You are on page 1of 3

Paaralan: Las Piñas Elementary School Central Asignatura: MTB- MLE

Grades 1-12
Pang-araw-araw na Guro: Joyce Ann B. Bongolan Baitang/Antas: One-Masipag
Pagtuturo
Marso 6, 2024/Miyerkules
Petsa: Markahan: Ikatlong Markahan
7:00-7:50AM
Sinuri ni:

RONALD E. COMON JOSEPH F. DE LEON DR. MACARIO D. PELECIA JR.


Dalubguro II Punongguro IV Pansangay na Tagamasid

I. LAYUNIN
Pamantayan ng Bawat Baitang The learner demonstrates knowledge and skills in listening and communicating about familiar
topics, uses basic vocabulary, reads and write independently in meaningful context,
appreciates his or her cultures.
II. Nilalaman Nakasusulat ng mga pangungusap at talata gamit ang mekanika tulad ng malaking
letra, puwang at wastong bantas
MT1PWR-IIIe-i-3.3
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng MTB1- DBOW
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang MTB-MLE 1
pang mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula SDO Las Piñas Portal- ADM Module
sa Portal ng Learning Resource

B. Iba pang kagamitang Pantturo mga larawan, aklat, multimedia, flashcards


III. Pamamaraan
A. Nakaraang Aralin at / o sa - Anong uri ng bantas ang nasa ibaba?
pagsisimula ng aralin - Kailan ito ginagamit?

1. ?
2. !
3. ּ۰

4. ,
B. Paghahabi sa Layunin ng aralin Basahin ang maikling kuwento at pansinin ang mga salitang may salungguhit.

Maaga pa’y ginising na ni Nanay Belen. Pinalitan agad ang aking damit na pambahay. Sumakay kami
sa isang jeep na makulay. Pagbaba’y bumili kami ng tinapay sa tindahan nila Mang Kardo. Naglakad at
nakarating sa simbahan ng Baclaran. Doon ay Nakita ko ang aking kaibigan na si Dana at kami ay
nagngitian. Pag-uwi ng bahay ay sinalubong ako ng aming alagang asong si Bantay at kami ay naglaro
ng aking dalang pulang lobo.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Sagutin ang mga tanong at isulat ang sagot sa pisara.
sa bagong aralin
1. Sino ang maagang gumising? ___
2. Ano ang kanilang sinakyan? ___
3. Saan sila nakarating?
4. Sino ang nakita nya roon? __
5. Sino ang sumalubong pag-uwi ng bahay? __
Ipapansin kung paano nakasulat ang mga salita.
D. Pagtalakay ng bagong Konsepto Magpakita ng mga pangungusap.
at Paglalahad ng bagong Kasanayan
#1 A. Ang mga halaman ay dapat diligan upang hindi malanta.
B. angmga halaman ay dapat diligan upang hindi malanta

Ipaliwanag ang kaibahan ng 2 pangungusap at kung paano isinusulat ang pangungusap gamit ang
malaking letra, tamang espasyo o agwat at mga bantas.

E. Pagtalakay ng bagong Konsepto Gamit ang white board, iwasto ang pagkakasulat ng mga sumusunod:
at Paglalahad ng bagong 1. caa elementary school
kasanayan#2 2. si nena ay nagwawalis
3. lunes
4. ano ang pangalan mo
5. sina aida lorna at fe
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo Pangkatang Gawain: 5 minuto
sa formative Assessment)
Ipapanood ang pamantayan sa paggawa ng pangkatang gawain.
Pangkat
Panuto: Isulat ang wastong bantas sa patlang na siyang angkop sa mga pangungusap.
1. Si kuya ay nag-iigib ng tubig sa timba __
2. Nasaan ang aklat na nilapag ko sa mesa ___
3. Mabuhay ang Pilipinas __
4. Pakiabot ang kutsara sakin __
5. Sino ang kumakatok __

Pangkat 2
Panuto: Suriin ng mabuti ang sanaysay. Kopyahin at isulat nang wasto ang bawat salita at
pangungusap.

noong Sabado at Linggo kami ng aking mga magulang at kapatid ay nagpunta sa tagaytay Kami ay
naghanda ng mga pagkain at pasalubong parasaaming Lolo at Lola. tuwang-tuwa ang mga Lolo at Lola
namin na kami ay nakadalaw sa kanila. Ipinasyal kami sa bukid. nakita namin ang mgagulayan. kami ay
masayang-masaya.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Mahalaga ang paglagay ng tamang agwat/espasyo sa gitna ng bawat salita upang madaling maunawaan
araw-araw na buhay ang nais mong iparating na mensahe. Nararapat din na lagyan ng angkop na bantas sa hulihan ang bawat
pangungusap upang mas a,linaw at madaling maunawaan ang mensahing nais iparating.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Sa pagsusulat ng pangungusap, mahalaga ang paglalagay ng malaking letra sa simula ng pangungusap,
sa tiyak na pangngalan , paglalagay ng tamang agwat/espasyo sa gitna ng bawat salita at tamang bantas
upang madaling maunawaan ang nais mong iparating na mensahe.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sumulat ng mga pangungusap gamit ang mekanika tulad ng malaking letra, puwang
at wastong bantas.

1. sina juan at maria ay naglalaro sa sala.


________________________
2. Sino ang Humiram ng bag ko.
________________________
3. Nagsisimba kaming mag-anak tuwing Linggo.

________________________
4. kumain Ka nA ba

________________________
5. Ang lapis ay bago.

_________________________
J. Karagdagang Gawain para Panuto: Punan ang maikling talata ng tamang inpormasyon gamit ang mga salitang nagsisimula sa
Takdang-aralin o Remediation malaking letra.

Ako po ay si _________________.
Nakatira sa ______________.
Ang aking mga magulang ay sina _______________________at
___________________. Ang paborito ko pong pagkain ay
________. Ako po ay nag-aaral sa paaralang _________
_________________________ at nasa unang baitang
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na _____________________# of Learners who earned 80% above
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na _____________________# of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba pang
gawain para s remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? __________ Yes __________ No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin? _____________________# of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng mag-aaral na _____________________# of Learners who continue to require remediation
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratihiya ng pag- Strategies used that work well:
tuturo nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration
___ Games
___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Discussion
___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Collaborative Learning
naranasan na solusyonan sa tulong __Differentiated Instruction
ng aking punong guro at __Lecture
superbisor? __Discovery
__Complete IMs
__ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong Planned Innovations:
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making use big books from
views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
H.Is toothbrushing/handwashing __ Yes
done in my class? __ No

You might also like