You are on page 1of 5

Paaralan: Antas:

GRADES 1 to 12 Guro: Asignatura: ESP 2


DAILY LESSON LOG Petsa/Oras: Markahan: Ikatlong Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang pantao ng bata, pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan ng kapaligiran at ng bansang
kinabibilangan
B. Pamantayan sa pagganap Naisasabuhay ang pagsunod sa iba’t ibang paraan ng pagpapanatili ng kaayusan at kapayapaan sa pamayanan at bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakatutukoy ng iba’t ibang Nakatutukoy ng iba’t ibang Nakatutukoy ng iba’t ibang Nakatutukoy ng iba’t ibang Nakatutukoy ng iba’t ibang
Isulat ang code ng bawat paraan upang mapanatili ang paraan upang mapanatili ang paraan upang mapanatili ang paraan upang mapanatili ang paraan upang mapanatili ang
kasanayan kalinisan at kaayusan sa kalinisan at kaayusan sa kalinisan at kaayusan sa kalinisan at kaayusan sa kalinisan at kaayusan sa
pamayanan pamayanan pamayanan pamayanan pamayanan
hal. hal. hal. hal. hal.
- pagsunod sa mga babalang - pagsunod sa mga babalang - pagsunod sa mga babalang - pagsunod sa mga babalang - pagsunod sa mga babalang
pantrapiko pantrapiko pantrapiko pantrapiko pantrapiko
EsP2PPP- IIIg-h– 12 EsP2PPP- IIIg-h– 12 EsP2PPP- IIIg-h– 12 EsP2PPP- IIIg-h– 12 EsP2PPP- IIIg-h– 12
II. Nilalaman ARALIN 4 ARALIN 4 ARALIN 4 ARALIN 4 ARALIN 4
1. Pagmamahal sa Bansa 1. Pagmamahal sa Bansa 1. Pagmamahal sa Bansa 1. Pagmamahal sa Bansa 1. Pagmamahal sa Bansa
1.1. Pagkamasunurin 1.1. Pagkamasunurin 1.1. Pagkamasunurin 1.1. Pagkamasunurin 1.1. Pagkamasunurin
(Obedience) (Obedience) (Obedience) (Obedience) (Obedience)
1.2. Pagpapanatili ng kaayusan 1.2. Pagpapanatili ng kaayusan 1.2. Pagpapanatili ng kaayusan 1.2. Pagpapanatili ng kaayusan 1.2. Pagpapanatili ng kaayusan
at kapayapaan (Peace and order) at kapayapaan (Peace and order) at kapayapaan (Peace and order) at kapayapaan (Peace and order) at kapayapaan (Peace and order)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 CG p K-12 CG p K-12 CG p K-12 CG p K-12 CG p
1. Mga Pahina sa Gabay ng 74-76 74-76 74-76 74-76 74-76
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang 180-185 180-185 180-185 180-185 180-185
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan, krayola larawan, tarpapel larawan, tarpapel larawan, tarpapel larawan, tarpapel
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Basahin at isaulo ang Gintong Paano naipakita ng mga Suriin ang larawan at basahin Bakit kinakailangang maging
at/o pagsisimula ng bagong Aral: magkakaibigang Kaloy, Pam,Red, ang kuwento sa ibaba nito. masunurin sa mga batas trapiko?
aralin Pasasalamat ay mula sa puso, at Lita ang kani- Sundin ang ipinagagawa sa Ano ang kabutihang dulot ng
Para sa mga karapatang laging lang pagsunod sa batas trapiko? bawat sitwasyon. pagsunod dito?
natatamo. Banggitin ang mga batas trapiko ( tingnan ang tarpapel )
na sinunod ng magkakai-bigan na
nabanggit sa kwento.
B. Paghahabi sa layunin ng Magpakita ng mga larawan ng Itanong sa mga bata: 1. Galing sa paaralan ang Magpapaskil ng isa o higit pang
