You are on page 1of 3

Name of Teacher JELYN M.

HABANA Section MELON


Leaning Area MOTHER TONGUE Time 1:00 – 2:00
Enero 30, 2019
Grade Level IKALAWA Date
Miyerkules

I. LAYUNIN Natutukoy at nababaybay ang mga salitang may diptonggo


A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding and knowledge of language grammar and usage when
speaking and/or writing
B. Pamantayang Pagganap Speaks and writes correctly and effectively for different purposes using the basic
grammar of the language.
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakababasa ng alamat na may mga salitang diptonggo
Isulat ang code ng bawat kasanayan MT2GA-IVbc-2.4.2
II. NILALAMAN IKATATLUMPONG LINGGO
Salitang may Diptonggo
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 CG
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro 257-258
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pang-mag- 220-221
aaral
3. Mga Pahina Sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa
Portal Ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo PowerPoint, larawan, tarpapel
Integrasyon: ESP, Arts
IV. PAMAMARAAN
Before the Lesson Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o Magandang hapon mga bata.. Magandang hapon din po..
pagsisimula sa bagong aralin
Laro:
1. Hatiin ang mga bata sa tatlong grupo.
2. Pagtulong-tulungan sa inyong grupo na buuin at idikit
ang mga pira-pirasong larawan na ibibigay ng guro.
3. Ang unang grupo na matatapos ang mananalo.

Balik-Aral:
Ano ang pamagat ng kwentong binasa natin noong isang Ang Alamat ng Palay
araw?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tungkol saan ang ating alamat na binasa?


Ano ang butil na gumugulong? palay
Ano ang kulay ng butil na ito? dilaw
Saan patungo ang paggulong ng butil na ito? bahay
Ano ang ginamit na panghampas ni Tandang Olay? kahoy
Ano ang ginawa ni Tandang Olay na naging dahilan ng
hindi na paggulong ng palay sa bahay ng mga tao?
Kung hindi pinaghahampas ni Tandang Olay ang mga
palay, ano ang maaaring mangyari?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa nang malakas ang Alamat sa mga bata na nasa
layunin ng bagong aralin LM pahina 220.

Basahin ang mga pangungusap mula sa alamat.


1. Sagana noon ng palay ang mga tao.
2. Hinihintay ng mga tao ang pagdating ng palay sa
kanilang bahay.
3. Malalaki at dilaw na dilaw ang butil ng palay.
4. Kumuha ng kaputol na kahoy si Tandang Olay.

During the Lesson Ano ang napapansin ninyo sa mga may salungguhit na Nagsisimula po sa a, e, i, o,
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at letra sa bawat salita? u.. Sinusundan po ng w at y.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ilan ang letra na may salungguhit? Dalawa po...
Ano ang tawag sa mga letra na may salungguhit? Diptonggo po..
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paano ang wastong bigkas ng mga salitang may tunog
paglalahad ng bagong kasanayan #2 na diptonggo?

Show-Me-Board
Isulat ang salitang may diptonggo na tinutukoy
sa bawat bilang.
1. Isinisigaw kapag nasasaktan- _____________ aray
2. Tawag sa ama-___________________________ tatay
3. Ginagamit na panggatong-_______________ kahoy
4. Kulay asul-__________________________ bughaw
5. Maliit na ibon- ________________________ inakay
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatin ang mga bata sa tatlo ayon sa kanilang
(Tungo sa Formative Test) kakayahan ng pagkatuto. Bigyan ng gawain ang bawat
pangkat. Ipaliwanag sa bawat grupo ang nakatakdang
gawain. Buuin kasama ang mga bata ang
pamantayan/rubriks sa magiging pangkatang gawain.

Pangkat I: Grupong Pares-Pares


Iugnay sa pamamagitan ng linya ang larawan sa Hanay
A na tinutukoy ng salitang may diptonggo sa Hanay B.

Pangkat II: Grupong Bilog


Bilugan ang mga salita na may diptonggo.
1. Matindi ang sikat ng araw.
2. Matakaw ang alagang pusa ni King.
3. Malakas ang daloy ng tubig sa ilog.
4. Iba’t-iba ang kulay ang panyo ni Madam.
5. Bumili si Trisha ng bagong suklay.

Pangkat III: Grupong Manunulat


Sumulat ng pangungusap gamit ang mga sumusunod.
1. sabaw
2. aray
3. bughaw
4. baboy
5. kilay

Sukatin ang naging gawain sa pamamagitan ng


pamantayan na nabuo.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Tumingin sa ating paligid. Tumukoy ng mga ngalan na
araw na buhay may diptonggo. (Itala ng guro sa pisara.)
After the Lesson Ano ang tawag sa mga salitang nagtatapos sa ay, ey, iy, Salitang may diptonggo
H. Paglalahat ng Aralin oy, uy, at aw, iw, ew, ow, uw?
Paano binibigkas o binabasa ang mga salitang
diptonggo?

Ipabasa ang Tandaan na nasa LM sa pahina 221


Ang salitang nagtatapos sa ay, ey, iy, oy,uy at aw, iw,
ew, ow, uw ay mga salitang may diptonggo. Ito ay
kailangang mabigkas nang wasto.Binubuo ito ng patinig
na a, e, i, o, at u na sinusundan ng w at y. Napapaloob
ang diptonggo sa isang pantig lamang.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang mga salita. Isulat ang tama kung wasto ang
baybay at mali naman kung hindi.
_____ 1.tatay
_____ 2. dilay
_____ 3. kalabow
______4. kahoy
______5.boghaw
______ 6.bagay
______ 7. sisiw
______ 8. aliw
______ 9. kasoy
_______10.tulay
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Magtala ng limang salita na may diptonggo at iguhit ang
aralin at remediation larawan ng mga ito sa iyong kwaderno.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
naidibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:
JELYN M. HABANA
Guro II

Nabatid:
ARLYN D. MAGSINO
Pang-ulong Guro III

File Submitted by DepEd Club Member – depedclub.com

You might also like