You are on page 1of 9

DAILY LESSON LOG

KWARTER 3 LINGGO IKAWALO


PETSA MARSO 19, 2024 ARAW Martes
GURO ERIKA A. GULMATICO MT IN-CHARGE GNG. FE F. SIMBAJON

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging masunurin, pagpapanatili ng kaayusan,
kapayapaan at kalinisan sa loob ng tahanan at paaralan
C. D. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin
ng paaralan at naisasasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang tinatamasa
E. F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakagagawa ng isang makabuluhang bagay mula sa isang patapong bagay.

II. NILALAMAN
Pencil Holder Making
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


DBOW-ESP MELC Edukasyon sa Pagpapakatao 1 pp 102-113 ESP Quarter 3 Week 8
● ● Sagguninan :

Powerpoint Presentation , tsart, larawan


● ● IBA PANG KAGAMITAN:

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin Nasira ang lagayan mo ng mga lapis at krayola wala kang pambili ng bago ano sa tingin moa ng
at/ o pagsisimula ng bagong magandang gawin upang mapanatili mong maayos ang iyong mga lapis?
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Mahalaga ba na magkaron ng sariling lalagyan ang iyong mga lapis?
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Paghahanda ng mga kagamitan sa paggawa ng makabuluhang bagay mula sa bagay na patapon na.
halimbawa sa bagong aralin
Pencil Holder Making:
Kagamitan:
1.plastik na bote(hinati sa gitna)
2.glue
3.makukulay na papel
4.marker/krayola/color pen

D. Pagtalakay ng bagong Pamamaraan:


konsepto at paglalahad ng 1.Kumuha ng 1 makulay na papel na iyong paboritong kulay.
bagong kasanayan #1 2.Gumuhit ng isang magandang disenyo gamit ang marker o krayola.
3. Kunin ang glue at idikit ito(ibalot) sa kalahating bote.
4. Ilagay rito ang mga lapis o krayola.
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang iyong pakiramdam habang ginagawa mo ang iyong Pencil Holder?
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagpapakita ng ginawa sa harap ng klase.
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Magiging maayos na ba ang iyong mga lapis o krayola mula sa iyong nagawang Pencil Holder?
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Kapag maayos at malinis ang tahanan, magiging magaan ito sa iyong pakiramdam.

I. II. Pagtataya ng Aralin Pagpasa sa guro ng mga ginawa.

J.Karagdagang Gawain para sa Magdala ng isang larawan na iyong ginagawa sa paaralan.


takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
MOTHER-TONGUE BASED
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Pangnilalaman Nakatutukoy ng pamanahunan ng salitang – kilos sa pangungusap Panghinaharap at Pangnagdaan

C. D. Pamantayan sa Pagganap Nakapagkukuwentong muli ng napakinggang akdang pampanitikan

E. F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagkukuwento ng mga biro (MT1OL- IIIa-i-9.1);

II. NILALAMAN
Kuwentong Biro
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


MELC-DBOW Q3 W8 MTB SLM Pahina 9-12
● ● Sagguninan :

Powerpoint Presentation , tsart, larawan


● ● IBA PANG KAGAMITAN:

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pagbasa ng kwento
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Paglahad ng larawan batay sa kuwentong binasa.
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa tanong.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 1.Alin sa bahagi ng pangungusap ang nakakatawa sa kuwento?
2.Basahin natin ang pangungusap na nakasalungguhit?
3. Bakit nagtawanan sina Mar at Dar?
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin:
konsepto at paglalahad ng Ang kuwentong biro ay nagpapakita ng katatawanan kung saan ang salita ay ginagamit sa isang
bagong kasanayan #2 partikular na may kayariang salaysay upang patawanin ang mga tao. Maaari din itong may salitaan o
salitang biro.
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsagot sa gawaing inihanda ng guro.
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang kahalagahan ng mga kuwentong biro?
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Ang kuwentong biro ay nagpapakita ng katatawanan kung saan ang salita ay ginagamit sa isang
partikular na may kayariang salaysay upang patawanin ang mga tao. Maaari din itong may salitaan o
salitang biro.
I. J. Pagtataya ng Aralin Para sa bilang 1-2, piliin ang letra ng tamang sagot at isulat sa sagutang papel.

