You are on page 1of 6

Petsa: Pebrero 13, 2023/Lunes

Guro: Meryll F. Del Mundo


Baitang at Pangkat: One-Daffodil
Oras: 6:30-7:20

Ikatlong Markahan
Banghay-Aralin sa Mother Tongue 1
Ikalawang Linggo-Day 1

I. Layunin:
Nakalalahok nang masigla sa mga
talakayan sa klase kaugnay sa mga pamilyar
na paksa. MT1OL- IIIa-i-6.2
-nakasasagot sa mga tanong sa talakayan D. Pagtalakay:
kaugnay sa mga pamilyar na paksa; Sagutin ang mga tanong.
-nakapagbibigay ng ideya sa talakayan 1. Sino-sino ang mga tauhan sa kuwento?
kaugnay sa mga pamilyar na paksa. 2. Sino ang bata sa kuwento?
3. Ano ang bibilhin ni Ana?
II. Paksa at Kagamitan: 4. Bakit hindi nakabili si Ana ng bulaklak?
A. Paksa: Paglahok nang masigla sa mga 5. Ano ang naramdaman Ng nanay ni Ana
talakayan sa klase kaugnay sa mga nang matanggap ang regalo ni Ana?
6. Kung kayo si Ana gagawin nyo rin ba ang
pamilyar na paksa.
kanyang ginawa? Bakit?
B. Kagamitan: PPT, TV, Larawan, activity
sheets E. Pansasanay:
PANUTO: Basahin ang mga pangungusap.
C. Sanggunian: MELC-DBOW, MTB Lagyan ng / kung nangyari sa kuwento at x
Module/Textbook, kung hindi..
________1. Niregaluhan ni Ana ang kanyang
III. Pamamaraan: ina dahil kaarawan nito.
A. Balik- aral: ________2. Halaman ang nabili ni Ana na
regalo.
Magbalik-aral tungkol sa mga bahagi ________3. Nakakita si Ana ng maraming
ng pabula. bulaklak sa parke.
________4. Pumitas si Ana ng bulaklak sa parke.
B.Pagganyak: ________5. Masayang-masaya ang nanay ni
Ana.
F. Paglalahat

Bakit kailangan nating makilahok sa


- Ang nakikita ninyo sa larawan? talakayan?
Tandaan:
- Ano ang kadalasang okasyon kapag may Ang pakikilahok sa talakayan ay nakautulong
cake? upang mahasa ang ating sarili sa pagsasalita.
IV.Pagtataya:
C.Paglalahad:
PANUTO: Pagsunud-sunurin ang mga larawan
Basahin nang ang kuwento upang ayon sa tamang pangyayari sa kuwento. Isulat
makalakok sa talakayan. ang bilang 1-5 sa patlang.
_____1. Nakakita si Ana ng mga bulaklak sa
“ Ang Kaarawan ni Nanay” parke.
_____2. Nais ni Ana na regaluhan ang
kanyang ina.
_____3. Bumili si Ana ng halaman kay Ailng
Nena.
____4. Nakita ni Ana ang nakasulat na babala.

____5. Masaya ang nanay ni Ana dahil sa


regalo ni Ana.
V. Karagdagang Gawain/Gawaing Bahay:

Pag-aralan ang kasalukuyang aralin


Petsa: Prbrero 14, 2023/Martes Ginamit ang ang sa unang grupo ng
Guro: Meryll F. Del Mundo parirala na ang nasa larawan ay iisa
Baitang at Pangkat: One-Daffodil lamang.
Oras: 6:30-7:20 Ginamit ang ang mga sa pariralang ang
mga nasa larawan ay dalawa o higit
Ikatlong Markahan pa.
Banghay-Aralin sa Mother Tongue 1 Ginamit ang si sa parirala upang tukuyin
Ikalawang Linggo-Day 2 ang iisang tao lamang.
Ginamit ang Sina upang tukuyin ang
dalawa o higit pang ngalan ng tao.
I. Layunin: E. Pagsasanay:
Natutukoy ang mga salitang pantulong. Ikahon ang tamang pantulong na
MT1PWR- IIIa-i-7.1 salita.
II. Paksa at Kagamitan:

A. Paksa: Kahulugan ng simpleng mapa


B. Kagamitan: PPT, TV, Larawan, activity ang ang ang
sheets ang mga ang mga ang mga
C. Sanggunian: MELC-DBOW, MTB
Module/Textbook,

III. Pamamaraan:

A. Balik-aral: Si Si
Sina Sina
Magtanong muli tungkol; sa kuwentong
“Ang kaarawan ni nanay”. F. Paglalahat:
B. Pagganyak: Tandaan:
Ipaawit ang “ Ang Dyip ni Mang Juan” Ang ang, ang mga, si, at sina ay mga
at “ Ang mga Ibon na Lumulipad” pantulong na salita.
C. Paglalahad: 1. Ang ang ay ginagamit kung ang tinutukoy
Basahin ang mga sumusunod: na pangngalan ay iisa.
2. Ang ang mga ay ginagamit kung ang
tinutukoy na pangngalan ay dalawa o higit
pa.
ang dyip 3. Ang si ay ginagamit kung ang tinutukoy na
ang mga ibon pangalan ng tao ay iisa.
4. Ang sina ay ginagamit kung ang tinutukoy
na pangalan ng tao ay dalawa o higit pa.
IV.Pagtataya:
ang gulong ang mga isda Punan ng tamang pantulong na salita.
Ang o Ang mga
1. _____gunting ay matalim.

