You are on page 1of 5

Teacher: Mae Ann M.

Crisponde Date: June 19, 2019 Time: 12:30 – 1:00


School: Tipo Elementary School Grade 1 - Sunflower

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Pag-eehersisyo


Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art Pagtulog nang maaga.
Unang Markahan Pag-inom ng 8 o higit pang baso ng tubig
Ikatlong Linggo Pagkain sa takdang oras.
(Ikatlong Araw) C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat:
Anu-ano ang mga gawaing mabuti sa ating
I. Layunin: kalusugan?
- Nakikilatis ang mga gawaing maaring makabuti sa Tandaan: Dapat Alagaan ang sarili. Maging
kalusugan. malinis.Kumain ng tama.Huwag magpabaya.
2. Paglalapat
II. Paksang Aralin Ipagawa ang Gawain 3 sa pah. 24 Pupils’ Activity
Aralin: Inaalagaan ko ang Aking Sarili pah. 14-16 Sheet
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K-12
Edukasyon sa Pagpapakatao pah. 13 IV. Pagtataya:
Teaching Guide ph. 4 Lagyan ng / ang mga gawing mabuti sa kalusugan.
ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. 9-15 Lagyan ng X ang hindi.
Kagamitan: larawan ng bata, tsart 1. Pagpupuyat gabi-gabi.
2. Paglalaro ng basketbol
III. Pamamaraan: 3. Pagtulog maghapon
A. Panimulang Gawain 4. Pagkain ng prutas at gulay
1. Balik-aral 5. Pagkain kung masarap lang ang ulam. .
Magbigay ng mga gawaing maaring makasama
sa ating kalusugan.. V. Kasunduan:
2. Pagganyak Buuin ang tugma.
Awit: Mag-exercise tayo Ang kalusugan ay ___________.
Ano ang inyong pakiramdam pagkatapos
ninyong mag-ehersisyo?
B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad Puna:
Sabihin: May mga gawaing mabuti para sa ating
katawan.. Isa-isa itong talakayin sa klase. _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang
2. Pagtalakay bilang na ____ang nakakuha ng ___na bahagdan ng
Pag-usapan ang mga gawaing mainam para sa pagkatuto ng aralin.
katawan.
Teacher: Mae Ann M. Crisponde Date: June 19, 2019 Time: 2:10 – 3:00
School: Tipo Elementary School Grade 1 – Sunflower

BanghayAralinsa MTB-MLE diin ang pagbigkas sa pantig na


Unang Markahan magkasingtunog.
Ikatlong Linggo Laso-lolo tinapay-kulay pulubi-labi
(Ikatlong Araw) Binili-labi relo-Zoro
I. Layunin 3. Pagtalakay
Naibibigay ang pares ng mga salitang magkasintunog Ano ang napansin ninyo sa hulihan ng mga
mula sa kwentong narinig. salita?
II. PaksangAralin Parehas na tunog ba ang inyong narinig?
A. Paksa: Pagbibigay gn mga Pares ng mga Salitang Magbigay pa ng mga halimbawa ng pares ng
Magkakasingtunog Mula sa kwentong Narinig mga salitang magkakasingtunog.
B. Tema: Ako at aking Pamilya 4. Malayang Pagsasanay
1. PabigkasnaWika: Nakapag-uusap tungkol sa A.Bilugan ang salitang kasingtunog ng salita sa
ipinakitang larawan batay sa sariling kaliwa.
karanasan(oral) 1.lobo bola logo
2. Kaalaman sa AlpabetoNaibibigay ang unang titik ng 2. pulubi labi aso
pangalan ng mga larawan(Alphabet Knowledge). B. ipagawa ang Pagsasanay II sa pah. 34 ng
3. Pagkilalasa Salita: Naipagtatapat-tapat ang salita sa Manwal ng Guro
larawan nito.
4. Ponolohiyang Kasaysayan: Naibibgay ang pares ng IV. Pagtataya:
mga salitang magkakasingtunog mula sa kwentong Panuto: Pagtapat-tapatin ang mga pangalan ng
narinig. larawan sa mga salitang kasingtunog nito.
5. Kasanayan sa Aklat at Paglimbag: Nakikilala ang 1. laso . . labi
kaibhan ng mga titik 2. relo . . gulay
6. Pagsulat: Naisusulat ang maliit at malaking titik 3. pulubi . . kalan
gamit ang tamang pagsulat. 4. tinapay . . walo
C. Sanggunian: K-12 Curriculum 5. paaralan . . baso
Pahina 16 V. Kasunduan:
D. MgaKagamitan: tsart ng mga salitang Gumuhit ng isang pares ng larawan na ang
magkakasingtunog, larawan ng mga bagay na pangalan ay magkasingtunog.
magkakasingtunog. Puna:
Tsart: “Malikot si Mingming” ___ na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang
E. PagpapahalagaPagkamatulungin bilang na ___ ang nagpakita ng ___na bahagdan ng
III. Pamamaraan: pagkakatuto ng aralin.
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Muling balikan ang kwentong, “Kahanga-
hang si Zeny”
Ano ang ginawa ng mag-anak?
Magkaroon ng malayang talakayan upang
maipabigay sa mga bata ang mga pangalan ng
tao, bagay o lugar sa kwento.
Hal. Mang Zoro Aling Zara laso relo atbp.
2. Paglalahad:
Magpakita ng mga pares ng mga salitang
magkakasingtunog mula sa kwentong narinig.
Basahin at iparinig ito sa mga bata.Bigyang-
Teacher: Mae Ann M. Crisponde Date: June 19, 2019 Time: 3:00 – 3:40
School: Tipo Elementary School Grade 1 – Sunflower

