You are on page 1of 18

MASUSING Paaralan:

Burgos Memorial School West Markahan: Unang/Week 7


BANGHAY Guro:
ARALIN Nicole A. Padilla Araw ng Pagtuturo: Oktobre 09, 2023
(Detailed Lesson
Asignatura: EsP Antas: 6-Mt. Mayon
Plan)

I. MGA LAYUNIN
(Objectives)
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
(Content Standard)
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
(Performance Standard)
C. Mga Kasanayan sa EsP6PKP-Ia-i-37
Pagkatuto 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
(Learning Competencies) 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
D. Mga Layunin ng Pag-
aaral
(Learning Objectives)
Pangkabatiran Naipapaliwanag ang kahalagahan ng pagkakaroon ng maluwag sa kalooban sa pamamagitan ng dula-dulaan
(Cognitive)
Pandamdamin Pahalagahan ang pagkakaroon ng taglay na talino
(Affective)
Sayko-Motor Maipakita ang pagiging bukas sa kalooban sa paraan ng paggawa ng poster slogan.
(Psychomotor)
Pagtanggap sa mga tungkulin nang maluwag sa kalooban
II. NILALAMAN
(Content)
III. MGA KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A. Sanggunian Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 6
(References) 62-63
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN Materyal/ Tala ng Guro/ Tips


(Procedures)

Pananalangin
- Tayo ay manalangin sa Diyos.

A. Balik-aral sa Pagbati sa mga mag-aaral.


nakaraang aralin o -Magandang hapon, mga bata!
pagsisimula ng bagong
aralin Balik-aral
1. Ano ang ating aktibiti noong nakaraang biyernes?
2. Paano mo maisasabuhay ang mga natutunan mo sa aktibiti?

Pagbibigay ng opinion sa bawat tanong na naitala ng


guro.
Pangkatin ang mga mag-aaral upang makagawa ng dula-dulaan tungkol sa kanilang kakayahan at
B. Paghahabi sa layunin paraan ng pagbabahagi ng mga ito.
ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga Ang paggamit ng talino ay pag-bibigay todo. Pagpapatuloy ng talakayin sa paraan ng
halimbawa sa bagong pagbibigayan ng opinion tungkol sa paggamit
aralin Sa biyaya ng Diyos na nagbigay nang lubos. ng talino.
D. Pagtatalakay ng Mga reaksyon tungkol sa dula.
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Sagutin ang tanong:
konsepto at paglalahad 1. Kapag ba inatasan ka ng iyong guro na maglinis sa inyong silid aralan, paano mo ito
ng bagong kasanayan maisasakatuparan?
#2
SAGUTIN ANG MGA SUMUSUNOS NA TANONG:
1. Bakit kailangan na maging bukas sa iyong kalooban ang pagtanggap ng mga gawain?
F. Paglinang sa
2. Magbigay ng sitwasyon sa buhay mo na ikaw ay nagdadalawang isip na tumanggap sa mga
Kabihasaan
gawain na naibigay?
PANGKATANG GAWAIN

G. Paglalapat ng aralin sa APAT NA GRUPO


pang-araw-araw na
Panuto:
buhay
1. Gumawa ng poster slogan tungkol sa pagiging bukas ang loob sa pagtanggap ng tungkulin.

Ipaliwanag ang “Bukal sa kalooban ay nagdudulot ng kaginha-wahan.”


H. Paglalahat ng Aralin
Bigyan itong katwiran.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng kaukulang tsek ang kahon .

Minsan
Palagi

Hindi
Gawain

1.
Tinutulungan
ko ang
aking kamag-
aral sa
paggawa ng
takdang-
aralin.
2.
Ipinagyayaba
ng ko sa
aking mga
kamag-aral
na ako’y
matalino
kaysa sa
kanila.
3. Binibigyan
ko ng pag-
kakataong
makasagot
ang aking
kamag-aral
sa mga
katanungan
ng aking
guro sa
klase.
4. Maging
makasarili sa
lahat ng
pagkakataon
.
5.
Ibinabahagi
ko ang aking
nalalaman sa
mga
nangangailan
gang tulong.

J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang Aralin
at remediation.

