You are on page 1of 3

School: Macanhan Elementary School Grade Level: IV

GRADE 4 Teacher: Junecel Castillo-Ordinan Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and WEEK 1
Time: April 24-28, 2023 Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Nauunawaan at naipaapkita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap Naisasbuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto EsP4PD-Iva-c-10
Isulat ang code ng bawat Napahahalagahan ang lahat ng likaha ng Diyos na may buhay ( Halimbawa: pag-iwas sa sakit)
kasanayan
II. NILALAMAN Espiritwalidad, Pagmamahal sa Diyos
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro 178-181
2. Mga Pahina sa
Kagamitang ng Mag-aaral 270-280
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
P o w e r P o i n t P r e s e n t a t i o n
Panturo
IV. PAMAMARAAN Alamin Natin Isagawa Natin Isapuso Natin Isabuhay Natin Subukin Natin
A. Balik-Aral sa nakaraang Ang ating buhay ay Ano ang buod ng salaysay Ano-ano ang iaasahang Ano-ano ang mga nagawa Hayaan ang mga mga-aaral
aralin at/o pagsisimula ng ipinagkaloob sa atin ng Diyos. na “Alam Ko Na!”? ginagawa ng iba’t ibang muna para sa ikabubuti ni na muling pagnilayan ang
bagong aralin Paano mo ito Ano ang sumagi sa inyong bahagi ng ating katawan? iyong kalusugan? kanilang gawain mula sa
pinahaahlagahan? Ang sa inyong isipan tungkol sa Alamin Natin hanggang sa
pagpapahalagang ito ang mga nararapat na gawain Isabuhay Natin.
nagpapakita ng kaibahan ng niya?
tao sa hayop na parehong Bakit kaya niya gagawin ang
nilalang ng Diyos. mga ito?
B. Paghahabi sa layunin ng Itanong: Sa inyong palagay, ang mga
aralin Ano-ano ang biyayang handog ito lamang kaya ang layunin
ng Diyos sa mga batang ng Diyos sa paglikha ng mga
katulad mo? ito?”

C. Pag-uugnay ng mga Ipabasa sa mga mag-aaral ang Ipagawa ang Gawain 1 sa Ipagawa ang Isapuso Natin sa
halimbawa sa salayasay na “Alam Ko Na” , sa KM, ph. 272-273. KM, ph. 274-276.
bagong aralin KM. ph. 270-271.

D. Pagtatalakay ng bagong Sagutin ang mga tanong: Iproseso ang mga kasagutan Sagutin ang mga tanong sa Ipagawa nag Gawain A sa Ipasagot ang Subukin Natin
konsepto at paglalahad ng 1. Ano-ano ang paboritong ng mga mag-aaral sa KM, ph. 276. KM, ph 278. sa KM. ph. 279-280.
bagong kasanayan #1 kainin at madalas gawin ni ikatlong kolum. 1. Bukod sa paningin, ano pa
Adrian? ang gamit n gating mga mata?

Sumangguni sa KM. ph. 271-


272.
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang nais ipahiwatig ng Ipagawa ang Gawain 1 sa Ipabasa ang Tandaan Natin sa Ipagawa nag Gawain B sa Iproseso ang mga kasagutan
konsepto at paglalahad ng pamagat ng salaysay na “Alam KM, ph. 273. KM, ph. 276. KM, ph 278-279. ng mga mag-aaral.
bagong kasanayan #2 Ko Na!”? Ipaliwanag nang mahusay ang
mensahe nito upang lubos na
maisapuso ito ng mga mag-
aaral.
F. Paglinang sa Kabihasnan Mayroon kaya siyang Magbigay ng reaksiyonang
(Tungo sa Formative pagbabagong napagtanto na mga mag-aaral mulahinggil
Assessment) dapat niyang gawin? sa mga slogan.
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ba ang mabuti na
pang-araw-araw na buhay mayroon sa iyo/ inyo?
Ano ang kailanganmong
linangin?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo magagamit nang Sabihin: Paano mo nga ba mapahaba
wasto ang mga biyayang “Dapat ninyong alalahanin ang inyong buhay?
handog si iyo bilang na ang kapayapaang
indibidwal? panloob ay maaaring
magambala kapag kayo ay
hindi malusogkaya dapat
alagaan natin an gating
sarili.”
I. Pagtataya ng Aralin Magtala ng mga maling ugali Magtala ng mga pagkain na Sagutin ang mga tanong: Pagbati sa mga mag-aaral!!!
mo na gusto mo nang itama. nagtataglay ng sustanysiya Paano mo nga
at mga gawain na mapahaahlagahan ang inyong
makakatulong sa ating buhay?
kalusugan.
Sumangguni sa KM, ph. 277
J. Karagdagang Gawain para Ipagawa nag Gawain B sa .
sa takdang aralin at KM, ph 278-279.
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like