You are on page 1of 8

3rd QUARTER

WEEK 7: Monday, December 10, Iwasang ipatong o ilapag kung saan


2018 Pagkat maaring madampot ng sinuman
O kaya’y mahawakan ng batang walang-
7:00 – 7:20 – Teacher’s Preparation malay
7:20 – 7:30 – Pagtataas ng Watawat masira ang dahon at mga nilalaman.
Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art Ilagay ito nang maayos sa bag
(Unang Araw) Pag ginamit maingat lang sa pagbuklat
Dapat na malinis ang mga palad
I. Layunin: Nang di marumuhan ang gamit na aklat.
- Naisasagawa nang palagian ang
pagtulong sa pananatili ng kalinisan 2. Pagtalakay:
at kaayusan ng paligid para sa Tungkol saan ang tula?
mabuting kalusugan. Anu-ano ang iba’t ibang paraan ng pag-
*Naiingatan ang sariling kagamitan iingat sa aklat?
sa paaralan. (pag-iingat sa aklat) Bakit mahalaga na pag-ingatan ang
inyong mga aklat?
II. Paksang Aralin: Pagkalinga sa
Kapaligiran C. Pangwakas na Gawain
Aralin 31: Pangangalaga sa Pansariling 1. Paglalahat:
Kagamitan Paano mo mapangangalagaan ang
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K- iyong mga gamit sa paaralan tulad
12 pah. 16 ng iyong aklat?
Edukasyon sa Pagpapakatao Tandaan:
Teaching Guide pah. 8-11 Aklat ang susi ng karunungan
ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. ____ Kaban ng maraming yaman
Wastong Pag-uugali sa Makabagong Kaya dapat ating pag-ingatan
Panhon I Balutan at pahalagahan.
pah. 136-137
Kagamitan: aklat. tsart ng tula 2. Paglalapat:
Lutasin:
III. Pamamaraan: Ibinili ka ng iyong tataya ng bagong
A. Panimulang Gawain aklat. Tuwang-tuwa ka dahil matagal
1. Balik-aral: mo na iyong ipinabibili . Paano mo
Hulaan mo ano ito? iyong pag-iingatan.
Ako’y susi ng karunungan Ano ang una mong dapat gawin bago
At kaban ng maraming yaman basahin ang aklat?.
Malayo at malapit iyong nararating
Kung ako lamang ay iyong babasahin. IV. Pagtataya:
Iguhit ang masayang mukha kung
2. Pagganyak: nagpapakita ng pag-iingat sa aklat at
Ipabasa/iparinig ang tugma malungkot na mukha kung hindi.
Kaibigang Aklat ___1. Pagkagamit sa aklat hinayaan
Aklat, di hamak lamang ni Oscar na nakakalat ito sa
Pag binasa….ngingiti, iiyak sala nila.
Papadyak ka sa galak! ___2. Umuulan kaya pinantakip ni
Aklat-Filipino, Basahin nating lahat Ben ang aklat sa kanyang ulo.
Sapagkat ito’y nagpapayaman ng ___3. Tinakpan ng plastic ni Andy
utak ang aklat para hindi ito marumihan.
at kaibigan nating tiyak. ___4. Hindi sinusulatan ni Ria ang
Tungkol saan ang tugma? aklat dahil hiniram lamang niya ito.
___5. Pinilas ni Tere ang dahon ng
3. Paglalahad: aklat at ginawang pamarikit ito.
Ngayong umaga, ating pag-aaralan
ang mga paraan sa pag-iingat sa ating
aklat. V. Kasunduan:
PAG-IINGAT SA AKLAT Isaulo ang tula at humanda sa isahang