V. MGA TALA

Inihanda ni: Iniwasto ni:

NICOLE A. PADILLA RICHARD A. AGTUTUBO


SUBSTITUTE TEACHER PRINCIPAL II
MASUSING Paaralan:
Burgos Memorial School West Markahan: Unang/Week 7
BANGHAY Guro:
ARALIN Nicole A. Padilla Araw ng Pagtuturo: Oktobre 10, 2023
(Detailed Lesson
Asignatura: EsP Antas: 6-Mt. Mayon
Plan)
I. MGA LAYUNIN
(Objectives)
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
(Content Standard)
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
(Performance Standard)
C. Mga Kasanayan sa EsP6PKP-Ia-i-37
Pagkatuto 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
(Learning Competencies) 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
D. Mga Layunin ng Pag-
aaral
(Learning Objectives)
Pangkabatiran Matutuklasan ang bawat talent ng indibidwal
(Cognitive)
Pandamdamin Pahalagahan ang bawat kakayahan at gamitin ito sa tamang paraan
(Affective)
Sayko-Motor Maipakita ang bawat kakayahan na talent.
(Psychomotor)
Pagtanggap sa mga tungkulin nang maluwag sa kalooban
II. NILALAMAN
(Content)
III. MGA KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
B. Sanggunian Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 6
(References) 64-65
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN Materyal/ Tala ng Guro/ Tips


(Procedures)
Pananalangin
- Tayo ay manalangin sa Diyos.

A. Balik-aral sa Pagbati sa mga mag-aaral.


nakaraang aralin o -Magandang hapon, mga bata!
pagsisimula ng bagong
aralin Balik-aral
1. Kapag ba inatasan ka ng iyong guro na maglinis sa inyong silid aralan, paano mo ito
maisasakatuparan? Bigyang katwiran.
Pagbibigay ng opinion sa bawat tanong na naitala ng
guro.
Pumalakpak kung tama at kumembot kung mali.
1. Maging Masaya sa iyong sariling kakayahan.
B. Paghahabi sa layunin
2. Ayokong bigyan ng pagkakataon ang akng kamag-aral na makasagot sa klase.
ng aralin
3. Ang aking angking talino ay wala sa iba.

C. Pag-uugnay ng mga Alam mo ba ang sarili mong kakayahan? Ano ito? Pagpapatuloy ng talakayin sa paraan ng
halimbawa sa bagong pagbibigayan ng opinion tungkol sa paggamit
aralin ng talino.
D. Pagtatalakay ng Ito ang Aking Kapasyahan, d. 95
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Ipasagot ang Pag-usapan Natin, d. 96
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
SAGUTIN ANG MGA SUMUSUNOS NA TANONG:
F. Paglinang sa 1. Bakit magkakaiba ang talent ng bawat tao?
Kabihasaan

ISAHANG AKTIBITI:
G. Paglalapat ng aralin sa Tingnan ng mabuti kung saan ka magaling
pang-araw-araw na IPAKITA MO, TALENTO MO. upang mas lalo mo itong pagbutihan.
buhay Magkakaroon tayo ng AUDITION OF TALENTS.

Ang bawat tao ay may kanya-kanyang kakayahan, tuklasin ito at gamitin sa kabutihan.
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Piliin kung alin sa mga sumusunod ang kayang gawin. Lagyan ng tsek.
_____ 1. Mamuno sa isang
palatuntnan.
_____ 2. Tumulong sa pagdidisiplina
sa loob ng paaralan.
_____ 3. Makialam sa mga
problema ng guro tungkol
sa pagtuturo.
_____ 4. Sumali sa mga
palatuntunang
pampaaralan.
_____ 5. Maging makatotohanan sa mga sasabihin at gagawin.

J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang Aralin
at remediation.

V. MGA TALA

Inihanda ni: Iniwasto ni:

NICOLE A. PADILLA RICHARD A. AGTUTUBO


SUBSTITUTE TEACHER PRINCIPAL II

MASUSING Paaralan:
Burgos Memorial School West Markahan: Unang/Week 7
BANGHAY Guro: Nicole A. Padilla Araw ng Pagtuturo: Oktobre 11, 2023
ARALIN
Asignatura: EsP Antas: 6-Mt. Mayon
(Detailed Lesson
Plan)
I. MGA LAYUNIN
(Objectives)
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
(Content Standard)
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
(Performance Standard)
C. Mga Kasanayan sa EsP6PKP-Ia-i-37
Pagkatuto 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
(Learning Competencies) 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
D. Mga Layunin ng Pag-
aaral
(Learning Objectives)
Pangkabatiran Matutuklasan ang bawat talent ng indibidwal
(Cognitive)
Pandamdamin Pahalagahan ang bawat kakayahan at gamitin ito sa tamang paraan
(Affective)
Sayko-Motor Maipakita ang bawat kakayahan na talent.
(Psychomotor)
Pagtanggap sa mga tungkulin nang maluwag sa kalooban
II. NILALAMAN
(Content)
III. MGA KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
C. Sanggunian Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 6
(References) 64-65
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN Materyal/ Tala ng Guro/ Tips
(Procedures)

Pananalangin
- Tayo ay manalangin sa Diyos.