aralin mga batas trapiko. Pag-usapan a. Naging masunurin ba sina magkakaibigan. Si Kaloy ay larawan na nagpapakita
ang mga ito Kaloy, Pam, Red, at Lita sa batas pauwi na sa kanilang tahanan ngpagsunod sa mga batas
trapiko? ngunit nakita niyang may trapiko. Maaring magsaliksik sa
b. Paano nila ipinakita ang dalawang arrows sa kalyeng internet ng mga larawan o video
kanilang pagsunod sa batas kanyang dadaanan. Kulayan ng nito.
trapiko? pula kung saan siya dapat
c. Kasiyasiya bang pag-uugali dumaan.
ang pagsunod sa batas trapiko? 2. Samantala sina Pam at Lita ay
d. May kilala ba kayong mga dadaan muna sa simbahan
batang tulad nina Kaloy, subalit malayo sila sa takdang
Pam,Red, at Lita na masunurin tawiran. Lagyan ng berdeng ekis
sa batas trapiko? kung saan sila dapat tumawid.
e. Ano ang iyong naramdaman 3. Kaarawan ng kuya ni Carla
sa ginawang pagsunod ng mga kaya‟t ang kanyang pamilya ay
bata sa batas trapiko mula sa pupunta sa restaurant. Lagyan ng
binasang kwento kahapon? asul na bilog kung saan dapat
iparada ng tatay niya ang
kanilang sasakyan.
4. Pauwi na sina Pam at Lita.
Tumingin sila sa ilaw trapiko.
Lagyan ng tamang kulay ang
bilog ng ilaw trapiko upang sila ay
makatawid
C. Pag-uugnay ng mga Magkaroon ng laro Muling balikan ang kwento Muling balikan ang kwento Isapuso Natin:
halimbawa sa bagong aralin Idrowing sa mga illustration board “Halika, Tawid na Tayo!ni I.M. “Halika, Tawid na Tayo!ni I.M. Tingnan mo ang larawan at
o sa coupon bond ang mga Gonzales” Gonzales” sabihin kung ano ang dapat
babalang pantrpiko na nasa Basahin ito at isaisip nang a. Bakit dapat sumunod sa batas gawin ng mga batang naglalakad.
modyul pahina 181. Bigyan din mabuti. trapiko? Isulat ang iyong payo sa
ang mag-aaral ng cut out na b. Ayon sa kanilang binasa, kuwaderno.
nakasulat ang kahulugan nito anong mga batas trapiko ang
upang itapat sa mga drowing. nabanggit sa kwento?
Pasagutan sa mga bata nang c. Sino ang dapat sumunod sa
pasalita ang mga tanong batas trapiko?
pagkatapos ng gawain. d. Katulad din ba kayo nina
Kaloy, Pam,Red, at Lita na
sumusunod sa batas trapiko?
e.Ano ang kabutihan ng tamang
pagsunod sa batas trapiko?
D. Pagtatalakay ng bagong Tingnan ang mga larawan. Saan Muling talakayin ang kwento. Gawain 1 Isabuhay Natin:
konsepto at paglalahad ng mo ito makikita? Ibigay ang 1. Anong katangian ang ipinakita Bumuo ng apat na pangkat. Gumuhit ng mga babalang
bagong kasanayan #1 kahulugan ng mga babalang ng mga bata? Magpakita ng inyong pagiging pantrapiko na dapat sundin araw-
pantrapiko na nasa larawan. 2. Ano-anong batas trapiko ang masunurin sa mga batas trapiko araw. Ilagay ito sa isang malinis
nasunod ng magkakaibigan? sa pamamagitan ng mga gawaing na papel
3. Tama ba ang kanilang ginawa? nakasaad sa bawat pangkat.
Bakit? Ipakita ang inyong output sa loob
4. Kung ikaw ay nagmamadali at ng tatlong minuto.
pinasakay ka ng drayber sa hindi Pangkat 1- Gumawa ng isang
tamang sakayan, ano ang pangungusap tungkol sa
gagawin mo? Bakit? pagsunod sa batas trapikoIsulat
ito sa loob ng isang bituin.

