You are on page 1of 11

3rd QUARTER

WEEK 5: Wednesday, November 28,


2018

7:00 – 7:20 – Teacher’s Preparation


7:20 – 7:30 – Pagtatas ng Watawat

7:30 – 8:10
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
I. Layunin:
- Naisasagawa nang palagian ang
pagtulong sa pananatili ng kalinisan
at kaayusan ng paligid para sa
mabuting kalusugan.
(EsP1PPP-IIIb-c-2)

II. Paksang Aralin: Pagkalinga sa


Kapaligiran
Aralin 3: Piknik-piknikan
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K-
12 pah. 16
Edukasyon sa Pagpapakatao
Teaching Guide ____
ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. ____
Wastong Pag-uugali sa Makabagong Unsa ang gipakita sa hulagway?
Panahon I pah. 12-13
Kagamitan: larawan ng bata, tsart ng TINGUHA: Nahimo ang
kwento makanunayong pagtabang sa
pagmentinar sa kalimpyo ug kahapsay
III. Pamamaraan: sa palibot alang sa maayong
A. Panimulang Gawain panglawas.
1. Balik-aral:
Muling ipakwento sa mga bata ang 2. Pagtalakay:
narinig na kwento kahapon na may Paano natin mapananatili ang
pamagat na “Wow! Maganda Pala!” kalinisan?
(Gamitin ang Round Robin Style)
2. Pagganyak: Malinis na Tahanan—Ang Papel na
Nakaranas na ba kayong magpiknik? Ginagampanan Nating Lahat
Saan kayo nagpiknik?
Anu-anong pagkain ang binaon NAPAKASARAP manirahan sa malinis at
ninyo? di-kontaminadong kapaligiran!
B. Panlinang na Gawain Gayunman, dahil sa dumaraming basura
1. Paglalahad: sa mga lunsod, mas mahirap na
ngayong panatilihing malinis at maayos
ang ating kapaligiran.

Sinisikap ng lokal na mga pamahalaan


na panatilihing malinis ang mga kalye sa
pamamagitan ng mga sistema ng
pangongolekta ng basura, ngunit sa
kabila nito, tambak pa rin ang basura sa
ilang lugar, anupat pangit itong tingnan
at isang banta sa kalusugan ng publiko.
Ang nakatambak na basura ay maaaring
maging sanhi ng pagdami ng mga daga,
ipis, at iba pang mga peste na
nagdudulot ng sakit. May magagawa ka
pa ba para malunasan ang situwasyon?
Oo, panatilihing malinis at masinop ang
iyong tahanan at kapaligiran.

