You are on page 1of 5

GRADE Paaralan IBAYO ELEMENTARY SCHOOL Baitang III

1 TO 12
Guro MELANIE P. ORDANEL Asignatura ARALING PANLIPUNAN
DAILY
LESSON Petsa October 9 Markahan Q1 W7
PLAN Oras
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng sariling kakayahan,
A. Pamantayang
pagkakaroon ng tiwala, pangangalaga at pagiingat sa sarili tungo sa
Pangnilalaman
kabutihan at kaayusan ng pamilya at pamayanan.
Naipakikita ang katapatan, pakikiisa at pagsunod sa mga tuntunin o
B. Pamantayan sa Pagganap
anumang kasunduang itinakda ng mag-anak na may kinalaman sa
kalusugan at kaligtasan tungo sa kabutihan ng lahat.
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
A. Mga Kasanayan sa
Knowledge: Natutukoy ang mga pamantayan/tuntunin ng mag-anak.
Pagkatuto
Skill: Nakasusunod sa mga pamantayan/tuntunin ng mag-anak
Isulat ang code ng bawat EsP3PKP- Ii – 22
Kasanayan Affective: Naipakikita ang katapatan, pakikiisa at pagsunod sa mga
tuntunin o anumang kasunduang itinakda ng mag-anak.
Approach: Constructivist
Strategy: Direct Instruction
Activity: TGA(Tell, Guide, Act)
Integrasyon : Health, Math
Pagsunod sa Tuntunin o Pamantayan ng Pamilya
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng MELC ESP 70
Guro CLMD BOW 4A ESP 3 – Q1 pahina 15

2. Mga Pahina sa Kagamitang PIVOT4A SLM ESP 3 pahina 19-23


Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint presentation, picture
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral:
at/o pagsisimula ng bagong Mahalaga ang kalusugan sa bawat isa sa atin. Matatamo ito kung
aralin
maisasagawa ang iba’t ibang wastong kilos at gawi upang mapanatili ang
malusog at ligtas na pangangatawan. May kasabihan tayo na “Ang
Kalusugan ay Kayamanan.” Naaalala mo pa ba ang iba’t ibang paraan na
ginagawa mo upang mapanatiling maayos ang iyong kalusugan?

PANUTO: Buoin ang awit na may tonong “Sitsiritsit Alibangbang”. Pumili


ng wastong salita sa loob ng kahon. Awitin ito pagkatapos mabuo.

Mga ________ katulad ko,


Kalusuga’y ____________ ko.
Katiwasayan ng isip ko
Magandang gawi sa buhay ko.
________________ pagkain,
Ehersisyo’y dapat gawin,
Mahinahon na ___________,
_______________ ang kakamtin.

B. Paghahabi sa layunin ng “Ako ang simula!”


aralin Ano kaya ang ibig sabihin ng katagang ito?
Bilang isang batang mag-aaral sa ikatlong baitang, ano-ano ang kaya
mong pamunuang gawin tungo sa kapayapaan, pagkakaisa, maayos at
masayang pagsasama ng inyong pamilya?

Kung ito ay kaya mo, isigaw mo… “Ako ang simula!”

C. Pag-uugnay ng mga May mga tuntuning ginagampanan ang bawat miyembro ng pamilya.
halimbawa sa bagong aralin Ano-ano ang sayo?
Sino ang nagturo sa iyo nito?
Paano mo nasusunod ang mga ito?
Makabubuti ba ito sa iyo?
D. Pagtatalakay ng bagong Pagmasdan mabuti ang mga larawan. Punan ng angkop na mga salitang
konsepto at paglalahad ng makapaglalarawan sa bawat isa. Isulat ang sagot sa mga nakalaang
bagong kasanayan #1
kahon.

E. Pagtatalakay ng bagong Mga Gabay na Tanong:


konsepto at paglalahad ng 1. Ano ang tinutukoy ng larawan?
bagong kasanayan #2
2. Kaya mo bang sundin ang mga ito? Bakit?
3. Saan nakikita ang mga pamantayan na dapat sundin?
4. Bakit mahalaga ang pagsunod sa mga pamantayan o tuntunin ng mag-
anak?

Ang pagsunod sa mga pamantayan/tuntunin ng pamilya ay magdudulot


ng kaayusan at masayang pagsasama.

Mga halimbawa ng tuntunin sa tahanan:


- maglaan ng sapat na oras para sa pag-aaral
- maging magalang sa lahat ng oras at pagkakataon
- tumulong sa mga gawaing bahay
- magtipid sa paggamit ng tubig, kuryente at iba pa.
- kumain ng masustansiyang pagkain at imiwas sa junk foods
- maligo at maglinis ng katawan
- huwag makipag-away
- sumunod s autos ng magulang
F. Paglinang sa Kabihasaan Tukuyin kung ang larawan ay nagpapakita ng pagsunod sa tuntunin sa
(Tungo sa Formative tahanan.
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Panuto: Piliin at ilagay sa kahon ang kung ang pahayag ay
araw-araw na buhay nagsasaad ng wastong pagsunod sa mga alituntunin ng pamilya. Ilagay
sa kahon ang

H. Paglalahat ng Aralin PANUTO: Kumpletuhin ang pangungusap.

Ang __________ sa mga pamantayan/tuntunin ng _________ ay


magdudulot ng __________ at masayang pagsasama.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at sagutin ang bawat aytem. Isulat ang letra ng tamang
sagot sa iyong sagutang papel.
1. ang mga kilos o gawain na dapat sundin ng lahat ng kasapi ng pamilya
ay matatawag na ______.
a. tuntunin b. utos c. pakiusap
2. ang maaring maging mabuting dulot ng pagkakaroon ng tuntunin sa
tahana ay _____.
a. kaayusan b. kaguluhan c. pagkakanya-kanya
3. ang mga ito ay wastong tuntunin sa tahanan, MALIBAN sa _____.
a. tumulong sa mga gawaing bahay
b. maging magalang sa pakikipag-usap
c. ipagpaliban ang pagsunod sa utos
4. Ang pagsunod sa tuntunin sa tahanan ay naipakikita ni _____.
a. Rena, na lumabas pa rin ng bahay upang maglaro
b. Felix, na hindi nakikipag-away sa mga kapatid
c. Emil, na ayaw paawat sa paglalaro ng cellphone
5. Bilang kasapi ng pamilya, mahalagang isipin mo na _______.
a. okay lang na hindi makasunod dahil bat aka pa
b. lagging mauunawaaan nila dahil hindi mo pa kaya
c. kaya mong sumunod dahil mabuti kang bata
J. Karagdagang gawain para sa Gamit ang mga halimbawa sa napag-aralang tuntunin sa tahanan, isulat
takdang-aralin at remediation kung saang hanay ang mga ito naaangkop ayon sa iyong pagsunod. Gawin
ito sa iyong sagutang papel. Maaring humingi ng tulong sa magulang o
nakakatanda.
- maglaan ng sapat na oras para sa pag-aaral
- maging magalang sa lahat ng oras at pagkakataon
- tumulong sa mga gawaing bahay
- magtipid sa paggamit ng tubig, kuryente at iba pa.
- kumain ng masustansiyang pagkain at imiwas sa junk foods
- maligo at maglinis ng katawan
- huwag makipag-away
- sumunod sa utos ng magulang
Talaan ng Pagsunod sa Tuntunin
Madalas Minsan Hindi

MGA TALA
PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
A.

Inihanda Ni:

Melanie P. Ordanel
Teacher
Binigyang-pansin Ni:

VILMA B. BAUTISTA
Principal II

You might also like