You are on page 1of 8

DAILY LESSON LOG

KWARTER 3 LINGGO IKALIMA


PETSA PEB 27, 2024 ARAW MARTES
GURO ERIKA A. GULMATICO MT IN-CHARGE GNG. FE F. SIMBAJON

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging masunurin, pagpapanatili ng kaayusan,
kapayapaan at kalinisan sa loob ng tahanan at paaralan
C. D. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin
ng paaralan at naisasasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang tinatamasa
E. F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa utos ng magulang at nakatatanda. Nakapagpapakita ng mga paraan upang
makamtan at mapanatili ang kaayusan at kapayapaan sa tahanan at paaralan tulad ng:
12.1. pagiging masaya para sa tagumpay ng ibang kasapi ng pamilya at kamag-aral
12.2. pagpaparaya
II. NILALAMAN
Aralin 4 Pagpapahalaga sa Pagpapanatili ng Kaayusan at Kapayapaan
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


DBOW-ESP MELC Edukasyon sa Pagpapakatao 1 pp 102-113 ESP Quarter 3 Week 5
● ● Sagguninan :

Powerpoint Presentation , tsart, larawan


● ● IBA PANG KAGAMITAN:

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong Anu-ano ang mga Karapatan ng batang tulad mo?
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Ano ang iyong mararamdaman kung sa inyong tahanan ay madalas na nagtatalo?
aralin Madalas na sila ay hindi nagkakasundo at ito ay nauuwi sa away.?
C. Pag-uugnay ng mga Pagmasdan ang bawat larawan.
halimbawa sa bagong aralin a

D. Pagtalakay ng bagong Takayin ang mga sumusunod:


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 1. Palaging makitungo nang may paggalang sa mga kasapi ng iyong mag-anak.
2. Sumunod sa napagkasunduang tuntunin sa loob ng tahanan, kung mayroong alituntunin na
naitakda. Nararapat lamang na ito ay iyong sundin.
3. Iwasan ang mainggit sa mga kasapi ng mag-anak.
E. Pagtalakay ng bagong Piliin sa sumusunod ang maaari mong gawin upang mapanatili ang kaayusan at kapayapaan sa
konsepto at paglalahad ng inyong tahanan:
bagong kasanayan #2
1.Hihingi ako ng paumanhin sa aking bunsong kapatid dahil nabangga ko siya. Sasabihin ko na hindi
ko iyon sinasadya.
2. Maglalaro ako maghapon kahit alam kong kailangan kong umuwi bago magtanghalian.
3.Pagtutulungan naming inisin ang aming bunsong kapatid.
F. Paglinang sa kabihasaan Piliin at isulat sa kwaderno ang sitwasyon na nagpapakita ng kapayapaan sa tahanan.
(Leads to Formative 1. Maghihintay ako ng aking tamang pagkakataon sa paggamit ng banyo.
Assessment) 2. Magpapaalam ako sa aking kapatid kung kailangan kong gamitin ang kaniyang basketball.
3. Upang hindi ako mapagalitan ng aking nanay, ililihim ko na lamang na ako ang nakabasag ng
kaniyang salamin.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Mag-isip ng sariling simbulo ng kapayapaan sa loob ng tahanan. Gumupit ng larawan nito mula sa
araw-araw na buhay lumang magasin o dyaryo. Idikit ito sa inyong kwaderno. Sabihin kung bakit ito napili.
H. Paglalahat ng Aralin Ang pagpapanatili ng kaayusan at kapayapaan ay nagsisimula sa loob ng tahanan. Bilang kasapi ng
iyong mag-anak ay may magagawa ka upang ang mga ito ay makamtan. Isipin mo, kung lahat ng
bata ay gagawin ito, makatutulong ito upang magkaroon ng pandaigdigang kaayusan at kapayapaan.
I. II. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang kung ang pangungusap ay nagpapakita ng kapayapaan sa tahanan at
kung hindi.