1. Lingid sa kaniyang kaalaman, siya pala ay pinagtatawanan dahil wala pala siyang bitbit.
Nagtawanan ang mga kaibigan ni Omar. Anong uri ng kuwento ito?
A. alamat B. pabula C. biro

2. Alin sa mga sumusunod na salita ang kuwentong biro?


A. Binuhat ang buslo
B. Nagkukunwaring may dalang buslo
C. Nagpapanggap na may dalang buslo

J.Karagdagang Gawain para sa Magbasa ng iba pang kwentong biro.


takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
ARALING PANLIPUNAN
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng
Pangnilalaman mgabatayang impormasyon ng pisikalna kapaligiran ng sariling paaralanat ang mga taong bumubuo
dito atnakatutulong sa paghubog ngkakayahan ng bawat batang mag-
aaral.
C. D. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking na kapagpapahayag ngpagkilala at pagpapahalaga
Pagganap sa sariling paaralan.
E. F. Mga Kasanayan sa Nakalalahok sa mga gawain at pagkilos na nagpapamalas sa pagpapahalaga ng sariling paaralan.
Pagkatuto (AP1PA-IIIh-13)
II. NILALAMAN
KAHALAGAHAN NG PAARALAN
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


MELC DBOW PIVOT SLM pahina 1-9
● ● Sagguninan :

Laptop (Power Point Presentation), TV o


● ● IBA PANG KAGAMITAN:
Monitor, modyul at teacher made activity sheet

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin Magbigay ng mga alituntunin na dapat sundin sa paaralan.
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapakita ng larawan ng paaralan.
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Pagtatanong tungkol sa larawan.
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Ano-ano ang kahalagahan ng paglahok sa mga programa ng paaralan?
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pagtatalakay tungkol sa kahalagahan ng mga gawaing pampaaralan na maaaring lahukan ng mga
konsepto at paglalahad ng magulang at mag-aaral..
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagbabahagi ng mga gawain na nilahukan ng mga magulang sa paaralan.
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang kahalagahan ng pakikiisa sa mga programa ng paaralan tulad ng Brigada Eskwela?
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
May mga gawaing pampaaralan na maaring lumahok ang mga magulang at mag-aaral tulad ng
Brigada Eskwela sa pamama- gitan nito naipapakita ng bawat isa ang pagpapahalaga sa paaralan.
I. J. Pagtataya ng Aralin Isulat kung Tama o Mali ang isinasaad.
__1. Pagtutulungan ng magulang at guro sa paaralan.
__2. Pakikipagtsismisan.
__3. Lumahok sa pagpupulong sa mga paaralan.
__4. May maitutulong ang mag-aaral sa pagpapaganda ng paaralan.
__5. Walang pakialam sa kapaligiran ng paaralan.
J.Karagdagang Gawain para sa Isulat ang kahalagahan ng pakikiisa sa mga programa ng paaralan.
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
FILIPINO
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Matutuhan ang pagbibigay ng susunod na magyayari, nailalarawan ang damdamin ng tauhan sa
napakinggang kuwento at natutukoy ang paksa sa talata at tula.
B. Pamantayan sa Pagganap Nahuhubog ang kawilihan ng mga mag-aaral sa pagbabasa ng kuwento at tula.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang damdamin ng isang tauhan sa kuwentong napakinggan.
(F1PN-Iii-11)
II. NILALAMAN
Pagtukoy sa Damdamin ng Kuwento o Tula
● ARALIN:
III. KAGAMITANG PANTURO
DBOW-ESP MELC PIVOT Module SLM pg 1-9
● Sagguninan :
Powerpoint Presentation , tsart, larawan
● IBA PANG KAGAMITAN:
IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin Paano natin maibibigay ang paksa ng isang talata o tula?
at/ o pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan ng magkaibigan.


Pagtatanong tungkol sa larawan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Basahin ang maikling kuwento sa mga bata.
sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong Sagutin natin ang mga kasunod na tanong.


konsepto at paglalahad ng bagong 1. Sino ang magkaibigan?
kasanayan #1 2. Ano kaya ang pakiramdam nina Ben at Lito habang naglalakad papunta sa parke?
3. Ano kaya ang naramdaman ng aso nang ito ay binato?
4. Ano ang pakiramdan ni Ben habang hinahabol siya ng aso?
5. Ano naman ang pakiramdam ni Lito sa nangyari sa kanyang kaibigan?
E. Pagtalakay ng bagong Ang damdamin ng mga tauhan sa kuwentong narinig ay mailalarawan kung makikinig mabuti habang
konsepto at paglalahad ng bagong nagkukuwento. Ang mga damdamin ng mga tauhan sa kuwento ay maaaring masaya, malungkot,
kasanayan #2 may takot o may pag-aalala.
F. Paglinang sa kabihasaan Indibidwal na Gawain
(Leads to Formative Assessment) Pagsagot ng gawain gamit ang white board.