A. Balik-aral sa Pagbati sa mga mag-aaral.


nakaraang aralin o -Magandang hapon, mga bata!
pagsisimula ng bagong
aralin Balik-aral
1. Kapag ba inatasan ka ng iyong guro na maglinis sa inyong silid aralan, paano mo ito
maisasakatuparan? Bigyang katwiran.
Pagbibigay ng opinion sa bawat tanong na naitala ng
guro.
Pumalakpak kung tama at kumembot kung mali.
1. Maging Masaya sa iyong sariling kakayahan.
B. Paghahabi sa layunin
2. Ayokong bigyan ng pagkakataon ang akng kamag-aral na makasagot sa klase.
ng aralin
3. Ang aking angking talino ay wala sa iba.

C. Pag-uugnay ng mga Ano ang komitment sa nakaraang aralin?


halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng Pag-usapan kung paano maisasagawa ang mga ito.
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong MGA TANONG:
konsepto at paglalahad 1. Kailangan bang mainggit sa kakayahan ng iyong kaklase?
ng bagong kasanayan
#2
SAGUTIN ANG MGA SUMUSUNOS NA TANONG:
F. Paglinang sa
Kabihasaan 1. Bakit magkakaiba ang talent ng bawat tao?

PANGKATANG GAWAIN:
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na APAT NA GRUPO
buhay Gumawa ng simpleng kanta na nagsasaad na ginagamit ang sariling kakayahan sa mabuting paraan.

Gamitin ang sariling kakayahan sa mabuting paraan. Ang hindi kayang gawin pagsumikapa’t pag-
aralan.
H. Paglalahat ng Aralin
Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more
Minsan
Palagi
Kaugalian

Hindi
1. Di ako
tumatanggi sa
utos ng guro.
2. Nakikiayon
ako sa
nakararami.
3. Masama
ang aking loob
sa klase dahil
hindi ako
hinihilingan ng
I. Pagtataya ng Aralin pasabi ng
guro.
4. Pinag-
aaralan ko ang
anumang
gawaing
iniuutos ng
guro at maging
ng aking mga
magulang.
5. Wala akong
pakialam sa
aking mga
kamag-aral
dahil hindi ko
sila pinapansin
at dir in nila
ako pansin.
J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang Aralin
at remediation.

V. MGA TALA

Inihanda ni: Iniwasto ni:

NICOLE A. PADILLA RICHARD A. AGTUTUBO


SUBSTITUTE TEACHER PRINCIPAL II
MASUSING Paaralan:
Burgos Memorial School West Markahan: Unang/Week 7
BANGHAY Guro:
ARALIN Nicole A. Padilla Araw ng Pagtuturo: Oktobre 12, 2023
(Detailed Lesson
Asignatura: EsP Antas: 6-Mt. Mayon
Plan)
I. MGA LAYUNIN
(Objectives)
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
(Content Standard)
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
(Performance Standard)
C. Mga Kasanayan sa EsP6PKP-Ia-i-37
Pagkatuto 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
(Learning Competencies) 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
D. Mga Layunin ng Pag-
aaral
(Learning Objectives)
Pangkabatiran Matutuklasan ang bawat talent ng indibidwal
(Cognitive)
Pandamdamin Pahalagahan ang bawat kakayahan at gamitin ito sa tamang paraan
(Affective)
Sayko-Motor Maipakita ang bawat kakayahan na talent.
(Psychomotor)
Pagtanggap sa mga tungkulin nang maluwag sa kalooban
II. NILALAMAN
(Content)
III. MGA KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
D. Sanggunian Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 6
(References) 60-61
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN Materyal/ Tala ng Guro/ Tips


(Procedures)
Pananalangin
- Tayo ay manalangin sa Diyos.

A. Balik-aral sa Pagbati sa mga mag-aaral.


nakaraang aralin o -Magandang hapon, mga bata!
pagsisimula ng bagong
aralin Balik-aral
1. Kapag ba inatasan ka ng iyong guro na maglinis sa inyong silid aralan, paano mo ito
maisasakatuparan? Bigyang katwiran.
Pagbibigay ng opinion sa bawat tanong na naitala ng
guro.
Pumadyak kung tama at pumalakpak kung mali.
1. Inaalam ko ang aking sariling kakayahan at ginagamit ko ito sa tamang paraan.
B. Paghahabi sa layunin
2. Masama ang loob ko kapag hindi ako ang napiling lider ng anumang pangkat.
ng aralin
3. Huwag sumali sa anumang programa sa paaralan.

