You are on page 1of 3

0

Banghay Aralin sa Matimatika 3

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of conversion of time, linear, mass capacity
Pangnilalaman measures and area of rectangle.
B. Pamantayang sa Pagganap Derives the formula for the area of a rectangle.
C. Mga Kasanayang sa Cooperate actively in group activity.
Pagkatuto Find the area of rectangle (sq. cm. and sq. m.).
(M3ME-Ive-45)
II. NILALAMAN Area of Rectangle
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa gabay ng TG mga pahina 306-311
Guro:
2. Mga Pahina sa 316-322
Kagamitang Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint, tsart, ruler, meter stick, activity sheets, totoong bagay
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin 1. Drill: Multiplication facts
o pagsisimula ng bagong aralin
Ibigay ang product ng mga sumusunod.

8 12 10 15 20
x7 x5 x 7 x 10 x 5

2. Review: Gamit ang mga larawan, sabihin kung ano ang gagamiting
unit sa pagsukat: sq.cm o sq.m

1. 4.

2. 5.

3.

B. Paghahabi sa layunin ng Pagganyak:


aralin (Magpakita ng larawan ng dalawang uri ng bahay)

Bahay ng Pamilya Santos Bahay ng Pamilya Dela Cruz

Ipalarawan ang dalawang bahay gamit ang mga pang-uri. (Integrasyon:


Filipino)
Alin sa dalawa ang inyong pipiliin? Bakit?
Mula sa mga sagot ng mga bata, bumuo ng mga tanong tulad ng:
Paano mapapanaltili ang kaayusan at kalinisan sa bahay?
Bakit mahalaga ang pagiging malinis ng bahay?
Paano maipapakita ang pagtutulungan ng bawat kasapi ng pamilya?
Itanong:
Nag-aayos ba kayo ng inyong bahay? Paano ninyo ito inaayos?
C. Pag-uugnay ng mga layunin Tingnan natin kung paano nagtutulungan ang pamilyang ito para maging
sa bagong aralin maayos ang kanilang bahay.
Ang Pamilya Magpantay ay sama-samang naglilinis ng kanilang
bahay. Bawat isa ay tumutulong sa paglilinis upang mapanatili ang
kalinisan at kaayusan ng bahay. Gaano kaya kalawak ang kanilang
nililinis?
Ipakita ang larawan ng floor plan ng bahay Pamilya Magpantay

D. Pagtalakay ng bagong I-flash ang salitang AREA sa screen. Basahin ang salitang nakita. Alam
konsepto at paglalahad ng niyo ba kung ano ang Area? Ipa-baybay ang AREA sa mga bata.
bagong kasanayan # 1 Ibigay ang kahulugan ng Area at ipabasa ito sa mga bata.

Magbigay ng mga totoong at larawan ng bagay na mayroong Area

Ibalik muli ang larawan ng floor plan. Ipaliwanag kung paano makukuha
ang area gamit ang pagbilang ng square units sa loob ng parihaba.

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Mayroon pang mas madaling paraan ng pagkuha ng Area. Ituro ang
bagong kasanayan # 2 formula na A=LxW. Balikan ang floor plan ng pamilyang Magpantay mula
sa unang mga halimbawa at kuhanin ang sukat ng haba at lapad ng
bawat isang side at I-multiply ang mga ito.paghambinhgin kung tama ang
unang sagot sa pangalawang sagot.

Muling ipakita ang mga totoong bagay na iyong ipinakita. Ipasukat sa


mga bata ang haba at lapad ng mga bagay na ipinakita upang makuha
ang area nito. Ipakitang muli ang watawat na larawan gamit ang
powerpoint at kunin ang area nito.

F. Paglinang na Kabihasaan Pag-aralan ang floor plan. Hanapin ang


(Leads to Formative area ng sumusunod
Assessment) 1. kusina
2. silid-tulugan ni Carlo
3. silid-kainan
4. silid tulugan nina Aling Bering at
Mang Carding
5. palikuran

G. Paglalapat ng mga aralin sa Pangkatang Gawain:


pang araw-araw na buhay Ibigay ang Standards for Group Activity

Unang Pangkat: Pangkat Maayos


Pumili ng isang bag ng kaklase at pumili ng mga 5 bagay mula sa loob
nito na may area sa pamamagitan ng pagkuha ng haba (length) at lapad
(width). Gamitin ang ruler sa pagsukat ng mga bagay sa unit na cm o
centimeter. Isulat ang sagot sa worksheet.
Ikalawang Pangkat: Pangkat Malinis
Gamit ang isang ruler, hanapin ang sukat (haba o length) at lapad o
width) ng mga bagay sa loob ng kahon na ibibigay sa inyo. Gamitin ang
unit na cm o centimeter sa pagsukat ng mga bagay. Isulat ang sagot sa
worksheet.
Ikatlong Pangkat: Pangkat Maganda
Gamit ang isang meter stick, hanapin ang sukat (haba o length) at lapad
o width) ng mga bagay sa loob ng kahon na ibibigay sa inyo. Gamitin
ang unit na cm o centimeter sa pagsukat ng mga bagay. Isulat ang sagot
sa worksheet.
H. Paglalahat ng aralin Paano makukuha ang area ng isang bagay na may hugis parihaba?
Ano ang gagamiting formula para makuha ang area ng parihaba?
I. Pagtataya ng aralin Pagtataya:
Tukuyin ang area ng mga sumusunod na parihabang gamit:

1. Haba: 12 cm
Lapad: 3 cm

A. A=15 sq.cm
B. A= 36 sq. cm.
C. A= 20 sq. cm.

Haba: 20 cm
Lapad: 14 cm
2.
A. A= 280 sq.cm.
B. A= 28 sq. cm.
C. A= 208 sq. cm.

3. Haba: 6 cm
Lapad: 16 cm

A. A= 96 sq cm.
B. A= 106 sq. cm.
C. A= 86 sq. cm.

4. Haba: 15 cm
Lapad: 7 cm

A. A= 110 sq. cm.


B. A= 105 sq. cm.
C. A= 95 sq. cm.

5. Haba: 6 m
Lapad: 3 m

A. A= 21 sq. m.
B. A= 18 sq. m.
C. A= 15 sq. m.

J. Karagdagang Gawain para sa Pumili ng tatlong gamit sa bahay na may hugis parihaba. Sukatin ang
takdang-aralin at remediation haba at lapad nito. Tukuyin ang Area nito.
IV. REMARKS

V. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80%in the evaluation
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%
Prepared by:
ERNIE D. DE CASTRO
Teacher I
Observer:

NENITA A. DE CHAVEZ
Master Teacher II

You might also like