Professional Documents
Culture Documents
I. Layunin
Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral sa ikalawang baiting ay inaasahang:
a) Magagamit ang mga salitang kilos sa pangungusap.
III. Pamamaraan
a. Panalangin
b. Pagbati
1. Umupo ng maayos
2. Makinig ng mabuti
3. Itaas ang kanang kamay kung nais
sumagot
4. Maging magalang sa guro at kaklase
5. Maging matapat
B. Balik-aral
C. Pagganyak
1. umiiyak
2. nagtatanim
3. umiinom
4. tumatawa
5. nagbibihis
6. naliligo
D. Paglalahad
Ngayon, basahin natin isa-isa ang mga
salita na inyong ginawan ng kilos kanina.
Umiiyak, nagtatanim, umiinom, tumatawa,
nagbibihis, naliligo
tumatawa naliligo
nagbibihis umiinom
(Babasahin ng mga bata isa-isa)
nagtatanim umiiyak
E. Pagtatalakay
Magaling!
F. Paglalapat
Upang mas mapalawak pa ang inyong
kaalaman tungkol sa pandiwa.
Bibigyan ko lamang kayo ng limang minuto (Ang mga bata ay gagawa kung ano ang
upang matapos ang gawain. ipinapagawa sa kanila)
Unang Pangkat:
Panuto: Boilugan ang salitang kilos sa mga
pangungusap.
Ikalawang Pangkat:
Panuto: Isulat kung ano ang ginagawa ng mga
bata.
Ikatlong Pangkat:
Panuto: Hanapin ang mga salitang kilos.
G. Paglalahat
PUNTOS NILALAMAN
5 Nagpapakita ng pagkasabik at
pakikipagtulungan sa gawain, aktibo sa
pakikilahok at may malaking naimbag.
4 Nagpakita ng pagkasabik sa pakikilahok at
pakikipagtulungan sa gawain, aktibo sa
pakikilahok at mabuting tagasunod lamang.
3 Nakilahok ngunit huli na sa pamamagitan ng
pagpuna ng guro.
2 Natapos ang gawain ngunit hindi nagpakita ng
pagkasabik sa gawain.
1 Hindi nagpakita ng interes sa gawain.
H. Paglalahat
IV. Pagtataya
Panuto: Gamitin ang wastong salitang kilos o
pandiwa sa bawat pangungusap. Pumili ng sagot
sa kahon sa ibaba.
V. Takdang Aralin