You are on page 1of 4

Malanday Elementary

School Grade/Section II-MAUNLAD


School
Teacher ANNA MAE M. SANTOS Learning Area FILIPINO
MARTES
Teaching
AGOSTO 6, 2019 Quarter 1st Quarter
Date/Time
1:40-2:30

DAILY LESSON LOG


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat nang may wastong baybay, bantas at mekaniks ng pagsulat

Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat Natutukoy ang mga salitang may maling baybay sa isang pangungusap
ang code ng bawat kasanayan F2TA-0a-j-4

II. NILALAMAN Aralin 8 Aalagaan Ko, Mga Magulang Ko


Mga Salitang may Maling Baybay
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Sanggunian K-12 Curriculum Guide p.
1. Mga pahina sa Gabay ng 49-50
Guro
2. Mga pahina sa Kagami-tang 126-129
Pang Mag-aaral
3. Integration ESP
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Larawan, tarpapel
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin Alin ang may tamang baybay sa pangkat ng mga salita?
at / o pagsisimula ng bagong 1. Kaklase kakalase koklase
aralin
2. prutas pritas purutas
3. garoto grotto grutu
4. platito platetu palatito
5. trapiko tarapiko trapika
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan ng isang bagay o larawan
(SIGURADUHIN na ang ihahandang larawan ay may mali.)
Hayaang magbigay ang mga bata ng kanilang kaisipan tungkol dito.
Ano ang mali sa larawan?

C. Pag-uugnay ng mga Muling ipabasa ang kuwentong “Ang Kambal” sa Basahin Natin
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

Basahin ang pangungusap na may salitang may salungguhit ng tatlong ulit.


1. Sina Dindo at Dante ay kambal ngunit magkaiba ang kanilang ugali.
2. Malapit na ang kanilang kaarawan.
3. Humiling si Dante ng regalo sa ama.
4. Sumama ang loob ni Dante dahil sa sinabi ng ama.
5. “Huwag ka nang malungkot, Dante.”
Ipabasa ang mga ito sa mga bata.
Ano-ano ang salitang may salungguhit?
1. Kambal
2. Kaarawan
3. Regalo
4. Loob
5. Malungkot
Ipabaybay ang mga salitang may salungguhit.
E. Pagtalakay ng bagong Magpakita ng tsart na nakasulat muli ang pangungusap ngunit sa pagkakataong ito ay
konsepto at paglalahad ng may mga salitang mali ang pagbaybay.
bagong kasanayan #2

1. Sina Dindo at Dante ay kembal ngunit magkaiba ang kanilang ugali.


2. Malapit na ang kanilang kaarawaan.
3. Humiling si Dante ng rigalo sa ama.
4. Sumama ang luob ni Dante dahil sa sinabi ng ama.
5. “Huwag ka nang malongkot, Dante.”

Ano ang napansin sa bawat pangungusap?


Mali ang pagkakabaybay sa kambal, kaarawan, regalo, loob, malungkot.
Alin mali sa pangungusap?
1. Kembal
2. Kaarawaan
3. Rigalo
4. Luob
5. Malongkot
Paano ito naging mali? (Mali ang pagkakabaybay)
Paano ito iwawasto?
1. Kambal
2. Kaarawan
3. Regalo
4. Loob
5. Malungkot
Ano-ano ang maling asal na ginagawa mo sa silid-aralan?
Paano ito maiwawasto

F. Paglinang sa kabihasaan Integration:


G. Paglalapat ng aralin sa pang Group Activity
araw-araw na buhay
Ipagawa sa group 1 at 3:

Basahin at bilugan ang salitang nagpamali sa pangungusap. Isulat ang tamang


pangungusap sa guhit na inilaan sa ibaba ng pangungusap.
1. Antigo ang plurera sa mesa.
_______________________
2. Tumaas na naman ang prisyo ng bilihin.
_______________________
3. Maraming toroso ang tinangay ng baha.
_______________________
4. Ang poroblema sab asura ay mababawasan kung magtutulungan.
_______________________
5. Mabigat ang daloy ng trapiko sa kalasda.
_______________________

Ipagawa sa group 2 at 4:

Hanapin sa kahon ang wastong baybay ng mga salitang mali ang pagkakabaybay
sa pangungusap.
bloke blusa dragon

plorera preso produkto

ajd1. Nakalaya na ang presu sa kulungan. __________


2. Nasa ibabaw ng mesa ang makulay na plurira. __________
3. Dalawang bluke ang layo ng sunog sa aming bahay. _____________
4. Totoo bang may dragun sa Pilipinas? _____________
5. Pinya ang prudukto ng Bukidnon? _______________
H. Paglalahat ng Aralin Paano matutukoy ang mga salitang may maling baybay?

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Isulat sa notbuk ang letrang l, t, h, k, b, at d nang paulit-ulit.


takdang- aralin at remediation
V. MGA TALA Present: ____________________ Absent: __________________

VI. PAGNINILAY ________ number of learners from the total number of _____________ earned _________% in
the evaluation

You might also like