G. Paglalapat ng aralin sa pang Mahpakita ng iba’t ibang emoji at ipatukoy sa mga mag-aaral kung anong damdamin/ emosyon ang
araw-araw na buhay ipinapakita nito.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Natutukoy ang damdamin ng isang tauhan sa kuwento batay sa paraan na nagsasaad ang
pangyayari kung ito ba ay masaya, malungkot o nakakatakot.
I.Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin ang damdaming ipinahahayag ng bawat pangungusap.

1. Wow! Ang ganda ng bagong bahay niyo.

A. pagkatuwa B. paghanga C. pagkagulat

2. Naku! Ang lakas ng kulog at kidlat.

A. pagkagulat B. pagkatakot C. Pagkagalit

3. Bakit mo winala ang cellphone ko?

A. pagkagalit B. pagkatuwa C. pagkatakot

4. Yehey! nanalo kami sa paligsahan.

A. pagkagulat B. paghanga C. pagkatuwa

5. Ay! Nahulog ang bata sa hagdanan.

A. pagkagulat B. pagkainis C. paghanga


J.Karagdagang Gawain para sa Magsanay Magbasa.
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____
● Bilang ng mga mag aaral na 3
2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa
0
aralin o nakakuha ng mas
mababa sa 80% tagumapay Total
_____ ML
____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective

MATH
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Makabibilang at makapagbubuklod ng mga pangkat ng bagay sa parehong dami at maksulat ng
Pangnilalaman equivalent expression.
C. D. Pamantayan sa Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay nakapagpapangkat ng mga bagay sa parehong
Pagganap dami at makasusulat ng equivalent expression.
E. F. Mga Kasanayan sa Counts groups of equal quantity using concrete objects up to 50 and writes an equivalent
Pagkatuto expression. e.g. 2 groups of 5 (M1NS-IIIa-37)
II. NILALAMAN
Equivalent Expressions
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


MELC-DBOW PIVOT SLM pp 1-4
● ● Sagguninan :

Laptop (Power Point Presentation), TV o


● ● IBA PANG KAGAMITAN:
Monitor, modyul at teacher made activity sheet

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin Pagtatanong tungkol sa nakaraang aralin.
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapakita 2 pangkat ng mangga
aralin

C. Pag-uugnay ng mga Ibigay ang bilang ng bawat pangkat.


halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagpapakilala ng aralin gamit ang modyul sa pahina3-4.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng iba pang halimbawa ng pangkat at isualat ang katumbas na equivalent expression.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsagot ng gawain sa blackboard.
(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Indibidwal na Gawain
araw-araw na buhay Pagsagot ng gawain sa gamit ang white board.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Sa pagsusulat ng equivalent expression: 1. Bilangin muna kung ilang pangkat at pagkatapos ay
bilangin naman ang laman ng bawat pangkat. 2. Bilangin muna lahat ng bagay bago pagbukurin o
hatiin sa magkaparehong dami.
I. J. Pagtataya ng Aralin I. Panuto: Pangkatin ang mga larawan sa loob ng kahon.
J. Karagdagang Gawain para sa Magsanay sa pagpapangkat ng mga bagay sa magkaparehong dami
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____
____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective

ENGLISH
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Pangnilalaman
Infer the character’s feelings and traits in the story or text.
C. D. Pamantayan sa Pagganap
Read a story
E. F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Recognize,use and respond appropriately to polite expressions
• asking permission , offering help EN1OL-IIIa-e-1.5
II. NILALAMAN
Identify the problem and solution
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


MELC DBOW PIVOT SLM pg 1-6
● ● Sagguninan :

Laptop (Power Point Presentation), TV o


● ● IBA PANG KAGAMITAN:
Monitor, modyul at teacher made activity sheet

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin Sing https://www.youtube.com/watch?v=q5BcGrOny-k
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin What will you say if you want to greet your mother in the morning?
(Good morning mother.)

B. Paghahabi sa layunin ng Brief introduction


aralin Children should always show respect and consideration for the
people around them.
Polite words like greetings make other people feel appreciated and respected.

*Good morning
Always say “Good morning” when you greet
someone in the morning.

Example. “Good morning,” Mrs. Santos, said Jonel.

*Good afternoon
Always say “Good afternoon” when you greet someone in the afternoon.

*Good Evening
Always say “Good Evening” when you greet someone in the evening.

*We say Hi or Hello interchangeable to greet someone.

*How are you?


How do you do?

C. Pag-uugnay ng mga Sing https://www.youtube.com/watch?v=q5BcGrOny-k


halimbawa sa bagong aralin
What will you say if you want to greet your mother in the morning?
(Good morning mother.)