2. _______bag ay maliit..
Si Mina
Sina Mina at Ara
3. _____ lobo ay makukulay.

4. ____ Rosa, Lina at Pedro ay


Si Ara
magkakaibigan.
Sina Mina, Ara at Roy
V. Karagdagang Gawain/Gawaing Bahay:

Si Roy Pag-aralan ang mga pantulong na salita.

Mga Tala:
D. Pagtalakay:
Tukuyin ang mga pantulong na salita at __________________________________________
talakayin ang wastong gamit ng mga
ito. __________________________________________

__________________________________________
Petsa: Pebrero 15, 2023/Miyerkules
Guro: Meryll F. Del Mundo
Ang mga salita sa unang kita ay
Baitang at Pangkat: One-Daffodil
naaayon sa antas ng mga mag-aaral.
Oras: 6:30-7:20
Ang mga ito ay pangkat ng mga salita na
Ikatlong Markahan makatutulong sa paglinang ng kasanayan sa
Banghay-Aralin sa Mother Tongue 1 pagbasa ng mga mag-aaral.
Ikalawang Linggo-Day 3
Ang mga salita sa unang kita ay ginagamit
I. Layunin: upang makabuo ng pangungusap.
Nakababasa at nakakikilala ang mga E. Pagsasanay
salitang may mataas na antas sa unang kita. Magtawag ng mga bata at ipabasa ang
II. Paksa at Kagamitan: mga sumusunod.
- para - saan
A.Paksa: Mga salitang may mataas na
antas sa unang kita - kaysa -bakit
B. Kagamitan: PPT, TV, Larawan, activity -kahit -ano
sheets
-ang - paano
C. Sanggunian: MELC-DBOW, MTB
Module/Textbook, -may -mga

III. Pamamaraan: F. Paglalahat

A.Balik-aral Paano makabasa ng mga salita sa unang


Magbalik-aral tungkol sa mga pantulong kita?
na salita.
IV.Pagtataya:
B. Pagganyak:
Marunong na ba kayo magbasa? Basahin ang mga sumusunod na salita. Bilugan
Mahalaga ban g pagbabasa sa isang ang mga salita sa unang kita.
batang tulad ninyo?
C. Paglalahad ay ng sila nasa
sa mga tayo ano
Pagbasa ng mga salita: sina may nila sino
ang si mga nga V. Karagdagang Gawain/Gawaing Bahay:
at ay kaya kay nang Magsanay sa pagbabasa ng mga salita sa
unang kita.
ng may ni sa

D. Pagtatalakay:
Mga Tala:
Ipabasa ang mga salita sa unang kita
__________________________________________

__________________________________________
Mga Salita sa Unang Kita
__________________________________________
ay nila at para
sa nasa si kaysa
sina ano na kahit
ng sino ang saan
mga bakit kay paano
may nasaan siya kanino
sila gaano natin kayo
- kanino

Petsa: Pebrero 16, 2023/Huwebes


Guro: Meryll F. Del Mundo IV.Pagtataya:
Baitang at Pangkat: One-Daffodil
Sumulat ng 5 salita na may mataas na antas.
Oras: 6:30-7:20
1. _______________
Ikatlong Markahan 2. _______________
Banghay-Aralin sa Mother Tongue 1
Ikalawang Linggo-Day 4 3. _______________

I. Layunin: 4. _______________
Nakasusulat ng karaniwang salitang may 5. _______________
mataas na antas.
II. Paksa at Kagamitan:

A. Paksa: Pagguhit at pagkulay ng sariling V. Karagdagang Gawain/Gawaing Bahay:


mapa ng pamayanan/bayan
B. Kagamitan: PPT, TV, Larawan, activity
sheets Mga Tala:
C. Sanggunian: MELC-DBOW, MTB
_____________________________________________
Module/Textbook,
_____________________________________________
III. Pamamaraan: _____________________________________________

A. Balik-aral:
Basahin:
ay ng sila
nasa
sa mga tayo
ano
sina may nila
sino
B. Pagganyak:
Sino na sa inyo ang marunong ng
magsulat? Paano kayo magsulat?
C. Paglalahad:
Isulat ang mga salita na babanggitin ng
guro.

- para - saan
- kaysa -bakit
-kahit -ano
-ang - paano
-kailan -kahit
D. Pagtalakay:
Talakayin ang pagbababaybay ng
mga karaniwang salitang may mataas
na antas.