ARALING PANLIPUNAN I 3. Pagtalakay:


Unang Markahan Anu-anong katangian ang nagustuhan mo sa iyong
Ikatlong Linggo kamag-anak? (lolo, lola, tito, tita, atbp.)
(Ikatlong Araw) 4. Paglalahat:
I. LAYUNIN: Ang bawat bata ay may pansariling kagustuhan o
Nailalarawan at naiguguhit ang pansariling kagustuhan paborito.
tulad ng: paboritong kamag-anak .
(maaring tito, tita lolo o lola.) Tandaan: Paborito ang tawag sa mga bagay na ating gusto
II. PAKSANG-ARALIN o ibig. Tulad ng paboritong kapatid.
A. Aralin 1.4: Ang Aking Mga Paboritong Bagay
1.1 Ang Aking Sarili 5. Paglalapat:
B. Sanggunian: Isa-isang tawagin ang bata at ipasabi kung sino ang
Araling Panlipunan Curriculum Guide pah. kanyang paboritong kapatid.
6
Teacher’s Guide pp. 21-22 IV. Pagtataya:
Activity Sheets pp.17-19 Lagyan ng / ang mga katangiang nagustuhan mo sa
C. Kagamitan: iyong paboritong ____.
Larawan: larawan ng pamilya ___mabait
D. Integrasyon ng aralin sa Art, at Edukasyon ___mapagbigay
sa Pagpapakatao. ___mapagmahal
III. PAMAMARAAN: ___malambing
A. Panimulang Gawain: ___masipag
1. Balik-aral
Ano ang tawag natin sa bagay na ating gustong-
gusto o ibig? V. Kasunduan:
2. Pagganyak: Magdikit ng larawan ng iyong paboritong kamg-anak sa
Pagtambalin ng guhit ang larawan at salita. inyong notbuk.
(gumamit ng larawan ng mag-anak at iba pang
kasapi)
B. Panlinang na Gawain: Puna:
1. Paunang Pagtataya
Sinu-sino pa ang iba pang kasapi ng mag-anak? _______bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuoang
2. Paglalahad bilang na ______ang nagpakita ng _____
Pag-usapan ang iba pang kasapi ng mag-anak. na bahagdan ng pagkakatuto ng aralin.
Hayaang magbahagi ang mga bata ng mga
masasayang karanasan tungkol sa kanila.
Teacher: Mae Ann M. Crisponde Date: June 19, 2019 Time: 1:00 – 1:50
School: Tipo Elementary School Grade 1 – Sunflower