D. Pagtalakay ng bagong Teacher post the greetings in English for each picture on the board and reads them in the class.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

Pupils say each greeting.

E. Pagtalakay ng bagong Direction: Choose the correct polite expressions in the box and write them in the blank spaces below
konsepto at paglalahad ng each picture.
bagong kasanayan #2
Good Morning
Good Afternoon
Good Night

A.

B.

F. Paglinang sa kabihasaan Teacher asks the pupils to practice saying greetings.


(Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Directions: Write 5 polite expressions or greetings learned today.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Remember:

I. J. Pagtataya ng Aralin Directions: Read the sentences. Write the correct polite expression.
A. Good morning
B. Good afternoon
C. Good evening
D. Hello
E. How are you?

1. I am having a breakfast.
2. I bumped my friend on the road.
3. I meet Tina in the hallway during recess time.
4. We eat dinner at 7:00 in the evening.
5. I play basketball with Mark at 2:00 o’clock in the afternoon.
J. Karagdagang Gawain para sa Practice at home using the polite expression they learned today.
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective
MAPEH (ARTS)
I.LAYUNIN
A. B. Pamantayang Pangnilalaman the learner demonstrates understanding of qualities of effort in preparation for participation in
physical activities.
C. D. Pamantayan sa Pagganap the learner performs movements of varying qualities of effort with coordination.

E. F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto uses voice and other sources of sound to produce a variety of timbres MU1TB-IIIb-4

II. NILALAMAN
TAYO’Y LUMIKHA: IBAT IBANG TUNOG MULA SA MGA LOKAL NA KAGAMITAN
● ● ARALIN:

III. KAGAMITANG PANTURO


MELC DBOW PIVOT SLM pg 5-7
● ● Sagguninan :

powerpoint, tv, modyul, teacher made activity sheet


● ● IBA PANG KAGAMITAN:

IV. PAMAMARAAN
MGA GAWAIN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin Gayahin ang tunog ng mga nasa larawan.
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin (magpakita ng mga larawan na gagayin ng mga mag-aaral)
B. Paghahabi sa layunin ng Lumikha ng tunog gamit ang mga sumusunod na bagay.
aralin

C. Pag-uugnay ng mga Mga tanong


halimbawa sa bagong aralin -Nakagawa ka ba ng tunog gamit ang iba’t-ibang bagay na makikita sa paligid?
- Magbigay pa ng halimbawa at ipakita ito sa klase
D. Pagtalakay ng bagong Pagpapakilala ng Aralin
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Makalilikha tayo ng mga tunog gamit ang mga bagay na nakikita natin sa ating paligid tulad ng
mga sumusunod.

(ipakita ang mga larawan)


1. dahon
2. bao
3. patpat
4. plastic na bote
5. bato
6. walis tambo
7. lata
8. kawayan
9. pirasong kahoy
10. mga gamit sa bahay/kusina

(ipakita sa klase kung paano makalilikha ng tunog gamit ang mga ito)
E. Pagtalakay ng bagong Panoorin ang maikling video na nagpapakita ng pagtunog ng iba’t-ibang bagay na makikita sa
konsepto at paglalahad ng ating paligid.
bagong kasanayan #2
link:
https://youtu.be/_io58TAVlH8
link:
https://youtu.be/wHdKAuFJXVA
F. Paglinang sa kabihasaan Gayahin ang iba’t-ibang timbre ng tunog ng mga
(Leads to Formative instrumentong musikal sa sumusunod na larawan.
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang Pangkatang Gawain:


araw-araw na buhay Pumili ng isang awiting pambata. Lumikha ng tunog gamit ang mga bagay na makikita sa loob ng
silid-aralan.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ang Timbre ay isang elemento ng musika na tumutukoy sa kalidad ng isang nota, tono o
tunog sa kanta o instrumentong musical. Ang iba’t-ibang tunog ay nagmumula sa mga hayop,bagay,
sasakyan, kalikasan at sa iba’t-ibang bahagi ng katawan ng tao.
I. J. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang larawan ng mga bagay na maaaring makalikha ng tunog at, kahon naman kung hindi.

Karagdagang Gawain para sa Gumupit ng mga Lokal na Kagamitan na kaya mong gamitin sa paglikha ng tunog.
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

● ● Bilang ng mga mag aaral na scores


5
nakakuha ng 80% tagumapay 4
_____ 3
● Bilang ng mga mag aaral na 2
nangangailanagn pa 1
karagdagang pangunawa sa 0
aralin o nakakuha ng mas Total
mababa sa 80% tagumapay ML
_____ ____lesson carried ____Move to next
______ Re-teach
____lesson not carried objective

You might also like