You are on page 1of 11

School: Masville Elementary Grade Level: Grade 5

GRADE School
5
District: DISTRICT 6 Learning Area: ESP
DAILY Teacher: CHONA O. CASTOR Date: June 10, 2019
LESSON LOG Monday
(DLP) School Year: 2019 - 2020 Quarter: FIRST QUARTER
IN ESP V Time: V-1 – 2:30-2:50 Checked by:
REYNOLD
PUMARADA JR.
Master Teacher II

ANALYN A.
TIGLAO Ed.D.
Principal

Week 2 Monday
I. Layunin
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng
mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang
gawain na may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan

B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng tamang pasya ayon sa dikta ng isip at loobin sa kung
ano ang dapat at di-dapat

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusuri ng mbuti at di-mabuting maidudulot sa sarili at


miyembro pamilya ng anumang babasahin, napapakinggan at
napapanood (EsP5PKP – Ib – 28)
• dyaryo
• telebisyon
• magasin
• pelikula
• radyo
• internet
II. NILALAMAN - Mapanuring Pag-iisip Mapanuring Pag-iisip (Critical
thinking)
- Pagkabukas Isipan (Open-mindedness
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro EsP 5 PKP- Ia-27)/ Pahina 26 ng 79
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon
Edukasyon sa Pagpapahalaga 5

4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng


Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo powerpoint, sagutang papel, kuwaderno,

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Anu ano ang mga pinagkukunan natin ng mga balita o
pagsisimula ng bagong aralin impormasyon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anong mga programa sa telebisyon ang nagbibigay sa atin ng balita?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong 1.Ipabasa sa mga mag-aaral ang tula n pinamagatang “Mga
aralin Pinagkukunang Impormasyon: Ating Suriin”. Ihanda ang mag-
aaral sa pamantayan sa tamang pagbabasa..
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at 1. Tungkol saan ang tulang inyong binasa?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 2. Anu-ano ang mga pinagkukunang impormasyong nabanggit sa
tula?
3. Anu-ano ang mga buting dulot ng mga ito sa atin? Di-mabuting
dulot?
4. Paano mo masasabi na ikaw ay nagiging mapanuri sa mga
balitang naririnig mo sa radyo/ telebisyon o nababasa mo sa
pahayagan? Ipaliwanag.
5. Itala ang iyong mga napanood sa telebisyon, pelikula at internet.
Paano ito nakaaapekto sa iyong kaisipan at damdamin? Ipaliwanag.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang na Kabihasaan Ipatala sa mga mag-aaral ang huli nilang napanood sa telebisyon at
hayaan silang ipaliwanag kung ano ang
naging epekto nito sa kanilang damdamin at kaisipan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Magpakita ng mga halimbawa ng palabas sa telebisyon. Sabihin
buhay kung nakakatulong o hindi sa kanila.
H. Paglalahat ng aralin Paano mo masasabi na ikaw ay nagiging mapanuri sa mga programa
sa telebisyon na iyong pinapanood?
I. Pagtataya ng aralin Lagyan ng salitang NAKABUBUTI ang mga gawaing nagpapakita
ng magandang dulot ng paggamit ng media at internet. HINDI
NAKABUBUTI naman kung ito ay nakasasama. Isulat ang inyong
sagot sa kalahating papel.
_______ 1. Nakapagsasaliksik sa agham at teknolohiya para sa
takdang-aralin.
_______ 2. Nakapaglalaro sa internet ng barilan at patayan ng mga
zombies.
_______ 3. Nakukumpara ko ang tama at mali sa nabasa sa
pahayagan.
_______ 4. Napipili ang mga pelikula at programang hatid ay
kaalaman at aral sa buhay.
_______ 5. Nakakapag-chat ng malalaswang salita sa skype.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin Magtala ng mga palabas sa telebisyon.
at remediation
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY V-1
Enrollment 40
Present
Absent
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa pagtataya. ___ Lesson carried. Move on to the next objective.
___ Lesson not carried.
____% of the pupils got 80% mastery
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng iba pang ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
Gawain para sa remediation ___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge,
skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some
difficulties encountered in answering the questions asked by the
teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by
the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary
behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation
E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games ___ Power
Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Discussion ___ Case
Method
activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Lecture Method ___
Differentiated Instruction
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Discovery Method ___ Role
Playing/Drama
Poems/Stories
Why?

