You are on page 1of 7

3rd QUARTER masira ang dahon at mga nilalaman.

Monday, January 7, 2019 Ilagay ito nang maayos sa bag


Pag ginamit maingat lang sa pagbuklat
7:00 – 7:20 – Teacher’s Preparation Dapat na malinis ang mga palad
7:20 – 7:30 – Pagtataas ng Watawat Nang di marumuhan ang gamit na aklat.

7:30 – 8:10 2. Pagtalakay:


EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Tungkol saan ang tula?
Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art Anu-ano ang iba’t ibang paraan ng pag-iingat sa
Ikatlong Markahan aklat?
(Unang Araw) Bakit mahalaga na pag-ingatan ang inyong mga
aklat?
I. Layunin:
- Naisasagawa nang palagian ang pagtulong sa C. Pangwakas na Gawain
pananatili ng kalinisan at kaayusan ng paligid 1. Paglalahat:
para sa mabuting kalusugan. Paano mo mapangangalagaan ang iyong
*naiingatan ang sariling kagamitan sa mga gamit sa paaralan tulad ng iyong
paaralan. (pag-iingat sa aklat) aklat?
Tandaan:
II. Paksang Aralin: Pagkalinga sa Kapaligiran Aklat ang susi ng karunungan
Aralin 31: Pangangalaga sa Pansariling Kaban ng maraming yaman
Kagamitan Kaya dapat ating pag-ingatan
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K-12 pah. 16 Balutan at pahalagahan.
Edukasyon sa Pagpapakatao
Teaching Guide pah. 8-11 2. Paglalapat:
ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. ____ Lutasin:
Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panhon I Ibinili ka ng iyong tataya ng bagong aklat.
pah. 136-137 Tuwang-tuwa ka dahil matagal mo na iyong
Kagamitan: aklat. tsart ng tula ipinabibili . Paano mo iyong pag-iingatan.
Ano ang una mong dapat gawin bago basahin ang
III. Pamamaraan: aklat?.
A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral: IV. Pagtataya:
Hulaan mo ano ito? Iguhit ang masayang mukha kung nagpapakita
Ako’y susi ng karunungan ng pag-iingat sa aklat at malungkot na mukha
At kaban ng maraming yaman kung hindi.
Malayo at malapit iyong nararating ___1. Pagkagamit sa aklat hinayaan lamang ni
Kung ako lamang ay iyong babasahin. Oscar na nakakalat ito sa sala nila.
___2. Umuulan kaya pinantakip ni Ben ang
2. Pagganyak: aklat sa kanyang ulo.
Ipabasa/iparinig ang tugma ___3. Tinakpan ng plastic ni Andy ang aklat
Kaibigang Aklat para hindi ito marumihan.
Aklat, di hamak ___4. Hindi sinusulatan ni Ria ang aklat dahil
Pag binasa….ngingiti, iiyak hiniram lamang niya ito.
Papadyak ka sa galak! ___5. Pinilas ni Tere ang dahon ng aklat at
Aklat-Filipino, Basahin nating lahat ginawang pamarikit ito.
Sapagkat ito’y nagpapayaman ng utak
at kaibigan nating tiyak. 3rd QUARTER
Tungkol saan ang tugma? Monday, January 7, 2019

3. Paglalahad:
Ngayong umaga, ating pag-aaralan ang mga V. Kasunduan:
paraan sa pag-iingat sa ating aklat. Isaulo ang tula at humanda sa isahang pagbigkas
PAG-IINGAT SA AKLAT nito bukas
ni M. L. Sadang
CPL: = ___%
Aklat ay hindi dapat singitan ng papel
Lapis, pambura at bolpen 5 = _____
Hindi pantakip sa ulo kung tag-ulan
O pananggalang sa sikat ng araw. 4 = _____