Pangkat 2- Magsadula ng isang


eksena na nagpapakita ng
pagsunod sa batas trapiko.
E. Pagtalakay ng bagong Kailangan ba nating sundin ang Umisip ng tatlong batas trapiko. Gawain 2 Maaari mo rin itong ikuwento sa
konsepto at paglalahad ng mga batas pantrapiko? Bakit? Isulat ito sa loob ng kahon. Pangkat 3- Ikuwento kung paano harap ng iyong klase.
bagong kasanayan #2 ninyo sinusunod ang batas
trapiko sa tuwing kayo ay
naglalakbay o namamasyal at
pumapasok sa paaralan. Maaari
itong gamitan ng puppet.
Pangkat 4- Gumawa ng isang
dasal o kaya’y tugma upang
maging masunurin sa batas
trapiko ang mga batang tulad
niyo. Isulat ito sa isang kartolina.

F. Paglinang sa Kabihasnan Basahin ang kuwento. Ano ang mga batas trapiko na Muling basahin ang kwento Matapos mong ikuwento,
(Tungo sa Formative Halika, Tawid na Tayo! ipinakita ng mga tauhan? Ano “Halika, Tawid na Tayo! gumawa ng isang kard na
Assessment) ni I.M. Gonzales ang dapat niyong tandaan ni I.M. Gonzales nagpapahayag ng iyong
tungkol sa tamang pagsunod sa pasasalamat sa kanya
mga baba-lang pantrapiko.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- 1. Anong katangian ang ipinakita Ano ang mga batas trapiko na Anu-ano ang mga batas trapiko Anu-ano ang mga batas trapiko
araw-araw na buhay ng mga bata? ipinakita ng mga tauhan? Ano na dapat niyong sundin bilang na dapat niyong sundin bilang
2. Ano-anong batas trapiko ang ang dapat niyong tandaan isang bata? Dapat bang maging isang bata? Dapat bang maging
nasunod ng magkakaibigan? tungkol sa tamang pagsunod sa masunurin kayo sa mga batas masunurin kayo sa mga batas
3. Tama ba ang kanilang ginawa? mga baba-lang pantrapiko. trapiko? Bakit? trapiko? Bakit?
Bakit?
4. Kung ikaw ay nagmamadali at
pinasakay ka ng drayber sa hindi
tamang sakayan, ano ang
gagawin mo? Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Ating Tandaan Basahin ang Ating Tandaan nang Bakit mahalagang sumunod sa Basahin ang muli ang “Ating
Dapat tayong sumunod sa mga sabay-sabay hanggang sa ito ay batas trapiko? Tandaan” nang sabay-sabay
batas trapiko upang maging maisaulo ng mga bata. Basahin ang Ating Tandaan sa hanggang sa ito ay maisaulo ng
maayos ang ating pamayanan at pahina 182 mga bata.
maiwasan ang aksidente.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek (/) kung dapat mo Gumawa ng mga batas Lagyan ng tsek (/) kung dapat mo
itong gawin at ekis (x) kung hindi. pantrapiko na binabang-git sa itong gawin at ekis (x) kung hindi.
Isulat ang iyong sagot sa mga sitwasyon gamit ang 1. Sasabihin ko sa kuya ko na
sagutang papel. illustration board, krayola at tumawid kami sa tamang tawiran.
1. Sasabihin ko sa kuya ko na gunting. 2. Papara kami ng ate ko ng
tumawid kami sa tamang tawiran. a. Gabayan ang mga bata upang sasakyan kahit saan namin gusto.
2. Papara kami ng ate ko ng maisabuhay ang kuwento ng 3. Sasabihin ko sa drayber na
sasakyan kahit saan namin magkaka-ibigang sina Kaloy, huwag bubusina sa tapat ng
gusto. Pam, Lita, Red, at Carla. simbahan o paaralan.
3. Sasabihin ko sa drayber na b. Maari itong isabuhay sa labas 4. Kapag berde na ang ilaw
huwag bubusina sa tapat ng ng silid aralan (optional) trapiko, hahawak ako sa
simbahan o paaralan. c. Gawing makatotohanan ang nakatatandang kamag-anak sa
4. Kapag berde na ang ilaw mga sitwasyon sa pamamagi- pagtawid sa kalsada.
trapiko, hahawak ako sa tan ng paglalagay ng mga 5. Sasabihin ko sa tatay ko na
nakatatandang kamag-anak sa babalang pantrapiko gawa sa iparada ang aming sasakyan
pagtawid sa kalsada. cardboard (optional. kahit saan niya gusto.
5. Sasabihin ko sa tatay ko na d. Iguhit din ang kalye at mga
iparada ang aming sasakyan landmarks
kahit saan niya gusto.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation Sa batas trapiko,
Ligtas ka kung susundin mo.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like