__1. Hihiramin sa iyong ate ang tambol na iyong kailangan sa paaralan.


__2. Hindi magiingay kung natutulog ang ibang kasapi ng pamilya.
__3. Hihingi ng paumanhin kung nakagawa ng mali.
__4. Ipipilit ang gustong laruan kahit walang pera ang nanay pambili.
__5. Pababayaan nalang ang iskedyul sa paghuhugas ng plato.

J.Karagdagang Gawain para sa Gumuhit ng isang simbolo ng kapayapaan sa iyong malaking kwaderno.
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
MOTHER-TONGUE BASED
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Pangnilalaman Natutukoy at nagagamit nang wasto ang mga salitang may pandiwa batay sa kasalukuyang kilos.

C. D. Pamantayan sa Pagganap Nakababasa ng mga pangungusap sa talata na may tamang bilis, hagod ng boses at ekspresyon

E. F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisususlat ang angkop na pandiwa batay sa kasalukuyang kilos. (MT3G-IIIf-h-1.5.4)

II. NILALAMAN
PANDIWA-SIMUNO NG PANGUNGUSAP
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


MELC-DBOW Q3 W5 MTB SLM Pahina 7-8
● ● Sagguninan :

Powerpoint Presentation , tsart, larawan


● ● IBA PANG KAGAMITAN:

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong Pag bigay ng halimabawa ng mga pandiwa.
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng -Ipaawit ang Alpabasa
aralin -Ano ang lagging tatandaan mga bata?
C. Pag-uugnay ng mga -Ilahad ang mga halimbawa pa ng salitang Pandiwa.
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong -Ano muli ang kahaulugan Pandiwa?
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin:
konsepto at paglalahad ng Ang pandiwa ay bahagi ng pananalita na nagsasaad ng kilos o galaw.
bagong kasanayan #2 Ang ating aralin ay nakatuon sa paggamit ng angkop na pandiwa batay sa simuno.
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsagot sa gawaing inihanda ng guro.
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Bakit mahalag ang paggamit ng pandiwa sa isang pangungusap?
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Ang pandiwa ay bahagi ng pananalita na nagsasaad ng kilos o galaw.
Masasabing ang pandiwa ay batay sa simuno kung ito ang gumaganap ng kilos. Karaniwan
itong sumasagot sa tanong na “sino”.
Ang mga halimbawa ng mga panlaping ginagamit batay sa simuno ay mag-, um-, mang-, ma-,
maka-, makapag-, maki- at magpa-.
I. J. Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang pandiwang ginamit sa pangungusap batay sa simuno.
___________ 1. Nag-eensayo ng tula ang mga bata tuwing umaga.
___________2. Si Tina ay magsasayaw ng “Tinikling”.
___________ 3. Nag-aayos ng entablado ang mga guro tuwing may programa sa paaralan.
___________4. Magtatanim si Gng. Belen ng mga halaman mamayang hapon.
___________ 5. Si Sheena ay nag-iisip kung saan sila lilipat na bahay.
J.Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng 5
takdang aralin at remediation pangungusap na ginagamitan ng pandiwa ilagay sa notebook.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
ARALING PANLIPUNAN
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Ang mga mag-aaral aynaipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mgabatayang
Pangnilalaman impormasyon ng pisikalna kapaligiran ng sariling paaralanat ang mga taong bumubuo dito
atnakatutulong sa paghubog ngkakayahan ng bawat batang mag-
aaral.
C. D. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking na kapagpapahayag ngpagkilala at pagpapahalaga
Pagganap sa sariling paaralan.
E. F. Mga Kasanayan sa Nailalarawan ang mga tungkuling ginagam panan ng mga taong bumubuo sa paaralan AP1PAA-
Pagkatuto IIIb-4
II. NILALAMAN
ARALIN 5: TUNGKULING GINAGAMPANAN NG MGA TAONG BUMUBUO SA PAARALAN
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


MELC DBOW PIVOT SLM pahina 1-9
● ● Sagguninan :