Iwasang ipatong o ilapag kung saan


Pagkat maaring madampot ng sinuman 8:10 – 9:00
O kaya’y mahawakan ng batang walang-malay MOTHER TONGUE
page 1 Grade 1 – Daily Lesson Plan
Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art
I. Layunin: III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
- Nakatutukoy ng mga salitang 1. Paghahanda:
magkasingkahulugan Laro: Pabilisan sa pagbasa sa plaskard ng mga
(MT1VCD-IIIa-i-3.1) salitang napag-aralan na.
A. Gawain Bago Bumasa:
II. PaksangAralin: Ang Ating Pagdiriwang, Paghahawan ng balakid sa pamamagitan ng
Paniniwala, Kultura, Kaugalian larawan/pangungusap.
A. Talasalitaan:Pagtukoy ng mga salitang sementeryo
magkasingkahulugan, magkasalungat, lapida
magkasing-bigkas, at mga salitang marami ang puntod
kahulugan. kaugalian
Pagtukoy ng mga salitang pinaikli. 2. Pagganyak:
B. Pagbigkas na Wika: Pagsasabi ng kuwento , Nakapunta na ba kayo sa sementeryo?
alamat, pabula, biro, patalastas, at iba pa na Ano ang inyong ginawa sa sementeryo?
may wastong bilis, kawastuan, diin, at Ano ang inyong dinala?
paghahati Bakit kayo pumunta sa lugar na ito?
C. Pag-unawa sa Binasa Paghinuha ng damdamin Magbabasa tayo ngayon ng kuwento tungkolsa
ng mga tauhan ayon sa kanilang kilos at dalawang bata kasama ang kanilang lola
sinasabi. patungong sementeryo.
Pagbanggit ng mga suliranin at angkop na Ano ang nais ninyong malaman tungkol dito?
kalutasan sa binasang kuwento, alamat at iba 3. Pangganyak na Tanong:
pa. Bakit pumunta ang lola at mga bata sa
Pagbanggit ng mga suliranin at angkop na sementeryo?
kalutasan sa mga usaping pampaaralan at 3rd QUARTER
pampamayanan, pangyayari, kalagayan, balita Monday, January 7, 2019
sa radio at iba pa.
D. Pagbaybay: Pagbaybay ng mga salitang B. Gawain Habang Bumabasa:
natutuhan Gamitin ang malaking aklat.
Pagbaybay sa mga salitang kilos kilos na nasa Tanungin ang mga bata sa nakikita nila sa
pangungusap. pabalat, may akda at iba pa tungkol dito.
E. Katatasan: Pagbasa nang kusa, wasto, may Pagbasa ng guro sa kuwento:
diin, at tamang paghahati ng mga salita sa ARAW NG MGA PATAY
tekstong pang-unang baitang sa unang kita. Maagang gumising ang Lola Sayong. Naghanda
Pagbasa ng tatlo hanggang apat na parirala na siya ng kanilang dadalhin papunta sa sementeryo.
may wastong tono, pagpapahiwatig ng Kasama niya ang kanyang dalawang apo na sina
damdamin, at gamit ng bantas sa tekstong Agnes at Angelito. May dala silang mga kandila at
pang-unang baitang. mga bulaklak. “Lola, bakit po tayo pupunta sa
F. Pagbaybay: Pagbaybay nang wasto sa mga sementeryo ngayong araw na ito? tanong ng
salitang natutuhan. dalawang bata.
Pagbaybay nang wasto ng mga salitang pautos “Alam ba ninyo mga apo, ngayon ay ika-isa ng
na ginagamit sa pangungusap. Nobyembre. Araw ng mga Patay. Inaalala natin
G. Pagsulat: Pagsulat ng payak ang mga yumaong mahal sa buhay tulad ng inyong
naparirala,pangungusap,talata, at kwento na Lolo Pedring. Magdadala tayo ng magagandang
sinusunod ang wastong gamit ng bantas, bulaklak at kandila. Ipagdarasal natin ang kanyang
malaking letra, wastong pasok ng unag kaluluwa sa langit.”
pangungusap, biro, tulam awit, bugtong, Pagpasok nila sa sementeryo, maraming tao
maikling kwento at iba pa.: ang may dala-dalang bulaklak at kandila. “Lola
Pag-ugnay sa mga Salita sa Angkop na Sayong ang dami po palang pumupunta sa
Larawan sementeryo kapag araw ng patay at nagsasama-
H. Kamalayan sa Gramatika: Paggamit nang sama ang pamilya,” ang sabi ni Agnes.
wasto ng mga salitang nagsasaad ng kilos sa “Kinaugalian na nating mga Pilipino na alalahanin
pagsasalaysay ng sariling karanasan. ang araw ng mga patay tuwing ganitong petsa.
I. Pagkatha: Pagsulat gamit ang kaalaman sa Nagluluto ang pamilya ng iba’t ibang matamis na
palatinigan ng wika para sa iba’t ibang layunin kakanin tulad ng biko, suman, at binusang pinipig.
ng pangungusap, biro, tula, awit, bugtong, At siyempre may kanin at ulam din.
maikling kuwento at iba pa. Pagkatapos magkwentuhan, nagbasa na si
J. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide pah. Angelito ng mga pangalan na nakasulat sa bawat
MTB – MLE Teaching Guide p. 51-60 lapida ng puntod.
K. Kagamitan: Malaking Aklat, larawan, magic “Atty. Danilo Asnar, Arch. Milagros Casao, Dr.
box, task card Maning Juan, Engr. Lita Andal”. Maraming
L. Pagpapahalaga: Pagiging maalalahanin at pangalan ang binasa ni Angelito sa mga lapida at
mapagmahal
page 2 Grade 1 – Daily Lesson Plan
sabay sambit kay Lola Sayong. “Sige Lola sa
susunod na taon sasama muli kami.”