3rd QUARTER

page 1 – Daily Lesson Plan


WEEK 5: Wednesday, November 28, damit nang minsan isang taon.
2018 Pagkakataon iyon na idispatsa ang mga
bagay na hindi na ginagamit at ayusin
Ang Wastong Mentalidad ang mga damit sa lagayan. Mayroon
ding regular na iskedyul sa paglilinis ng
Inaakala ng ilang tao na kaakibat na ng mga dingding.
karukhaan ang maruruming pamayanan
o tahanan. Gayunman, hindi ito laging May mga dako sa tahanan kung saan
totoo. Sabihin pa, mas mahirap nga napakahalaga ng kalinisan para sa
talagang panatilihing malinis ang ating mabuting kalusugan, tulad ng banyo at
kapaligiran kung kulang tayo sa palikuran. Bagaman dapat itong linisin
pananalapi. Ngunit gaya ng sinasabi ng sandali sa araw-araw, ang mas
isang kawikaang Kastila, “hindi puspusang paglilinis, marahil ay minsan
magkalaban ang karukhaan at sa isang linggo, ay tutulong upang hindi
kalinisan.” Sa kabilang panig naman, maipon ang mga baktirya. Inaakala ng
ang pagkakaroon ng sapat na ilan na hindi maiiwasang manggitata
pananalapi ng isa ay hindi garantiya na ang inodoro at na imposibleng mapaputi
mapananatili niyang malinis ang ito. Gayunman, makasusumpong ka ng
kaniyang kapaligiran. mga tahanan na may mga palikuran na
nananatiling napakalinis at makintab.
Ang kalinisan sa loob at labas ng Kailangan lamang dito ang palagiang
tahanan ay nakasalalay sa mentalidad paglilinis at paggamit ng tamang mga
na nagpapakilos sa atin. Sa katunayan, produktong panlinis.
nakasalalay nang malaki sa mentalidad
ng buong pamilya ang pananatiling Kailangan din ang maingat na paglilinis
malinis ng tahanan. Dahil dito, sa kusina. Bagaman araw-araw mong
makabubuting suriin kung ano ang hinuhugasan ang mga pinggan at
magagawa nating lahat para nililinis ang kalan at ang mga patungan,
mapanatiling malinis ang ating mga paminsan-minsan—marahil kahit minsan
tahanan, pati na ang pamayanan na man lamang sa isang buwan—kailangan
pinamumuhayan natin. mong linisin nang husto ang likod ng
mga kagamitan at ang ilalim ng lababo.
Isang Programa sa Paglilinis Ang madalas na paglilinis sa
paminggalan ay tutulong upang hindi
Parang walang katapusan ang gawaing- manirahan doon ang mga ipis at iba
bahay ng isang ina. Bukod sa pang nakapipinsalang mga insekto.
paghahanda ng pagkain at paghahanda
sa mga bata sa pagpasok sa paaralan, Pagtutulungan ng Pamilya
kailangan din siyang magpagal para
mapanatiling malinis ang tahanan at Ang ilang magulang ay gumagawa ng
ang kapaligiran nito. Napansin mo bang mga tuntunin para sa kanilang mga
madalas na ang ina pa ang pumupulot anak at sinasanay sila na ayusin ang
ng maruruming damit o personal na kanilang kama, ilagay sa tamang dako
mga bagay na iniiwan ng kaniyang mga ang kanilang maruruming damit, at
anak sa kanilang mga silid? Ang isang iayos ang kanilang personal na mga
espesipikong programa sa paglilinis na gamit bago sila lumabas sa kanilang
nagsasangkot sa buong pamilya ay silid sa umaga para pumasok sa
makatutulong upang mapagaan ang paaralan. Ang isang kapaki-pakinabang
trabaho ng ina. na tuntunin para sa lahat ay, “May lugar
para sa lahat ng bagay at lahat ng
Ipinapasiya ng ilang asawang babae na bagay sa tamang lugar.”
may mga bagay na kailangang
asikasuhin at linisin araw-araw, Gayundin, ang ilang miyembro ng
samantalang ang ibang bahagi naman pamilya ay maaaring magkaroon ng
ng bahay ay maaaring linisin nang partikular na trabaho o isang bahagi ng
minsan sa isang linggo, at ang iba pa ay bahay na lilinisin.
minsan naman sa isang buwan. Sa Halimbawa, pinanatili ba ng ama na
katunayan, may ilang bagay na maayos at lubos na malinis ang garahe,
maaaring linisin nang minsan sa isang kahit na minsan lamang sa isang taon?
taon. Halimbawa, sa mga Tahanang
Bethel, sa mga pasilidad ng sangay ng 3rd QUARTER
mga Saksi ni Jehova sa bawat bansa, WEEK 5: Wednesday, November 28,
