediation.
1.4. kahinaan C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
1.5. damdamin / emosyon nakaunawa sa aralin.
II. NILALAMAN D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
KAGAMITANG PANTURO: E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos?
A. SANGGUNIAN Paano ito nakatulong?
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro: Curriculum Guide p.9 F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral ng aking punungguro at superbisor?
3. Mga pahina sa Teksbuk G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Resource
B. ba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng
MTB-MLE
bagong aralin.
Anong bagay ang makakatulong sa iyo para makita ang sarili 6:30 – 7:20 am
mo?
Natutuwa ka ba kapag nakikita ang sarili mo? I.LAYUNIN
B. Paghahabi sa layunin ng aralin A. Pamantayang Pangnilalaman:
Itanong: Ano ang pangalan mo? The learner…
Bigyan ng panahon ang mga bata na magkakilala at demonstrates understanding that words are made up of sounds and
magkamustahan. syllables.
Ipaawit: Kamusta Ka? B. Pamantayan sa Pagganap
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. The learner
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate
bagong kasanayan #1 sound patterns.
Iparinig ang kwento tungkol kay Aya at Buboy. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng MT1OL-Ia-i-1.1
bagong kasanayan #2 Makapagbahagi ng sariling karanasan tungkol sa pamilya, paboritong
Pagtalakay pagkain o alagang hayop.
Anu-ano ang hilig ni Aya?
Ano ang paboritong gawin ni Buboy? II. NILALAMAN
Bakit sila mahal ng kanilang pamilya? KAGAMITANG PANTURO:
F. Paglinang sa Kabihasaan A. SANGGUNIAN
(Tungo sa Formative Assessment) 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro: Curriculum Guide p.12
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
Kulayan ang mga larawan ng mga gawaing hilig mo. 3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Nagbabasketbol Resource
Naggigitara B. Iba pang Kagamitang Panturo:
Nagbabasa

Rosa L. Susano-Novaliches Elementary School


Quirino Highway,Brgy. Gulod, Novaliches, Quezon City
(02) 376-2619
es.rosalsusanonovaliches@depedqc.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Quezon City
ROSA L. SUSANO-NOVALICHES ELEMENTARY SCHOOL

larawan ng iba’t ibang hayop, plaskard ng mga huni ng mga


hayop. 1. ( aw-aw, oink-oink, twit-twit)

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng 2. ( mee-mee, moo-moo, oink-oink)
bagong aralin.
Tanungin ang mga bata kung anung mga hayop ang nakita 3. ( mee-mee, twit-twit, moo-moo)
nila bago pumasok sa paaralan
4. ( maa-maa, kwak-kwak, aw-aw)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Magpakita ng mga larawan ng mga hayop.
Ipakilala sa mga bata ang bawat larawan.
5. ( twit-twit, hiss-hiss, putak-putak)
(Manok, baboy,kambing, bibe, ibon, at aso)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation
Itanong sa mga bata:
Magdikit sa inyong kwaderno ng mga hayop sa inyong bakuran.
Bakit nagkakaingay ang mga alagang hayop?
Tanong Hulang Tanong Tamang Sagot IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
(Itala ang mga hulang sagot ng mga bata batay sa sariling A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
karanasan.) B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng para sa remediation.
bagong kasanayan #1 C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
Pagbasa ng Kwento nakaunawa sa aralin.
Babasahin ng guro ang kwento. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
Tingnan ang kwento sa tsart. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos?
“Ang Aking mga Alaga” Paano ito nakatulong?
Makikinig na mabuti ang mga bata. F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
Ang Aking mga Alaga
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
Ni Lea Bernadette P. De Leon
Masaya ang umaga ko sa piling ng mga alaga kong hayop. ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Tik-ti-la-ok, tik-ti-la-ok, nanggigising na tunog mula sa aking
tandang. Ngiyaw-ngiyaw-ngiyaw,malambing na pusa sa akin
ay bumati. Aw-aw-aw, sigaw ng asong bantay ng bahay. Moo-
moo-moo, tawag ng baka na damo ang hanap. Unga-unga-
unga, nagmamadaling sigaw ng masipag na kalabaw na kay ARALING PANLIPUNAN
tatay tumutulong sa bukid. Oink-oink-oink, gutom na sigaw ng
8:00 – 8:40 am
baboy na pambenta ni nanay. Twit-twit-twit, awit ng mga ibong
aking pinatutuka. Ang sabi ko nalang, ang mag-alaga ng
hayop ay sadyang kasiya-siya. I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng
bagong kasanayan #2 pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at
Pagtalakay pagbabago.
Ano ang pamagat ng kwento? B. Pamantayan sa Pagganap
Anu-anong mga hayop ang nabaggit sa kwento? Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento
F. Paglinang sa Kabihasaan tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa
(Tungo sa Formative Assessment) malikhaing pamamaraan
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Pangkat 1 – “Artista ka ba?” AP1NAT-Ia-1
Bigkasin/Gayahin ang tunog / huni ng mga hayop sa kwento. Nasasabi ang batayang impormasyon tungkol sa sarili: pangalan,
Pangkat 2 – “Bumilang Ka” magulang, kaarawan, edad, tirahan, paaralan, iba pang pagkakakilanlan
Bilangin ang mga hayop sa kwento. at mga katangian bilang Pilipino.
Pangkat 3 – “Ipakita Mo?” II. NILALAMAN
Ipakita ang damdamin ng bawat hayop matapos silang KAGAMITANG PANTURO:
mapakain ng amo. A. SANGGUNIAN
H. Paglalahat ng Aralin 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro: Curriculum Guide p. pahina
Paano bigkasin ang huning : 3-6, 10-12
Bibe? Baka? Kambing? Ibon? Aso? 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
I. Pagtataya ng Aralin 3. Mga pahina sa Teksbuk
Panuto: Bilugan ang tamang sagot. 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource

