Professional Documents
Culture Documents
Plan
GURO: Araling
Alexis Joy S. Feliciano PAKSA:
panlipunan
PETSA: MARKAHAN
Ikatlo
:
SINURI NI: Mildred B. Mapalo
I .LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang impormasyon
ng mga pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan at ng mga taong bumubuo dito na
nakakatulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat batang mag-aaral.
B. Pamantayang Pangganap Boung pagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga sa sariling
paaralan.
C. Mga Kakayahan sa Pagkatuto Nailalarawan ang mga tungkuling ginagampanan ng mga taong bumubuo sa paaralan (e. g.
punong guro, guro, mag-aaral, doctor at nars, dyanitor etc.)
AP1PAA-IIIb-4
II. NILALAMAN
III. MGA MAPAGKUKUNAN
SA PAG-AARAL
A. Sanggunian
1. Patnubay ng Guro
2. Kagamitan ng Mag-aaral
3. Aklat-aralin
4. Karagdagang materyales
B. Karagdagang sanggunian
IV. PAMAMARAAN Gawain ng guro Gawain ng mag-aaral
A. Pagbabalik-aral sa Bago tayo magpatuloy sa ating susunod na
nakaraang aralin o aralin, balikan muna natin ang huling paksa na
paglalahad ng bagong ating tinalakay. -ang epekto ng pisikal na kapaligiran sa
aralin sariling pag-aaral ay mahirap mag-aral
kapag maingay ang paligid.
Ano naman ang maaaring epekto ng pisikal na
kapaligiran sa ating pag-aaral?
Magaling!!
B. Pagtatatag ng layunin ng Ang mga ipapakita kong larawan ay may
aralin kinalaman sa ating susunod na aralin, tingnan
ng mabuti.
-mga mag-aaral
Eto naman?
Tama! Magaling!
C. Paglalahad ng mga a. Kongkreto
halimbawa at pagkakataon Ano ang ginagawa ko? -nagtuturo
ng bagong aralin. Ano ako? -guro
b. Larawan
Sino siya?
Tama, siya ang ating principal dito sa CCS. -siya ang ating Principal
Teacher/Guro-
Sila ang tagapagturo. Pangunahing tungkulin
ng guro ang pagtuturo. Ginugugol nila ang
kanilang oras sa loob ng silid-aralan upang
magbigay ng impormasyon, gumising sa
kawilihan ng mag-aaral sa paksang
tinatalakay, magpaliwanag, makipagtalakayan,
magtanong at tuimugon sa mga katanungan ng
mga mag-aaral. Sila rin ang tumatayong
pangalawang ina ng mag-aaral.
Mag-aaral-
Tungkulin ng isang mag-aaral ang mag-aral ng
mabuti, intindihin ng mabuti ang mga
asignaturang tinatalakay sa paaralan at
sumunod sa mga tuntunin ng paaralan.
Guard/Gwadia-
Siya ang nagpapanatili sa kaligtasan ng mga
mag-aaral at mgataong bumubuo sa paaralan.
Janitor/Dyanitor-
Sila ang nagpapanatili ng kalinisan sa
paaralan.
E. Pagtalakayng bagong Sagutin ang mga tanong ni Guro.
konsepto at pagsasanay ng
mga bagong kasanayan #2 1. Saan natin matatagpuan si Principal?
2. Ano ang tungkulin ng mga guro? -faculty
3. Sino ang dapat nating lapitan kung tayo ay -magturo at gumabay sa mga mag-aaral
magkasakit? -doktor at nars
4. Ano ang tungkulin niyo bilang mag-aaral? -mag-aral ng mabuti at sumunod sa guro
5. Sino ang naghahanda ng mga binibili -tindera
niyong pagkain?
b. Average
Panuto: Suriin ang mga nasa larawan at ihanay sa
tamang sagot.
Hanay A Hanay B
1. Siya ang a.
gumagabay sa mga
guro at nagpapanatili
ng kaayusan ng
paaralan.
3. Sila ang
tagapagturo at
tumatayang c.
pangalawang ina ng
mga mag-aaral.
4. Sila ang
tumutulong at nag-
aalaga ng mga
pasyente dito sa
paaralan. d.
5. Sila ang
naghahanda at
nagtitinda ng masarap
na pagkain sa Canteen. e.
c. Slow
Panuto: Idikit ang larawan sa tamang lalagyan.
4. Doktor at 5. Tindera
nars
G. Paghanap ng praktikal na Sa tingin niyo ano kayang mangyayari kung -walang makakapag-aral na bata, at
aplikasyon ng konsepto at walang paaralan at mga taong bumubuo nito? walang mgtuturong magbasa at magsulat.
kasanayan sa pang-araw-
araw na pamumuhay Ano ang dapat nating gawin? -magpasalamat dahil nandiyan sila.
Gwardiya?
Very good!
I. Pagsusuri sa pagkatuto A. Panuto: Piliin ang letra ng tamang sagot sa
loob ng kahon.
A. B. C.
D. E.
_______1. Siya ang gumagabay sa mga guro at
nagpapanatili ng kaayusan ng paaralan.
3.
4.
5.
Inihanda ni:
MILDRED B. MAPALO
Cooperating Teacher