Professional Documents
Culture Documents
GRADE 1 to 12 SCHOOL
DAILY LESSON TEACHER ANNALIZA P. PORE Quarter THIRD
PLAN SUBJECT FILIPINO DATE
I. LAYUNIN
(OBJECTIVE)
A.PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
(CONTENT STANDARDS)
B.PAMANTAYAN SA
PAGGANAP
(PERFORMANCE STANDARDS)
C.MGA KASANAYAN SA Nagagamit ang tamang salitang kilos/ pandiwa sa pagsasalaysay ng mga
PAGKATUTO personal na karanasan
(LEARNING COMPETENCIES) F3WG-IIIe-f-5
[KBI: Makinig ng mabuti sa nagsasalita]
II. NILALAMAN Paggamit ng Salitang KIlos
(CONTENT)
A. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
B. SANGGUNIAN (References) Grade 3, Quarter 3, Module 5
K-12 MELCS, p. 150
III. PAMAMARAAN
A. PAGBABAYBAY AT a. pag-awit “Kung IKaw ay Masaya”
PAGBIGKAS NG MGA SALITA b. Pamantayan sa loob ng silid-aralan
1. pumalakpak
2. pumadyak
3. naglakad
4. tumawa
5. kumain
B. PANIMULANG GAWAIN Panuto: Tingnan ang mga larawan at sabihin kung ano ang ginagawa ng tao o hayop sa larawan.
1. Pagsasanay
- maglakad
-tumakbo
-sumayaw
-tumalon
-pumalakpak
4. PAGLALAHAD AT
PAGTATALAKAY Naranasan niyo na bang mahuli sa klase?
Ano ang naramdaman ninyo nang mahuli kayo sa klase?
Upang hindi ka mahuli sa klase, ano ang gagawin mo?
Ngayong umaga ay babasahin natin ang kwento ng batang si Esang na hindi pa kailanman
nahuli sa klase.
Si Esang
Ako si Esang. Hinahangaan ako sa aming barangay dahil sa aking pagiging alisto at malinis.
Inalam pa nga ng aking mga kaibigan ang aking mga sikreto. Tinanong nila ako kung paano
mapanatili ang pagiging malinis at alisto. Sinabi ko sakanila na maaga akong gumigising araw-
araw. Inililigpit ko kaagad ang aking higaan nang maayos. Pagkatapos, dumederetso ako sa
banyo upang maligo. Naghuhugas ako ng kamay bago kumain. Pagkatapos kong kumain, ako ay
nagsisipilyo. Nagbibihis ng malinis na damit at nag-aayos ng aking buhok. Ako si Esang, ang
batang hindi nahuhuli sa klase.
Itanong:
1. Sino ang pangunahing tauhan sa kuwento?
2. Saan naganap ang kuwento?
3. Anu-ano ang mga sikreto ni Esang upang maging malinis at alisto?
4. Ano ang magandang maidudulot ng pagiging malinis at alisto?
Itanong:
1. Ano ang tawag sa mga salitang ating binasa?
Ang salitang kilos ay bahagi ng pananalitang nagsasaad ng kilos o galaw. Ito ay ginagamit sa
pagsasalaysay ng mga pangyayaring natapos na, kasalukuyang ginagawa, katatapos lamang at
gagawin pa. Tinatawag din itong pandiwa.
Ang mga salitang kilos ay magagamit mo rin sa pagsasalaysay ng sariling karanasan.
Halimbawa:
inayos- Inayos ko ang laruan ni Mila.
naligo- Maaga kaming naligo sa sapa ni Kiko.
kumain- Kumain ako ng gulay upang maging malusog.
5. PAGSASANAY 1: Panuto: Basahin ang pangungusap na inyong naranasan na at piliin ang tamang salitang kilos
(TEACHER TO PUPIL) sa bawat kahon.
Pangkat A: Gawin ang mga sumusunod ayon sa binigay na sitwasyon na inyong narnasan na sa
mga sumusunod na lugar.
1. nagdasal sa simbahan
2. tumakbo sa plasa
3. sumayaw sa entablado
Pangkat B: Panuto: Gamitin sa pangungusap ang mga sumusunod na salita na may larawan
batay sa sariling karanasan.
1. nagluluto - ______________________________________
2. nagliligpit - ______________________________________
3. nagwawalis -_____________________________________
Pangkat C: Gamitin ang mga sumusunod na salitang kilos sa pangungusap batay sa karanasan
ninyo sa loob ng bahay.
E. PAGLALAPAT Panuto: Gamitin ang mga salitang kilos o pandiwa sa pangungusap batay sa
sariling karanasan.
IV. PAGTATAYA NG ARALIN Panuto: Gamitin ang wastong salitang kilos o pandiwa sa bawat pangungusap ayon sa inyong
sariling karanasan. Pumili ng sagot sa kahon sa ibaba.
VI. REMARKS
Prepared by:
ANNALIZA P. PORE
Teacher III
Checked by:
HAZEL E. VELARDE
Master Teacher I/TA Provider
Noted by:
ROWENA L. OBERA
Principal III