nililinis nang husto ang mga lagayan ng 2018
page 2 – Daily Lesson Plan
Matutulungan kaya siya ng isa sa at maging ang kalye sa harapan ng
kaniyang mga anak? kanilang bahay. Totoo na sa ilang lugar,
Sino ang inatasang magtanggal ng mga napakahusay ng sistema ng pamahalaan
damong ligáw sa harap ng bakuran o sa pagpapanatiling malinis ng mga
gumupit sa damuhan? pamayanan, ngunit may mga lugar
naman na walang programa ang lokal na
Gaano ito kadalas dapat gawin upang pamahalaan. Walang alinlangan, mas
maging kagalang-galang ang hitsura ng gaganda at di-pagmumulan ng sakit ang
labas ng bahay? kapaligirang pinamumuhayan natin
Mayroon bang atik ang bahay o bodega kung gagawin nating lahat ang ating
na kailangang suriin upang maalis ang bahagi upang mapanatili itong
di-kinakailangang kalat at mapanatili malinis.Ang ilang pamilya ay hindi
itong masinop? lamang gumagawa ng programa na
Kung oo, sino ang gagawa nito? nagsasangkot ng mga gawaing
Iniaatas ng ilang magulang ang gayong nabanggit kanina kundi isinusulat pa
mga trabaho sa mga anak, anupat ang mga ito sa papel at ipinapaskil sa
naghahali-halili sila sa paggawa dako na maaari itong mabasa at
nito.Kung gayon, gumawa ng mahusay masunod ng pamilya. Maaari itong
na programa ng pagmamantini sa magkaroon ng napakabubuting resulta.
inyong tahanan. Ikaw man ang mismong Siyempre pa, hindi namin inilakip ang
naglilinis o katulong mo ang iyong lahat ng dapat mong malaman tungkol
pamilya o kaya ay kailangan kang sa paglilinis.
umupa ng tutulong sa iyo, mahalagang
magkaroon ng espesipikong programa. Halimbawa, kailangan kang magpasiya
Isang ina na napananatiling napakaayos kung aling mga produktong panlinis ang
ng kaniyang tahanan ang nagsabi sa pinakaangkop sa inyong pamayanan at
amin kung paano nagtutulungan ang aling mga kasangkapan ang magagamit
buong pamilya upang mapanatili itong mo ayon sa iyong kakayahan sa
malinis: pananalapi.Ang maiikling mungkahing
“Pinaghati-hatian namin ng aking ito ay walang-pagsalang magpapaunawa
tatlong anak na babae ang gawaing- sa buong pamilya na kailangang
bahay. Si Norma Adriana ang tagalinis mantinihin ang inyong tahanan at ang
ng salas, dalawang silid-tulugan, patyo, inyong kapaligiran.
at ng harapan ng bahay. Si Ana Joaquina
naman ang tagaasikaso ng kusina. Ako Tandaan, ang pananatiling malinis ng
ang tagalaba ng mga damit at isang tahanan at ng kapaligiran nito ay
tagaasikaso ng iba pang mga bagay, nakasalalay, hindi sa iyong kakayahan
samantalang si María del Carmen naman sa pananalapi, kundi sa iyong
ang tagahugas ng mga pinggan. mentalidad
”Kaayaayang Hitsura ng Labas ng
BahayKumusta naman ang labas ng Isang Praktikal na Programa sa Paglilinis
bahay? Nakatira ka man sa isang ng Bahay Gamitin ang ekstrang espasyo
mansiyon o sa napakasimpleng tahanan, upang idagdag ang iyong sariling mga
kailangan ang programa ng paglilinis at punto sa talaan ng mga dapat gawin
pagmamantini sa labas ng bahay.
Halimbawa, maaaring masira ang isang Araw-araw
bisagra ng tarangkahan sa bakod ng
bahay. Alam mo kung gaano kapangit ❏ Silid-Tulugan: Ayusin ang mga kama
tingnan ang tarangkahan kung at ilagay sa tamang lugar ang mga
hahayaan itong sira hanggang sa bagay-bagay
malaglag na. Gayundin kapangit tingnan ❏ Kusina: Hugasan ang mga pinggan at
kung hahayaang nakatambak ang lababo. Panatilihing walang kalat ang
basura sa pasukan ng bahay o sa mga patungan at mesa. Walisan o
katabing bangketa. Isa pa, kung minsan lampasuhin ang sahig kung
ay hinahayaan ang mga lata, kinakailangan
kasangkapan, at iba pang bagay na ❏ Banyo at palikuran: Hugasan ang
nakatambak na lamang sa labas ng lababo at inodoro. Ilagay sa tamang
bahay, at maaari itong panirahan ng lugar ang mga bagay-bagay
mga peste.Ipinasiya ng ilang pamilya na 3rd QUARTER
minsan sa isang araw o linggu-linggo, WEEK 5: Wednesday, November 28,
