You are on page 1of 11

School: Masville Elementary Grade Level: Grade 5

GRADE School
5
District: DISTRICT 6 Learning Area: ESP
DAILY Teacher: CHONA O. CASTOR Date: June 25, 2019
LESSON LOG Tuesday
(DLP) School Year: 2019 - 2020 Quarter: FIRST QUARTER
IN ESP V Time: V-1 – 2:30-2:50 Checked by:
REYNOLD
PUMARADA JR.
Master Teacher II

ANALYN A.
TIGLAO Ed.D.
Principal

Week 4 Tuesday
I. Layunin
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring
pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na may kinalaman
sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan

B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng tamang pasya ayon sa dikta ng isip at loobin sa kung ano ang
dapat at di-dapat

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral; pakikinig,


pakikilahok sa pangkatang gawain, pakikipagtalakayan at pagtatanong.
(EsP5PKP-Ic-d-29) Pahina 26 ng 79
pakikinig pakikilahok sa pangatang Gawain pakikipagtalakayan
pagtatanong
II. NILALAMAN - Pagkabukas ng Isipan (Open-mindedness)
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro EsP 5 PKP- Ia-29)/ Pahina 26 ng 79
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-
aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon
Edukasyon sa Pagpapahalaga 5

4.Karagdagang kagamitan mula sa portal


ng Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo aklat, sagutang papel, lapis, tsart, activity cards, Powerpoint, video clip,
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang kahalagahan ng paggamit ng media tulad ng internet sa atin?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang nais mo paglaki mo?
Ikaw ba ay isang batang nangangarap na maging isang matagumpay na tao
balang araw, may malaking bahay at sariling sasakyan at nalilibot ang iba’t-
ibang bahagi ng mundo?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Suriin ang ipinahahayag ng mga nasa larawan.
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at . Ano ang mga pagkakaiba ng dalawang larawan?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 2. Ikaw bilang isang bata, aling larawan ang nais mong maging ikaw?
3. Ano ba ang kahalagahan ng pag-aaral sa isang batang katulad mo?
4. Ano ang mga mabuting epekto ng edukasyon sa tao?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang na Kabihasaan Sagutan ang tanong na nasa loob ng kahon. Isulat ang iyong sagot sa kahon ng
INITIAL na kaalaman

Paggawa ng Paggawa ng Pagtuturo sa Iba


Proyekto Takdang Aralin

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-


araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Paano mo maipakikita ang kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral sa
pamamagitan ng paggawa ng proyekto, paggawa ng takdang aralin at pagtuturo
sa iba?
I. Pagtataya ng aralin Magbigay ng iba pang halimbawa ng mabuting naidudulot ng pag-aaral nang
mabuti.
J. Karagdagang Gawain para sa Ipagawa ito sa bawat pangkat
takdang aralin at remediation BAITANG-BAITANG
Sagutan ang bawat katanungan sa kahon sa loob ng pyramid.
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY V-1
Enrollment 41
Present
Absent
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa ___ Lesson carried. Move on to the next objective.
pagtataya. ___ Lesson not carried.
____% of the pupils got 80% mastery
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng iba ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
pang Gawain para sa remediation ___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and
interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the questions asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- ___ of Learners who earned 80% above
aaral na nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who require additional activities for remediation
remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong


ng lubos?Paano ito nakatulong? Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games ___ Power Point
Presentation
___ Answering preliminary ___ Discussion ___ Case Method
activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Lecture Method ___ Differentiated
Instruction
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama
Poems/Stories
Why?