Ang ispeling o pagbabaybay ay isa-


isang pagbigkas sa maayos na
pagkakasunod-sunod ng mga letrang
bumubuo sa isang salita.

F. Pagsasanay:

Isulat nang wasto ang mga salita.

- gaano - natin

- kahit - gaano
Mahalagang matutuhan mo ang pagbabasa
Petsa: Pebrero 17, 2023/Biyernes ng bawat salita. Ito ang bumubuo ng parirala
Guro: Meryll F. Del Mundo (grupo ng mga salita), pangungusap, talata at
Baitang at Pangkat: One-Daffodil maging ng isang buong kuwento. Tingnan ang
Oras: 6:30-7:20 mga halimbawa sa ibaba.

Ikatlong Markahan ✓salta bola


Banghay-Aralin sa Mother Tongue 1
Ikalawang Linggo-Day 5
✓ parirala ang bola
I. Layunin:
Nakababasa ng mga salita, mga parirala, ✓ pangungusap Ang bola ay maliit.
mga pangungusap at maikling talata/kuwento
na may wastong pagpapahayag na angkop ✓ kuwento
sa unang baitang. MT1F-IIIa-IVi-1.3 “Ang Uod at Bubuyog”
- Nakababasa ng malakas at may kawastuhan May pilyong bubuyog na nakadapo sa orchid. Tinutukso
na angkop sa antas. niya ang isang uod. Pakinggan ninyo sila. Hindi sumagot
ang uod. Lumayo ito. Lumipas ang ilang araw. Walang
II. Paksa at Kagamitan:
anu-ano ay .. Kaibigang bubuyog, tingnan mo ako. Kilala
A. Paksa: Mga salitang magkasintunog mo pa ba ako? Hoy, uod na uusad-usad. Bakit ang
B. Kagamitan: PPT, TV, Larawan, activity pangit-pangit mo? Napakataba mo pa. Talagang pangit
sheets at mataba ako. Ano ang magagawa ko? Tigilan mo na
ang pagkain ng mga berdeng dahon. Halika, lumipad ka
C. Sanggunian: MELC-DBOW, MTB na sa paligid. Nasaan na kaya si Uod? Bakit kaya nawala
Module/Textbook, siya? Paano mo ako nakilala?
Ako ang pangit at matabang uod na tinukso mo.
III. Pamamaraan: Tingnan mo ako ngayon. Napakaganda mo! Patawarin
A. Balik-aral: mo ako. Sa susunod, magiging maganda na ang tingin
ko sa kapwa ko.
Magbalik-aral tungkol sa nakaraang aralin.
E. Pagsasanay:
B.Pagganyak:
Basahin ang mga parirala.Bilugan ang mga
Marunong ka na bang magbasa? Paano ka
larawang tinutukoy nito.
nagbabasa? Ano ang kahulugan ng
1, ang aklat
pagbabasa?
C.Paglalahad:
Pagbabasa Mga Tunog
2. ang mga bata

/b/+/o/=bo
/l/+/a/ =la
salita
3. ang mga bulaklak
bola
D.Pagtatalakay:
Nagsisimula ang pagbabasa sa pagbigkas ng
tunog ng bawat letra o magkakasamang mga
F. Paglalahat:
letra.
Mahalagang matutuhan mo ang
Masasabing ikaw ay marunong nang
pagbabasa ng bawat salita. Ito ang bumubuo
magbasa kung naisasatinig mo ang mga
ng parirala (grupo ng mga salita),
pinagsama-samang letra, at nauunawaan mo
pangungusap, talata at maging ng isang
ang ibig sabihin nito.
buong kuwento.
Halimbawa:
IV.Pagtataya:
bola
Basahin nang mabuti
Ang salitang bola ay pinagsama-samang
at piliin ang letra ng tamang
tunog /b/,/o/,/l/,/a/
parirala o pangungusap na may malapit na
Pagsama-samahin ang mga tunog na
kaugnayan sa larawan. Bilugan ang letra ng
/b/+/o/=/bo/
tamang sagot.
/l/+/a/=/l
1.
/bo/+/la/=/ bola/ bola
a. tulog na pusa
Masasabing nakababasa ka na kung alam mo
b. tulog na aso
na ang salitang ito ay tumutukoy sa taong
nasa larawan sa itaas.
2.

a. nagwawalis si ate
b. nagdidilig si ate

3.

a. mga batang naglalaro


b. mga batang nagbabasa

4.

a, Ang mga bata ay nasa palaruan.


b. Ang mga bata ay nasa silid-aralan.

5.

a. Kaarawan ni Niko
b. Binyag ni Niko

V. Karagdagang Gawain/Gawaing Bahay:


Magsanay sa pagbabasa ng
salita,parirala, pangungusap,talata at
kuwento.

Mga Tala:
__________________________________________
__________________________________________
__________________________________________
___________________________________________
___________________________________________

You might also like