You are on page 1of 7

School: PAYAPA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: VANESSA L. ABANDO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: WEEK 3 Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 22. Nakapagpapakita ng ibat-ibang paraan ngpagpapasalamat sa mga biyayang tinanggap, tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos
(Isulat ang code ng bawat EsP2PD- IVa-d– 5
kasanayan)
II. NILALAMAN SUMMATIVE TEST
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian MELC ESP P. 68
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang ESP LM PP 245-251
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Anu-anong paraan ang Sagutin kung Tama o Mali ang Sagutin kung Tama o Mali ang
at/o pagsisimula ng bagong ginagawa mo upang sinasabi ng sinasabi ng
aralin pasalamanatan ang sumusunod na pangungusap. sumusunod na pangungusap.
panginoon sa mga biyayang Isulat sa papel ang Isulat sa papel ang
iyong tinatanggap? inyong sagot. inyong sagot.
1. Ibinabahagi ko sa kapwa ko
bata ang aking mga 1. Inaapakan ko ang mga
laruan na hindi ko na ginagamit. halaman sa parke at
2. Nagbibigay ako ng tulong sa paaralan.
mga pulubi at may 2. Tinitirador ko ang mga ibon na
kapansanan. nakikita ko.
3. Nagdarasal ako bago matulog
at pagkagising
sa umaga.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa araling ito matututunan Sa araling ito matututunan Sa araling ito matututunan mong
mong pahalagahan ang mga mong pahalagahan ang mga pahalagahan ang mga biyayang
biyayang natatanggap mo sa biyayang natatanggap mo sa natatanggap mo sa araw-araw.
araw-araw. araw-araw.
C. Pag-uugnay ng mga Maraming mga biyayang May iba’t ibang paraan ng Isa sa mga katangian nating mga Pilipino ang pagmamahal sa Diyos. Naipamalas natin ang ating
halimbawa sa bagong aralin ibinibigay sa atin ang Diyos. pagpapakita ng pagpapasalamat sa Diyos sa pamamagitan ng iba’t – ibang paraan tulad ng:
Dapat nating pasalamatan ang pasasalamat sa biyayang bigay  pagdadasal
Diyos sa lahat ng kaniyang nilikha
ng Diyos. Isa sa paraan  pagsisimba o pagsamba
at sa mga biyayang ipinagkaloob
upang maipakita ang  pagbabahagi ng ating mga biyaya sa iba pagtulong sa mga nangangailangan
Niya sa atin. Kaya nararapat lang
na ingatan, pahalagahan at pasasalamat ay pamumuhay
ipagpasalamat ang mga ito. ayon sa kagustuhan ng Diyos.
Nais ng Diyos na mamuhay ang
tayo nang tama
at matuwid.
D. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang Kuwento Bumuo ng apat na pangkat. Pag- Pag-aralan ang sumusunod na Pag-aralan ang sumusunod na Pag-aralan ang sumusunod na
konsepto at paglalahad ng Salamat Po! usapan ang mga sitwasyon na sitwasyon. At sagutin ang tanong sitwasyon. At sagutin ang sitwasyon. At sagutin ang tanong
bagong kasanayan #1 ni MC M. Caraan nasa ibaba. Ipakita sa klase ang 1. Nabalitaan mo na ang iyong tanong
inyong gagawin sa pamamagitan kaibigan ay may 1. Napansin mong may
ng dula-dulaan.( Bigyan ng sakit. Ano ang dapat mong 1. Ano ang dapat gawin ng namamalimos na pulubi sa
sitwasyong ang bawat pangkat) gawin? mag-anak bago at pintuan ng inyong bahay. Ano ang
2. Nagsimba ang buong pamilya pagkatapos kumain? dapat mong gawin?
ninyo. Ano ang 2. Namunga ang halamang 2. Kararating mo lang sa inyong
dapat mong gawin sa loob ng gulay ng tatay mo sa bahay galing sa
simbahan? inyong bakuran. Ano ang dapat paaralan. Gutom na gutom ka
mong gawin? dahil hindi ka
nagmeryenda. Nakita mong
nakahanda na ang
hapag-kainan para sa hapunan.