C. Gawain Matapos Bumasa: 3rd QUARTER


1. Pagtalakay: Monday, January 7, 2019
Sinu-sino ang mga tauhan sa kwento’
Saan naganap ang kwento? III. Pamamaraan:
Bakit nagpunta ang mag-lola sa sementeryo? 1. Paunang Pagtataya:
2. Pagsasanay: Anu-anong pagdiriwang ang hindi ninyo
Iguhit ang bagay na naiisip mo kapag naririnig malilimutan?
mo ang Araw ng Patay. Tumawag ng ilang bata upang isalaysay ang
kanilang karanasan gamit ang mga salitang kilos sa
IV. Pagtataya: pagkukuwento.
Ikahon ang mga salitang magkasingkahulugan 2. Tunguhin
sa bawat pangungusap. Sabihin: Ngayong araw , pag-aaralan
1. Nagpunta sina Lola Sayong, Agnes at Angelito natin ang tulang “Iba’t Ibang Buwan
sa sementeryo. 3. Tukoy-Alam:
Nagdala sila ng bulaklak at kandila sa libingan. Ilan ang buwan sa isang taon?
2. Nag-alay sila ng kandila at bulaklak. Anu-ano ang mga buwan ng taon?
Inihandog nila ito sa yumaong mahal sa buhay.
3. Nagmasid si Angelito sa paligid ng sementeryo. 4. Paglalahad:
Tumingin-tingin siya sa mga pangalang nasa A. Iparinig/Ipabasa ang awit sa tsart.
lapida. Lubi-lubi.
4. Masayang umuwi ang mag-lolola. Enero, Pebrero, Marso, Abril, Mayo
Maligaya nilang inalala ang mga masasayang Hunyo, Hulyo, Agosto, Setyembre,
araw ni Lolo Pedring. Oktubre, Nobyembre, Disyembre.
5. Tuwing ika-isa ng Nobyembre ginugunita ang Lubi-lubi.
araw ng Patay. B. Ipabasa ang tula:
Inaalala natin ang mga mahal sa buhay na Iba’t Ibang Buwan
yumao na. Bagong taon ay Enero
Pebrero’y araw ng puso ko
V. Kasunduan: Marso, Abril, saka Mayo
Ibigay ang kasingkahulugan: Magbabakasyon naman tayo.
1. ipagdasal 2. Kinaugalian
Sa Hunyo’y Araw ng Kalayaan
CPL: = ___% Hulyo nama’y pakikipagkaibigan.

5 = _____ Linggo ng Wika’y Agosto naman


At Setyembre’y pasasalamat ng bayan.
4 = _____ Sa Oktubre’y buwan ng Rosaryo
Nobyembre nama’y sa sementeryo.
9:00 –9:40 Ang Disyembre ay Araw ng Pasko.
FILIPINO Halina’t magbigay ng aginaldo.
Pinagsanib na aralin sa Filipino at Araling
Panlipunan 5. Pagtalakay:
I. Layunin: Tungkol saan ang awit? ang tula?
- Nailalarawan ang isang karanasan ng Ilan ang buwan sa loob ng isang taon?
kaklase sa isang pangungusap na may Anu-ano ang mga buwan sa isang taon?
salitang kilos. Alam mo ba ang mga ginaganap ng mga
(F1WG-IIIe-g-5) pagdiriwang sa bawat buwan?

