You are on page 1of 4

1st QUARTER V.

Kasunduan:
Thursday June 27, 2019 Buuin ang tugma.
Para makamit ang malusog na katawan,
7:00 – 7:20 – Teacher’s Preparation
_____sa sarili ang kailangan.(disiplina)
7:20 – 7:30 – Pagtataas ng Watawat

7:30 – 8:10 CPL: = ___%


EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
I. Layunin: 5 = _____
Nalilinang ang wastong pag-uugali hinggil sa
pangangalaga sa sariling kalusugan. . 4 = _____
(ESP1PKP – Ie – 4)

II. Paksang Aralin 8:10 – 9:00


Aralin: Inaalagaan ko ang Aking Sarili pah. 14- MOTHER TONGUE
16 I. Layunin
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K-12 Naisusulat ang malaki at maliit na titik gamit ang
Edukasyon sa Pagpapakatao pah. 13 tamang pagsulat.
Teaching Guide ph. 4 (MT1PWR – Ib – I – 3.1)
ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. 9-15
Kagamitan: larawan ng bata, tsart II. PaksangAralin
A. Paksa: Pagsulat ng Malaki at maliit na Titik
III. Pamamaraan: Gamit ang Tamang Pagsulat
A. Panimulang Gawain B. Tema: Ako at aking Pamilya
1. Balik-aral 1. Kasanayan sa Aklat at Paglimbag: Nakikilala
Ano ang mabuting naidudulot ng pagiging ang kaibahan ng mga titik
malinis? 2. Pagsulat: Naisusulat ang maliit at malaking
2. Pagganyak titik gamit ang tamang pagsulat.
Awit: Sampung mga Daliri C. Sanggunian: K-12 Curriculum
Lagi bang malinis ang inyong mga kamay? Pahina 16
B. Panlinang na Gawain D. MgaKagamitan: tsart ng mga salitang
1. Paglalahad magkakasingtunog, larawan ng mga bagay na
Ipakita ang iba’t ibang mga kagamitan sa magkakasingtunog.
paglilinis ng sarili. Ipasabi ang bahagi ng Tsart: “Malikot si Mingming”
katawan na nililinis nito. E. PagpapahalagaPagkamatulungin
2. Pagtalakay
Ano ang maaring mangyari kung hindi
III. Pamamaraan:
natin lilinisin ang mga bahagi ng ating A. Panimulang Gawain:
katawan tulad ng ilong/ tenga? 1. Balik-aral
C. Pangwakas na Gawain Balikang muli ang napag-aralan mula sa
1. Paglalahat: unang araw hanggang sa ika-apat na araw.
st
Dapat bang magkaroon ng disiplina sa sarili? 1 QUARTER
Tandaan: Dapat Alagaan ang sarili. Maging Thursday June 27, 2019
malinis.Kumain ng tama.Huwag magpabaya.
2. Paglalapat A. Magbigay ng mga salitang
Ipagawa ang Subukin sa pah. 28 Pupils’ Activity magkasingtunog
Sheet B. Ibigay ang maliit/malaking titik

IV. Pagtataya: 3. Pagsulat ng mga Titik


Sagutin : Tama o Mali Ipakita ang wastong pagsulat ng malaking
titik at maliit na titik.
1. Ang taong tamad ay malinis din.
4. Malayang Pagsasanay
2. Dapat maging maingat sa pagpili ng mga A. Laro: Pabilisan
kinakain .
3. Mabuti na ang maging matakaw para laging
busog.
4. Di na kailangan maligo kung maginaw.
Kahunan ang lahat ng malaking titik.
5. Manghiram na lamang ng pansariling gamit
B. Hep-Hep Hurey
upang makatipid. Sumigaw ng hep-hep kung
magkasingtunog at Hurey kung hindi.

page 1 Grade 1 – Daily Lesson Plan


Iparinig ang kwento, “Gusto Ko ng Pansit”
IV. Pagtataya: Hayaang magbahagi ng sariling karanasan ang
Sipiin ang titik sa Alpabetong ibinigay. mga bata tungkol sa pagkain ng pansit.
Aa_____
Mm___ 3. Pagtalakay:
Ee___ Anu-ano ang mga naging paboritong pagkain ni
Tt____ Diding?
Bakit umayaw si Diding sa pagkain ng dati niyang
V. Kasunduan: mga gustong pagkain?
Isulat ang lahat ng titik ng Alpabetong
Filipino.(malaki at maliit) 4. Paglalahat:
Tandaan: May iba’t ibang pangunahing
CPL: = ___% pangangailangan ang bata tulad ng pagkain.
Tandaan: Paborito ang tawag sa mga bagay na
5 = _____ ating gusto o ibig .Tulad ng paboritong pagkain.