ni M. L. Sadang pagbigkas nito bukas
3rd QUARTER
Aklat ay hindi dapat singitan ng papel WEEK 7: Monday, December 10,
Lapis, pambura at bolpen 2018
Hindi pantakip sa ulo kung tag-ulan
O pananggalang sa sikat ng araw. CPL: = ___%
page 1 Grade 1 – Daily Lesson Plan
F. Pagsulat: Pagsulat ng payak
5 = _____ naparirala, pangungusap,talata, at
kwento na sinusunod ang wastong
4 = _____ gamit ng bantas, malaking letra,
wastong pasok ng unag
8:10 – 9:00 pangungusap, biro, tulam awit,
BanghayAralinsa MTB-MLE bugtong, maikling kwento at iba pa.:
Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art Pag-ugnay sa mga Salita sa Angkop
(Unang Araw) na Larawan
G. Kamalayan sa Gramatika: Paggamit
I. Layunin: nang wasto ng mga salitang
- Nakababasa ng parirala, nagsasaad ng kilos sa pagsasalaysay
pangungusap, at maikling kuwento ng sariling karanasan sa iba’t ibang
na may mataas na antas ng salita at kaayusan.
mga salitang dapat pang pag-aralan. H. Pag-unawa sa Tekstong Pang-
impormasyon: Pakikinig at pagsagot
sa mga usaping pampaaralan at
II. PaksangAralin: Ang Ating mga pampamayanan, pangyayari,
Paraan Transportasyon kalagayan, balita sa radio, patalastas
-tricycle, bisekleta, bangka, barko, dyip, at iba pa sa pamamagitan ng
bus, kotse, LRT, talakayan, larawang guhit, awit, dula-
motorsiklo, dulaan, at sining.
balsa,pagsakay sa I. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide
kabayo/kalabaw, ang pah.
ating paa MTB – MLE Teaching Guide pp. 61-68
A. Talasalitaan: Pagtukoy ng mga Beginning Reading Instructional
salitang magkasingkahulugan, Guide to Help Teachers (BRIGHT)
magkasalungat, magkasing-bigkas, at Kagamitan: lathalain , larawan at
mga salitang marami ang kahulugan. iba pa
J. Pagpapahalaga: Pagiging
Pagtukoy ng mga salitang pinaikli. maalalahanin at mapagmahal
B. Pagbigkas na Wika: Pagsasabi ng
kuwento , alamat, pabula, biro,
patalastas, at iba pa na may wastong III.
Pamamaraan:
bilis, kawastuan, diin, at paghahati at A. Panimulang Gawain:
hinto 1. Paghahanda:
C. Pag-unawa sa Binasa: Paghinuha ng A. Gawain Bago Bumasa:
damdamin ng mga tauhan ayon sa Paghahawan ng balakid sa
kanilang kilos at sinasabi. pamamagitan ng
Pagbanggit ng mga suliranin at larawan/pangungusap./kilos
angkop na kalutasan sa binasang mabilis tumakbo
kuwento, alamat at iba pa. nasirang hawakan ng bag
Pagbanggit ng mga suliranin at natanggal na sintas ng sapatos
angkop na kalutasan sa mga usaping masayang naglalaro
pampaaralan at pampamayanan, 2. Pagganyak:
pangyayari, kalagayan, balita sa Sino sa inyo ang marunong
radio at iba pa. magbisikleta?
D. Pagbaybay: Pagsulat ng wastong Saan kayo nagbibisikleta?
baybay ng mga salitang natutuhan 3. Pangganyak na Tanong:
Pagbaybay sa mga salitang kilos kilos Ipakita ang pabalat ng aklat. Ano
na nasa pangungusap. ang gusto ninyong malaman
E. Katatasan: Pagbasa nang kusa, tungkol dito?
wasto, may diin, at tamang paghahati B. Gawain Habang Bumabasa:
ng mga salita sa tekstong pang- Gamitin ang malaking aklat.
unang baitang sa unang kita.
Pagbasa ng tatlo hanggang apat na 3rd QUARTER
parirala na may wastong tono, WEEK 7: Monday, December 10,
pagpapahiwatig ng damdamin, at 2018
gamit ng bantas sa tekstong pang-
unang baitang. Tanungin ang mga bata sa nakikita
Pagbaybay nang wasto ng mga nila sa pabalat, may akda at iba pa
salitang pautos na ginagamit sa tungkol dito.
pangungusap. Pagbasa ng guro sa kuwento:
page 2 Grade 1 – Daily Lesson Plan
SINA PEDRO AT PABLO CPL: = ___%
Isang araw, nagpunta sa plasa sina
Pedro at Pablo upang maglaro. 5 = _____
Maya-maya ay biglang umulan. “Ulan! ,
Ulan! Ulan!” sigaw ng dalawang batang 4 = _____
lalaki. “Ayan na ang ulan!” Naulanan na
ang mga punongkahoy! Naulanan na 9:00 – 9:40
ang mga kalsada! Naulanan na ang Banghay Aralin sa Filipino I
mga bubong! Pero tayong dalawa hindi Pinagsanib na aralin sa Filipino at
nababasa ng ulan!” sabi ng dalawang Araling Panlipunan
bata. (Unang Araw)
Tuwang-tuwa ang dalawang bata sa
ulan. “Ulan huminto ka na!” nmalakas I. Layunin:
nilang sigaw. Sa ilang sandal pa ay - Naibabahagi sa klase ang
tumigil na ang ulan. Tinawag ni Pedro si karaniwang sinasakyan ng
Pablo para maglaro. May bagong pamilya.
bisikleta si Pedro. Kulay berde naman
ang dalang bisikleta ni Pablo. II. Paksa: Salitang-kilos
Nagkarera ang dalawa. “Bilisan mo, 1. Wikang Binigkas at Pag-unawa sa
Pablo! Bilisan mo pa!” kantiyaw ni Napakinggan: Nakagagawa ng
Pedro. “Bilisan mo rin! Bilisan mo” paglalahad ng isang kaganapan batay
kantiyaw naman ni Pablo. Ngunit sa mga hayag o nakalap na
napansin ni Pedro na biglang natanggal impormasyon
ang kadena ng kanyang bisikleta. 2. Gramatika: Nagagamit ang
Biglang lumuwag ang pedal nito. Hindi wastong pang-uri sa paglalarawan ng
siya makapadyak nang mabilis. Kahit pamilya
anong gawin ni Pedro, ayaw umandar ng Sanggunian:
kanyang bisikleta. Parang maiiwan na K-12 Filipino I Patnubay ng Guro (Q 3 &
siya sa karera. Sinikap pa rin niya itong 4)
ipedal. Nagtaka siya nang biglang pah. 19-22
tumakbo ito nang mabilis na mabilis Kagamitan: tsart ng awit na “bangkang
hanggang makarating sa dulo ng Papel”, bangkang papel , papel at
paligsahan. “Mabuhay, nanalo ang pangkulay, malaking batya na may tubig
bisikleta ko!” sigaw ni Pedro.
C. Gawain Matapos Bumasa: III. Pamamaraan:
1. Pagtalakay: 1. Paunang Pagtataya:
Sinu-sino ang mga tauhan sa kwento’ Anong sasakyan ang karaniwang
Saan naganap ang kwento? sinasakyan ng inyong pamilya?