II. Paksa: Salitang-kilos 6. Pagtuturo at Paglalarawan:


1. Wikang Binigkas at Pag-unawa sa Tumawag ng ilang piling bata at tanungin sila
Napakinggan: Nakapagbibigay ng kung ano ang paborito nilang pagdiriwang at kung
pagpapakahulugan sa narinig na salaysay sa paano nila ito ipinagdiriwang.
pamamagitan ng paggawa ng sariling katapusan o
pagsasadula ng piling tagpo. Hal. Pebrero- ipinagdiriwang ang Araw ng mga
2. Gramatika: Nagagamit ang pandiwa sa isang Puso : kumakain sa restoran at namamasyal sa
payak na pangungusap. mga palaruan.
Sanggunian:
K-12 Filipino I Patnubay ng Guro (Q 3 & 4) 7. Paglalahat:
pah. 11-13 Ilan ang buwan sa loob ng isang taon?
Panitikang Filipino Ngayon 1 pah. 110-111 Anu-ano ang mga buwan sa isang taon?
Kagamitan: tsart ng awit “Lubi-lubi” at tula
page 3 Grade 1 – Daily Lesson Plan
Tandaan: Bakit ba nabibigyan ang isang bata ng
May 12 na buwan sa isang taon. ganitong
Enero, Pebrero, Marso, Abril, Mayo gantimpala?
Hunyo, Hulyo, Agosto, Setyembre, B. Panlinang na Gawain:
Oktubre, Nobyembre, Disyembre. 1. Paunang Pagtataya:
Itanong:
IV. Pagtataya: Anu-ano ang mga alituntunin sa silid-aralan?
Tumawag ng mga batang magbabahagi ng 2. Paglalahad:
kanilang karanasan gamit ang mga salitang kilos. Ipabasa ang kwento:
ANG CLASS LEADER
V. Kasunduan: Tuwang-tuwa ang mga mag-aaral ni G. Tuason
Piliin ang buwan na di mo malilimutan. Isulat ang nang mapiling “Class Leader” si Alex. Siya kasi
isang karanasang di mo malilimutan tungkol dito. ang pinakamabait at pinakamatalino sa kanilang
klase.
CPL: = ___% Isang araw kahit na may kalakasan ang ulan si
Alex ay pumasok pa rin. Huli na ng malaman niya
5 = _____ na nag-anunsiyo na si Bb. Santos, ang punong-
guro ng paaralan na suspendido ang klase. Ngunit
4 = _____ marami na ang nakapasok kaya’t nagkakagulo ang
mga mag-aaral na nagpupumilit nang makauwi.
“Aba, si Alex!” ang puna ng punong-guro.
9:40 – 10:00 – RECESS “Inaalalayan niya ang kanyang mga kamag-aaral,
9:55 –10:00 –Synchronized Hand washing kaybait na bata!”
“Dito ninyo ilagay ang inyong mga bag para
10:00 –10:40 hindi sagabal sa mga dumaraan,” paalala ni Alex
ARALING PANLIPUNAN sa mga munting mag-aaral.
I. LAYUNIN: “Huwag kayong titigil sa hagdanan. Baka madulas
Nakapagbibigay ng halimbawa ng mga kayo.”
pagsunod sa mga alituntunin sa silid-aralan. Ilang sandali pa’y umunti na ang mga batang
- pagiging disiplinado naghihintay ng sundo. Putikan na ang sapatos si
(AP1PAA-IIIe-10) Alex. Pati ang polo niya ay narumihan na rin.
Nakangiti pa rin si Alex. Wala siyang reklamo.
II. PAKSANG-ARALIN: Ang Aking Paaralan “Alex, binabati kita! masayang sinabi ni Gng.
A. Aralin 1: Mga Alituntunin sa Silid-aralan Sevilla. ikaw ang “Huwaran ng Disiplina” sa ating
B. Sanggunian: paaralan.
Araling Panlipunan Curriculum Guide pah. Ikaw lamang ang “Class Leader” na naririto. Sana
10 dumami pa ang tulad mo!
Teacher’s Guide pp. “Maraming salamat po. Tungkulin ko pong
Activity Sheets pp. tumulong sa aking mga kamag-aaral.”
Alab ng Wikang Filipino I pah. 405-407
C. Kagamitan: 3. Pagtalakay:
larawan , tsart ng kwento Bakit si Alex ang napiling class leader?
D. Integrasyon ng aralin sa ESP, Art at Filipino Sino si Bb. Santos?Paano tinulungan ni Alex ang
kanyang mga kamag-aaral?
3rd QUARTER Anong halimbawa ng mga pagsunod sa mga
Monday, January 7, 2019 alituntunin sa silid-aralan ang ipinakita sa kwento?
4. Paglalahat:
III. PAMAMARAAN: Anong halimbawa sa silid-aralan ang nabanggit sa
A. Panimulang Gawain: kwentong narinig o nabasa?
1. Balik-aral: Tandaan:
Ibigay ang tamang katwiran sa pagtupad sa May mga alituntunin sa silid-aralan na dapat
bawat alituntunin. sundin ng mga mag-aaral.
- gumagamit ka ng basurahan dahil_____ - pumasok sa paaralan araw-araw
- nagsusuot ka ng ID para ________ -sundin ang tuntunin sa maayos na pag-uwi
- nagpapaalam ako sa guro bago lumabas (huwag magtulakan at magtakbuhan)
ng silid-aralan dahil____ -hintayin ang sundo o huwag lalabas ng silid-
2. Pagtsetsek ng Kasunduan aralan kung wala pa ang sundo
Bigkasin ang pangako -panatilihin ang disiplina sa lahat ng pagkakataon
3. Pagganyak: 5. Paglalapat:
Magpakita ng bituin na may nakasulat na Magbigay ng mga alituntunin sa silid-aralan na
“Very Good” sa loob nito. nasunod mo na.
Nais ba ninyong mabigyan ng ganitong Ano ang sinabi sa iyo ng iyong guro?
papuri sa klase? Napasaya mo ba ang iyong guro? Bakit?