4 = _____ 5. Paglalapat:
Isa-isang tawagin ang bata at ipasabi kung
9:00 – 9:40 –REMEDIAL INSTRUCTION ano ang kanyang paboritong pagkain at bakit?
PRACTICE WRITING
6. Pagsasanay:
READING/LIBRARY TIME Kumuha ng isang larawan ng paborito mong
pagkain at magsabi ng ilang paglalarawan tungkol
dito.
9:40 – 10:00 – RECESS
9:55 –10:00 –Synchronized Hand washing
1st QUARTER
Thursday June 27, 2019
10:00 –10:40
ARALING PANLIPUNAN
IV. Pagtataya:
Iguhit ang paborito mong pagkain.
I. LAYUNIN:
(Tingnan sap ah. 37 ng Pupils’ Acitivity Sheet
Nailalarawan at naiguguhit ang pansariling
kagustuhan tulad ng: paboritong pagkain.
V. Kasunduan:
(AP1NAT-Ic-5)
Gumupit ng paborito mong pagkain o mga pagkain
at idikit ito sa inyong notbuk.
II. PAKSANG-ARALIN
A. Aralin 1.4: Ang Aking Mga Paboritong
CPL: = ___%
Bagay 1.1 Ang Aking Sarili
B. Sanggunian:
5 = _____
Araling Panlipunan Curriculum Guide
pah.6
4 = _____
Teacher’s Guide pp. 21-22
Activity Sheets pp.17-19
10:40 –11:30 ECE/ PVOSBM (1ST SEM)
C. Kagamitan:
ENGLISH
Larawan: larawan ng pamilya
D. Integrasyon ng aralin sa Art, at Edukasyon
CPL: = ___%
sa Pagpapakatao.
5 = _____
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
4 = _____
1. Balik-aral
Ilan lahat ang kulay ng bahaghari?
Anu-ano ang mga ito?
11:40 – 1:00 NOON BREAK
1:00 – 1:30 Religion/SRT
2. Pagganyak:
Ano ang madalas na ihanda ng nanay kung
I. Answers the wh- questions from the story read
may kaarawan?
II. Functional Reading
B. Panlinang na Gawain: III. 1. Pre reading activities
1. Paunang Pagtataya
Itanong: Ano ang maaring mangyari sa 1. During Reading
isang bata kung hindi siya kakain?
2. Post Reading
2. Paglalahad IV. Answer the comprehension questions