kung kinakailangan, wawalisan at 2018
lilinisan nila ang mga lugar sa paligid ng
kanilang bahay, lakip na ang bangketa
page 3 – Daily Lesson Plan
❏ Salas at iba pang mga silid: Ilagay sa ang pinagpapatungan nito o ang sahig
tamang lugar ang mga bagay-bagay. sa ilalim nito
Linisin sandali ang mga muwebles. ❏ Buong bahay: Hugasan ang lahat ng
Walisan, lampasuhin, o i-vacuum ang dingding. Linisin ang mga kutson at
sahig kung kinakailangan labhan ang mga kurtina ayon sa mga
❏ Buong bahay: Itapon nang wasto ang tagubilin ng tagagawa
basura✔ Lingguhan❏ Silid-Tulugan: ❏ Garahe o mga bodega: Walisang
Palitan ang sapin ng kama. Walisan, mabuti. Ayusin o idispatsa ang di-
lampasuhin, o i-vacuum ang sahig kung kinakailangang mga bagay
kinakailangan. Punasan ang alikabok sa
muwebles C. Pangwakas na Gawain
❏ Kusina: Linisin ang kalan, patungan 1. Paglalahat:
ng mga kagamitan, at nakapirmeng mga Paano mapapanatili na malinis at
kagamitan sa lababo. Lampasuhin ang maayos ang ating bakuran?
sahig
❏ Banyo at palikuran: Hugasan ang mga Tandaan:
dingding ng paliguan at ang lahat ng Adunay daghang paagi arong
kagamitang nakakabit doon. Linisin ang mamahimong limpyo ug hapsay ang
palikuran, kabinet, at iba pa gamit ang palibot labina ang panimalay.
pandisimpekta. Palitan ang mga Pananglitan: pag labay sa basura,
tuwalya. Walisan o lampasuhin ang paghipos sa mga butang human ug
sahig gamit, pagsunod sa mga patakaran
ug tugon
✔ Buwanan
❏ Banyo at palikuran: Hugasan nang 2. Paglalapat
husto ang lahat ng dingding Ipasakilos ang mahalagang tagpo
❏ Buong bahay: Linisin ang mga hamba sa kwento nang pangkatan sa mga
ng mga pintuan. I-vacuum o linisin nang bata.
husto ang mga kutson
❏ Hardin, looban, garahe: Walisan at IV. Pagtataya:
linisin kung kinakailangan. Iwasang Butangi og  ang matag numero
magtambak ng basura o di- kun ang pahayag Nahimo ang
kinakailangang mga bagay makanunayong pagtabang sa
pagmentinar sa kalimpyo ug kahapsay
✔ Tuwing Ikaanim na Buwan sa palibot alang sa maayong panglawas
❏ Silid-Tulugan: Linisin ang mga ug x kun wala.
kubrekama ayon sa mga tagubilin ng
tagagawa ____1. Ming suroy kami sa Children’s
❏ Kusina: Alisin ang laman at linisin park. Samtang nagduwa nagkaon usab
nang husto ang repridyeretor kami. Ang among kinan-an amo lang
❏ Banyo at palikuran: Alisin ang laman gibilin sa duwaanan.
at linisin ang mga salansanan at drower. ____2. Sa panimalay, makanunayon
Itapon ang mga bagay na di- nakong ilabay sa basuraan ang akong
kinakailangan o wala nang bias sagbot.
❏ Buong bahay: Linisin ang mga ilaw, ____3. Motabang ako ni nanay sa
bentilador, at anumang ilaw. Linisin ang paglimpyo sa balay.
mga pintuan. Hugasan ang mga iskrin, ____4. Dili ako mosunod sa tugon labina
bintana, at mga hamba ng bintana sa pagpanghipos.
____5. Kanunay nakong limpyohan ang
✔ Taunan among palibot.
❏ Silid-Tulugan: Alisin ang laman at
linisin nang husto ang mga lagayan ng V. Takdang-aralin
damit. Idispatsa ang di-kinakailangang Ipasagot ang tseklis.
mga bagay. Labhan ang mga kumot. I- Gawain: Palagi Madalas
vacuum o pagpagin nang husto ang mga Minsan Hindi
kutson. Linisin ang mga unan ayon sa 3rd QUARTER
mga tagubilin ng tagagawa WEEK 5: Wednesday, November 28,
❏ Kusina: Alisin ang laman at linisin 2018
nang husto ang mga salansanan,
paminggalan, at mga drower. Itapon ang 1. Nagtatapon ba ako ng papel at balat
di-kinakailangang mga bagay. Iurong ng kendi sa bahay o bakuran?
ang mga kagamitan para malinis mo 2. Inilalagay ko ba ang kalat sa plastic
bag?
page 4 – Daily Lesson Plan
3. Itinatapon ko ba nang kusa ang
basura sa basurahan? Paano naghahanda ang bawat pamilya
4. Nililinis ko ba ang aming para sa pista?
bakuran/bahay? Ano kaya ang nadarama ng mga tao
5. Pinupulot ko ba ang nakakalat na kapag pista?
papel , lata at bote? Paano natin ipinakikita ang pagiging
magiliw sa panauhin kung pista?

