You are on page 1of 6

School: CONNER CENTRAL SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: KERLYN B. MERANDILLA Learning Area: MOTHER TONGUE


Detailed Lesson Plan Teaching Dates and
Time: Quarter: 4th QUARTER

WEDNESDAY

I. LAYUNIN

A.Pamantayang Pangnilalaman Demonstrares expanding knowledge and understanding of language grammar and usage when speaking and / or writing.

B. Pamantayang sa Pagganap Able to speaks and writes correctly and effectively for different purposes using the grammar of the language.

C. Mga kasanayang sa Pagkatuto Natutukoy nang wasto ang iba’t ibang kaantasan ng pang-uri.

II.NILALAMAN Iba’t ibang kaantasan ng Pang-uri

III.KAGAMITANG PANTURO

A.Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-
aaral

B. Iba pang kagamitang Panturo Laptop, TV

Malama, Conner, Apayao Email address: 135259@deped.gov.ph


School ID. No. 135259 Contact number 0997-235-6402
IV.PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraang aralin Ilarawan ang bawat larawan.


at / o pagsisimula ng bagong
aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tumawag ng tatlong batang payat. Hayaan ang mga bata na ilarawan ang kanilang kaklase.
Itanong:
 Sino sa kanila ang payat?
 Sino ang higit na payat?
INTEGRATION: (A-C)  Sino naman sa kanilang tatlo ang pinakapayat?
Health – (maintaining healthy  Bakit kaya si Athena ang pinakapayat?
lifestyle ) Pagbibigay ng kahulugan ng Lantay,Pahambing at pasukdol

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa a. (Magpakita ng mga bagay at pag-aralan. )


sa bagong aralin

INTEGRATION:
English ( Comparing Adjectives)
Mathematics: ( Measurement) b. Ipakita ang mga sumusunod na larawan at pag-aralan ang mga pangungusap.

Ang pusa ay malaki.

Malama, Conner, Apayao Email address: 135259@deped.gov.ph


School ID. No. 135259 Contact number 0997-235-6402
Ang aso ay higit na malaki kaysa sa pusa.

Ang kalabaw ang pinakamalaki.


C. Ipabasa sa mga bata ang pangungusap at tukuyin ang kaatansan ng pang – uri.

 Si Jan-Jan ay malusog.
 Higit na mataba si Arjay kaysa kay Jan-Jan.
 Si Ram ang pinakamataba sa tatlo.
D.Pagtatalakay ng bagong  Ilan ang hayop o bagay na pinag-uusapan sa unang pangungusap? Sa pangalawa? Sa pangatlo?
Konsepto at Paglalahad ng  Anu-anong salita ang ginagamit sa paghahambing ng dalawang hayop o bagay?
bagong Kasanayan 1  Ano ang tawag sa paghahambing sa higit sa dalawang tao, bagay o hayop?
 Ano ang pang-uri?
 Ano ang iba’t ibang kaantasan ng pang-uri?

E. Pagtatalakay ng Bagong Paglalarawan at paghahambing sa mga totoong mga bagay.


Konsepto at Paglalahad ng
bagong Kasaysayan#2

A. F. Paglinang sa Pangkatang Gawain


Kabihasnan(tungo sa Pangkat Pula- Kumpletuhin ang tsart, gumamit ng “mas” para sa pahambing at “pinaka” para sa pasukdol.
Formative assessment)
Pangkat Dilaw- Tukuyin kung ang pang-uri ay Lantay, Pahambing at Pasukdol
EsP (Pagtutulungan sa mga
Pangkat Berde- Ayusin ang mga larawan sa tamang pagkasunod-sunod ayon sa kaantasan ng pang-uri.
Gawain)

G. Paglalapat ng aralin sa Ipalabas lahat ang laman ng bag at paghahambingin ang mga bagay gamit ang kaantasan ng pang-uri.

Malama, Conner, Apayao Email address: 135259@deped.gov.ph


School ID. No. 135259 Contact number 0997-235-6402
pang-araw na buhay

E. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang kaantasan ng pang-uri?


Tandaan:
Ang Lantay na antas kapag walang ipinaghahambing na dalawa o maraming bagay. Itoy naglalarawan ng tanging katangian ng isang tao,
bagay, hayop o lugar.
Ang Paghahambing ito’y pagtutulad o paghahambing sa dalawang tao, bagay , hayop o lugar. At;
Ang Pasukdol na antas ay ginagamit kung higit sa dalawang tao , bagay, hayop, at lugar ang pinaghahambing.
F. Pagtataya ng Aralin Pula- Isulat ang angkop na antas ng pang-uri sa bawat pangungusap gamit ang mga salita sa panaklong. Gumamit ng mas, higit,
o pinaka kung kinakailangan.
1. Ang temperature sa araw na ito ay _____(malamig) kaysa noong isang Linggo.
2._____(mahaba) ang braso ni Tatay kaysa kay Nanay.
3._____ (mahusay) sumayaw si Karen sa buong klase.
4. Ang kuwentong binasa naming sa araw na ito ay _____.
5. Siya na yata ang ____(magaling) sa batang nakilala ko.
Dilaw- Piliin ang tamang kaantasan ng mga pang-uring nasa kahon.

Berde- Ilagay ang mga pang-uri sa katumbas nitong larawan at kaantasan.

Malama, Conner, Apayao Email address: 135259@deped.gov.ph


School ID. No. 135259 Contact number 0997-235-6402
G. Karagdagang Gawain Sipiin ang pang-uri sa sumusunod na pangungusap. Isulat sa patlang kung ang pang-uri ay Lantay, Pahambing, Pasukdol.
para sa Takdang Aralin 1. Ang rosas ang pinakapaboritong bulaklak ni Nanay.
2. Gusto kong magbasa ng nakalilibang na aklat.
3. Sa plasa makikita ang napakagandang tanawin ng kapaligiran.
4. Mas malaki ang bag ni Jan-Jan kaysa kay Arjay.
5. May mahabang ahas sa kulungan.
V.REMARKS

VI.REFLECTION

A.No. of learners who earned 80% of the


formative assessment

B.No. of learners who require additional


activities to remediation

C.Did the remedial lessons work?No. of


learners who have caught up with the
lesson

Malama, Conner, Apayao Email address: 135259@deped.gov.ph


School ID. No. 135259 Contact number 0997-235-6402
D.No. of ledarners who continue to
require remediation

E.Which of my taching strategies worked


well?Ehy did these work?

F.What difficulties did I encounter which


my principal or supervisor can help me
solve?

G.What innovation or localized material


did I use/discover which I wish to
sharewith other teachers?

Malama, Conner, Apayao Email address: 135259@deped.gov.ph


School ID. No. 135259 Contact number 0997-235-6402

You might also like