page 2 Grade 1 – Daily Lesson Plan


5. 6 santol 4 santol
1:30 – 2:30
MATHEMATICS IV. Pagtataya:
I. Mga layunin Ikahon ang may mas maraming bagay..
Napaghahambing ang dalawang pangkat ng mga Bilugan ang may mas kaunting bagay.
bagay gamit ang katagang “mas kaunti at mas 1. 2 aklat 4 na aklat
st
marami” 1 QUARTER
Thursday June 27, 2019
II. Paksa
A. Aralin: Mas Kaunti at Mas Marami 2. 8 lapis 6 na lapis
B. Sanggunian: Gabay sa Pagtuturo pah. 64-65 3. 10 na gunting 8 na gunting
Pupils’ Activity Shet pp. 63-67 4. 4 na sombrero 2 sumbrero
C. Kagamitan: mga cut-outs ng mga bulaklak
D. Pangunang Konsepto at Kakayahan: V. Takdang Aralin
Nahihinuhang konsepto: Mas kaunti at mas Paghambingin ang dalawang pangkat ng
marami. bagay. Bilugan ang tamang sagot.
1. 0 0 0 0 ay (mas kaunti, mas marami) kaysa
III. Pamaraan 0 0
A. Paghahanda 2. X X X X X ay (mas kaunti, mas marami)
1. Balik-aral kaysa / / /.
Bilugan ang bilang na kulang ng isa sa
bilang sa kaliwa: CPL: = ___%
55 - 53 54 56 57
10 - 9 7 11 13 5 = _____
89 - 90 88 78 69
B. Panlinang na Gawain 4 = _____
1. Pagganyak
Mahilig ba kayo sa mga bulaklak? 2:30 – 3:10
Anu-anong bulaklak ang ibig ninyo? MAPEH
2. Paglalahad: I. Layunin:
Iparinig ang maikling kwento. Natutukoy kung ang pagkain ay masustansiya o
(Gumamit ng larawan ng bata at cut-out ng mga hindi masustansiya.
bulaklak na nabanggit)
Sina Bob at Ann ay namitas ng bulaklak.
Pumitas ng 6 na gumamela si Ann. *Umiinom ng walong baso ng tubig at isang baso
Si Bob naman ay pumitas ng 8 dilaw na gumamela. ng gatas sa isang araw.
gagamitin nila ito sa kanilang proyekto sa Sining.
3. Pagtalakay: II. Paksang Aralin
Sinu-sino ang mga bata sa kuwento? A. Masustansiya Ba o Hindi Gaanong
Ano ang kanilang pinitas? Masustansiya?
Ilang gumamela ang piñatas ni Ann? B. Kagamitan: Larawan ng ibatibang pagkain
Ilang gumamela ang piñatas ni Bob? C. Sanggunian: k-12 Health
C. Pagsasagawa ng Gawain Modyul 1, Aralin 1 pah 3-4
Sino ang may mas maraming gumamelang Pupils’ Activity Sheet p. 10
pinitas? Gaano karami?
Sino ang may mas kaunting gumamelang pinitas? III. Pamamaraan:
Hayaang gumuhit ang mga bata ng mga bagay na A. Panimulang Gawain:
pinaghahambing upang lubos na maunawaan ang 1 . Balik-aral
aralin. Pumalakpak kung ang pagkainay
D. Paglalahat masustansiya huwag pumalakpak kung di-
Anu-anong mga kataga ang ginagamit sa masustansiya.
paghahambing ng mga pangkat ng mga bagay? Pisbol___
Tandaan: Ginagamit ang mga katagang mas kaunti Sopas___
o mas marami sa paghahambing ng mga pangkat 2. Pagganyak:
ng mga bagay o set. Pahulaan: Kumain ka nito at ikaw ay bibilog.
E. Pagpapapatibay ng Konsepto at Kasanayan Ano ito?
Aling pangkat ang may mas marami o may mas B. Panlinang na Gawain
kaunti. (Gumamit ng larawan) 1. Paglalahad:
Lagyan ng / ang may mas marami. Patakbuhin ang mga bata sa lugar ng ilang minuto.
Lagyan ng X ang may mas kaunti. Itanong: Ano ang naramdaman ninyo?
1. 3 mansanas 5 mansanas Ano ang gusto ninyong gawin kung kayo
2. 8 itlog 5 itlog ay pagod?
3. 2 mangga 8 mangga 2. Gawain:
4. 5 pakwan 3 pakwan Ipakita ang larawan ng batang umiinom ng gatas.
page 3 Grade 1 – Daily Lesson Plan
Itanong: Kayo ba ay umiinom din ng gatas?
3. Talakayan:
Bakit kailangan nating uminom ng tubig/gatas?

C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
Ilang baso ng tubig ang dapat ninyong inumin sa
loob ng isang araw?
Bakit kailangan ninyong uminom ng gatas sa gabi?

Tandaan: Tubig ay kailangan, pampasigla ng


katawan.
2. Paglalapat
Iguhit ang bilang ng baso ng tubig at gatasna dapat
ninyong inumin.

IV. Pagtataya
Tama o Mali
___1.Kailangan ng tao ng tubig kapag nauuhaw.
___2.Masustansiya ang gatas.
___3. Dapat na isang baso na lang ang inumin
para makatipid sa tubig.
___4. Kailangang mapalitan ang nawalang likido
sa katawan.
___5. Pinatitibay ng gatas ang ating mga buto at
ngipin.

V. Takdang Aralin
Isaulo:
Ngipin ko’y tumitibay
Buto ko’y lumalakas
Dahil sa tuwinang
Pag-inom ng gatas.

CPL: = ___%

5 = _____

4 = _____

3:10 – 4: 30 – Remedial Instruction


4:30 – 4: 50 – Supervised Activities
4:50 – 5: 00 – Pagbababa ng watawat

page 4 Grade 1 – Daily Lesson Plan

You might also like