You are on page 1of 5

GRADE 1 IKATLONG

School DEPARO ELEMENTARY SCHOOL Quarter MARKAHAN


Teacher RUBY-ANN A. RAMOS Learning Area FILIPINO 1
Grade/Sec 1 - RAMOS Checked by
DAILY LESSON GINA J. TOLLEDO,
LOG
Date MARCH 21, 2024 JUVILYN I. MEDINA PhD
Time 5:10 – 6:00 P.M. MASTER TEACHER Principal IV
Week No. 8
HUWEBES
I. LAYUNIN
Nauunawaan ng mga mag-aaral ang mga pasalita at di-
A. Pamantayang pasalitang paraan ng pagpapahayag at nakatutugon
Pangnilalaman nang naaayon. Nakakamit ang mga kasanayan sa
mabuting pagbasa at pagsulat.
Maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin
B. Pamantayan at karanasan sa mga narinig at nabasang mga teksto
Sa Pagganap ayon sa kanilang antas o libel at kaugnay ng kanilang
kultura.
C. Mga
Kasanayan sa Nakikilala ang mga salitang naglalarawan
Pagkatuto Nakapaglalarawan ng mga bagay, tao, hayop,
(Isulat ang code sa pangyayari, at lugar.
bawat kasanayan)
D. Integration ESP, MTB, AP
II. Mga Nilalaman PAGLALARAWAN NG MGA BAGAY, TAO,
(Subject Matter) HAYOP, PANGYAYARI, AT LUGAR.
Mga Kagamitan sa
pagtuturo
Sanggunian
1. Mga Pahina sa
K-12 FILIPINO 1 DBOW
Gabay sa Pagtuturo
2. Mga Pahina sa
FILIPINO Modyul
Kagamitan ng mag-aaral
3.Mga Pahina sa
Filipino 1-Kagamitan ng Mag-aaral
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa
LRMDS
5.Iba pang
PPT, tarpapel, mga larawan, worksheets
Kagamitan sa Pagtuturo
III. Pamamaraan:
Basahin ang teksto at sabihin ang pangunahin at
pantulong na ideya nito.
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin

Pagmasdan ang larawan.

B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
(Motivation)

Nakapunta na ba kayo sa Baguio?


Ilarawan ang lugar na ito.
Basahin.

C. Pag- uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
(Presentation)

Sagutin ang mga tanong.


1. Sino ang natutuwa tuwing sasapit ang pasko?
a. Si Benny
b. Si Kuya
2. Ano ang ginagawa ni Benny kasama ang
kaniyang Ina?
a. Naghahanda ng pagkain.
b. Naglalaba ng damit.
D. Pagtatalakay ng 3. Ano ang nararamdaman ni Benny tuwing sasapit
bagong konsepto at
ang pasko?
paglalahad ng bagong
kasanayan # 1. a. masaya
(Modeling) b. malungkot
Basahin at unawain ang bawat talata o tula. Tukuyin
ang
wastong salita o pangungusap na tumutukoy sa
talata o tula
Basahin at unawain ang bawat talata o tula. Tukuyin
ang
wastong salita o pangungusap na tumutukoy sa
talata o tula
Show me board:

E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2

Pangkatang Gawain
Pangkat 1: Punan ng angkop na salitang naglalarawan ang mga
sumusunod na bagay.
F. Paglilinang sa Pangkat 2: Kulayan ang kahon ng wastong pang-uri na angkop
Kabihasan
sa larawan.
(Tungo sa Formative
Pangkat 3: Isulat sa kahon ang mga katangian ng iyong
Assessment)
kaibigan.
Pangkat 4: Itapat ang tamang salitang naglalarawan para sa
sumusunod na mga larawan.
Ano ang tawag sa mga salitang nagsasabi ng mga
katangian?
Ano ang ibig sabihin ng salitang naglalarawan?

G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw araw na
buhay
(Application/Valuing)
Magmasid sa inyong paligid, Ano-ano ang mga
pangngalan na inyong
nakikita?
Magmasid sa inyong paligid, Ano-ano ang mga
pangngalan na inyong
nakikita?
H. Paglalahat ng *Bakit mahalagang nakikilala ang mga salitang
Aralin(Generalization
) naglalarawan?
I. Pagtataya ng Aralin

Piliin ang
salitang
naglalarawa
n na
ginamit sa
pangungusa
p. Isulat sa
patlang.
_____1.
Matalino
ang Kuya
ko.
_____2. Si
Bernardo
Carpio ay
malakas.
_____3.
Masaya ang
mga batang
namimitas
ng bulaklak.
_____4.
Bago ang
bag ni ate.
_____5.
Malinis ang
paligid
Bilugan ang salitang naglalarawan na ginamit sa
pangungusap.
1. Matalino ang Kuya ko.
2. Si Bernardo Carpio ay malakas.
3. Masaya ang mga batang namimitas ng bulaklak.
4. Bago ang bag ni ate.
5. Malinis ang paligid
Isulat ang wastong sagot na naglalarawan sa mga
J. Karagdagang sumusunod.
gawain para sa
takdang aralin
1. tigre ______________
(Assignment) 2. abogado ______________
3. aso ______________
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag – aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga
Stratehiyang dapat gamitin:
Istratehiyang
__Kolaborasyon
pagtuturo ang
__Pangkatang Gawain
nakatulong ng lubos?
__Discussion
Paano ito nakatulong?
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
F. Anong suliranin ang __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
aking nararanasan at __Mapanupil/mapang-aping mga bata
nasolusyunan sa tulong __Kamalayang makadayuhan
ng aking punong guro __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
at supervisor? __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__ N/A
__Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng
G. Anong gagamitang Big Book
pangturo ang aking __Community Language Learning
nadibuho na nais kung __Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa __ Ang pagkatutong Task Based
ko guro? __Instraksyunal na material

You might also like