C. Pag-uugnay ng mga Magbigay ng sariling experience kung saang programa sa paaralan kabilang?
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng Papaano ka makikiisa sa paglutas ng anumang suliranin sa inyong paaralan?
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pagbasa ng Dula, d. 99
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
Sagutin ang mga sumusunod na tanong:
1. Ano ang suliranin ng pamayanang nabanggit?
2. Ano ang pinag-uusapan ng mga tauhan?
F. Paglinang sa
3. Kung ikaw ang isa sa mga ito, ga gawin mo rin ba ang kanilang pasyahan? Bakit?
Kabihasaan
4. Anu-anong bagay ang maaari mong maitulong sa pagsugpo sa ganitong uri ng problema?
5. Bakit mahalaga sa tao ang paggawa nang bukas sa loob?

PANGKATANG GAWAIN:
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na APAT NA GRUPO
buhay Gumawa ng simpleng tula tungkol sa sariling kakayahan.

Tanggapin ang mga gawain ayon sa sariling kakayahan.


H. Paglalahat ng Aralin
Maging maka totohanan sa iyong pagganap.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng kaukulang sagotang kahon.


J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang Aralin
at remediation.

V. MGA TALA

Inihanda ni: Iniwasto ni:

NICOLE A. PADILLA RICHARD A. AGTUTUBO


SUBSTITUTE TEACHER PRINCIPAL II

MASUSING Paaralan:
Burgos Memorial School West Markahan: Unang/Week 7
BANGHAY Guro: Nicole A. Padilla Araw ng Pagtuturo: Oktobre 13, 2023
ARALIN
Asignatura: EsP Antas: 6-Mt. Mayon
(Detailed Lesson
Plan)
I. MGA LAYUNIN
(Objectives)
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
(Content Standard)
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
(Performance Standard)
C. Mga Kasanayan sa EsP6PKP-Ia-i-37
Pagkatuto 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
(Learning Competencies) 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
D. Mga Layunin ng Pag-
aaral
(Learning Objectives)
Pangkabatiran Matutuklasan ang bawat talent ng indibidwal
(Cognitive)
Pandamdamin Pahalagahan ang bawat kakayahan at gamitin ito sa tamang paraan
(Affective)
Sayko-Motor Maipakita ang bawat kakayahan na talent.
(Psychomotor)
Pagtanggap sa mga tungkulin nang maluwag sa kalooban
II. NILALAMAN
(Content)
III. MGA KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
E. Sanggunian Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 6
(References) 60-61
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN Materyal/ Tala ng Guro/ Tips
(Procedures)

Pananalangin
- Tayo ay manalangin sa Diyos.

A. Balik-aral sa Pagbati sa mga mag-aaral.


nakaraang aralin o -Magandang hapon, mga bata!
pagsisimula ng bagong
aralin Balik-aral
1. Kapag ba inatasan ka ng iyong guro na maglinis sa inyong silid aralan, paano mo ito
maisasakatuparan? Bigyang katwiran.
Pagbibigay ng opinion sa bawat tanong na naitala ng
guro.
Pumadyak kung tama at pumalakpak kung mali.
4. Inaalam ko ang aking sariling kakayahan at ginagamit ko ito sa tamang paraan.
B. Paghahabi sa layunin
5. Masama ang loob ko kapag hindi ako ang napiling lider ng anumang pangkat.
ng aralin
6. Huwag sumali sa anumang programa sa paaralan.

C. Pag-uugnay ng mga Magbigay ng sariling experience kung saang programa sa paaralan kabilang?
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng Papaano ka makikiisa sa paglutas ng anumang suliranin sa inyong paaralan?
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pagbasa ng Dula, d. 99
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
Sagutin ang mga sumusunod na tanong:
6. Ano ang suliranin ng pamayanang nabanggit?
7. Ano ang pinag-uusapan ng mga tauhan?
F. Paglinang sa
8. Kung ikaw ang isa sa mga ito, ga gawin mo rin ba ang kanilang pasyahan? Bakit?
Kabihasaan
9. Anu-anong bagay ang maaari mong maitulong sa pagsugpo sa ganitong uri ng problema?
10. Bakit mahalaga sa tao ang paggawa nang bukas sa loob?

PANGKATANG GAWAIN:
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na APAT NA GRUPO
buhay Gumawa ng simpleng tula tungkol sa sariling kakayahan.

Tanggapin ang mga gawain ayon sa sariling kakayahan.


H. Paglalahat ng Aralin
Maging maka totohanan sa iyong pagganap.
Lagyan ng kaukulang sagotang kahon.
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang Aralin
at remediation.

V. MGA TALA

Inihanda ni: Iniwasto ni:

NICOLE A. PADILLA RICHARD A. AGTUTUBO


SUBSTITUTE TEACHER PRINCIPAL II

You might also like