You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
CUTCUT ELEMENTARY SCHOOL
CUTCUT, GUIGUINTO, BULACAN

Banghay Aralin SaFilipino 2 Q 4 Week 3

Date Classroom Observation No

I LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at
Pangnilalaman tatas sa pagsasalita at pagpapahayag
(content standard) ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Nagagamit ang
Pagganap mga kaalaman sa wika, nakababasa
(Performance nang may wastong paglilipon ng mga
Standard) salita at maayos na nakasusulat
upang maipahayag at maiugnay ang
sariling ideya, damdamin at
karanasan sa mga narinig at
nabasang mga teksto ayon sa
kanilang antas o nibel at kaugnay ng
kanilang kultura
C. Kasanayan sa Nasasabi ang paraan, panahon at
Pagkatuto(Learning lugar ng pagsasagawa ng
competency kilos o gawain sa tahanan, paaralan
(MELCs) at pamayanan
F2WG-IIj-6
II PAKSANG ARALIN Paggamit ang mga Salitang Kilos
sa Pag-uusap Tungkol sa Iba’t Ibang
Gawain sa Tahanan, Paaralan at
Pamayanan
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay Q4 Modyul3 MELCS p 203
ng Guro
2. Mga Pa 4a 4hina sa Q4 Modyul3
Gabay ng Pang-mag aaral
3. Karagdagang Power Point Presentation,
kagamitan mula sa Portal Pictures/charts,
ng Learning Resource
B. IBA PANG Laptop/ cellphone Data/ internet
KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa * Bago magsimula ng klase ipaalala KRA 2.5
Managed learner
nakaraang aralin at ng guro ang mga dapat sundin upang behavior
Pagsisimula sa bagong maging maayos ang pagkatuto ng constructively by
aralin. mga aralin. applying positive and
non-violent discipline
to ensure learning-
Basahin ang mga babala o paalala. focused environments
Saan mo karaniwang nababasa ang
mga ito?
KRA 1.1
Applied knowledge of
content within and
across curriculum
teaching areas.
(Integration of DRRM
Road and Safety Sign
EsP Maging
Masunurin)

B. Paghahabi sa Tumutulong ka ba sa mga gawaing


layunin ng aralin bahay? KRA 2.6
Used differentiated,
developmentally
appropriate learning
experiences to address
learners’ gender,
needs, strengths,
interests and
experiences

Ano ang nasa larawan?


Anu-ano ang ginagawa ng mga bata?
Ginagawa rin ba ninyo ito sa inyong
tahahnan?
Makinig Mabuti sa ating babasahing
kuwento.
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng maikling kuwento “Si KRA 3.9
Selected, developed,
halimbawa sa layunin Omar , Ang Batang Masipag “ organized and used
ng aralin (Babasahin sa powerpoint) appropriate teaching
and learning
1. Ano ang pamagat ng kuwento? resources, including
2. Ano-ano ang mga ginagawa ni ICT, to address
Omar sa bahay at sa learning goals
paaralan?
3. Ganito rin ba ang ginagawa ninyo
KRA 1.3
sa bahay at sa Applied a range of
paaralan? teaching strategies to
4. Ano ang katangian ni Omar na develop critical and
creative thinking, as
ikinalulugod ng well as other higher-
kaniyang guro? order thinking skills
5. Ipinagmamalaki ba si Omar ng
kaniyang mga
magulang? Bakit?
D. Pagtalakay ng Basahin ang mga nakatalang salita KRA 1.2
Used a range of
bagong konsepto at mula sa kuwentong “Si Omar, Ang teaching strategies
paglalahad ng bagong Batang Masipag” that enhance learner
kasanayan. #1 achievement in
literacy and numeracy
gumising tulungan kumain skills
tumulong maglalagay naghuhugas

inayos Kuhanin magsulat


lumabas Makakain nagwaali
tawagin nagpupunas

Suriing mabuti ang mga salita.


