You are on page 1of 2

School: Masao Elementary School Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Joan C. Razo Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 14 – 18, 2019 (WEEK 10) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa -tao
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng kapwa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto . Nakapagpapakita nang may kasiyahan sa pakikiisa sa mga gawaing pambata tulad ng programa sa paaralan Ikalawang Markahang Ikalawang Markahang
Isulat ang code ng bawat kasanayan. ESP3P – IIh – I -17 Pagsusulit Pagsusulit
II. NILALAMAN Pagpapakita nang Kasiyahan sa Pakikiisa sa mga Gawaing Pambata sa Paaralan/ Lagumang Pagsusulit
III.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG p.19 ng 76
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan , Larawan ,
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Bilang bata,paano ka nakikiisa sa
pagsisimula ng bagong aralin. mga gawaing pampaaralan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano –anong programa ang Ano para sa iyo ang mga gawaing
madalas mong salihan sa pambata na dapat mong lahukan?
paaralan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Linangin ang salitang Magpakita ng larawan na
bagong aralin. “programa”Gumawa ng nagpapakita ng kasiyahan ng
graphicorganizer tungkol dito. pakikiisa sa paaralan.
Lumikha ka ng kuwento tungkol
dito.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at - Saan tungkol ang kuwento? - Ano ang tinutukoy sa larawan?
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatin ang klase sa tatlo. Magpalaro sa mga bata na
araw na buhay I –Gumawa ng palatuntunan na kalalahukan ng mga ito.
sasalihan ng mga bata. Original File Submitted and
II – Gumawa ng tula tungkol Formatted by DepEd Club Member
dito. - visit depedclub.com for more
III – Lumikha ng kuwento
tungkol sa kasiyahan sa pakikisa
sa gawwaing pampaaralan.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa - Paano ka makikisa sa gawaing
aralin? pampaaralan?
I. Pagtataya ng Aralin Markahan ang mga bata sa Maglista ng limang gawaing
pangkatang ginawa.Gamit ang pambata na ginagawa mo sa
rubriks. paaralan.

J. Karagdagang Gawain para sa Ipaliwanag bakit mahalagang Gumupit ng mga larawan ng


takdang-aralin at remediation makiisa sa gawaing gawaing pambata sa paaralan.
pampaaralan?
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like