Bakit nagpunta ang dalawang bata sa 2. Tunguhin


plasa? Sabihin: Ngayong araw , ay
Ano ang nagyari habang nasa plasa pag-uusapan natin ang iba’t ibang
ang mga bata? transportasyon sa inyong lugar.
Anong laro ang ginawa ng dalawa?
Ano ang naramdaman ng dalawang 3. Tukoy-Alam:
bata habang sila’y nagkakarera? Anu-ano ang iba’t ibang uri ng
2. Pagsasanay: transportasyon sa inyong lugar?
Gumuhit ng isang medalya na
ihahandog sa batang nanalo sa laro. 4. Paglalahad:
A. Iparinig ang awit na “Bangkang
IV. Pagtataya: Papel”
Ipabasa sa mga bata nang isahan. Pagkatapos ng ulan, paligid ay
1. “ Ayan na ang ulan!” pagmasdan
2. “Ulan huminto ka na!” 3rd QUARTER
3. “Ula, Ulan, Ulan!” WEEK 7: Monday, December 10,
4. “Bilisan mo Pablo!” 2018
5. “Mabuhay, nanalo ang bisikleta
ko!” At sa ating bakuran, may naipong tubig-
ulan
V. Kasunduan: Tubig-ulan (2x) , may naipong
Iguhit at kulayan ang bisikleta ni Pablo tubig-ulan…
at Pedro sa inyong notebook . Kaya’t kumuha ng papel, itupi-tupi
ito
page 3 Grade 1 – Daily Lesson Plan
ayan bangkang papel, Tawaging isa-isa ang mga bata upang
makapaglalaro ako! magkwento tungkol sa kanilang iginuhit.
Hal. larawan ng tricycle
Bangkang papel (2x), gumawa tayo Araw-araw dito kami sumasakay kasama
ng bangkang papel! ang aking mga kapatid patungo sa ating
Halika na, halina, palutangin na paaralan.
natin Dito rin sumasakay si nanay kapag
Sa ibabaw ng tubig, Bangka ay pumupunta siya sa palengke para
paglayagin mamili.

May malaki, at maliit, at may V. Kasunduan:


pinakamalaki Gumupit at magdikit ng iba’t ibang uri
Dali lakasan ang ihip, unahan, ng sasakyan sa inyong notbuk. Lagyan
unahan tayo, ng pangalan ang bawat isa.
talunin mo ang Bangka ko,
tatalunin ko ang sa ‘yo… CPL: = ___%
Bangkang papel (2x), kay tulin, ng
bangkang papel (2x) 5 = _____