1. Ano ang napansin mo sa mga
salita?
2. Ano ang tawag sa mga salitang
ito?
Ang mga salitang nasa kahon ay mga
salitang kilos o pandiwa.
Ang mga salitang kilos o pandiwa ay
salitang nagbibigay-buhay sa
pangungusap dahil nagsasaad ito
ng kilos o galaw ng isang tao, hayop,
o bagay.
E. Pagtatalakay ng Ano ang ginagawa ng bata sa bawat KRA 2.6
Used differentiated,
bagong konsepto at larawan? developmentally
paglalahad ng bagong appropriate learning
kasanayan #2 experiences to address
learners’ gender,
needs, strengths,
interests and
1. 2. 3 experiences

4. 5.
F.Paglinang sa Pagsasagawa ng pangkatang gawain . KRA 2.4
Managed classroom
Kabihasan Pangkat I structure to engage
(Tungo sa Formative Panuto: Piliin ang salitang kilos na learners, individually
Assessment) angkop sa larawan. Bilugan ang or in groups, in
meaningful
tamang sagot. exploration, discovery
1. naliligo and hands-on
activities within a
naghihilamos range of physical
kumakain learning environments
2. nagluluto s
nagwawalis
nagsusuklay
3. natutulog
nagwawalis
nagsusuklay
4. naglalaro
nanonood
nagluluto
5. naglalaro
kumakain
nagwawalis
Pangkat 2
Panuto: Tingnan ang mga larawan.
Piliin ang angkop na
salitang kilos na naglalarawan dito.
Isulat ang sagot sa patlang.
tumatakbo naglalakad
nagdidilig
nagtatanim nagwawalis
1. 2. 3.
___________ __________ ________

4. 5.
____________ ___________
Pangkat 3
Panuto: Kilalanin ang mga salitang
kilos sa bawat bilang.Kulayan ang
inyong sagot.
1. sumusulat lapis papel
2. kumakanta bag mesa
3. damit nagbabasa aklat
4. halaman puno sumasayaw
5. atis mangga tumutula

G. Paglalapat ng aralin Use of ICT KRA 3.9


Selected, developed,
sa pang-araw-araw na Awitin ang Sumayaw at Umindak na organized and used
buhay sasabayan ng mga bata sa TV. appropriate teaching
and learning
resources, including
ICT, to address
learning goals

KRA 1.1
Music Integration Applied knowledge of
content within and
Ano ang tempo ng ating inawit? Ito across curriculum
ba ay mabilis ,katamyaman o teaching areas
mabagal?
Anu-anong kilos ang ating ginawa?
(gamitin ang Show me Card)

H. Paglalahat ng Piliin sa kahon ang tamang sagot sa KRA 3.7


Planned, managed and
Aralin mga patlang upang mabuo ang diwa implemented
ngpangungusap. Isulat ang sagot sa developmentally
patlang. sequenced teaching
and learning
salitang kilos pandiwa processes to meet
curriculum
requirements and
galaw pangungusap tao varied teaching
contexts

Ang ________o _________ay bahagi ng


pananalita na nagsasaad ng kilos. Ito
ay nagbibigay-buhay sa _______ dahil
isinasaad nitoang kilos o ______ ng
isang _____, hayop, o bagay
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin ang mga salitang kilos KRA 4.10
Designed, selected,
sa bawat pangungusap. Isulat ang organized and used
letra ng tamang sagot sa iyong diagnostic, formative
sagutang papel. and summative
assessment strategies
1. Masayang nagtatampisaw sa ulan consistent with
curriculum
ang magkakaibigan. requirements
a. ulan
b. nagtatampisaw
c. magkakaibigan
2. Si Marco ay umaawit ng kanyang
paboritong awitin.
a. Marco
b. paborito
c. umaawit
3. Ang mga bata ay sabay-sabay
tumalon noong Bagong Taon.
a. tumalon
b. Bagong Taon
c. bata
4. Tuwing walang pasok ang mag-
anak ay masayang namamasyal sa
parke.
a. parke
b. namamasyal
c. mag-anak
5. Nag-eehersisyo si Andrei tuwing
umaga bago pumasok.
a. Andrei
b. Nag-eehersisyo
c. umaga

Number of Pupils Score


_________________ 5
_________________ 4
_________________ 3
_________________ 2
_________________ 1

J. Karagdagang Panuto: Sipiin ang mga


Gawain pangungusap. Bilugan ang salitang
para sa takdang aralin at nagsasaad ng kilos .
remediation 1. Naglalaro ng sipa si Marco.
2. Namimitas ng mga bulaklak si
Hanna.
3. Ang mga bata ay nagkakantahan.
4. Nagbabasa si Andrew ng Bibliya.
5. Nanghuhuli ng isda si tatay.

Inihanda ni :
___________________________
ROSALINA B. PORCIUNCULA
MT 1
Binigyan Pansin:

SEVERINO Y. NARCISO, JR
Punongguro

You might also like