You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
City Schools Division of Antipolo
District II-D
PEÑAFRANCIA ELEMENTARY SCHOOL

Spring Valley IV, Brgy.Cupang Antipolo City

FILIPINO 2:20-3:15 Three-Kamagong


I. Layunin Naipamamalas ang kakayahan at tatas at pagsasalita at
A. Pamantayang Pangnilalaman pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin

B. Pamantayan sa Pagganap F3TA-0a-j-2 Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon


nang may wastong tono, diin, bilis, antala at intonasyon

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Nagagamit ang pang-abay sa paglalarawan ng kilos o gawi.


Isulat ang code ng bawat kasanayan F3WG - IVgh -6

II. Nilalaman Pang-abay na Naglalarawan ng Kilos o Gawi


Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 290-291
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Pahina 156-157
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, kahon at larawan
III.Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ipapasa ng mga mag-aaral ang isang kahon na naglalaman ng mga
bagong aralin.
bagay. Gagamit sila ng angkop na pang-uri upang ilarawan ang
bagay na kanilang nabunot.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin. Sino sa klase ang may alam kung ano ang bugtong?  Sinu-sino ang
mahilig sa bugtong?
Sa Sagutin ang mga sumusunod na bugtong:
a.   1.  Bumubuka’y walang bibig, ngumingiti ng tahimik.
b.   2.  Pantas ka man at marunong at nagaaral nang malaon, aling kahoy
sa gubat ang nagsasanga ng walang ugat?
c.    3. Wala sa langit, wala sa lupa, kung lumakad ay patihaya.
    
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Panooring mabuti ang video presentation.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Tungkol saan ang video presentation?
bagong kasanayan #1
Ano ang pang-abay?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng Magbigay pa ng ilang halimbawa ng pangungusap na may pang-
bagong kasanayan #2
abay.
Anong salita ang inilalarawan ng pang-abay?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Suriin ang iba pang pangkat ng pangungusap:
Assessment)  Masarap kumain halo-halo kapag tag-init
 Maligayang namasyal iang buong mag-anak ni Lolita.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Pangkatang Gawain


H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pang-abay?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Salungguhitan ang pang-abay sa bawat pangungusap.
1.    1. Masayang nagbakasyon ang mag-anak sa Tagaytay.
2.    2. Malungkot na babalik ang Tatay dahil nawalan sya ng trabaho.
3.    3. Maligayang nagkita-kita kami ng akin mgg pinsan sa restoran.
4.    4. Masayang ikinuwento ni Lisa ang kanyang mga naging karanasan.
5.    Tahimik naman akong nakining sa kanyang mga kwento.
J.Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Magsalaysay ng isang karanasan sa isang pagdiriwang na hindi
remediation malilimutan tulad ng pasko, pista, kaarawan at iba pa. Gumamit ng
mga pang-abay sa pagsasalaysay.

Prepared by:
MERELLE JOY R. TIMOTEO
Teacher

Checked by:
MARY ANN L. DULLAS IMELDA C. SAN DIEGO
Teacher III Teacher III

Noted by:

DR. MARILYN B. RODRIGUEZ


Principal III

You might also like