Laptop (Power Point Presentation), TV o


● ● IBA PANG KAGAMITAN:
Monitor, modyul at teacher made activity sheet

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin Sino-sino ang mga taong bumubuo sa paaralan?
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapakita ng mga larawan ng tauhan sa paaralan.
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Pagtatanong tungkol sa mga larawan.
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagpapaliwanag tungkol sa mga tungkulin ng mga tauhan sa paaralan.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pagpapatuloy ng talakayan
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagbabahagian ng karanasan ng mga bata sa paaralan.
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang kahalagahan ng gawain ng mga tauhan sa isang paaralan?
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Mga Taong Bumubuo ng Paaralan at ang Kanilang mga Tungkulin
PUNONG-GURO- Pinuno, namamahala at gabay sa paaralan
GURO- Nagtuturo ng mga aralin, mga kaalaman at
Mabuting pag-uugali
MAGAARAL - Nag-aaral ng aralin at natututo ng mga bagong kaalaman.
TAGAPANGASIWA NG SILIDAKLATAN Namamahala, nagaalaga at nagaayos ng silid- aklatan
NARS AT DOKTOR-Tumutulong sa mga nasasaktan o nasusugatan sa loob ng paaralan at
nagkakasakit.
DYANITOR- Siya ang tagalinis ng buong paaralan
GUWARDIYA- Sinisiguro niyang ligtas ang mag-aaral at mahigpit siyang nagbabantay sa loob ng
paaralan.
I. J. Pagtataya ng Aralin Isulat kung sino ang taong tinutukoy na bumubuo sa paaralan.
Piliin ang sagot sa pisara.
Guro, Mag-aaral, Guwardiya, Punong-guro,Nars
___1. Pinuno, namamahala at gabay sa paaralan
___2. Nag-aaral ng aralin at natututo ng mga bagong kaalaman.
____3. Sinisiguro niyang ligtas ang mag-aaral at mahigpit siyang nagbabantay sa loob ng paaralan.
___4.Tumutulong sa nagkakasakit, nasusu gatan sa loob ng paaralan
___5. Nagtuturo ng mga aralin, mga kaalaman at mabuting asal.
J.Karagdagang Gawain para sa Iguhit ang mga taong bumubuo sa paaralan Isulat sa ilalim kung sino sino ang iginuhit.
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
FILIPINO
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Matutuhan ang wastong pagsulat nang may wastong baybay at bantas.
B. Pamantayan sa Pagganap Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay nalalaman ang iba’t ibang bantas at ang pagsulat
ng may wastong baybay.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naisusulat nang may wastong baybay at bantas ang mga salitang ididikta ng guro (FLWG.llg-i-3)
2. Naibibigay ang paksa ng talata at tula (FLWG-llg-2)
II. NILALAMAN
Ang Paksa ng Talata at Tula
● ARALIN:
III. KAGAMITANG PANTURO
DBOW-ESP MELC PIVOT Module SLM pg 1-9
● Sagguninan :
Powerpoint Presentation , tsart, larawan
● IBA PANG KAGAMITAN:
IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin Sabihin kung wasto ang bantas na ginamit sa mga pangungusap sa babasahin ng guro.
at/ o pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano kaya ang mangyayari sa isang bata kapag nakagat ng lamok?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Basahin ang maikling kuwento sa mga bata.


sa bagong aralin
Isang araw, si Isabella ay isinugod sa ospital. Kailangan daw masalinan siya ng dugo dahil siya ay
nakagat ng lamok na may
Dengue. Tinulungan sila ng mga kapitbahay nila upang makahanap ng dugo.
“Sina Titser Ligaya, ang aking tatay, at ang aming punongguro ay nagbigay din ng dugo para kay
Isabella.” ang sabi ni Arlyn.
D. Pagtalakay ng bagong Sagutin natin ang mga kasunod na tanong.
konsepto at paglalahad ng bagong 1. Sino ang nagsasalita sa tekstong binasa?
kasanayan #1 2. Ano ang ginawa ng mga taong nabanggit sa teksto?
3. Sino-sino ang nagbigay ng dugo kay Isabella?
Ano ang pinag-uusapan sa talatang binasa?
E. Pagtalakay ng bagong • Ang paksa ang pinag-uusapan sa talatang binabasa o pinakikinggan.
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 • Upang maibigay natin ang paksa ng talata o tekstong binasa, dapat basahin natin ito nang mabuti.
F. Paglinang sa kabihasaan Indibidwal na Gawain
(Leads to Formative Assessment) Pagsagot ng gawain gamit ang white board.