___ Complete IMs


___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
F.Anong sulioranin ang aking naranasan na solusyunansa tulong ng
aking punungguro at superbisor? __ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Unavailable
Technology
__ Additional Clerical works Equipment
(AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __Reading Readiness
Internet Lab
__Lack of Interest of pupils

G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho nanais kong __Pagpapanuod ng video presentation
ibahagi sa kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
School: Masville Elementary Grade Level: Grade 5
GRADE School
5
District: DISTRICT 6 Learning Area: ESP
DAILY Teacher: CHONA O. CASTOR Date: June 11, 2019
LESSON LOG Tuesday
(DLP) School Year: 2019 - 2020 Quarter: FIRST QUARTER
IN ESP V Time: V-1 – 2:30-2:50 Checked by:
REYNOLD
PUMARADA JR.
Master Teacher II

ANALYN A.
TIGLAO Ed.D.
Principal
Week 2 Tuesday
I. Layunin
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng
mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang
gawain na may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan

B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng tamang pasya ayon sa dikta ng isip at loobin sa kung
ano ang dapat at di-dapat

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusuri ng mbuti at di-mabuting maidudulot sa sarili at


miyembro pamilya ng anumang babasahin, napapakinggan at
napapanood (EsP5PKP – Ib – 28)
• dyaryo
• telebisyon
• magasin
• pelikula
• radyo
• internet
II. NILALAMAN - Mapanuring Pag-iisip Mapanuring Pag-iisip (Critical
thinking)
- Pagkabukas Isipan (Open-mindedness
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro EsP 5 PKP- Ia-27)/ Pahina 26 ng 79
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon
Edukasyon sa Pagpapahalaga 5

4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng


Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo powerpoint, sagutang papel, kuwaderno,

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o 1. Pagtsek ng Takda
pagsisimula ng bagong aralin 2. Balik-aral
ano ano ang mga pinagkukunan ng impormasyon?
Ano ang kabutihang dulot nito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anong mga programa sa telebisyon ang nagbibigay sa atin ng balita?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipasulat sa loob ng kahon ang mga balitang kanilang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 napakinggan sa radio at telebisyon o nabasa sa pahayagan.
Ikategorya ito sa
Magandang Balita at Mapanghamong Balita. Ipaliwanag muna sa
kanila ang
kahulugan ng Mabuti at Mapanghamong Balita.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang na Kabihasaan Magpatala ng mga impormasyon na napanood ng mga mag-aaral
gamit ang template na nasa
Kagamitan ng Mag-aaral.Sa unang kolum, itatala ng mga mag-aaral
ang mga programang kanilang pinapanood. Iproseso ito kung ang
kanilang napanood ay may positibo at negatibong aspekto. Isulat sa
ikalawang kolum ang aral na maari nilang makuha sa programang
kanilang pinapanood at ang hamon sa ikatlong kolum.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Magpakita ng mga halimbawa ng palabas sa telebisyon. Sabihin
buhay kung nakakatulong o hindi sa kanila.
H. Paglalahat ng aralin Paano mo masasabi na ikaw ay nagiging mapanuri sa mga programa
sa telebisyon na iyong pinapanood?
I. Pagtataya ng aralin Lagyan ng salitang NAKABUBUTI ang mga gawaing nagpapakita
ng magandang dulot ng paggamit ng media at internet. HINDI
NAKABUBUTI naman kung ito ay nakasasama. Isulat ang inyong
sagot sa kalahating papel.
_______ 1. Nakapagsasaliksik sa agham at teknolohiya para sa
takdang-aralin.
_______ 2. Nakapaglalaro sa internet ng barilan at patayan ng mga
zombies.
_______ 3. Nakukumpara ko ang tama at mali sa nabasa sa
pahayagan.
_______ 4. Napipili ang mga pelikula at programang hatid ay
kaalaman at aral sa buhay.
_______ 5. Nakakapag-chat ng malalaswang salita sa skype.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin Magtala ng mga palabas sa telebisyon.
at remediation
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY V-1
Enrollment 40
Present
Absent
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa pagtataya. ___ Lesson carried. Move on to the next objective.
___ Lesson not carried.
____% of the pupils got 80% mastery
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng iba pang ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
Gawain para sa remediation ___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge,
skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some
difficulties encountered in answering the questions asked by the
teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by
the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary
behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?


Paano ito nakatulong? Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games ___ Power
Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Discussion ___ Case
Method
activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Lecture Method ___
Differentiated Instruction
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Discovery Method ___ Role
Playing/Drama
Poems/Stories
Why?

