You are on page 1of 4

GRADE Paaralan IBAYO ELEMENTARY SCHOOL Baitang III

1 TO 12
Guro MELANIE P. ORDANEL Asignatura ESP
DAILY
LESSON Petsa October 10 Markahan Q1 W7
PLAN Oras
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng sariling kakayahan,
A. Pamantayang
pagkakaroon ng tiwala, pangangalaga at pagiingat sa sarili tungo sa
Pangnilalaman
kabutihan at kaayusan ng pamilya at pamayanan.
Naipakikita ang katapatan, pakikiisa at pagsunod sa mga tuntunin o
B. Pamantayan sa Pagganap
anumang kasunduang itinakda ng mag-anak na may kinalaman sa
kalusugan at kaligtasan tungo sa kabutihan ng lahat.
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
A. Mga Kasanayan sa
Knowledge: Natutukoy ang mga pamantayan/tuntunin ng mag-anak.
Pagkatuto
Skill: Nakasusunod sa mga pamantayan/tuntunin ng mag-anak
Isulat ang code ng bawat EsP3PKP- Ii – 22
Kasanayan Affective: Naipakikita ang katapatan, pakikiisa at pagsunod sa mga
tuntunin o anumang kasunduang itinakda ng mag-anak.
Approach: Constructivist
Strategy: Direct Instruction
Activity: TGA(Tell, Guide, Act)
Integrasyon : Health, Math
Pagsunod sa Tuntunin o Pamantayan ng Pamilya
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng MELC ESP 70
Guro CLMD BOW 4A ESP 3 – Q1 pahina 15

2. Mga Pahina sa Kagamitang PIVOT4A SLM ESP 3 pahina 19-23


Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint presentation, picture
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral:
at/o pagsisimula ng bagong PANUTO: Kumpletuhin ang pangungusap.
aralin
Ang __________ sa mga pamantayan/tuntunin ng _________ ay
magdudulot ng __________ at masayang pagsasama.
B. Paghahabi sa layunin ng Isulat sa tamang hanay ang mga pamantayan/tuntunin na iyong
aralin ginagampanan sa araw-araw na makikita sa loob ng kahon.
Ang mga Tuntunin/Pamantayang Aking Ginagampanan sa Araw-araw
Mag-aaral sa pamamagitan ng pagbabasa, pagsusulat at pagguhit.
Maglilinis ng katawan at magsusuot ng malinis na damit.
Tutulong sa paglilinis ng bahay.
Tutulong sa paghahanda pagkain at pagliligpit ng pinagkainan.
Maglilinis ulit ng katawan, magsusuot ng malinis na damit at matutulog.
Masiglang gigising at magliligpit ng pinagtulugan.
Tutulong sa pag-aalaga ng nakababatang kapatid habang pakikipaglaro sa
kanila
C. Pag-uugnay ng mga Ang oras ay mahalaga. Bawat minutong nasasayang ay di na muli pang
halimbawa sa bagong aralin maibabalik. Nalalaman at nagagawa mo ba ang mga gawain mo sa bawat
takdang oras na di na kailangan pang ipaalala sa iyo ng iyong mga
magulang?
D. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang maikling kwento sa ibaba.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Si Maggie ay isang batang katulad mo. Siya ay nasa ikatlong baitang.
Suriin ang mga gawain at tungkulin ni Maggie sa arawaraw. Isulat ang
mga ito sa takdang oras ng kanyang paggawa.

Gigising at magliligpit ng higaan


Maglilinis ng katawan, magsusuot ng malinis na damit at kakain ng
almusal
Tumutulong sa paglilinis ng bahay
Mag-eehersisiyo/maglalaro
Mag-aaral (magbabasa, magsusulat, magdodrowing)
Tutulong sa paghahain ng pagkain, kakain at magliligpit ng pinagkainan
Paglilinis ng katawan, pagpapalit ng malinis na damit at matutulog
Kakain ng tanghalian
Kakain ng hapunan
E. Pagtatalakay ng bagong Mga Gabay na Tanong:
konsepto at paglalahad ng 1. Ano-ano ang mga gawain niya tungo sa payapa, maayos, masaya at
bagong kasanayan #2
nagkakaisang samahan ng kanilang pamilya?
2. Bakit kinakailangang isagawa ang bawat gawain at tungkulin sa tamang
oras?
3. Ano ang dapat mong gawin upang magawa ang tuntunin ng mag-anak?
F. Paglinang sa Kabihasaan PANUTO: Gumawa ng maikling orasan. Ikwento kung ano ang
(Tungo sa Formative pinakapaborito mong oras. Bakit mo nasabi ito? Anong meron sa oras
Assessment)
na ito?

G. Paglalapat ng aralin sa pang- PANUTO: Isulat sa talaan ang mga gawain at tungkuling iyong
araw-araw na buhay ginagawa sa inyong bahay lalo na ngayong panahon ng pandemya.

H. Paglalahat ng Aralin PANUTO: Kumpletuhin ang mga pangungusap sa pamamagitan ng pag-


aayos sa mga ginulong salita.
Tunay na ang isang masayang (aylimap) __________ ay nakikita sa
pamamagitan ng maayos at mabuting (samapagsa)__________. Ang
mga (ulanggam) _________ na may mga anak na katulad mo ay
natutuwa kung ikaw ay (nodsumusu)__________ sa kanilang mga utos
at (takaranpa)_________
I. Pagtataya ng Aralin PANUTO: Lagyan ng tsek (/) ang mga gawaing kusang loob mong
ginagawa.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation

MGA TALA
PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
A.

Inihanda Ni:

Melanie P. Ordanel
Teacher
Binigyang-pansin Ni:

VILMA B. BAUTISTA
Principal II

You might also like