You are on page 1of 6

DAILY School San Ramon Elementary School Grade Level Grade Three

LESSON Teacher JANET D.CALPO Learning Area Filipino


PLAN Teaching Date Mayo 3-4,2023- Miyerkules-Huwebes Quarter Fourth Quarter
Week 2
Teaching Time No. of Days 2

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang kakayahang mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan.


Naipapamalas ang ugnayan ng simbolo at tunog.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan.
Nagkakaroon ng pagpapapunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat.
B. Pamantayan sa pagganap Naipapamalas ang pagpapahalaga sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng ibat
ibang uri ng panitikan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat Nasisipi nang wasto at maayos ang mga talata
kasanayan
D. Pinakamahalagang Kasanayan
sa Pagkatuto (MELC) Pagsipi nang Wasto at Maayos ng mga Talata
(Kung mayroon, isulat ang
F3PU-IVa-e1.5
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)
II. NILALAMAN
Slide deck
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
PIVOT IV-A Learners Material Filipino pah. 8-11
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


LM, pah. 8-11
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


Mga larawan mula sa Google, Youtube, Grade 3 Quarter 4 Filipino Week 2 MELC- based
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Slide deck
IV. PAMAMARAAN

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin


Tukuyin kung ang mga salita ay salitang may klaster o may diptonggo.
at /o pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Ano ang pangungusap?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ang talata o talataan ay binubuo ng pangungusap o lipon ng mga
sa bagong aralin pangungusap na magkakaugnay sa isang paksa. Naglalahad din ito ng
isang bahagi ng paksang-diwa na magkakaugnay.
D. Pagtatalakay ng bagong Mga Tuntunin sa Pagsulat ng Talata
konsepto at paglalahad 1. Gumamit ng malaking titik sa unahan ng pangungusap.
2. Isulat ang wastong baybay ng mga salita.
3. Gumamit ng wastong bantas. Ang mga bantas ay:
• Tuldok (.). Ito ay ginagamit sa katapusan ng mga pangungusap na paturol at pautos.
• Tandang pananong (?). Ito ay ginagamit sa pangungusap na patanong.
• Tandang padamdam (!). Ito ay ginagamit sa hulihan ng isang kataga,
parirala o pangungusap na nagsasaad ng matindi o masidhing damdamin.
4. Isulat nang wasto ang bawat bahagi ng talata.
• Isulat ang pamagat sa unahan na nakagitna
• Ipasok ang unang salita ng talata.
• Lagyan ng palugit ang papel sa kaliwa at sa kanan.
• Magsimula sa malaking titik sa pagsulat ng simula ng talata, gayundin sa susunod pang simula
ng pangungusap.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Basahin ang talata patungkol sa Chocolate Hills
at paglalahad ng bagong Sipiin nang wasto at maayos ang talata tungkol sa Chocolate Hills. Gawin ito sa iyong sagutang
kasanayan #2 papel.
F. Paglinang sa Kabihasnan Pagbasa sa Kayamanan sa Pagsulat.Sagutin ang sumusunod na tanong.
(Tungo sa Formative Assessment) 1. Ano ang napakaraming nalikha ng mga Pilipino noong unang panahon para sa iba’t ibang
pangyayari sa buhay?
2. Saan karaniwang ginagamit ang mga sinaunang tula ng mga Pilipino?
3. Paano ito ginagamit ng mga sinaunang Pilipino?
4. Ano-ano ang mga pamamaraan sa pagpapahayag ng tula?
5. Ano ang kahalagahan ng tula?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Integrasyon: ESP
araw araw na buhay Sumulat ng isang talata patungkol sa iyong ginawa kasama ang iyong pamilya noong mahal na
araw.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan
Ang talata o talataan ay binubuo ng pangungusap o lipon ng mga pangungusap na
magkakaugnay sa isang paksa. Naglalahad din ito ng isang bahagi ng paksang-diwa na
magkakaugnay.
I. Pagtataya ng Aralin Sipiin ng wasto at tama ang talata.

J.Karagdagang Gawain para sa Punan ang patlang sa ibaba. Isulat ang sagot sa iyong sagutang papel.
takdang- aralin at remediation Sa aking pag-aaral nabatid ko na, ang _________o talataan ay binubuo ng isang pangungusap o
lipon ng mga pangungusap na magkakaugnay at may kaugnayan sa isang paksa.
V. MGA TALA Score f fx
5
4
3
2
1
0
Total
M
MPS
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking .
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
BinigyangPansin:
Nagmasid:
DAILY School San Ramon Elementary School Grade Level Grade Three
LESSON Teacher JANET D. CALPO Learning Area FILIPINO
PLAN Teaching Date Mayo 5, 2023-Biyernes Quarter FOURTH Quarter
Week 2
Teaching Time 1:00– 1:50 PM No. of Days

I. LAYUNIN
Assess learners’ mastery level on the topic
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasasagot ang mga tanong ng may katalinuhan gamit ang lapis at pael.
B. Pamantayan sa pagganap Natataya ang mga natutiuhan ng mga bata sa natapos n aralin.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Assess learners’ mastery level on the topic
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
D. Pinakamahalagang Kasanayan
sa Pagkatuto (MELC)
(Kung mayroon, isulat ang WEEKLY TEST
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)
II. NILALAMAN Slide deck

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Balik aral

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin ● Paghahanda sa pagsusulit.


at /o pagsisimula ng bagong aralin. ● Pagtatakda ng pamantayan sa pagkuha ng pagsusulit
● Pagbasa at pagpapaliwanag sa panuto.
Test Proper
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin

D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad

E. Pagtalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang


araw araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin ● Pagwawasto sa sagutang papel
● Pagtatala ng guro sa mga nakuhang iskor ng mga bata.
J.Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
.
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
BinigyangPansin:
Nagmasid:

You might also like