You are on page 1of 6

Sangay Lanao del Norte

Paaralan Antas I
Guro Asignatura Araling Panlipunan
Petsa at Oras Ikalawang Linggon – Unang Araw Markahan Ikatlong Markahan

I. LAYUNIN

Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga


A. Pamantayang batayang impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan
Pangnilalalaman at ng mga taong bumubuo dito na nakakatulong sa paghubog ng
kakayahan ng bawat batang mag-aaral.

B. Pamantayan sa Naipagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga


Pagganap sa sariling paaralan.

a. Nasasabi ang epekto ng pisikal na kapaligiran sa sariling pag-


aaral (e.g. mahirap mag-aaral kapag maingay, etc).
C. Mga Kasanayan sa
AP1PAAIIIb-3
Pagtuto
b. Nakakasulat sa mga epekto ng pisikal na kapaligiran sa sariling
(Isulat ang code ng
pag-aaral.
bawat kasanayan)
c. Nakapagpapakita ng pagmamalasakit sa pisikal na kapaligiran
lalong-lalo sa paaralan.

II. NILALAMAN
A. Paksang Aralin Epekto ng Pisikal na kapaligiran sa sariling Pag-aaral
III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga Pahina ng
pp. 25
Gabayng guro
2. Mga pahina ng
Kagamitang pp. 139-145
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitang Mula sa
Portal ng Learning
Resources (LR)
B. Iba Pang Kagamitang
Larawan,tsart (telebisyon, laptop optional)
Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawaing Guro Gawain ng mga Bata

A. Balik-aral/motivation/ Ano ang masasabi ninyo sa pisikal na Ang masasabi ko sa


Panimula sa bagong kapaligiran ng ating paaralan? pisikalna kapaligiran ng
aralin ating paaralan ay
malinis at tahimik.
Tingnan ang mga larawan na nasa
telebisyon.
Ano ang masasabi ninyo sa mga
larawang ito?

Lubak-lubak o sirasira ang


daan sa paaralan.

Naglalaro ang mga bata


B. Paghahabi ng layunin sa paaralan.
ng Aralin

Naglilinis ang mga bata sa


paaralan.

Sa tingin namin ang


Sa tingin ninyo, alin sa mga larawan na
larawan na makakaapekto
makakaapekto sa inyong pag-
sa aming pag-aaral yong
aaral?Bakit?
una at pangalawang
larawan.

May babasahin tayong isang kuwento. Ito


ay tungkol sa kay si Jose na isang mag- Binasa ng mga mag-aaral
aaral. ay kuwento.

Si Jose ay isang mag-aaral sa


Libertad Elementary School. Hindi
siya makapag-aral ng mabuti at hindi
niya marinig ang mga sinasabi ng
guro dahil sa ingay ng mga bata sa
paaralan.Sa ilalim ng mga
C. Pag-uugnay ng mga punongkahoy sila nagkaroon ng
Halimbawa klase.Maraming mga bata na
naglalaro sa labas at maraming
basura ang nakakalat.
Ano kaya ang resulta sa mga marka
ni Jose kung ito ang kanilang pisikal
na kapaligiran sa paaralan?

Ang maaring resulta sa


marka ni Jose ay mababa
ang kanyang mga marka.
Pangkatang Gawain:
May mga larawan akong ibibigay sa
bawat pangkat ang gagawin ninyo
tatalakayin ninyo kung ano magiging
epekto nito sa mga mag-aaral.

Pangkat 1:

D. Pagtatalakay ng
bagong
konsepto at Pangkat 2:
paglalahad ng
bagong kasanayan Ginawa ng mga bata ang
#1 kanilang pangkatang
gawain.

Pangkat 3:

Iulat sa klase ang inyong ginawa sa Iniulat ng bawat pangkat


inyong pangkatang gawain. ang kanilang ginawa.
Bakit ninyo nasabi na di-mabuting epekto
ang naidudulot sa unang larawan? Sa Nasabi naming na di-
panglawang larawan? mabuting epekto ang
naidulot sa unang larawan
dahil nasa loob ng isang
Hall sila ng
Bakit nasasabi ninyo na mabuting epekto kaklase,marming mga
E. Pagtatalakay ng ang ikatlong larawan? bata nanag-iingay.
bagong konsepto at Nasabi naming na
paglalahad ng bagong mabuting epekto ang
kasanayan # 2 ikatlong larawan dahil
malinis at tahimik ang
kapaligiran, madali at
marinig natin ang mga
aralin ng guro.
May mga larawan akong ipapakita.
Pumapalakpak kayo kapag ito ay
nagdudulot ng mabuting epekto sa pag-
aaral at tumalon kapag hindi ito nagdudulot
ng mabuting epekto.

Tumalon ang mga bata.


F. Paglinang sa
Kabihasaan

Pumalakpak ang mga


bata.

Bilang mag-aaral, ang


Bilang mag-aaral, ano ang gusto mong gusto kong pisikal na
pisikal na kapaligiran sa inyong paaralan? kapaligiran ay yung
G. Paglalahat ng aralin
Bakit? tahimik, malinis at hindi
sa pang-araw-araw
sira-sira ang mga gamit
na buhay
upang madali, mabilis at
marinig natin ang mga
aralin ng guro.

Ang mga epekto ng pisikal


na kapaligiran sa isang
paaralan ay makadisturbo
Ano-ano ang epekto ng pisikal na samga mag-aaral kapag
kapaligiran sa mga mag-aaral? maingay ito, magkasakit
H. Paglalahat ng aralin
ang mga mag-aaral kapag
marumi ito at hindi gusto
ng mag-aaral pumasok
kapag sira-sira ang mga
gamit.

Isulat ang M kung ang masasabi ninyo sa


larawan ay nagdudulot ng mabuting
epekto at HM kung hindi nagdudulot
ngmabuting epekto.

I. Pagtataya ng aralin 1.
HM
2.

HM

3..

4.

5.

HM

Maghanap ng larawan ng isang paaralan


na ang pisikal na kapaligiran ay
nagdudulot ng mabuti sa mga mag-aaral.
J. Karagdagang gawain
Ibaba nito ay sumulat ng isang
para sa takdang-aralin
pangungusap kung bakit ito ay nagdudulot
ng mabuti sa mga mag-aaral. Ilagay sa
isang bondpaper.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-


aaral na magpapatu-
loy sa remediation.

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking nararanasan na
solusyon sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like