8:10 – 9:00 Ipinagdiriwang ang pista saan man


MOTHER TONGUE lugar. Isulat mo ang nais at di nais sa
pagdiriwang nito sa pamamagitan ng
I. Express ideas through phrases, Venn Diagram.
sentences or longer texts using both na may wastong tono, pagpapahiwatig
invented and conventional spelling. ng damdamin, at gamit ng bantas sa
MT1C-IIIa-e-1.3 tekstong pang-unang baitang.
II. Expressing ideas through phrases,
sentences or longer texts using both
invented and conventional spelling
TG pp. 47-48 Pagbigkas sa tula nang pangkatan na
LM pp. may wastong tono, pagpapahiwatig ng
Books, charts damdamin, at gamit ng bantas sa
III. tekstong pang-unang baitang.
Basahin:
A. Parirala: Tandaan:
mga turista, may parada, iba’t-ibang Ang pagkamaabiabihon sa mga bisita
palamuti, usa sa among maanindot nga mga
matitingkad na kulay, produktong inani kostumbre sa mga Pilipino.
B. Pangungusap:
1. Ang Pahiyas ay isang makulay na IV. Ikahon ang wastong sagot.
pista. 1. Pista sa Lucban,Quezon kaya ang
2. Nagpapasalamat ang mga mga tao ay(galit, takot, masaya).
magsasaka sa masaganang ani. 2. Naghahanda sila ng iba’t ibang
3. Naghahanda ang mga tao ng iba’t pagkain para sa mga bisita para
ibang pagkain na may iba’t ibang sahog. (magmayabang, magpasalamat,
4. Nagsasabit sila ng produktong inani manginggit)
sa bintana. 3. (Masaya, Malungkot, Natatakot)
5. Nagpapasalamat sila sa kanilang silang ibinabahagi ang kanilang mga
patron. inani.
4. Pag nakita mo ang kanilang palamuti
Piliin ang lahat ng mga bagay na na iba’t ibang kulay ikaw ay tiyak na
isinasabit ng mga tao sa kanilang mga ( malulungkot, hahanga, matatakot).
bintana kung Pista ng Pahiyas sa 5. Ang mga tao ay nagpapasalamat sa
Lucban, Quezon kanilang patron dahil sila ay
( madasalin, maalalahanin,
matatakutin
CPL: = ___%
Punan ng angkop na salita o parirala
para mabuo ang tula. 5 = _____
Piliin sa loob ng kahon ang angkop na
salita. 4 = _____