___ Complete IMs


___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
F.Anong sulioranin ang aking naranasan na solusyunansa tulong ng
aking punungguro at superbisor? __ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Unavailable
Technology
__ Additional Clerical works Equipment
(AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __Reading Readiness
Internet Lab
__Lack of Interest of pupils

G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho nanais kong __Pagpapanuod ng video presentation
ibahagi sa kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
School: Masville Elementary Grade Level: Grade 5
GRADE School
5
District: DISTRICT 6 Learning Area: ESP
DAILY Teacher: CHONA O. CASTOR Date: June 13, 2019
LESSON LOG Thursday
(DLP) School Year: 2019 - 2020 Quarter: FIRST QUARTER
IN ESP V Time: V-1 – 2:30-2:50 Checked by:
REYNOLD
PUMARADA JR.
Master Teacher II

ANALYN A.
TIGLAO Ed.D.
Principal

Week 2 Thursday
I. Layunin
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng
mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain
na may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan

B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng tamang pasya ayon sa dikta ng isip at loobin sa kung
ano ang dapat at di-dapat

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusuri ng mbuti at di-mabuting maidudulot sa sarili at miyembro


pamilya ng anumang babasahin, napapakinggan at napapanood
(EsP5PKP – Ib – 28)
• dyaryo
• telebisyon
• magasin
• pelikula
• radyo
• internet
II. NILALAMAN - Mapanuring Pag-iisip Mapanuring Pag-iisip (Critical thinking)
- Pagkabukas Isipan (Open-mindedness
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro EsP 5 PKP- Ia-27)/ Pahina 26 ng 79
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon
Edukasyon sa Pagpapahalaga 5

4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng


Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo powerpoint, sagutang papel, kuwaderno,

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o 1. Pagtsek ng Takda
pagsisimula ng bagong aralin 2. Balik-aral
Ano ang ibig sabihin ng magandang balita? Mapaghamong balita?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anong mga programa sa telebisyon ang nagbibigay sa atin ng balita?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong A. Pangkatang gawain
aralin Isulat ang mga programang madalas ninyong panoorin sa
telebisyon o mga di-malilimutang
pelikula.
3. Masusi itong pag-aralan at isulat kung anong aral (positibong
epekto) at Hamon (Masama o
Negatibong epekto
Programa/Pelikulang Aral Hamon
Napanood

1.

2.

3.

4.
5.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Anong aral at masamang epekto nito sainyo?


paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang na Kabihasaan
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Sa paggamit ng media o pinagkukunang impormasyon, sa anong lebel
na buhay mo maikakategorya ang iyong sarili sa paggamit ng mga ito?
Kategorya:

4 – Palagian (6-8 oras na paggamit) 4

3 – Medyo Madalas (4-5 oras na paggamit) 3

2 – Katamtaman (1-3 oras na paggamit) 2

1 – Hindi (wala ng nasabing media) 1

Tanong:

Sa iyong sagot, masasabi mo bang hindi ka umaabuso sa paggamit ng iba’t-ibang uri


at bahagi ng media? Suriin ang sarili batay sa lebel o antas na kinalalagayn. Ipaliwanag.

H. Paglalahat ng aralin Paano mo masasabi na ikaw ay nagiging mapanuri sa mga programa sa


telebisyon na iyong pinapanood?
I. Pagtataya ng aralin Lagyan ng salitang NAKABUBUTI ang mga gawaing nagpapakita ng
magandang dulot ng paggamit ng media at internet. HINDI
NAKABUBUTI naman kung ito ay nakasasama. Isulat ang inyong
sagot sa kalahating papel.
_______ 1. Nakapagsasaliksik sa agham at teknolohiya para sa takdang-
aralin.
_______ 2. Nakapaglalaro sa internet ng barilan at patayan ng mga
zombies.
_______ 3. Nakukumpara ko ang tama at mali sa nabasa sa pahayagan.
_______ 4. Napipili ang mga pelikula at programang hatid ay kaalaman
at aral sa buhay.
_______ 5. Nakakapag-chat ng malalaswang salita sa skype.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang Magtala ng mga palabas sa telebisyon.
aralin at remediation
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY V-1
Enrollment 40
Present
Absent
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa pagtataya. ___ Lesson carried. Move on to the next objective.
___ Lesson not carried.
____% of the pupils got 80% mastery
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng iba pang ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
Gawain para sa remediation ___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills
and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the questions asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the
teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary
behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos?Paano ito nakatulong? Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games ___ Power Point
Presentation
___ Answering preliminary ___ Discussion ___ Case Method
activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Lecture Method ___
Differentiated Instruction
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Discovery Method ___ Role
Playing/Drama
Poems/Stories
Why?

___ Complete IMs


___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
F.Anong sulioranin ang aking naranasan na solusyunansa
tulong ng aking punungguro at superbisor? __ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Unavailable
Technology
__ Additional Clerical works Equipment
(AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __Reading Readiness
Internet Lab
__Lack of Interest of pupils

G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho nanais kong __Pagpapanuod ng video presentation
ibahagi sa kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

You might also like