Banghay Aralin sa Matematika 8 1 = 81


Unang Markahan (walumpu’t isa)
Ikatlong Linggo 3. Pagtalakay:
(Ikatlong Araw) Ano ang ibig sa bihin ng 81? 82? 83? etc.
I. Mga layunin Ilan ang sampuan? isahan
Nakikilala ang mga bilang mula 81 hanggang 90. Tandaan: Ang walumpu’t isa ay mayroong
Nabibilang at nasasabi ang bilang ng mga bagay sa walo na sampuan at isang isahan. o walumpu’t
pangkat. (sampuan at isahan.) isa.
nababasa at naisusulat ang bilang na 81 hanggang C. Pagsasagawa ng Gawain
90 sa simbulo Gamit ang popsicle sticks,(Iayos ito ng nakatali o
II. Paksa bundle) hayaang ipakita ng mga bata ang bilang
A. Aralin 1: Konsepto ng bilang na walumpu’t na sasabihin ng guro.
isa hanggang siyamnapu.
B. Sanggunian: Gabay sa Pagtuturo pah. 35 D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin
Pupils’ Activity Shet pp. 40-45 Ipakita ang bilang na 81 at hayaang
C. Kagamitan: mga pamilang(stik, hole, etc.) iguhit ng mga bata ang katumbas ng bilang o
place value chart simbulo na ipapakita ng guro.
D. Pangunang Konsepto at Kakayahan: Gawin hanggang 90.
Nahihinuhang konsepto 81-90 Rote Counting .
E. Pagpapapatibay ng Konsepto at Kasanayan
III. Pamaraan 1. Ipakita ang plaskard ng mga numerong
A. Paghahanda tinalakay. Hayaang ang mga bata na itaas ang
1. Pagganyak bilang ng counter na kailangan sa bawat bilang na
Fruit-picking Game ipapakita ng guro.
Ipapitas ang bunga at sa likod ng bawat bunga 2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang
ipabasa ang bilang na nakasulat.(71-80) ipakita ng mga bata ang plaskard ng salitang bilang
2. Balik-aral at simbolo nito.
Magpakita ng set ng mga bagay. Ipabilang at
ipasabi ang laman nito sa mga bata. Ipakuha din F. Paglalahat
ang bilang na katumbas nito sa plaskard. Ang simbulong 81 ay binabasa bilang walumpu’t
Ilan ang 80? isa , 82 ay walumpu’t dalawa, etc. hanggang 90.
B. Paglalahad: Ilan ang sampuan mayroon ang 90?

1. Gumamit ng tunay na bagay o larawan. IV. Pagtataya:


Magpakita ng 8 bundle ng straw. Pagtambalin ang hanay A at Hanay B nang
Hayaang bilangin ng mga bata ang laman ng isang wasto.
bundle. Hanay A Hanay B
Ilan straw ang nasa bundle? (sampu) 86 8 sampuan at anim na isahan
Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle. 83 8 sampuan at tatlong isahan
Dagdagan ng isang straw ang 8 bundle ng straw.
Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (walumpu’t V. Takdang Aralin
isa. Isulat sa inyong kwaderno ang mga bilang mula
Gamitin ang katulad na pamamaraan hanggang walumpu’t isa hanggang siyamnapo.
maipakilala ang bilang 82 hanggang 90. Puna:
2. Gamit ang place value chart ____na bilang ng mga mag-aaral mula sa
Ilagay ang plaskard na 8sa hanay ng sampuan at 1 kabuuang bilang na ____ang nagpakita ng ___na
sa hanay ng isahan. bahagdan ng pagkatuto ng aralin
sampuan isahan
Teacher: Mae Ann M. Crisponde Date: June 19, 2019 Time: 3:40 – 4:20
School: Tipo Elementary School Grade 1 – Sunflowe

Banghay Aralin sa EDUKASYON SA Puna


PAGPAPALAKAS NG KATAWAN
Unang Markahan _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang
Ikatlong Linggo bilang na ___ang nagpakita ng ___ na bahagdan ng
(Ikatlong Araw) pagkatuto ng aralin.

I. Layunin:
Nakalilikha ng kilos habang umaawit..

II. Paksang Aralin


Awiting May Kilos
Sanggunian: Gabay na Kurikulum sa K-12 sa
Edukasyon sa Pagpapalakas ng katawan sa baitang I
Pupils’ Acitivity Sheet in Grade I pah. 12
Kagamitan; larawan ng batang lalaki, cassette tape
Integrasyon, Sining at Musika

III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral:
Iugnay ang bahagi ng katawan sa kilos na kayang gawin
nito.
Bahagi ng katawan Larawan
Hal. Braso nakataas na mga kamay
Balikat pinaiikot na balikat
2. Pagganyak
Nakapasyal na ba kayo sa dagat?
B. Panlinang na Gawain
1. Iparinig ang awit Tong –tong -tong
2. Anu-ano ang mga pagkaing makikita sa dagat?
3. Lumikha ng kilos batay sa sinasabi ng awit.
C. Pangwakas na Gawain
1. Pagsasanay
Pangkatang tawagin ang mga bata upang awitin ng
may kilos ang awit.
2. Paglalapat
Ipagawa ang Gawain sap ah. 12 ng Pupils’ Activity
Sheet.
IV. Pagtataya
Iparinig ang awit “May Isang Bahay Kubo”
Hayaang bigyan ng kilos ang awit batay sa sinasabi nito.

V. Takdang Aralin
Lumikha ng sariling kilos para sa awit..

Bip, bip, maliit na dyip.


Tumatakbo sa daan.
Hinto, tingin, making ka.
Hinto, tingin, making ka.
Bip, bip, maliit na dyip.
Tumatakbo sa daan.

You might also like