You are on page 1of 5

Sangay Lanao del Norte

Paaralan Antas I
Guro Asignatura Araling Panlipunan
Ikalawang Linggo – Ikalawang
Petsa at Oras Araw Markahan Ikatlong Markahan

I. LAYUNIN

Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga


A. Pamantayang batayang impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan
Pangnilalalaman at ng mga taong bumubuo dito na nakakatulong sa paghubog ng
kakayahan ng bawat batang mag-aaral.

B. Pamantayan sa Naipagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga


Pagganap sa sariling paaralan.

a. Nasasabi ang epekto ng pisikal na kapaligiran sa sariling pag-


aaral (e.g. mahirap mag-aaral kapag maingay, etc).
C. Mga Kasanayan sa
AP1PAAIIIb-3
Pagtuto
b. Nakakagawa ng tula at dula-dulaan sa mga nagiging epekto ng
(Isulat ang code ng
pisikal na kapaligiran sa sariling pag-aaral.
bawat kasanayan)
c. Nakapagpapakita ng pagmamalasakit sa pisikal na kapaligiran
lalong-lalo sa paaralan.

II. NILALAMAN
A. Paksang Aralin Epekto ng Pisikal na kapaligiran sa sariling Pag-aaral
III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga Pahina ng
pp.25
Gabayng guro
2. Mga pahina ng
Kagamitang pp. 139-145
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitang Mula sa
Portal ng Learning
Resources (LR)
B. Iba Pang Kagamitang
Flower web,larawan, picture puzzle ( telebisyon, laptop optional)
Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawaing Guro Gawain ng mga Bata

Tiningnan ng mga bata


ang pisikal na
Mga bata tingnang mabuti an gating kapaligiran.
pisikal na kapailigiran.
A. Balik-aral/motivation/ Sa tingin ninyo ba ay may marami kayong Sa tingin naming ay
Panimula sa bagong matutunan kung ito ang pisikal na marami kaming
aralin kapaligiran sa ating paaralan? matutunan sa ating
paaralan dahil malinis
an gating pisikal na
kapaligiran.
(Tumawag ang guro ng
Pagbuo ng picture puzzle.
limang bata.)
B. Paghahabi ng layunin May larawan ako dito sa mesa, tatawag
Binuo ng limang bata ang
ng Aralin ako ng 5 bata upang buuin ninyo ang mga
puzzle.
larawang ito.

Sa nabuong larawan, ano ang masasabi


ninyo? Sa mga nabuong larawan
ang masasabi namin ay
Kung kayo ay nag-aaral sa paaralan na ito may bata na umaaway sa
ay makapag-aral ba kayo ng mabuti? kanyang kaklase.
C. Pag-uugnay ng mga Kung kami ay nag-aaral sa
Bakit?
Halimbawa paaralan na iyan ay hindi
kami makapag-aral ng
mabuti dahil matakot kami
sa mga bata na umaaway.

Differentiated Instruction:
Magkaroon tayo ng pangkatang Gawain:

Pangkat 1: Punan ang flower web sa


inyong mga sagot.

Ginawa ng mga bata ang


kanilang pangkatang
gawain.

D. Pagtatalakay ng
bagong
konsepto at Gumawa ang mga bata ng
paglalahad ng Pangkat 2: Gumawa ng isang maikling
isang maikling dula-dulaan
bagong kasanayan dula-dulaan base sa sitwasyon na
base sa sitwasyon na
#1 ibinigay.
natanggap.
Gumawa ang mga bata ng
Pangkat 3: Gumawa ng isang maikling
isang maikling tula base
tula base sa larawan na ipinapakita.
sa larawan na natanggap
nila.

( Magagawa ito ng mga mag-aaral sa


tulong ng guro)

Ngayon ay ipapakita ninyo sa klase ang Ipinapakita at iniulat ng


inyong ginawa sa inyong pangkat. ,mga bata ang kanilang
Ano ang ipinapakita sa dula-dulaan? ginawa.
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at Ang ipinapakita ng ldula-
paglalahad ng bagong Malaki bang naitulong sa pag-aaral ninyo dulaan ay marami silang
kasanayan # 2 kapag tahimik at payapa ang paaralan? natutunan dahil ang mga
Bakit? bata ay nagtutulungan sa
paglilinis at hindi nag-
aaway.
Oo, malaking maitulong sa
aming pag-aaral kapag
tahimik ang paaralan dahil
madali naming makuha
ang mga aralin ng guro.
Bilugan ang mga larawan na nagsasabi ng
mabuting epekto sa pag-aaral.

F. Paglinang sa
Kabihasaan

Makakatulong ako sa
pagpapanatiling maganda
at malinis sa pisikal na
Paano ka makakatulong sa pagpanatiling
kapaligiran n gating
maganda at malinis ang pisikal na
G. Paglalahat ng aralin paaralan sa pamamagian
kapaligiran sa inyong paaralan?
sa pang-araw-araw ng tumulong sa paglilinis,
na buhay huwag itapon ang basura
kahit saan at pagsabihan
ang mga bata naitapon
ang basura sa tamang
lagayan.

Oo, malaki ang epekto ng


pisikal na kapaligiran sa
pag-aaral ng mga bata
dahil ditto nakasasalay
Malaki ba ang epekto sa pag-aaral ang
ang kanilang pag-aaral
pisikal na kapaligiran sa paaralan? Bakit?
H. Paglalahat ng aralin kung malinis ang paaralan
hidi sila magkakasakit,
kung tahimik at walang
away ay madali at gusto
silang pumasok araw-araw
sa paaralan.

Magbigay ng dalawang pangungusap sa


bawat larawan, kung anong epekto nito
sa pag-aaral ng mga bata.

1.

I. Pagtataya ng aralin

2.
Rubriks:
5- nakasulat ng maayos at tama ang
apat na pangungusap na ibinigay.
4- nakasulat ng maayos at tama ang
tatlong pangungusap na ibinigay.
3- nakasulat ng maayos at tama ang
dalawang pangungusap na ibinigay.
2- nakasulat at tama ang pangungusap
na ibinigay.
1-nakasulat ngunit hindi tama ang
pangungusap na ibinigay.

Sumulat ng sariling kuwento sa


J. Karagdagang gawain naranasan mo sa pisikal na kapaligiran sa
para sa takdang-aralin inyong paaralan.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatu-
loy sa remediation.

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking nararanasan na
solusyon sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like