___ Complete IMs


___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
F.Anong sulioranin ang aking naranasan na
solusyunansa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude
superbisor? __ Colorful IMs __ Unavailable Technology
__ Additional Clerical works Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __Reading Readiness
Internet Lab
__Lack of Interest of pupils

G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho __Pagpapanuod ng video presentation


nanais kong ibahagi sa kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
School: Masville Elementary Grade Level: Grade 5
GRADE School
5
District: DISTRICT 6 Learning Area: ESP
DAILY Teacher: CHONA O. CASTOR Date: June 27, 2019
LESSON LOG Thursday
(DLP) School Year: 2019 - 2020 Quarter: FIRST QUARTER
IN ESP V Time: V-1 – 2:30-2:50 Checked by:
REYNOLD
PUMARADA JR.
Master Teacher II

ANALYN A.
TIGLAO Ed.D.
Principal

Week 4 Thursday
I. Layunin
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng
mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang
gawain na may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan

B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng tamang pasya ayon sa dikta ng isip at loobin sa kung
ano ang dapat at di-dapat

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral;


pakikinig, pakikilahok sa pangkatang gawain, pakikipagtalakayan at
pagtatanong. (EsP5PKP-Ic-d-29) Pahina 26 ng 79
pakikinig pakikilahok sa pangatang Gawain
pakikipagtalakayan pagtatanong
paggawa ng takdang aralin
II. NILALAMAN - Pagkabukas ng Isipan (Open-mindedness)
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro EsP 5 PKP- Ia-29)/ Pahina 26 ng 79
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon
Edukasyon sa Pagpapahalaga 5

4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng


Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo aklat, sagutang papel, lapis, tsart, activity cards, Powerpoint,
video clip,
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o 1. Pagtsek ng Takda
pagsisimula ng bagong aralin 2. Balik-aral
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng keyboard.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Balikan ang kuwento ng alamat ng keyboard
aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at 1. Ano ang pamagat ng alamat?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 2. Sino ang dalawang grupong nabanggit sa kwento?
3. Bakit naglunsad ng pag-aaklas ang grupo ng mga Letra?
4.Bakit nagalit ang Inang Diwata?
5.Ano ang kinalabasan ng di pagkakaunawaan ng dalawang grupo?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang na Kabihasaan BUIIN MO AKO

Ako ay isang Keyboard………kaya lamang, nagkahiwa-hiwalay ang


mga bahagi ng aking katawan….maaari mo ba akong buiin?

Mga kagamitan:
Mga letra,numero at iba pang bahagi ng keyboard
Pandikit
Folder o karton
Mga aklat na maaaring pagkunan ng larawan ng isang keyboard.

Panuto:
Hatiin sa apat na grupo ang klase. Magtalaga ng isang lider.
Magpakita ng modelo ng keyboard sa klase.
Bumuo ng isang keyboard gamit ang mga nakalaang kagamitan.
Ipresenta ang awtput sa klase.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Ano ang kahalagahan ng isang keyboard?
buhay
H. Paglalahat ng aralin Ano ang kahalagahan ng paggawa ng takdang aralin?
I. Pagtataya ng aralin Bigyan ng marka ang ginawang proyekto ng mag- aaral . Gumamit
ng Rubrics
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin Gumuhit o gumupit ng keyboard at idikit sa kwaderno. Isulat ang
at remediation kahalagahan nito.

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY V-1
Enrollment 41
Present
Absent
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa pagtataya. ___ Lesson carried. Move on to the next objective.
___ Lesson not carried.
____% of the pupils got 80% mastery
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng iba pang ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
Gawain para sa remediation ___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge,
skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some
difficulties encountered in answering the questions asked by the
teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by
the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary
behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?


Paano ito nakatulong? Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games ___ Power
Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Discussion ___ Case
Method
activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Lecture Method ___
Differentiated Instruction
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Discovery Method ___ Role
Playing/Drama
Poems/Stories
Why?

___ Complete IMs


___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
F.Anong sulioranin ang aking naranasan na solusyunansa tulong ng
aking punungguro at superbisor? __ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Unavailable
Technology
__ Additional Clerical works Equipment
(AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __Reading Readiness
Internet Lab
__Lack of Interest of pupils
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho nanais kong __Pagpapanuod ng video presentation
ibahagi sa kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

School: Masville Elementary Grade Level: Grade 5


GRADE School
5
District: DISTRICT 6 Learning Area: ESP
DAILY Teacher: CHONA O. CASTOR Date: June 28, 2019
LESSON LOG Friday
(DLP) School Year: 2019 - 2020 Quarter: FIRST QUARTER
IN ESP V Time: V-1 – 2:30-2:50 Checked by:
REYNOLD
PUMARADA JR.
Master Teacher II