page 4 Grade 1 – Daily Lesson Plan


IV. Pagtataya: A nose to smell, my ears hear well
Magbibigay ako premyo sa lahat ng mga bata na A mouth to talk and two legs to walk
makapagbibigay ng halimbawa ng pagsunod na But that’s not all because you see
ginawa ninyo sa mga alituntunin sa silid-aralan. I am special. I am me.
C. Modeling:
Let’s touch the body parts mentioned in the song.
These are my eyes.
These are my ears.
This is my nose.
This is my mouth.
good Very These are my hands.

D. Conceptualization:
Are you special? Why?
V. Kasunduan Remember:
God made each of us special.
Sumulat ng 5 alituntunin sa silid-aralan na
nasunod mo nang mabuti at gumuhit ng isang E. Guided Practice:
bituin sa ilalim ng bawat alituntunin na nasunod God made animals. These animals are our friends.
mo. They also have different body parts like us.
3rd QUARTER Help me find some missing parts of these animals
Monday, January 7, 2019 by drawing them.
1. picture of a bird without wing
2. picture of a dog without at tail
CPL: = ___% 3. picture of a duck without a beak
4. picture of a pig without a mouth
5 = _____ 5. picture of a fish without a fin

4 = _____ IV. Evaluation:


Draw a human face and label the different parts.
Choose your answer from the box.

10:40 –11:30 mouth nose ears eyes


ENGLISH cheek
INTEGRATION OF MATH AND ARTS V. Assignment
SUBJECTS Draw your favorite animal and label its different
3rd Rating parts.
Week 10 – Day 1
CPL: = ___%
I. Objectives:
Recognize the parts of the face 5 = _____
(EN1G-IIIc-1.3)
4 = _____
II. Subject Matter: Parts of the Body; Naming
Words of Animals
Materials: paper, coloring materials, pink dress 11:40 – 1:00 NOON BREAK
and song chart 1:00 – 1:30 Religion/SRT
I. Notes important details of the story read
III. Procedure:
A. Activating Prior Knowledge: II. Developmental Reading
Help the children know the meaning of the word
“special’ through context clue. III. 1. Pre reading
Nanay made a dress for me. It is pink my favorite 1. During reading
color. She put laces and pretty buttons. She made 2. Post reading
it really special. (not ordinary or common)
B. Presentation: IV. Answer the comprehension questions
1. The teacher will teach the song about body
parts using the echo singing 1:30 – 2:30
.(Pupils repeat each line of the song after the MATHEMATICS
teacher) I. Mga layunin:
I am Special - nakikilala at naipaliliwanag ang mga
I am special simpleng inuulit na disenyo
I am me. (M1AL-IIIg-1)
I have two hands, two eyes to see.
page 5 Grade 1 – Daily Lesson Plan
II. Paksa Nagkakaroon ng pattern kung may bagay na
A. Aralin 26: Number and Attribute Patterns inuulit ng maraming beses ; maaring itong hugis,
B. Sanggunian: Gabay sa Pagtuturo pah. kulay, bilang o oryentasyon.
Curriculum Guide pah. 12
Gabay ng Guro pah. 49-52 G. Paglalapat:
3rd QUARTER Tingnan ang pattern . Iguhit sa linya ang kasunod:
Monday, January 7, 2019 _____