G. Paglalapat ng aralin sa pang Ibigay ang wastong bantas para sa mga pangungusap na babanggitin ng guro.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
• Ang paksa ang pinag-uusapan sa talatang binabasa o pinakikinggan.
• Gumagamit tayo ng iba’t-ibang bantas ayon sa uri pangungusap o salita na nais nating ipahayag.
I.Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin ang mga talata. Piliin at lagyan ng tsek ang angkop na paksa para sa talata.
1. Ang manika ni Lina ay maganda. Mahaba ang buhok niya. Malaki ang mata ng manika. Ang
pangalan niya ay Nika. Puti ang damit niya.
__ Maganda ang Manika
__ Ang Manika
2. Si Mira ay may aso at pusa. Ang mga ito ay masasaya. Ang pusa ay may laso. Ang aso ay
may laso rin. Ang laso ng pusa ay puti. Ang laso ng aso ay pula. Laro nang laro ang mga
alaga ni Mira.
__ Ang Laso
__ Ang Aso at Pusa ni Mira
J.Karagdagang Gawain para sa Magbasa ng isang kuwento sa bahay at sumulat ng isang pangungusap nang may tamang bantas
takdang aralin at remediation mula sa kuwento.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective

MATH
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Maipakita ang pag-unawa sa fractions ½ at 1/4.
Pangnilalaman
C. D. Pamantayan sa makilala, maipakita, at maikumpara ang fractions ½ and 1/4 sa iba’t ibang paraan.
Pagganap
E. F. Mga Kasanayan sa Visualizes, represents and divides the elements of sets into two groups of equal quantities
Pagkatuto to show halves and four groups of equal quantities to show fourths
II. NILALAMAN
Visualizes and represents elements of sets into two groups of equal quantities to show halves.
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


MELC-DBOW PIVOT SLM pp 1-4
● ● Sagguninan :

Laptop (Power Point Presentation), TV o


● ● IBA PANG KAGAMITAN:
Monitor, modyul at teacher made activity sheet

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin

B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapakita ng mga pangkat ng bagay


aralin

C. Pag-uugnay ng mga
Bilangin ang pangkat ng mga bagay
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Pagpapakilala ng aralin gamit ang modyul sa pahina3-4.

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Pagbibigay ng iba pang halimbawa ng set ng mga bagay na hinahati sa 2 pangkat.
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan
Pagsagot ng gawain sa blackboard.
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Indibidwal na Gawain
araw-araw na buhay Pagsagot ng gawain sa gamit ang white board.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Matutukoy ang kalahati ( 1/2 )ng isang set sa pamamagitan ng paghahati nito sa dalawang pantay na
bahagi.
I. J. Pagtataya ng Aralin Panuto: Hatiin sa dalawa ang bawat set.

J. Karagdagang Gawain para sa Magsanay sa pagpapangkat ng mga bagay sa magkaparehong dami


takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____
____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective

ENGLISH
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Pangnilalaman The learner...
demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables
C. D. Pamantayan sa Pagganap The learner...
uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.
E. F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Use words that are related to self, family, school, and community

II. NILALAMAN
Self, Family, School, and Community
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


MELC DBOW PIVOT SLM pg 1-6
● ● Sagguninan :