Rosa L. Susano-Novaliches Elementary School


Quirino Highway,Brgy. Gulod, Novaliches, Quezon City
(02) 376-2619
es.rosalsusanonovaliches@depedqc.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Quezon City
ROSA L. SUSANO-NOVALICHES ELEMENTARY SCHOOL

B. Iba pang Kagamitang Panturo: Magagamit ang mga ito sa pagpapakilala ng iyong sarili sa
mga bagong kaibigan, kaklase at kalaro
III. PAMAMARAAN I. Pagtataya ng Aralin
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ipasabi sa mga mag-aaral ang kanyang pangalan at pangalan
bagong aralin. ng magulang.
Laro: Kapag itinaas ng guro ang kanang kamay, tatayo lahat
ang lalaki. Kapag itinaas ng guro ang kaliwang kamay, tatayo J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation
naman lahat ang mga babae
B. Paghahabi sa layunin ng aralin IV. MGA TALA
Awit: Limang Daliri (Gamitin ang bawat daliri habang itinuturo V. PAGNINILAY
ang awit) Limang daliri ng aking kamay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
Si tatay, si nanay, si kuya, si ate B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
At sino ang bulilit? Ako para sa remediation.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
Itanong: nakaunawa sa aralin.
Ano-ano ang alam mo tungkol sa iyong sarili? D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
(Itala ang mga hulang sagot ng mga bata batay sa sariling
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos?
karanasan.)
Paano ito nakatulong?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong
bagong kasanayan #1
Itanong:
ng aking punungguro at superbisor?
Ano ang pangalan mo? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
Ako ay si __________. ibahagi sa mga kapwa ko guro?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Itanong: MATEMATIKA
Sino ang iyong ama? 8:40 – 9:30 am
Ang aking ama ay si ____.
I.LAYUNIN
Sino ang iyong ina?
Ang aking ina ay si _____.
A. Pamantayang Pangnilalaman:
The learner...
demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal
Sino-sino ang magulang mo?
numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.
Ang aking mga magulang ay sina ___at_____.
F. Paglinang sa Kabihasaan B. Pamantayan sa Pagganap
The learner...
(Tungo sa Formative Assessment)
Ano-anong impormasyon ang tungkol sa iyong sarili ang
is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and
ibinahagi mo?
money up to PhP100 in various forms and contexts.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
is able to recognize, and represent ordinal numbers up to 10th, in
Itanong:
various forms and contexts.
1. Ano-anong pangalan ang itinatawag sa iyo ng iyong mga
magulang o kaibigan maliban sa iyong unang pangalan?
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
M1NS-Ia-1.1
visualizes and represents numbers from 0 to 100 using a variety of
2. Sa mga pangalan ito, alin ang gustong-gusto mong
itinatawag sa iyo? materials
II. NILALAMAN
Sa isang malinis na papel, gumawa ng name tag kung saan KAGAMITANG PANTURO:
nakasulat ang pinakagusto mong pangalan. At sa likod nito ay A. SANGGUNIAN
gumuhit ng dalawang puso at isulat ang pangalan ng mga 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro: Curriculum Guide p.9
magulang mo. Kulayan ito ng iyong mga paboritong kulay. 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
Magpatulong sa iyong guro sa paglalagay ng tali. Isuot ito 3. Mga pahina sa Teksbuk
tuwing oras ng klase 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
H. Paglalahat ng Aralin Resource
Bakit kailangan mong malaman ang mga pangunahing B. Iba pang Kagamitang Panturo:
impormasyon tungkol sa iyong sarili tulad ng pangalan mo at
pangalan ng mga magulang? III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng
Mahalagang malaman mo ang mga pangunahing
impormasyon tungkol sa iyong sarili tulad ng iyong pangalan at bagong aralin.
pangalan ng mga magulang. Kamusta mga bata? Gusto ninyong bang malaman kung ilan
ang inyong mga bagong kaibigan?