Pupils’ Activity Sheet pp.____ ____


B. Kagamitan: larawan ng clown at medyas
na may guhit, payong na may stripe
D. Pangunang Konsepto at Kakayahan: IV. Pagtataya:
Pagkilala at Pagpapaliwanag sa mga Simpleng Kilalanin ang susunod na pattern. Ikahon ito.
Inuulit na Disenyo 1. -

III. Pamaraan 2. -
A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral: 3. -
Gamit ang may luping karton , tumawag ng
isang bata upang muling ipakita kung paano ang 4. -
wastong paggawa ng kahon.
5.
2. Pagganyak:
Nakapunta na kayo sa isang birthday party?
Anu-ano ang mga bagay na nakita ninyo sa party?
Ipakita sa mga bata ang 2 payaso. V. Kasunduan
Anu-anong kulay ang nakikita ninyo sa damit ng Isulat ang kasunod ng pattern:
mga payaso? 1. 10 20 30 40 ____
Anu-anong mga hugis? 2. 1 2 4 7 11 16 ____
Aling mga hugis ang inuulit? kulay na inuulit?
CPL: = ___%
B. Paglalahad:
1. Ipakita ang stripe na payong na may kulay 5 = _____
na pula at dilaw.
Anong kulay ang nakikita ninyo? 4 = _____
2. medyas na stripe 2:30 – 3:10
May nakikita ba kayong disenyong inuulit sa mga MAPEH
bagay na ito? (linya at kulay) Pinagsanib na aralin sa Edukasyon sa
dilaw-pula-asul-dilaw-pula-asul-dilaw-pula-asul Pagpapakatao at Art
Ipalakpak natin ang inuulit na disenyo tulad ng:
dilaw - pula - asul
palakpak-palakpak-padyak I. Layunin
- nakikilala ang tonong narinig kung
C. Pagsasagawa ng Gawain: mataas o mababa
Tingnan mabuti ang disenyo mula kaliwa (MU1TB-IIIb-4)
pakanan. Tingnan ninyo ang pagbabago? Alin ang
hindi nagbago? II. Paksa: Rhythm

3rd QUARTER
Monday, January 7, 2019

Batayan: Music Teaching Guide pah.1-2


Music teacher’s Module pah. 7
Music Acitivity Sheet pp. ____
D. Pagproseso sa Resulta ng Gawain: Kagamitan: tsart ng awit
Ano ang dapat mong gawin para makilala ang
disenyo o pattern? III. Pamamaraan:
Pareho ba ang mga hugis? Pareho ba ang mga A. Panimulang Gawain
kulay? 1. Balik-aral:
Alin ang nagbago? Ano kaya ang susunod ? Batiin ang mga bata gamit ang So-Mi na pagbati
Ilagay ang kamay sa ulo kung mataas ang tonong
F. Paglalahat narinig at sa bewang kung mababa ang tonong
Paano nakikilala ang isang disenyo o pattern? narinig.
Tandaan:
page 6 Grade 1 – Daily Lesson Plan
2. Pangganyak:
Awit: Jack and Jill

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad:

Ipasabi ang pantig na aah habang tinutunton ang


kurba-kurbang guhit. (tingnan sa pah. 7 ng
Modules)
Alin ang pinakamataas na bahagi ng guhit?
pinakabamababa.

2. Ipatukoy ang mataas na tono at mababang


tono.

3. Madali ba o mahirap hanapin ang mataas o


mababang tono?

IV. Pagtataya:
Ipaawit ang Goobye Song

V. Kasunduan:
Lakipan ng kilos-lokomotor ang malakas at
mahinang kumpas sa awit. Humandang ipakita ito
sa klase sa susunod na pagkikita.

CPL: = ___%

5 = _____

4 = _____

3:10 – 4: 30 – Remedial Instruction


4:30 – 4: 50 – Supervised Activities
4:50 – 5: 00 – Pagbababa ng watawat

page 7 Grade 1 – Daily Lesson Plan

You might also like