pagkain turista kakaiba masaya 8:10 – 9:00


abala MOTHER TONGUE
ANG PISTANG NAIIBA
Ang pista sa amin ay_________. 3rd QUARTER
Nagdaratingan ang mga bisita. WEEK 5: Wednesday, November 28,
Sina Tatay at nanay ay_________. 2018
Kaya _____kaagad inihahanda. Ang pista
sa amin ay masaya. Maging mga Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art
_________________.
Dumarating sila. I. Layunin
Sa pista namin na _____________. Nakapagbibigay ng tanging ngalan
ng tao, pook at hayop
page 5 – Daily Lesson Plan
(MT1VCD-IIIa-i-1.2) kendi Mentos
bansa Pilipinas
II. PaksangAralin: “Uri ng Pangngalan”
A. Talasalitaan: 2. Pagtalakay:
Naibibigay ang kahulugan ng mga Paano sinimulan ang mga
salita sa pamamagitan ng mga pangngalan sa hanay A? Hanay B?
larawan, pagpapahiwatig, at Ano ang pagkakaiba ng mga
pagsasakilos pangngalan sa pangkat A sa
B. Pagbigkas na Wika: Paglahok sa pangkat B bukod sa kung papaano
Talakayan Pagkatapos ng Kwentong sinisimulan ang mga ito?
Napakinggan
C. Pag-unawa sa Binasa C. Pangwakas na Gawain:
Pagbabalik-aral sa mga Detalye ng 1. Paglalahat:
Kwentong Nabasa o Narinig. Ano ang dalawang uri ng
A. Kasanayan sa Wika: Paggamit sa pangngalan?
wastong Pantukoy: Ang –Ang mga
D. Kaalaman sa Alpabeto: Naibibigay Tandaan:
ang unang titik ng bagay sa larawan. Ang pangngalang pantangi ay
E. Kaalaman sa Aklat at Paglimbag: tangi o tiyak na ngalan ng tao, bagay,
Pagkakaiba ng Titik sa Salita hayop, pook o pangyayari.
F. Pagkilala sa Salita: Nagsisimula ito sa malaking titik.
Pag-ugnay sa mga Salita sa Angkop Hal. Bb. Santos Lolo Jose
na Larawan Ang pangngalang pambalana ay
G. Grammar Awareness: Pagtukoy sa karaniwang ngalan ng tao, bagay,
ngalan ng tao, pook at bagay. hayop, pook, o pangyayari. Nagsisimula
ito sa maliit na titik.
H. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide Hal. guro lalawigan lola
MTB – MLE Teaching Guide p. 3-5
J. Kagamitan: IV. Pagtataya:
plaskard, larawan ng tangi at Basahin ang mga pangngalan sa
pambalanang pangngalan ibaba. Isulat ang PT kung ang
Alab ng Wikang Filipino I pah. 91-93 pangngalan ay pantangi, at PB kung
pambalana.
III. Pamamaraan: __1. Disyembre
A. Panimulang Gawain: __2. madre
1. Balik-aral: __3. Cinderella
Isulat sa tamang hanay ang bawat __4. Adidas
salita: __5. lungsod
nanay tatay bansa aso __6. Batangas
tsok tinapay __7. gamot
sanggol parke kuting __8. bag
gunting __9. Mongol
__10. Calculator
Tao Pook Bagay
Hayop V. Takdang-Aralin:
Sumulat ng 5 pangngalang pantangi
2. Pagganyak: at 5 pangngalang pambalana.
Paano mo isinusulat ang iyong CPL: = ___%
pangalan?
Anong titik ang ginagamit sa 5 = _____
pagsulat ng iyong pangalan? 3rd QUARTER
WEEK 5: Wednesday, November 28,
B. Panlinang na Gawain: 2018
1. Paglalahad:
Basahin: 4 = _____
Pangkat A Pangkat
B 9:00 –9:40
nanay Aling FILIPINO
Susan Banghay Aralin sa Filipino I
bata Lito Pinagsanib na aralin sa Filipino at
guro Bb. Araling Panlipunan
Barcelona Ikatlong Markahan
aso Tagpi Unang Linggo
page 6 – Daily Lesson Plan
(Ikatlong Araw) Larawan
1.
I. Layunin 2.
Nakapagbibigay ng opinion ukol sa 3.
musika gamit ang mga pangungusap na 4.
may pandiwa(Hal. : Nakikinig ako sa 5.
radio tuwing umaga.)
(F1PS-IIIa-4) Opinyon:
1. Nagsasayaw ako kapag may tugtog.
II. Paksa: Ang Ating Musika 2. Umaawit rin ako kasabay ng radio.
1. Wikang Binigkas at Pag-unawa sa 3. Nakakatulog ako sa pagkanta.
Napakinggan: Nakikinig at nagtatanong 4. Nakikinig ako ng masasayang tugtog.
patungkol sa narinig na personal na 5. Naiiyak ako sa malungkot na awit.
salaysay ng iba.
2. Gramatika: Natutukoy ang V. Takdang Aralin
pandiwa sa mga pangungusap Sumulat ng pangungusap gamit ang:
Mga kagamitan: tsart ng awit na 1. nagsusulat
“Mamang Sorbetero” 2. nagbabasa
Gabay ng Guro pah. 69 3. naglilinis
4. umiinom
III. Pamamaraan: 5. kumakain
1. Paunang Pagtataya CPL: = ___%
Laro: Charades
5 = _____
2. Tukoy-Alam:
Mahalaga ba ang musika sa ating 4 = _____
buhay? Bakit?
3. Tunguhin 9:40 – 10:00 – RECESS
Sabihin ngayong araw ay 9:55 –10:00 –Synchronized Hand
titingnan natin kung alin sa ating mga washing
pinakinggang awit ang may mga
salitang kilos. 10:00 –10:40
ARALING PANLIPUNAN
4. Paglalahad: I. LAYUNIN:
Iparinig o ipaawit ang “Magtanim ay di Nasasabi ang batayang impormasyon
Biro” tungkol sa sariling paaralan:
Magtanim ay di biro mga bahagi ng paaralan: mga silid-
Maghapong nakayuko aralan
Di naman makatayo (AP1PAA-IIIa-1)
Di naman makaupo
Sa umaga paggising II. PAKSANG-ARALIN: Ang Aking Paaralan
Ay agad iisipin A. Aralin 1: Pagkilala sa aking
Kung saan may patanim Paaralan
Doon masarap ang pagkain. B. Sanggunian:
Araling Panlipunan Curriculum
5. Pagtuturo at Paglalarawan Guide pah. 9
Anu-anong salitang kilos ang Teacher’s Guide pp.
nabanggit sa awit? 3 QUARTER
rd