5. Pagtuturo at Paglalarawan: 4 = _____


Anong sasakyan ang nabanggit sa awit?
Nakasakay na ba kayo sa bangka? 9:40 – 10:00 – RECESS
Marunong ba kayong gumawa ng 9:55 –10:00 –Synchronized Hand
bangkang papel? washing
Paano nakatutulong ang bangka sa
kabuhayan ng mga tao? 10:00 – 10:40
Anu-ano pa ang iba pang uri ng ARALING PANLIPUNAN I
sasakyan o transportasyon sa inyong Ikatlong Markahan
lugar? Ikapitong Linggo
( Unang Araw)
6. Paglalahat:
Ano ang ibig sabihin ng transportasyon? I. LAYUNIN:
Anu-ano ang mga iba’t ibang uri ng Nakapagbibigay ng halimbawa ng
transportasyon? mga paglabag sa mga alituntunin sa
silid-aralan.
Tandaan:
Transportasyon ang tawag sa mga II. PAKSANG-ARALIN: Ang Aking Paaralan
sasakyang ginagamit ng mga tao sa A. Aralin 4.1: Ang Mga Alituntunin sa
paglalakbay at pangangalakal o Aking
paghahanapbuhay. Silid-Aralan
Ang iba’t ibang uri ng transportasyon ay : B. Sanggunian:
Araling Panlipunan Curriculum
Bangka kotse Guide pah. 10
eroplano Teacher’s Guide pp.
barko dyip Activity Sheets pp. 25-28
helicopter C. Kagamitan:
balsa bus larawan , tsart ng kwento
jet D. Integrasyon ng aralin sa ESP, Art at
submarine bisikleta Filipino
yate motorbike
tren III. PAMAMARAAN:
tricycle 3rd QUARTER
WEEK 7: Monday, December 10,
7. Kasanayang Pagpapayaman: 2018
Kumuha ng larawan ng sasakyan ,
sabihin kung ito ay A. Panimulang Gawain:
Pang-lupa, Pang-tubig o Pang- 1. Balik-aral
himpapawid Ano ang dapat mong gawin kung
Hal. larawan ng dyip pansamantalang umalis ang inyong
guro sa silid-aralan?
IV. Pagtataya:
Iguhit ang sasakyang karaniwang 2. Pagganyak:
sinasakyan ng inyong pamilya.
page 4 Grade 1 – Daily Lesson Plan
Nakaranas na ba kayong mapagsabihan Ang hindi paggawa ng takdang-aralin ay
ng inyong guro? isa sa paglabag sa mga alituntunin sa
Anong alituntunin ang hindi mo sinunod? silid-aralan.
Inulit mo pa ba ang paglabag na iyon? 5. Paglalapat:
Bakit? Pagsasadula sa kwentong narinig.
B. Panlinang na Gawain:
1. Paunang Pagtataya: IV. Pagtataya:
Itanong: Bilugan ang titik ng tamang sagot.
Ano ang dapat gawin sa mga mag-
aaral na lumalabag sa mga tuntunin 1. Antok na antok ka na pero hindi pa
ng silid-aralan? tapos ang inyong ginagawang takdang-
aralin. Ano ang gagawin mo?
2. Paglalahad: a. matutulog ka na lang
Ipabasa ang kwento: b. ipagagawa sa nanay
Matapos mapag-aralan ng mga bata c. papasok ng walang ginawang
ang pagrerecycle, binigyan sila ng takdang-aralin
gawaing-bahay ng kanilang guro. Ito ay
ang paggawa ng bookmark mula sa 2. May kahirapan ang inyong takdang-
lumang karton at magasin. aralin kaya
Pinaalala pa ng guro na kailangan nila a. hindi mo na lang tatapusin
itong ipasa sa susunod na araw. b. hihingi ng tulong sa kapatid pero
Kinabukasan, isa-isang tinawag ng ikaw parin ang gagawa
guro ang mga bata para ipakita ang c. mangongopya na lang sa kaklase
kanilang nagawa. kinabukasan.
Tatlong beses ng tinatawag ng guro si 3. Nakalimutan mong sagutan ang
Efren pero hindi siya tumatayo para iyong takdang-aralin kaya
lumapit sa guro. a. sasabihin mo na naiwan ang iyong
“Bakit Efren, wala ka bang nagawa na notbuk sa bahay
bookmark?” tanong ng guro. Nakayuko b. iiyak ka na lang
si Efren habang sinabi na c. sasabihin mo ang totoo sa iyong guro
“Opo, Ma’am, kasi po nakalimutan ko.” 4. Alin sa mga sumusunod ang
Napagsabihan si Efren ng kanyang guro. halimbawa ng paglabag sa
“Alam mo ba Efren kung bakit kita alituntunin ng silid-aralan?
napagsabihan ngayon?” dagdag pa ng a. paggawa ng takdang-aralin
guro. “Kasi hindi ka nagpasa ng b. pagtuturo ng takdang-aralin sa
takdang-aralin sa napagkasunduan kaklase
nating araw ng pasahan. Sana ay hindi c. hindi paggawa ng takdang-aralin
na ito mauulit ha?” “Opo, Ma”am” 5. Ano kaya ang dapat gawin sa batang
malungkot at nahihiyang tugon ni Efren. hindi gumagawa ng takdang-aralin?
a. paluin b. pagsabihan c.
3. Pagtalakay: pauwiin
Ano ang takdang-aralin ng mga bata?
Bakit ayaw lumapit ni Efren sa guro? V. Kasunduan: Pangako: Lagi akong
Pinarusahan ba si Efren? gagawa ng aking mga Takdang-
Anong paglabag ang kanyang ginawa? aralin.
Tama ba iyon? Bakit?
Gagayahin ba ninyo ang ginawa ni CPL: = ___%
Efren? Bakit?
4. Paglalahat: 3rd QUARTER
Anong halimbawa ng alituntunin sa silid- WEEK 7: Monday, December 10,
aralan ang nilabag at nabanggit sa 2018
kwentong narinig o nabasa?
5 = _____

