You are on page 1of 3

GRADES 1 TO 12 Paaralan Bigain National High Baitang/Antas 7

DAILY LESSON LOG


School
(Pang-araw-araw na
Pagtuturo) Guro Dianalyn Pangilinan Asignatura Filipino
Petsa/Oras Oktubre 2, 2018 Markahan Ikalawa

Banghay Aralin sa Filipino

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang-pampanitikan


Pangnilalaman ng Kabisayaan.

B. Pamantayan sa Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awiting bayan gamit ang wika ng
Pangganap kabataan.
F7PB-IIi-11 Nailalahad ang mga elemento ng maikling kuwento ng
Kabisayaan
C. Kasanayan sa
F7PT-III-11 Nabibigayang-kahulugan ang mga salitang ginamit sa kuwento
Pagkatuto
batay sa
a) kontekstwal na pahiwatig, at
b) denotasyon at konotasyon

II. NILALAMAN Maikling Kwento- Paalam sa Pagkabata

III. KAGAMITANG Rex Interactive, Hanguang Elektroniko


PANTURO www.rexinteractive.com/UserFiles/IM/Pointers-Filipino
A. Sanggunian 2/Supplemental%20Filipino%20High%School%20Grade%207%20Q2.pdf
B. Iba pang
Kagamitang LCD, Laptop
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa mga Pagbabalik-aral sa pagkabata.
unang natutuhan
B. Paghahabi sa layunin ng
Pagpapakinig ng Awit
aralin (Pagganyak)
Pangkatang pagtalakay ng mga mahahalagang pangyayari na
nakapaloob sa akda.
Pangkat 1 at Pangkat 2:
Sa pamamagitan ng story cline, ibuod ang “Paalam sa Pagkabata.”

C. Pag- uugnay ng mga


halimbawa sa bagong
aralin
( Presentation)

Pangkat 3 at Pangkat 4

Paghambingin ang mga tauhan na sina Isidra, Tomas, at Celso


D. Pagtatalakay ng bagong
gamit
konsepto at paglalahad
ang Venn diagram.
ng bago ng kasanayan
No I (Modeling)
CELSO

ISIDRA TOMAS

Pagsagot sa mga gabay na tanong:


1. Ano ang madalas na bumabagabag kay Celso sa unang bahagi ng
kuwento?
E. Pagtatalakay ng bagong
2. Ano marahil ang pinagtatalunan ng mag-asawang Tomas at Isidra?
konsepto at paglalahad
3. Sino ang nakita ni Celso sa may bahay-pawid?
ng bagong kasanayan
4. Ano ang natuklasan ni Celso sa harap ng salamin?
No. 2.
5. Bakit niya tinaga ang lambat ng kanyang ama?
( Guided Practice)
6. Ano ang sinisimbolo ng pagyakap ng kanyang ama sa wakas ng
kuwento?

F. Paglilinang sa
Kabihasan (Tungo sa
Ang simbolo ng pagyakap sa akda ay…
Formative Assessment)
(Independent Practice)
Pagpangkat-pangkatin ang klase sa apat na grupo. Ang bawat mag-aaral ay
hahayaang pumili ng senaryo sa akdang kanilang ipasa na kanilang
isasadula.
Pamantayan sa dula-dulaan

Kriterya/Pamantayan Bahag-
G. Paglalapat ng aralin sa dan %
pang araw araw na 1.May kahandaan sa kasuotan, props at musika 10%
buhay 2. Maganda ang ekspresyon ng mukha 30%
(Application/Valuing) 3. Audience Impact 15%
4. Mahusay ang pagpili ng mga salitang ginamit 20%
5. Makitaan ng pagiging malikhain sa presentasyon 25%
Kabuuan 100%

H. Paglalahat ng Aralin
(Generalization) Ang madalas na bumabagabag kay Celso ay….

Magbigay ng alternatibong tugon sa pagreresolba ng suliranin ng


I. Pagtataya ng Aralin pangunahing tauhan.

J. Karagdagang gawain Magsaliksik ng tungkol sa Gamit ng Pang-ugnay sa Pagsasalaysat at


para sa takdang aralin Pagsusunog-sunod ng mga Pangyayari.
(Assignment)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na Agila: Maya:
nakakuha ng 80% sa pagtataya Lawin:
B. Bilang ng mag-aaral na Agila: Maya:
nangangailangan ng iba pang Lawin:
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

DIANALYN PANGILINAN
Guro sa Filipino
Pinagtibay ni:

JOSEFINA M. BRIONES
Punongguro II

You might also like