You are on page 1of 3

Paaralang Pag-ibig and Pag-asa

Baitang/ Antas :
Asignatura: FILIPINO
Guro: ALMA O.EVANGELISTA
Petsa/Oras: June 06,2023 8:20-9:20
Markahan: Ikaapat
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Komunikasyon
Pangnilalaman
Nakapagpapahayag ng iba’t-ibang gawain gamit ang pandiwa
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Nagagamit ang mga salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t ibang gawain
Pagkatuto
sa tahanan ,paaralan at pamayanan.
( Isulat ang code sa bawat
F3WG – Ivef - 5
kasanayan)

II. NILALAMAN PAGGAMIT NG PANDIWA

III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo 273-274
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang
Mag-Aaral
146
3. Mga pahina sa Teksbuk Pluma 3 P. 200
4. Karagdagang kagamitan mula sa
Larawan mula sa internet,
portal ng Learning Resource
www.samutsamot.com
5. Integrasyon
Araling Panlipunan:Magagandang Lugar sa Bicol
Esp: Pananalig sa Diyos
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart, wordsearch, flashcards at laptop,activity sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari:
Aralin o pasimula sa bagong Magpaskil ng mga larawan. Lalagyan ng mga bata ng bilang ang mga
aralin larawan batay sa pagkakasunud-sunod nito. (Numeracy Skills)

B. Paghahabi sa layunin ng Isang Laro: CHARADES


aralin * Bigyan ang bawat grupo ng ‘flaglets’. Tumawag ng isang miyembro.
Bubunot sa kahon. Iaarte sa harap ng klase ang sinasaad na kilos ng
nabunot na papel.Ang grupo na handang sumagot ay magtatas ng
kanilang ‘flaglet’. Grupong makatama ng sagot ang magkakaroon ng
pagkakataon na pumunta sa harap at magpahula ng salitang kilos.
C. Pag- uugnay ng mga -Paglalahad ng guro ng mga salitang kilos mula sa “charades”. Basahin
halimbawa sa bagong aralin ang bawat salita.Tanungin: Ano ang ipinapakita ng bawat salita? Ipakita
ang larawan sa bawat sagot ng mga bata.
D. Pagtatalakay ng bagong Gamit ang tsart, talakayin ang PANDIWA. Magbigay ng mga
konsepto halimbawa. Anu-ano ang mga gawain natin sa ating paaralan? Sa
tahanan? At sa pamayanan?Magbigay ng mga pandiwa at gsamitin ito sa
pangungusap.
E. Pagtatalakay ng bagong Ipaskil ang talata: (Interration: Araling Panlipunan) Hanapin ang mga
konsepto at paglalahad ng Pandiwa na ginamit sa talata.
bagong kasanayan No. 2 Maagang gumising si Ana. Mamamasyal kasi sila ng
kanyang pamilya. Maglilibot sila sa Bicol. Sumakay na sila sa kanilang
sasakyan.
Una nilang pinuntahan ang mayon Volcano sa Albay. Nakita nila ang
perpektong hugis ng bulkan. Sunod nilang binisita ang Cagsawa Ruins
isang lumang simbahan na nasira noong sumabog ang bulkan noong
1814.
Pagkatapos nito ay pumunta sila sa Donsol,Sorsogon kung
saan nakita nila ang Butanding, ang pinakamalaking pating sa buong
mundo. Pagkatapos dito ay nagtungo sila sa Lake Buhi kung saan
natagpuan nila ang ang sinarapan, ang pinakamaliit na isda sa mundo.
Kumain sila sa may lawa ng bicol express. Bago sila umuwi,
dumaan sila sa Our Lady of Penafrancia Church upang magpasalamat
sila sa ligtas at masayang paglalakbay.
F. Paglilinang sa Kabihasan WORD SEARCH (Literacy Skills)
(Tungo sa Formative Magpaskilng Word Search sa pisara Hahanapin ng mga bata ang mga
Assessment ) pandiwa na nnakalista.Gamitin ang mga salitang ito sa pangungusap

G. Paglalapat ng aralin sa Pangkatang Gawain:


pang araw araw na buhay Pagpangkat-pangkatin ang mga bata. Ibigay ang mga pamantayan sa
paggawa ng grupo. Ibigay ang mga panuto sa paggawa.Ipaskil sa pisara
ang natapos na gawa ng bawat pangkat.
Pangkat A: Hanapin ang pandiwa na isinasaad ng larawan
Pangkat B: Kulayan ang mga pandiwa.
.

H. ** Paglalahat ng Aralin Itanong:


Ano ang Pandiwa? Magbigay ng halimbawa. Gamitin ito sa
pangungusap.
I. Pagtataya ng Aralin
Gamitin ang wastong salitang kilos o pandiwa sa bawat
pangungusap.Pumili ng sagot sa kahon sa ibaba.
nagdidilig sinusulat naglilinis

nagluluto naglalaro nagbabasa

1. _____________ namin ang aming pangalan sa papel.


2. _____________ kami ng iba’t ibang kwento sa paaralan.
3. Si nanay ay _______________ ng masarapna almusalaraw-araw.
4. Kami ay _______________ng aming kapaligiran sa pamayanan.
5. Tuwing umaga ay ____________kami ng mga tanim.

J. Karagdagang gawain para Magtala ng mga pandiwang ginagamit mo kung ikaw ay nasa bahay.
sa takdang aralin Gamitin ito sa pangungusap.
(Assignment) (Sa Takdang araling ito ,ang guro ay magbibigay ng halimbawa ng
pandiwa at gagamitin ito sa pangungusap bilang gabay ng mga mag-
aaral)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong guro
at supervisor?
G. Anong kagamitang pangturo
ang aking na dibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: GNG. ALMA O. EVANGELISTA


Teacher I

You might also like