Professional Documents
Culture Documents
DAILY LESSON GURO Bb. MARY FENCY GRACE P. BELTRAN ASIGNATURA FILIPINO
LOG PETSA/ORAS FEBRUARY 19, 2019 MARKAHAN 4TH – WEEK6
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naipapamals ang kakayahan at tatas at pagsasalita at pagpapahayg ng
PANGNILALAMAN sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
B. PAMANTAYAN F3TA-0a-j-2 Naipapahayg ang ideya/ kaisipan/ damdamin/ reaksiyon nang
SA PAGGANAP wastong tono, blis, antala at intonasyon
C. MGA KASANAYANG
SA PAGKAKATUTO F3WG-IVe-f-5 Nagagamit ang mga salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa
(Isulat ang code ng bawat iba’t-ibang gawain sa tahanan, paaralan at pamayanan.
kasanayan)
II.NILALAMAN
Pandiwa
(Paksang Aralin)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 278 - 279
2. Mga pahina sa Kagamitang
148-149
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina saTeksbuks
4.Karagdagang Kagamitang mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Activity Sheets, Power point presentation
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang 1. Pagbabaybay
araling at/o pagsisimula ng 1. Huwaran 4. pamayanan
bagong aralin 2. Pamilya 5. mag-anak
3. Kasapi
2. Balik – aral
Salangguhitan ang mga salitang naglalarawan sa bawat
pangungusap.
1. Maganda si Loisa.
2. Malakas ang ulan kaya hindi kami agad nakaalis.
3. Si Mario ang pinakamasipag sa kanilang klase.
4. Ang anak niya ay ubod ng sipag.
5. Ang grupong One Direction ang tinuturing na pinakasikat na
grupo sa buong mundo.
B.Paghahabi ng layunin 1. Pagganyak
sa aralin ESP – Pakikipagtulungan
AP- Mga Kabuhayan sa Pamayanang Kinabibilangan
Buuin ang larawan
Pamilyang Kayganda
Mga tanong:
1. Ano ang pamagat ng kwento?
2. Sino-sino ang mga tauhang nabanggit sa kwento?
3. Ano – ano ang ginagawa ng bawat isa?
4. Ano ang ugaling Pilipino ang ipinapakita sa kwento?
5. Paano nasabi ng bata na ang kanyang pamilya ay
napakaganda?
D. Pagtalakay ng bagong 1. Pagtalakay sa aralin
konspeto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Tanong: Ano – ano ang mga ginagawa ng bawat kasapi ng
Pamilya?
E. Pagtalakay ng bagong Anu- ano ang mga salitang kilos na ginamit sa bawat
konspeto at paglalahad ng pangungusap?Salangguhitan ito.
bagong kasanayan #2
Pamilyang Kayganda
2. Pangkatang – Gawain
1. Rubrics
2. Pangkatan
a. Unang pangkat
Sumulat ng pangungusap gamit ang pandiwa sa mga
ginagawa ng mga katulong nang pamayanan.
AP-Mga katulong ng pamayanan
b. Pangalawang pangkat
Tukuyin ang ibat-ibang kilos o pandiwang ginagawa ng
bawat larawan.
PE- Mga Laro ng Lahi
c. Pangatlong Pangkat
Punan ang bawat patlang ng mga salitang kilos na
makikita sa loob ng kahon.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and
providing samples of student work.
Prepared by:
______________________________________