E. Pagtatalakay ng bagong Sagutin ang mga tanong Pagpapakita ng pangkatang Basahin ang mga pahayag, alin sa Punan ang patlang nang Punan ang patlang nang wastong
konsepto at paglalahad ng 1. Ano-ano ang biyayang gawain mga ito ang higit wastong salita na aankop sa salita na aankop sa
bagong kasanayan #2 natanggap ni Lisa nang na iyong ipinagpapasalamat. pangungusap. Piliin sa kahon pangungusap. Piliin sa kahon ang
umagang iyon? Lagyan ng tsek (✓) ang ang iyong sagot. iyong sagot.
2. Ano ang ginawa ni Lisa bago lahat ng iyong
sila kumain? ipinagpapasalamat.
3. Kanino siya nagpasalamat? a.Malusog na pangangatawan
Bakit? b.Mga bagong “gadget” at laruan 1. Ang _____________sa 1. Nabalitaan mong nagkasakit
c. Sobra sobrang pagkain sa kapwang nangangailangan ay ang iyong kaklase, siya
bahay kasiya – siya. ay dapat _________________ .
d. Trabaho para sa iyong mga 2. Nararapat na ____________ 2. Ang ____________ tuwing
magulang bago at pagkatapos araw ng Linggo ay isang
e.Maayos na kalagayan ng iyong kumain bilang pasasalamat. gawaing nagpapakita ng
mga mahal sa pasasalamat sa Diyos.
buhay 3. Dapat tayong __________ sa
Diyos sa lahat ng
mga natatanggap na biyaya sa
araw – araw.
F. Paglinang sa Kabihasan Ano ang mga biyayang Sumulat ng limang pangungusap Gawain sa Pagkatuto Bílang 9: Sa Gawain sa Pagkatuto Bílang 11: Paano mo maipapakita ang iba't
(Tungo sa Formative natanggap mo mula nang na tumutukoy sa mga biyayang iyong sagutang papel, piliin ang Lagyan ng tsek () kung gaano ibang paraan ng
Assessment) magising ka kaninang umaga? natatanggap mo sa araw-araw letra ng larawan nanagpapakita mo kadalas ginagawa ang mga pagpapasalamat sa mga biyayang
Itala mo ito sa iyong at kung paano mo ito ng pasasalamat. gawain sa ibaba. Gawin ito sa tinatanggap at
kuwaderno. pahahalagahan at iyong sagutang papel. tatanggapin mula sa Diyos sa mga
pasasalamatan. sumusunod na
sitwasyon? Piliin ang letra ng
tamang sagot.
1. Gumising ka ngayong umaga ng
malakas at may
maayos na pangangatawan.
A.Magdadasal agad.
B. Aayusin ko na ang aking
hinigaan.
C.Hahanapin si nanay para sa
almus
2. Napansin mong wala nang
makain ang inyong
kapitbahay.
A.Pagtatawanan sila.
B. Ibibigay ko ang sobrang
pagkain sa bahay.
C.Ipost sa “Facebook” upang
malaman ng mayor.
3. Ang iyong kaarawan ay tatapat
sa araw ng
Linggo.
A.Ayain ang mga magulang na
kumain sa labas.
B. Magkaroon ng “outing”
kasama ang mga
kaibigan.
C.Anyayahan ang mga magulang
upang
makapagsimba.
G. Paglalaapat ng aralin sa pang- Nalaman mo na lahat tayo ay may mga biyayang tinatanggap Paano mo maipapakita ang
araw-araw na buhay araw-araw. Ano ang dapat mong gawin sa mga biyayang ito? iba't ibang paraan ng
pagpapasalamat sa mga
biyayang tinatanggap at
tatanggapin mula sa Diyos sa
mga sumusunod na sitwasyon?
Piliin ang letra ng tamang
sagot.
1. Gumising ka ngayong umaga
ng malakas at may maayos na
pangangatawan.
A.Magdadasal agad.
B. Aayusin ko na ang aking
hinigaan.
C.Hahanapin si nanay para sa
almusal.
2. Napansin mong wala nang
makain ang inyong kapitbahay.
A.Pagtatawanan sila.
B. Ibibigay ko ang sobrang
pagkain sa bahay.
C.Ipost sa “Facebook” upang
malaman ng mayor.
3. Ang iyong kaarawan ay
tatapat sa araw ng Linggo.
A.Ayain ang mga magulang na
kumain sa labas. B.
Magkaroon ng “outing” kasama
ang mga kaibigan.
C.Anyayahan ang mga
magulang upang
makapagsimba.
H. Paglalahat ng Arallin Ating Tandaan
Lahat tayo ay may mga biyayang na-tatanggap sa araw-araw.
Dapat natin itong
pahalagahan at ipagpasalamat sa ating Panginoon.