4 = _____
Tandaan:
May iba’t bang alituntuning ipinatutupad 10:40 – 11:30
sa inyong silid-aralan. Mahalagang LESSON PLAN IN ENGLISH
sumunod sa mga alituntunin upang INTEGRATION OF MATH AND ARTS
mapanatili ang kaayusan at katahimikan SUBJECTS
sa paaralan. 3rd Rating
Week 7 – Day 1

page 5 Grade 1 – Daily Lesson Plan


I. Objectives: A B C D
- Recognize one’s feeling E
1. happy ____
2. sad ____
II. Subject Matter: Feelings: Naming 3. angry ____
Words (Places) 4. scared ____
Materials : pictures of situations with 5. surprise______
different feelings, words of feelings,
copy of poem V. Assignment
Memorize the poem.
III. Procedure:
A. Activating Prior Knowledge: CPL: = ___%
1. Unlocking of words through
picture clues: 5 = _____
sad, angry, glad, frightened, surprised
As I flash the facial card, imitate the 4 = _____
feelings each card show.
B. Presentation: 11:40 – 1:00 NOON BREAK
Today, we will read and recite a poem. 1:00 – 1:30 Religion/SRT
Find out in this poem the different
feelings a person can have or express. I. Notes important details of the story
FEELINGS read
Sometimes I feel angry,
Sometimes I feel sad, II. Developmental Reading
Sometimes I feel scared,
III. 1. Pre reading
1. During reading
Sometimes I feel glad. 2. Post reading
But all the times I’m feeling,
I hope you would agree. IV. answer the comprehension questions
There’s a feeling that won’t change.
I’m happy to be me!
C. Modeling: 1:30 – 2:30
Children read the poem after the Banghay Aralin sa Matematika
teacher. Unang Markahan
Discussion Questions: Ika-pitong Linggo
1. What is the title of our poem? (Unang Araw)
2. Who is talking in the poem?
3. What are the different feelings I. Mga layunin:
mentioned in our poem? Nasasabi ang bilang ng buwan sa
isang taon
D. Conceptualization: - .
What are the different feelings a
person can have or express? II. Paksa
Remember: A. Aralin 31: Mga Buwan ng Taon
People can have different feelings: B. Sanggunian: Gabay sa Pagtuturo
happy, sad, angry, scared, surprised. pah. Curriculum Guide pah. 12;
Gabay ng
E. Guided Practice: 3rd QUARTER
Let’s clap the syllables in each word WEEK 7: Monday, December 10,
taken from the poem: 2018
happy
sad Guro pah. 55-56; Pupils’ Activity Sheet
scared pp.____
feeling C. Kagamitan: plaskard ng ngalan ng
mga buwan, kalendaryo, tsart ng tula
IV. Evaluation: D. Pangunang Konsepto at Kakayahan:
Write the letter of the facial Pagsasabi ng bilang ng buwan sa
expression for each to show one’s isang taon ayon sa wastong
feeling. (Use facial cards) pagkakasunud-sunod