Laptop (Power Point Presentation), TV o


● ● IBA PANG KAGAMITAN:
Monitor, modyul at teacher made activity sheet

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin Last week we learned about Telling and Asking Sentence. Can you give an example of each
at/ o pagsisimula ng bagong sentence?
aralin As a child, it is important that you are able to introduce yourself to others. To do this, you have to
know yourself, your family, your school, and your community. You may also introduce yourself by
sharing your personal experiences.
B. Paghahabi sa layunin ng At the end of the lesson, you are expected to use words that are related to self, family, school,
aralin and community; and talk about oneself, one’s family, and one’s personal experiences.
Today you are going to learn the familiar basic information about yourself.
C. Pag-uugnay ng mga Read how Mariah and Kian introduced themselves.
halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong Introducing oneself is an important skill that you have to learn. Just like Mariah and Kian, you have to
konsepto at paglalahad ng know your personal information to be able to introduce yourself to others.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Personal Information about oneself
konsepto at paglalahad ng 1. Name
bagong kasanayan #2 2. Age
3. Birthdate
4. Address
5. Name of school
6. Grade & Section
7. Name of Parents
F. Paglinang sa kabihasaan Match the items in Column A with their specific information in Column B. Let us help Bea Mae know
(Leads to Formative important information about herself. Write the letters of your answers in your notebook.
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang


araw-araw na buhay Answer these question with your classmate.
1. What is your name?
My name is _________
2. How old are you?
I am _______ years old.
3. What grade are you in?
I am in __________
4. Where do you study?
I study at __________
5. Who is your adviser?
My adviser is _________

H. Paglalahat ng Aralin Some of the common terms used in introducing oneself include one’s name, age, birthdate, parents,
members of the family, and home address.

I. J. Pagtataya ng Aralin Answer the following question in complet sentences.


1. What is your name/
2. How old are you?
3. What grade are you in?
4. Where do you study?
5. Where do you live?
J. Karagdagang Gawain para sa On a clean sheet of bondpaper. Paste your picture and draw your favorite food and toy at the side of
takdang aralin at remediation your picture. Write a short story about it.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
MAPEH (ARTS)
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Pangnilalaman demonstratesunderstanding of shapes and texture and prints that can be repeated, alternated and
emphasized through printmaking
C. D. Pamantayan sa Pagganap demonstrates understanding of shapes and texture and prints that can be repeated, alternated and
emphasized through printmaking
E. F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto describes the shape and texture of prints made from objects found in nature and man-made objects
and from the artistically designed prints in his artworks and in the artworks of others A1EL-IIIb
II. NILALAMAN
ANG HUGIS AT TEKSTURA: LIKHANG SINING NA GAWA NG TAO
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


MELC DBOW PIVOT SLM pg 5-7
● ● Sagguninan :

powerpoint, tv, modyul, teacher made activity sheet


● ● IBA PANG KAGAMITAN:

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong Ano ang ibig sabihin ng drawing?
aralin Ano ang mga bagay ang ginagamit sap ag guhit?
Ano ang ibig sabihin ng Print?
Ano ang mga bagay na ginagamit sapag imprenta?
B. Paghahabi sa layunin ng Panoodin ang video sa paggawa ng paglilimbag gamit ang Natural na Likhang Sining.
aralin https://www.youtube.com/watch?v=nzt2AVoD-X4
C. Pag-uugnay ng mga Paghahanda ng mga gagamiting materyales.
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng mga paraan sa paglilimbag.
konsepto at paglalahad ng Paglilimbag Gamit ang Kalamansi at Dahon.
bagong kasanayan #1 1. Upang makalikha ng disenyong bulaklak. Kumuha ng Kalamansi at hatiin ito sa gitna.
2. Sa pamamagitan ng brush ay pahiran ng water color ang hinating kalamansi.
3. Ipatong ng maingat ang nakulayang bahagi ng kalamansi sa puting papel at diinan ng bahagya.
4. Ulit-ulitin hanggang sa makabuo ng disenyong bulaklak.

E. Pagtalakay ng bagong Pakikinig sa pagbibigay ng mga paraan sa paglilimbag.


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsisimula sa pag-gawa ng Paglilimbag.
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagpasa nang natapos na likhang sining
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapakita ng bawat inilimbag ng mga mag-aaral sa klase.

Pagbibigay ng opinyo ng bawat isa patungkol sa ginawang likha.


I. J. Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa mga katanungan ng guro patungkol sa ginawang likha.
Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective

You might also like