Rosa L. Susano-Novaliches Elementary School


Quirino Highway,Brgy. Gulod, Novaliches, Quezon City
(02) 376-2619
es.rosalsusanonovaliches@depedqc.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Quezon City
ROSA L. SUSANO-NOVALICHES ELEMENTARY SCHOOL

B. Paghahabi sa layunin ng aralin J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Gumuhit sa loob ng kahon ng mga bagay na matatagpuan sa inyong
bagong kasanayan #1 bahay na may bilang na sumusunod:
1. Ipakita ang larawan ng isang batang lalaki.( Maaring tunay na bata 1 2 3
ang gamitin)
2. Tanungin ang mga bata. IV. MGA TALA
Ano ang nakikita ninyo sa larawan? Ilan ang batang lalaki? Isulat ang V. PAGNINILAY
simbolo ng 1 at ang salita “Isa”. Basahin at hayaang makibasa ang mga A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
bata. B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
3. Ipakita ang larawan ng isa pang batang lalaki na kasama ng para sa remediation.
naunang batang lalaki.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
4. Tanungin ang mga bata.
Ilan na ngayon ang nakikita ninyong batang lalaki sa larawan?
nakaunawa sa aralin.
Isulat ang simbulo 2 at ang salitang dalawa. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
Muli hayaang makibasa ang mga bata sa guro. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos?
Magdagdag pa ng isa at sundin ang pamamaraang ginawa sa naunang Paano ito nakatulong?
dalawang bilang. F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong
5. Bigyan-diin ang ugnayan ng larawan, simbolo at salitang pamilang. ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng ibahagi sa mga kapwa ko guro?
bagong kasanayan #2
Ipamahagi ang counters sa mga bata. Ipahilera ang plaskard
na may bilang na 1, 2, 3 at ang plaskard ng mga salitang MUSIKA
pamilang.
9:30 – 10:00 am
Hayaang itambal ng mga bata ang counters sa tamang
simbulo at salitang pamilang.
F. Paglinang sa Kabihasaan I.LAYUNIN
Ilagay ang plaskard isa sa pisara. A. Pamantayang Pangnilalaman:
Itanong sa mga bata: Ilang counter ang dapat ilagay sa The learner...
pisara upang ipakita ang isa? demonstrates basic understanding of sound, silence and rhythm
Ulitin ang pamamaraang ginawa para sa bilang na 2 at 3. B. Pamantayan sa Pagganap
The learner...
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay responds appropriately to the pulse of the sounds heard and performs
1. Ipakita ang plaskard ng mga numerong tinalakay. with accuracy the rhythmic patterns
Hayaang ang mga bata na itaas ang bilang ng counter na C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
kailangan sa bawat bilang na ipapakita ng guro. MU1RH-Ia-1
2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga identifies the difference between sound and silence accurately
bata ang plaskard ng salitang bilang at simbolo nito. II. NILALAMAN
H. Paglalahat ng Aralin KAGAMITANG PANTURO:
Ang simbilong 1 ay binabasa bilang isa, ang 2 ay dalawa at A. SANGGUNIAN
ang 3 ay tatlo. 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro: Curriculum Guide p.9
I. Pagtataya ng Aralin 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
Bilugan ang bilang na angkop sa dami ng bagay sa set. 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
1. 1 2 3 B. Iba pang Kagamitang Panturo:

III. PAMAMARAAN
2. 1 2 3 A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
Magpakita ng larawan ng duyan.
3. 1 2 3
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Nakasakay ka na ba sa duyan?
4. 1 2 3 C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
5. 1 2 3 Iparinig; “Ang Duyan”
Duyan, umiimbay
Pataas at pababa. (2x)

Rosa L. Susano-Novaliches Elementary School


Quirino Highway,Brgy. Gulod, Novaliches, Quezon City
(02) 376-2619
es.rosalsusanonovaliches@depedqc.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Quezon City
ROSA L. SUSANO-NOVALICHES ELEMENTARY SCHOOL

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2
Ritmo- pagsasama ng tunog at katahimikan na nasa tiyempo.
F. Paglinang sa Kabihasaan

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay


Muling ipaawit ang duyan.
Pakinggan kung aling bahagi ng awit ang may mahaba at
maikling tunog.
.
H. Paglalahat ng Aralin
Tandaan:
May mahaba at maikling tunog ng musika.
Ritmo- pagsasama ng tunog at katahimikan na nasa tiyempo.
I. Pagtataya ng Aralin
Pangkatang pag-awit.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

Iguhit ang sarili habang nakasakay sa duyan.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Rosa L. Susano-Novaliches Elementary School


Quirino Highway,Brgy. Gulod, Novaliches, Quezon City
(02) 376-2619
es.rosalsusanonovaliches@depedqc.ph

You might also like