III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
page 6 Grade 1 – Daily Lesson Plan
1. Balik-aral: May 12 buwan sa isang taon.
Lutasin Natin: Ang mga ito ay ang:
Dadalawin ni Ana ang kanyang lola Enero, Pebrero, Marso, Abril,
sa probinsiya. Dalawang araw siyang Mayo
magtatagal doon. Hunyo, Hulyo, Agosto,
Inihanda niya ang kanyang mga gamit Setyembre,
kahapon. Oktubre, Nobyembre at
Ang alis niya ay sa makalawa pa. Disyembre
Kung ngayon ay Martes, Enero ang unang buwan ng taon.
a. Anong Araw ng magimpake si Ana Disyembre ang huling buwan ng taon.
ng mga gamit?_______________ Ang bilang ng mga araw sa bawat
b. Anu-anong araw siya mananatili sa buwan ay di pare-pareho.
bahay ng lola?_______________ Kalendaryo ang ginagamit para
c. Anong araw siya muling babalik ? malaman ang wastong ayos ng mga
________ buwan sa isang taon.
2. Pagganyak:
Awit: Lubi-Lubi G. Paglalapat:
Enero, Pebrero, Marso, Abril, Sabihin ang buwan ng iyong kaarawan.
Mayo Sinu-sino sa inyo ang pareho ang
Hunyo, Hulyo, Agosto, buwan ng kaarawan?
Setyembre,
Oktubre, Nobyembre, Disyembre IV. Pagtataya:
Lubi-lubi. Pasalita:
Tungkol saan ang awit? Ilan ang buwan sa isang taon?
Anu-ano ang mga ito?
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad: V. Kasunduan
Iba’t Ibang Buwan Isaulo ang tula at humanda sa isahang
Bagong taon ay Enero pagbigkas bukas.
Pebrero’y araw ng puso ko
Marso, Abril, saka Mayo 11:40 – 1:00 NOON BREAK
Magbabakasyon naman tayo. 1:00 – 1:30 Religion/SRT

Sa Hunyo’y Araw ng Kalayaan 2:30 – 3:10


Hulyo nama’y pakikipagkaibigan.
Banghay Aralin sa MUSIC
Linggo ng Wika’y Agosto naman Ikatlong Markahan
At Setyembre’y pasasalamat ng bayan. Ika-anim na Linggo
Sa Oktubre’y buwan ng Rosaryo (Ikalawang Araw)
Nobyembre nama’y sa sementeryo. Pinagsanib na aralin sa Edukasyon sa
Ang Disyembre ay Araw ng Pasko. Pagpapakatao at Art
Halina’t magbigay ng aginaldo.
I. Layunin
C. Pagsasagawa ng Gawain: - Nakikilala ang tonong narinig
Isulat ang mga ngalan ng buwan sa kung mataas o mababa
pisara:
Enero, Pebrero, Marso, Abril, II. Paksa: Rhythm
Mayo Batayan: Music Teaching Guide
Hunyo, Hulyo, Agosto, pah.1-2
Setyembre, Music teacher’s Module pah. 7
Oktubre, Nobyembre, Disyembre 3rd QUARTER
WEEK 7: Monday, December 10,
D. Pagproseso sa Resulta ng Gawain: 2018
Ilan ang mga buwan sa isang taon?
Music Acitivity Sheet pp. ____
Kagamitan: tsart ng awit

Anu-ano ang mga buwan sa isang III. Pamamaraan:


taon? A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral:
F. Paglalahat Batiin ang mga bata gamit ang So-Mi
Ilan ang mga buwan sa isang taon? na pagbati
Tandaan:
page 7 Grade 1 – Daily Lesson Plan
Ilagay ang kamay sa ulo kung mataas
ang tonong narinig at sa bewang kung
mababa ang tonong narinig.

2. Pangganyak:
Awit: Jack and Jill

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad:

Ipasabi ang pantig na aah habang


tinutunton ang kurba-kurbang guhit.
(tingnan sa pah. 7 ng Modules)
Alin ang pinakamataas na bahagi ng
guhit? pinakabamababa.

2. Ipatukoy ang mataas na tono at


mababang tono.

3. Madali ba o mahirap hanapin ang


mataas o mababang tono?

IV. Pagtataya:
Ipaawit ang Goobye Song

V. Kasunduan:
Lakipan ng kilos-lokomotor ang malakas
at mahinang kumpas sa awit.
Humandang ipakita ito sa klase sa
susunod na pagkikita.

11:40 – 1:00 NOON BREAK


1:00 – 1:30 Religion/SRT

3:10 – 4: 30 – Remedial Instruction


4:30 – 4: 50 – Supervised Activities
4:50 – 5: 00 – Pagbababa ng watawat

page 8 Grade 1 – Daily Lesson Plan

You might also like