Professional Documents
Culture Documents
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ANTIPOLO
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Demonstrates understanding of2-dimensional and 3-dimensional
PANGNILALAMA
figures.
N
B. PAMANTAYAN SA Able to describe, compare, and construct 2-
PAGGANAP dimensional and 3-dimensional objects
C. MGA
KASANAYAN SA Identifies, names, describes and construct 3 dimensional (solid) objects.
PAGKATUTO M1GE-IIIe-1
(MELCS)
II. NILALAMAN 3-Dimensional Objects (SOLID FIGURES)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Melc page 199
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang- Mathematics Grade 1 Module pages 25-28
Mag-aaral
B. Listahan ng mga Tsart, larawan, totoong mga bagay, PowerPoint presentation, self-learning modules,
Kagamitang
Panturo para sa
mga Gawain sa
Pakikipagpalihan
III. PAMAMARAAN
A. Panimula A. Panimulang Gawain
(Introduction) - Pagdarasal
- Attendance
- House Rules/Covid 19 safety Protocols
B. Balik Aral
Tukuyin at Isulat ang bawat hugis. Piliin ang tamang sagot sa ibaba.
1. _________________ 2. _________________
3. _________________ 4. ________________
C. PAGANYAK
Ituro sa mga bata ang awiting “Ang mga Hugis”
Koro:
Ang mga hugis, ay iba iba
Nasa paligid Hanapin natin sila.
May bilog parihaba parisukat at tatsulok na makikita
Ang mga hugis sa paligid natin.
Talakayin ang sagot ng mga bata at iugnay ito sa araling ngayong araw na SOLID
FIGURES.
B. Pagpapaunlad
(Development) A. GAWAIN 1 MISTERYOSONG KAHON
Ipakita sa mga bata ang isang malaking kahon. Hayaan silang hulaan ang bagay na nasa
loob nito. Pagkahula ng bagay ay tutukuyin ng mga bata kung anong klase ng solid figure
ito. Pagkatapos ay ipapaliwanag ng guro ang klase ng solid figure ng bagay na nasa loob ng
box.
Isa-isang ipapakita at tatalakayin ng guro ang bawat solid figure mula sa mga mgay na nasa
loob ng kahon. Magbibigay din ang guro ng mga halimbawa sa bawat klase ng solid figure.
Ang solid figure ay mga hugis na may 3 dimensyon. Bawat hugis na 3 dimensyon ay
mayroong (length, width, at height).
Ang apa ng ice cream ay isang halimbawa ng cone. Ang cone ay isang solid figure o
isang hugis na may 3 dimensiyon (length, width, at height)
Ang dice ay isang halimbawa ng cube. Ang cube ay isang solid figure o isang hugis na
may 3 dimensiyon (length, width, at height). Ang hugis ng mukha ng cube ay hugis
parisukat.
Ang hugis ng mukha ng cube ay hugis parisukat. Ang aquarium ay isang halimbawa ng
prism o rectangular prism. Ang prism ay isang solid figure na may 3 dimensyon
(length, width at height). Ang mukha at base ng isang prism ay maaaring hugis
parihaba o parisukat.
Ang lata ay isang halimbawa ng cylinder. Ang cylinder ay isang solid figure na may 3
dimensiyon (length, width at height). Ang mukha ng prism ay hugis parihaba. Ang base
ng cylinder ay hugis bilog.
Ang orange na prutas ay isang halimbawa ng sphere. Ang sphere ay isang solid figure
na may 3 dimensyon (length, width at height). Ang mukha ng prism ay hugis bilog.
B. GAWAIN 2 PASA-PASAHAN
Pagpapasahan ng mga mag-aaral ang isang kahon na may lamang ibat ibang bagay habang
inaawit ang “Ang mga Hugis”. Ang mag-aaral na mahihintuan ng kahon ay kukuha ng
isang bagay mula dito pagkatapos ay tutukuyin ang klase ng solid figure ng bagay na ito.
Gawin ito hanggang sa maubos ang laman ng kahon.
1. 2.
3. 4.
Gawain B: Performance Task: I-grupo ang mg mag-aaral ayon sa kanilang kakayahan.
Group 2 – Buuin ang puzzle at tukuyin ang solid figure mula sa nabuong bagay.
Group 3 – Gamitin ang clay at hugisin ito gaya ng bagay na nasa larawan.
RUBRIKS SA PAGSASAGAWA
Pamantayan 5 4 3 2 1
- Kuhanan ng litrato ang gawa ng bata at ipadala sa email o facebook account ng guro.
D. Paglalapat
(Assimilation)
IV. PAGNINILAY