You are on page 1of 4

Paaralan: WEST FAIRVIEW E/S

Baitang/ Antas : III-LORO


Asignatura: FILIPINO
Guro: EVELYN S. SETIAS
Petsa/Oras: DECEMBER 14, 2018 Markahan: Ikatlo
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Nagagamit ang mga salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t ibang gawain
Pagkatuto
sa tahanan ,paaralan at pamayanan.
( Isulat ang code sa bawat
F3WG – Ivef - 5
kasanayan)
II. NILALAMAN PAGGAMIT NG PANDIWA
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
273-274
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang
Mag-Aaral
146
3. Mga pahina sa teksbuk Pluma 3 P. 200
4. Karagdagang kagamitan mula sa Larawan mula sa internet,
portal ng learning resource www.samutsamot.com
5. Integrasyon Araling Panlipunan:Magagandang Lugar sa Bicol
Esp: Pananalig sa Diyos
B. Iba pang kagamitang panturo tsart, wordsearch, flashcards at laptop,activity sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari:
Aralin o pasimula sa bagong Magpaskil ng mga larawan. Lalagyan ng mga bata ng bilang ang mga
aralin larawan batay sa pagkakasunud-sunod nito. (Numeracy Skills)

B. 1Q Isang Laro: CHARADES


* Bigyan ang bawat grupo ng ‘flaglets’. Tumawag ng isang miyembro.
Bubunot sa kahon. Iaarte sa harap ng klase ang sinasaad na kilos ng
nabunot na papel.Ang grupo na handang sumagot ay magtataas ng
kanilang ‘flaglet’. Grupong makatama ng sagot ang magkakaroon ng
pagkakataon na pumunta sa harap at magpahula ng salitang kilos.
C. Pag- uugnay ng mga -Paglalahad ng guro ng mga salitang kilos mula sa “charades”. Basahin
halimbawa sa bagong aralin ang bawat salita.Tanungin: Ano ang ipinapakita ng bawat salita? Ipakita
ang larawan sa bawat sagot ng mga bata.
D. Pagtatalakay ng bagong Gamit ang tsart, talakayin ang PANDIWA. Magbigay ng mga halimbawa.
konsepto Anu-ano ang mga gawain natin sa ating paaralan? Sa tahanan? At sa
pamayanan?Magbigay ng mga pandiwa at gamitin ito sa pangungusap.

.
E. Pagtatalakay ng bagong Ipaskil ang talata: (Integration: Araling Panlipunan/ESP) Hanapin ang
konsepto at paglalahad ng mga Pandiwa na ginamit sa talata.
bagong kasanayan No. 2 Maagang gumising si Ana. Mamamasyal kasi sila ng kanyang
pamilya. Maglilibot sila sa Bicol. Sumakay na sila sa kanilang
sasakyan.
Una nilang pinuntahan ang mayon Volcano sa Albay. Nakita
nila ang perpektong hugis ng bulkan. Sunod nilang binisita ang
Cagsawa Ruins isang lumang simbahan na nasira noong sumabog ang
bulkan noong 1814.
Pagkatapos nito ay pumunta sila sa Donsol,Sorsogon kung
saan nakita nila ang Butanding, ang pinakamalaking pating sa buong
mundo. Pagkatapos dito ay nagtungo sila sa Lake Buhi kung saan
natagpuan nila ang ang sinarapan, ang pinakamaliit na isda sa mundo.
Kumain sila sa may lawa ng bicol express. Bago sila umuwi,
dumaan sila sa Our Lady of Penafrancia Church upang magpasalamat
sila sa ligtas at masayang paglalakbay.
F. Paglilinang sa Kabihasan WORD SEARCH (Literacy Skills)
(Tungo sa Formative Magpaskil ng Word Search sa pisara Hahanapin ng mga bata ang mga
Assessment ) pandiwa na nakalista.Gamitin ang mga salitang ito sa pangungusap.
G. Paglalapat ng aralin sa Pangkatang Gawain:
pang araw araw na buhay Pagpangkat-pangkatin ang mga bata. Ibigay ang mga pamantayan sa
paggawa ng grupo. Ibigay ang mga panuto sa paggawa.Ipaskilsa pisara
ang natapos na gawa ng bawat pangkat.
Pangkat A: Hanapin ang pandiwa na isinasaad ng larawan
Pangkat B: Kulayan ang mga pandiwa.
Pangkat C: Sumulat ng mga pangungusap
tungkol sa mga gawain sa
paaralan, tahanan at pamayanan.

H. ** Paglalahat ng Aralin Itanong:


Ano ang pandiwa? Magbigay ng halimbawa. Gamitin ito sa
pangungusap.
I. Pagtataya ng Aralin
Gamitin ang wastong salitang kilos o pandiwa sa bawat
pangungusap.Pumili ng sagot sa kahon sa ibaba.
nagdidilig sinusulat naglilinis
Magbigay ng mga halimbawa nito.
nagluluto
Gamitin itosa naglalaro nagbabasa

1. _____________ namin ang aming pangalan sa papel.


2. _____________ kami ng iba’t ibang kwento sa paaralan.
3. Si nanay ay _______________ ng masarapna almusalaraw-araw.
4. Kami ay _______________ng aming kapaligiran sa pamayanan.
5. Tuwing umaga ay ____________kami ng mga tanim.

J. Karagdagang gawain para Magtala ng mga pandiwang ginagamit mo kung ikaw ay nasa bahay.
sa takdang aralin Gamitin ito sapangungusap.
(Assignment)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba .
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin

D. Bilang ng mag aaral na


magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong
guro at supervisor?
G. Anong kagamitang
pangturo ang aking na
dibuho na nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

EVELYN S. SETIAS
Teacher I

You might also like