WEEK 5: Wednesday, November 28,


6. Paglalahat: 2018

Tandaan: Ang mga salitang-kilos o Activity Sheets pp.


galaw ay tinatawag na pandiwa C. Kagamitan:
larawan ng paaralan
7. Kasanayang Pagpapayaman: mga silid-aralan
Laro: Pasahan ng bola habang umaawit. D. Integrasyon ng aralin sa ESP, Art
Ang batang mahihintuan ng bola at Filipino
ay magbibigay ng opinion ukol sa
musika. III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
IV. Pagtataya: 1. Balik-aral:
Itambal ang tamang larawan sa Sabihin ang eksaktong lokasyon
opinion ukol sa musika. ng iyong paaralan.
page 7 – Daily Lesson Plan
2. Pagganyak: Hal. Baitang 1- A: Silid -Andres
Magkaroon ng “Lakbay-Aral” sa Bonifacio
loob ng paaralan. Ipasyal ang mga Baitang 1 –B: Silid – Graciano
bata sa lahat ng silid-aralan sa loob Lopez Jaena
ng paaralan upang maging pamilyar CPL: = ___%
sila sa mga bahagi nito.
5 = _____
B. Panlinang na Gawain:
1. Paunang Pagtataya: 4 = _____
Itanong: Ano ang dapat mong
malaman tungkol sa iyong paaralan?
Alin ang nagsisilbing pangalawang
tahanan ng mga bata sa paaralan? 10:40 –11:30
ENGLISH
2. Paglalahad: INTEGRATION OF MATH AND ARTS
Pag-usapan ang paglilibot na
ginawa. I. Objectives:
Gamit ang mapa ng paaralan, Telling one’s grade level and school
ipatukoy ang mga bahagi nito. (EN10L-IIIb-1.17)
Hal. mga silid-aralan ng grade 1, 2, 3,
atbp. II. Subject Matter: My Grade Level and
School
3. Pagtalakay: Materials: cut-out of a boy and a girl
Ilang lahat ang bilang ng mga picture of a school
silid-aralan sa ating paaralan. Saan Ref. K-12 Curriculum Guide in English I
panig ka pupunta kung sa baitang isa ka p. 3
inuutusan ng iyong guro? English Expressways pp. 44-47
Kaninong silid-aralan ang nasa gawing
kaliwa ng ating kantina? atbp. III. Procedure:
A. Activating Prior Knowledge:
4. Paglalahat: Show a picture of a boy/girl
Saan ka nag-aaral? carrying a bag.
Bakit mahalaga na malaman mo ang Where do you think this boy is going?
mga silid-aralan sa iyong paaralan? B. Presentation: Listening to a Dialog
Use an enlarged picture of two
Tandaan: boys going to school.
Boy 1: Good morning!
Mahalaga na alamin ang mga silid- Boy 2: Good morning!
aralan sa ating paaralan upang Boy 1 : What grade are you in?
madaling matukoy o mapuntahan ang Boy 2 : I am in Grade One.
silid-aralan na ating nais tunguhin. Boy 1: Where do you study?
Boy 2 : I study in San Miguel North
5. Paglalapat: Central
Laro: Pagtukoy sa direksyon ng School.
mga silid-aralan. Where are the two boys going?
Baitang 3? _______________ 3rd QUARTER
Baitang 1?________________ WEEK 5: Wednesday, November 28,
Baitang 6 ? _______________ 2018

What did they tell about themselves?


IV. Pagtataya: Where did they study?
A. Iguhit ang mga silid-aralan ng mga What grade are they in ?
bata sa baitang isa.
B. Isa-isang tawagin ang mga bata C. Modeling:
upang sabihin ang kinalalagyan ng mga Call the children by pairs to follow this
silid-aralan na nabanggit. sentence. pattern.
What grade are you in?
V. Kasunduan: I am in Grade _____.
Isulat sa iyong kwaderno ang pangalan Where do you study?
ng bawat seksyon ng lahat ng mga silid- I study in _______________
aralan mula baitang isa hanggang
baitang anim. D. Conceptualization:

page 8 – Daily Lesson Plan


What are other things you should tell There are 16 guavas in a basket.
about yourself? Of these, 9 are unripe. How many
Remember: guavas are ripe?
It is important to remember and tell a. What is in the basket? ______
about your grade level and school. b. How many guavas are there?___
c. How many guavas are unripe?___
E. Guided Practice: d. What is asked in the problem?___
Get a partner. Ask about each e. What are given in the problem?___
other’s grade level and school. 2. Review:
What are the first two steps in
IV. Evaluation: solving problem?
Call each pupil in front and let 3. Motivation:
him/her tell about his/her grade level Does your mother give you money
and school. everyday?
What do you buy? Do you save a little
V. Assignment: amount from your baon? Why?
Complete and memorize this pattern.
My name is _________. B. Developmental Activities
I am ___years old. (Read and translate the story
I am in grade one. problem below to the children)
I study in ________________. 1. Presentation: Paolo saves P45
CPL: = ___% from his allowance. He spends P27 for
his love birds’ seeds and keeps the rest.
5 = _____ How much did he save?
a. Who saves money?____
4 = _____ b. How much did he save?_____
c. How much does he spend for seeds?
___
11:40 – 1:00 NOON BREAK d. What is asked?_____
1:00 – 1:30 Religion/SRT e. What are given?____
f. What word clue will tell you what
1:30 – 2:30 operation you are going to use?_____
MATHEMATICS
WITH AN INTEGRATION OF ESP & 2. Activity :
HEALTH Read the word problems and box the
word clue and operation to be used.
I. Learning Objectives: Rita harvested 56 tomatoes in their
Solves word problems involving backyard. Of these, 34 are big. How
subtraction of whole numbers including many are small?
money with minuends up to 99 without What is the word clue in this problem?
regrouping using appropriate problem ___
solving strategy. What operation is needed to solve the
(M1NS-IIIa-37) problem? ___