ANALYN A.
TIGLAO Ed.D.
Principal

Week 4 Friday
I. Layunin
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng
mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang
gawain na may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan

B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng tamang pasya ayon sa dikta ng isip at loobin sa kung
ano ang dapat at di-dapat

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral;


pakikinig, pakikilahok sa pangkatang gawain, pakikipagtalakayan at
pagtatanong. (EsP5PKP-Ic-d-29) Pahina 26 ng 79
pakikinig pakikilahok sa pangatang Gawain
pakikipagtalakayan pagtatanong
paggawa ng takdang aralin
II. NILALAMAN - Pagkabukas ng Isipan (Open-mindedness)
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro EsP 5 PKP- Ia-29)/ Pahina 26 ng 79
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon
Edukasyon sa Pagpapahalaga 5

4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng


Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo aklat, sagutang papel, lapis, tsart, activity cards, Powerpoint,
video clip,
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o 1. Pagtsek ng Takda
pagsisimula ng bagong aralin 2. Balik-aral
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Round-Robing
aralin Hatiing muli sa naunang apat na grupo ang klase. Bumuo ng
bilog ang bawat grupo. Lumapit sa guro ang 4 na lider ng
bawat grupo at kunin ang mga metacards na naglalaman ng
mga impormasyon tungkol sa keyboard. Gamit ang nagawang
awtput sa unang Gawain, ituturo ng lider sa kamag-aral na
kasunod niya ang mga impormasyon na nasa metacards. At
pagkatapos ituturo naman ng mag-aaral sa kasunod niyang
kamag-aral ang kanyang natutuhan. Uulitin ito hanggang
maturuan ang buong miyembro ng grupo. Bilang awtput ng
grupo, ang huling mag-aaral ay kukuha ng manila paper at
pentel pen at isusulat nito ang kanyang natutuhan at nalaman
base sa Gawain.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang natutunan mo sa ginawang pangkatang Gawain?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Bakit kailangang makilahok sa pangkatang gawain?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang na Kabihasaan Basahin ang mga susmusunod na sitwasyon na nagsasaad ng mga
hindi mabubuting saloobin sa pag-aaral. Iwasto ang mga sitwasyon
batay sa inyong pang-unawa. Isusulat ito sa inyong kwaderno.

1. Pumasok sa paaralan si Alma na hindi naligo at madumi ang


uniporme. Tanghali na kasi siyang nagising at mahuhuli na siya sa
klase kung siya ay maliligo pa.
2. Maingay ang klase ni Mr. Cruz sa kadahilanang agaran siyang
ipinatawag ng punongguro upang kausapin. Nag-iwan siya ng
Gawain at inatasan si Julio na mangasiwa muna sa mga kamag-aral
at magpatahimik. Subalit siya ang pasimuno sa pag-iingay.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Ikaw ba ay nakikilahok sa pangkatang gawain? Bakit?
buhay
H. Paglalahat ng aralin Ano ang kahalagahan ng pakikilahok sa pangkatang gawain?
I. Pagtataya ng aralin Maglista ng 5 dahilan bakit kailangang makilahok sa pangkatang
gawain.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin
at remediation
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY V-1
Enrollment 41
Present
Absent
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa pagtataya. ___ Lesson carried. Move on to the next objective.
___ Lesson not carried.
____% of the pupils got 80% mastery
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng iba pang ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
Gawain para sa remediation ___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge,
skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some
difficulties encountered in answering the questions asked by the
teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by
the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary
behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?


Paano ito nakatulong? Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games ___ Power
Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Discussion ___ Case
Method
activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Lecture Method ___
Differentiated Instruction
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Discovery Method ___ Role
Playing/Drama
Poems/Stories
Why?

___ Complete IMs


___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
F.Anong sulioranin ang aking naranasan na solusyunansa tulong ng
aking punungguro at superbisor? __ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Unavailable
Technology
__ Additional Clerical works Equipment
(AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __Reading Readiness
Internet Lab
__Lack of Interest of pupils

G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho nanais kong __Pagpapanuod ng video presentation
ibahagi sa kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

You might also like