You are on page 1of 4

Paaralan Lusacan National High School Baitang 10

Guro KENNETH C. VILLANUEVA Antas


Week 3 Markahan Ikalawang Markahan
TALA SA
Oras Bilang ng Araw
PAGTUTURO

 Nasusuri sa diyalogo ng mga tauhan ang kasiningan ng akda;


 Naitatala ang mga salitang magkakatulad at magkakaugnay ang kahulugan;
I. LAYUNIN
 Nahihinuha ang mga bahaging pinanood ang pakikipag-ugnayang pandaigdigan at;
 Naisasalaysay nang masining at may damdamin ang isinulat na maikling kuwento.

A. Pamantayang
Pangnilalaman
 Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng mga bansang kanluranin

B. Pamantayan sa
Pagganap
 Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa hatirang pangmadla (social media)

F10PT-IIe-73
C. Mga Kasanayan sa  Naitatala ang mga salitang magkakatulad at magkakaugnay sa kahulugan
Pagkatuto F10PS-IIe-75
 Naisasalaysay nang masining at may damdamin ang isinulat na maikling kuwento

D. Pinakamahalagang
Kasanayan sa  Naitatala ang mga salitang magkakatulad at magkakaugnay sa kahulugan
Pagkatuto (MELC)
(Kung mayroon, isulat
ang  Naisasalaysay nang masining at may damdamin angisinulat na maikling kuwento
pinakamahalagang
kasanayan sa
pagkatuto o MELC)
E. Pagpapaganang
Kasanayan  Pagpapakita ng mga larawang may kaugnayan sa aralin
(Kung mayroon, isulat
ang pagpapaganang
kasanayan.)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITAN
PANTURO
 PIVOT 4A Learner’s Material

 PIVOT 4A Learner’s Material


A. Mga Sanggunian  Google.com
 Youtube.com

a. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
b. Mga Pahina sa  pp. 11 – 14
Kagamitang Pangmag-
aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d.Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning  Youtube.com at google.com
Resource
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo  Repleksiyon
para sa mga Gawain
sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula (I)
 Pagbabahagi ng mga tuntunin sa klase.
Indicator 4 - Establish safe and secure learning environments to enhance learning through the consistent
implementation of policies, guidelines and procedures
 Pagpapakita ng mga larawang may kaugnayan sa aralin
Indicator 5 - Maintain learning environments that promote fairness, respect and care to encourage learning

B. Pagpapaunlad (d)
Gawain sa Pagkatuto Bilang 1
 Hulaan Mo!
Indicator 1 - Applies knowledge of content within and across curriculum teaching areas
 Tama o Mali
Indicator 3 - Use effective verbal and non-verbal classroom communication strategies to support learner
understanding, participation, engagement and achievement
 Pakinggan ang isang halimbawa ng Dagli mula sa Pilipinas.
Indicator 2 - Display proficient use of Mother Tongue, Filipino and English to facilitate teaching and learning
 Pag-aralan, babasahin o pakinggang mabuti ang isang halimbawa ng dagli mula sa Carribean
(Ako Po’y Pitong Taong Gulang)
Indicator 6 - Maintain learning environments that nurture and inspire learners to participate, cooperate and
collaborate in continued learning**

C. Pakikipagpalihan
(E)  Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Tukuyin ang dalawang salitang magkaugnay sa bawat pahayag. Isulat ang iyong sagot
sa iyong sagutang papel.

1. Iniwan ako ng aking ina sa isang mayamang pamilya ngunit kahit sila ay maraming pera ay nakaranas ako ng matinding
paghihirap.
2. Ako’y pitong gulang nang mahiwalay sa pamilya at sa edad kong ito, nakaranas akong magbanat ng buto.
3. Nagmula ako sa mahirap na pamilya kaya tingin nila sa akin ay batang yagit.
4. Banas na banas siya sa akin habang hinuhugasan ko ang paa ng aking amo at sinampal niya ako dahil sa galit.
5. Nakalulungkot isipin na hindi ako nakapag-aral kaya di ako naging dalubhasa sa pagsusulat.

 Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Sagutan ang mga katanungan tungkol sa natunghayang dagli. Isulat ang sagot sa iyong
sagutang papel.

1. Paano sinimulan ng nagsasalita sa akda ang kaniyang salaysay?


2. Paano isinalaysay ni Amelia ang kaniyang pang-araw-araw na gawain?
3. Aling bahagi ng kuwento ang naglalarawan ng twist ng akda?
4. Ipaliwanag ang double blade ng pamagat ng akdang, “Ako Po’y Pitong Taong Gulang.”
5. Saan nakatuon ang akdang binasa? Ipaliwanag.

Indicator 7 - Apply a range of successful strategies that maintain learning environments that motivate
learners to work productively by assuming responsibility for their own learning**

D. Paglalapat (A)

 Gawain sa Pagkatuto Bilang 4: Suriin ang tauhan, tagpuan, at mga pangyayari sa binasang akda sa tulong ng grapikong
representasyon. Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel.
 Gawain sa Pagkatuto Bilang 5: Sumulat ng sariling salaysay hinggil sa iyong karanasan noong ikaw ay bata pa. Gawin
itong nasa anyong dagli at gamitin ang mga salitang naglalarawan ng damdamin at pangyayari. Pagkatapos, basahin ang
iyong isinulat na salaysay sa iyong mga kasama sa bahay. Gawin ito sa iyong sagutang papel.

V. PAGNINILAY
Naunawaan ko na
______________________  Sa google form isasagawa ang gawaing ito.
_____. Nabatid ko na
______________________
_________.

Inihanda ni: Nabatid nina:

KENNETH C. VILLANUEVA EDISON D. OROGO PRISCILLA Z. SERRANO CARLO ERBA M. PACINOS Ed. D
SST – III MT - I SSHT – III Principal II

You might also like