II. Learning Content: 3rd QUARTER


Analyzing Word Problem by Telling WEEK 5: Wednesday, November 28,
the Word Clue and the Operation to be 2018
Used
Ref. K-12 Curriculum Guide in C. Generalization:
Mathematics I p. 12 What is the third step in analyzing a
Lesson Guide in Elem. Mathematics I pp. word problem?
221-225 Remember:
Go for Gold with Everyday Math I p. 263- The third step in problem solving is to
269 know:
Materials : word problems (chart) the word clue and the operation to be
flashcard of subtraction facts used?
Value: Sharing
D. Application:
III. Learning Experiences: Do this:
A. Preparatory Activities: Draw 27 squares on a piece of paper.
1. Drill: Let the pupils use their Then, color 15 squares blue. How many
show-me- squares are not blue?
kit in performing this exercise. What is the word clue in the problem?___
page 9 – Daily Lesson Plan
What operation is needed?_____________ Ikaw ba ay nakalukso na?
Naibaluktot mo na ba ang iyong tuhod?
IV. Evaluation: Paano? Mahirap ba itong gawin?
Encircle the word clue for the problem. Alamin natin.
1. Maricar has 36 chicos and gave 21 to 3. Pag-aalis ng Balakid:
Beverly. How many chicos were left to Kilos Lokomotor - kumikilos at umaalis
Maricar? sa lugar.
What word clue leads to the solution of Kilos di-lokomotor – kumikilos pero
this problem? __________ hindi umaalis sa lugar
2. Joseph earned P47 in selling
newspapers. He spent P20 for his B. Panlinang na Gawain
snacks. How much money had he left? 1. Ipaliwanag:
What operation are you going to use? Paglukso at Pagbaluktot at Pag-unat ng
3. Riza had 9 dolls. She gave 3 dolls to Tuhod
her poor friends. How many dolls were a. Tumayo nang tuwid. Ibaluktot ang
left to Riza? tuhod.
What is the word clue? What will you do b. Gumawa ng dalawang paglukso.
to get the answer? c. Lumapag nang nakabaluktot ang
tuhod.
V. Assignment: d. Iunat at ibaluktot na muli ang mga
Draw 24 stars, 10 stars are yellow, ito.
the rest are red. How many are red? e. Gawin ito nang paulit-ulit.
1. What is asked?
2. What are given? 2. Gawin Natin
3. What is the word clue? Paano ang paglukso? Paano ang
4. What operation is needed to solve pagbaluktot at pag-unat ng tuhod?
the problem?
CPL: = ___% C. Paglalahat:
Tandaan:
5 = _____ Ang paglukso at pagbaluktot at pag-
unat ng tuhod ay ehersisyong
4 = _____ ginagamitan ng binti at paa. Ito ay
kumbinasyon ng kilos lokomotor at di-
2:30 – 3:10 lokomotor. Ito ay kaaya-ayang gawin
MAPEH nating mga bata. Ang pagkilos na ito ay
I. Layunin: nagpapalakas ng ating kalamnan.
Naisasagawa nang wasto ang mga
kumbinasyong kilos lokomotor at di- Ito ay magpapalakas ng ating mga buto.
lokomotor tulad ng paglukso at Tayong mga bata ay magiging malayo
pagbaluktot sa sakit.
(PE1BM-IIIc-d-9)
3rd QUARTER
II. Paksa: Kakayahan sa Pangangasiwa WEEK 5: Wednesday, November 28,
ng Katawan 2018
Aralin: Paglukso, Pagbaluktot at
Pag-unat ng Tuhod 3. Pagsasanay
Sanggunian: Gabay na Kurikulum sa K- Pangkatang Pagpapakitang Kilos
12 sa Edukasyon sa Pagpapalakas ng
katawan sa baitang I IV. Pagtataya
Sagutin: Oo o Hindi
Pupils’ Acitivity Sheet in Grade I pah. __
Edukasyon sa Pagpapalakas ng Katawan
I pp. 130-135
Kagamitan; larawan na nagpapakita ng _1. Dapat ba tayong tumayo nang tuwid
mga kilos ng lokomotor at di-lokomotor sa simula ng ehersisyong ito?
Integrasyon, Sining, Matematika at __2. Masakit bang ibaluktot ang mga
Musika tuhod?
___3. Nagpapalakas ba ng mga binti ang
III. Pamamaraan: paglukso?
A. Panimulang Gawain: ___4. Gumagawa ka ba ng tatlong
1. Balik-aral: paglukso sa ehersisyong ito?
Ehersisyo sa Pagyugyog ng Katawan ___5. Kaya mo bang iunat ang iyong
2. Pagganyak mga tuhod?
page 10 – Daily Lesson Plan
V. Kasunduan
Magbigay ng halimbawa ng kilos
lokomotor at di-lokomotor. Humanda na
isagawa ito sa klase.
CPL: = ___%

5 = _____

4 = _____

3:10 – 4: 30 – Remedial Instruction


4:30 – 4: 50 – Supervised Activities
4:50 – 5: 00 – Pagbababa ng watawat

page 11 – Daily Lesson Plan

You might also like