I. Pagtataya ng Aralin Sa mga larawan sa ibaba, alin Basahin at unawain ang bawat Gawain sa Pagkatuto Bílang 10: Piliin sa Hanay B ang paraan ng Lagyan ng ang mga bilang
ang nagpapakita ng pagiging pangungusap isulat ang letra ng Sa iyong sagutang papel, iguhit pagpapasalamat sa
magiliw at palakaibigan? tamang sagot. ang kung ito ay nagpapakita mga bagay na ating na nagpapahayag kung paano mo
_____1. Ang buhay na meron tayo
Isulat ang letra ng tamang ng pasasalamat sa biyayang bigay natatanggap na nasa Hanay A. maipapakita ang pagpapasalamat
ay isang biyaya na galing sa Diyos na
sagot sa iyong kuwaderno. ng Diyos at kung hindi. Isulat lamang ang letra ng sa mga biyayang natatanggap at
dapat nating alagaan at ingatan. Sa
paanong paraan mo ito 1. Si Asher ay may paggalang at tamang sagot. naman kung Hindi .
maipapakita? pagrespeto sa kapwa Hanay A 1.Sasaktan ang mga hayop na
A. Igalang at umiwas sa mga 2. Si Lhovi ar naglalaan ng oras ____ 1. Edukasyon gumagala sa kalye.
gawaing makakasira sa ating buhay.
para sa pagsimba ____ 2. Halaman 2.Ibibigay ang sobrang pagkain sa
B. Makipag-away at abusuhin ang
3. Si Joshua ay madalas ____ 3. Kalusugan nangangailangan.
pangangatawan.
C. Wala kang pakialam. tumutulong sa kapwa ____ 4. Pagkain 3.Ipopost sa “Facebook” ang mga
_____2. Ang pagkain ng sapat at 4. Si Philips ay palaging ____ 5. Pamilya bagong gamit at
masustansyang pagkain ay isang nagdarasal sa Diyos Hanay B “gadget”.
gawain na dapat bigyan ng halaga 5. Si Sugar ay gumagawa ng A.Mag- aral nang mabuti. 4.Nagdadasal kayo ng iyong
dahil ang isang malusog na kabutihan sa kapwa B. Alagaan at diligan araw – pamilya bago at
pangangatawan ay isang biyaya. araw. pagkatapos kumain.
Sang ayon ka ba rito? C.Igalang at mahalin sila nang 5. Nakita mo ang isang batang
A. Hindi po. lubusan. pilay na pasakay ng
B. Opo.
D.Magdasal bago at “tricycle” kaya uunahan mo na
C. Wala po akong gana
_____3. Isang karapatan at biyaya pagkatapos siyang sumakay
ang magkaroon ng buong pamilya. kumain.
Bilang isang bata paano mo E. Ingatan at panatilihing
maipapakita ang kasiyahan mo sa malusog ang pangangatawan.
biyayang ito?
A. Maging magalang at
mapagmahal.
B. Maging palaaway at tamad.
C. Tatahimik ako at hindi
makikialam.
_____4. Ang mga hayop, halaman,
at mga anyong tubig at lupa ay
isang kayamanan na pinagkaloob sa
atin ng may Likha. Anong uri ng mga
biyaya ang mga nabanggit?
A. Pamilya
B. Kaibigan.
C. Kalikasan.
_____5. Alin sa mga sumusunod ang
masasabi mong isang biyaya?
A. Masaya at ligtas na pamumuhay.
B. Magulong pamayanan
C. Puno ng polusyon at ingay na
paligid.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:

VANESSA L. ABANDO
Teacher III

Noted

DR. NANCY C. NAPILI


Principal III
Salamat Po!
ni MC M. Caraan
Ikaanim ng umaga nang magising si Lisa. Agad siyang nagdasal at nagpasalamat sa
Diyos sa magandang umaga na nakita niya Linggo noon kaya kinuha niya ang magandang
bestido na isusuot niya sa pagsimba. “Salamat po sa magandang damit na aking isusuot.”
Agad siyang naligo at naghanda ng kanyang sarili. Tinawag siya ng kanyang nanay dahil
handa na ang kanilang almusal. Dumulog siya sa hapag-kainan upang mag-almusal. Bago
sila kumain, nagdasal muna ang mag-anak at pinangunahan ito ni Lisa. “Salamat po sa
masarap na pagkaing nasa harapan namin,” ang sambit niya. Matapos kumain, sama-
samang nagsimba ang mag-anak

You might also like